ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

:NaZi:
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,068

[Online-Offline] Life is Feudal (สร้าง,เอาตัวรอด,ต่อสู้ ในฉบับยุคกลาง) [817MB][O2U][FD][Mega]+Dedicated server

[Online-Offline]Life is Feudal: Your Own(สร้าง,เอาตัวรอด,ต่อสู้ ในฉบับยุคกลาง) [817MB][O2U][FD][Mega]+Dedicated server

ตัวเกมส์อยู่ในขั้นพัฒนา แต่ก็ทำได้ไปมากพอสมควรแล้ว

ต้องขอออกตัวอธิบายคร่าวๆก่อนว่าเกมส์นี้เน้นการร่วมมือกันของผู้เล่นมากพอสมควร เพราะ อาชีพสกิลแต่ล่ะตัวไม่สามารถทำเองคนเดียวได้ครบ จึงจำเป็นต้องเล่นกับเพื่อนๆเพื่อแบ่งอาชีพการทำงานกัน เช่น คนตัดไม่ก็อัพสกิลแต่ตัดไม้ คนล่าสัตว์ก็อัพล่าสัตว์ เพราะคะแนนสกิลมีลิมิต

ผู้เล่นทุกคนจะมีบทบาทอย่างอิสระในโลกที่ยังไร้ซึ่งอารยธรรม การต่อสู้และดิ้นรนเพื่อเอาชีวิตรอดจากภัยอันตรายต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นมอนเตอร์และมนุษย์ด้วยกันเองภายใต้สภาพภูมิประเทศที่แตกต่างกัน ไม่ว่าจะเป็นเกาะ ทะเลสาป ป่าทึบ ทะเลทราย และภูเขาไฟ สามารถกำหนดพื้นที่เพื่อใช้สร้างสิ่งปลูกสร้างอาคารต่างๆ แม้กระทั่งการขุดอุโมงค์ใต้ดินเพื่อค้นหาทรัพยากรแร่ชนิดต่างๆ หรือใช้เป็นที่อยู่อาศัยก็ได้เหมือนกัน

และ หนึ่งในหัวใจหลักของเกมนี้อยู่ที่ Crafting System หรือระบบสร้างสิ่งของเพื่อความอยู่รอด ภายในเกมผู้เล่นสามารถสร้างไอเทมได้มากกว่า 500 ชนิดอย่างไม่จำกัด อาทิเช่น การทำเหมืองแร่การกลุงเหล็ก การเกษตร ทำอาหาร เย็บผ้า ตกปลา ล่าสัตว์ การฝึกฝนตนเอง และการจีบสาว รวมไปถึงการเล่นแร่แปรธาตุในที่นี้หมายถึงสกิลที่ผู้เล่นจำเป็นต้องเรียนรู้ ไว้มีให้เลือกแบบไม่ซ้ำกันมากกว่า 40 ล้านล้านแบบ นอกจากนี้ยังมีการลงรายละเอียดต่างๆ อีกมากมาย อาทิเช่น ในระหว่างที่ผู้เล่น 2 ฝ่ายกำลังต่อสู้อยู่นั้นแล้วได้รับบาดเจ็บจนกระดูกหัก ผู้เล่นอีกฝ่ายสามารถเลือกใช้กลยุทธ์ต่างๆ เพื่อเอาชีวิตรอดไม่ว่าจะเป็นการแกล้งตายหรือวิ่งหนี

สิ่งที่ต้องเตรียมต้องมี

สำหรับคนร่วมเล่นเซิฟคนอื่น(ออนไลน์)

- Steam (ปล.หากมีไอดีอยู่แล้วโปรดเลือกใช้ไอดีที่ไม่ใช้แล้วกันโดนแบน)
    -ตัวเกมส์อย่างเดียวเพียวๆ
    O2U Part1 O2U Part2
    -Crack Fix บางท่านเข้าเกมส์ไม่ได้

วิธีลง
    1.แตกไฟล์
    2.เปิดSteam
    3.เข้าเกมส์จาก yo_cm_client.exe
    4.หน้าเมนูเปิด consoleโดยกด ~ (ตัวหนอนเปลี่ยนภาษา)(หากใครกดไม่ติดก็ไปตั้งค่าตัวเปลี่ยนภาษาเป็นคีย์อื่นเอา)
    5.พิมพ์หรือก็อปวาง อันใดอันนึงมีหลายเซิฟให้เลือก กดEnter กด ~ เพื่อปิด console

joinToRemoteServer("lif.kortal.org:28000")
    joinToRemoteServer("taures.ddns.net:28000")
    joinToRemoteServer("5.250.132.201:28000")
    joinToRemoteServer("195.154.169.187:28000")
    joinToRemoteServer("boomerfeudal.cloudapp.net:28000")
    join1: lif.kortal.org:28000
    join2: game.fianna.ru:28000
    join3: 195.154.169.187:28000
    join4 boomerfeudal.cloudapp.net:28000
    joinToRemoteServer("103.12.122.95:28000")

6.ซ่อนเคอร์เซอร์ กด Tab
    7. ลุย

สำหรับคนสร้างเซิฟ หรือ เล่นคนเดียว (แอดมิน,ออฟไลน์)

- Steam (ปล.หากมีไอดีอยู่แล้วโปรดเลือกใช้ไอดีที่ไม่ใช้แล้วกันโดนแบน)
    - mariadb 5.5.x
    - ไฟล์เซิฟเวอร์
    O2U ไฟล์เซิฟ
    - ตัวเกมส์
    O2U Part1 O2U Part2
    -Crack Fix บางท่านเข้าเกมส์ไม่ได้

วิธีลง
    1.แตกไฟล์ตัวเกมส์
    2.สร้างโฟร์เดอร์แตกไฟล์เซิฟเวอร์
    3.ติดตั้ง mariadb
    4.ตอนติดตั้งให้ตั้งค่า Pass และ ติ๊กถูก ช่องล่างสุด(UTF-8 ไรนี่แหละจำไม่ได้)
    5.กดNextไปเรื่อยๆและรอติดตั้งจนเสร็จ
    6.ไปที่ โฟร์เดอร์ติดตั้ง mariadb ตัวอย่าง C:\Program Files\MariaDB 5.5\data
    7.แก้ my.ini ตามนี้หรือก็อปวางทับหมดเลยก็ได้ และเซฟ
    [mysqld]
    default_storage_engine=innodb
    character-set-server=utf8
    innodb_file_per_table=ON
    innodb_file_format=Barracuda
    innodb_flush_log_at_trx_commit=1
    max_sp_recursion_depth=255
    max_allowed_packet=10M

query_cache_size=0
    query_cache_type=OFF
    sql_mode="STRICT_TRANS_TABLES,NO_ENGINE_SUBSTITUTION"
    innodb_buffer_pool_size=1021M
    innodb_log_file_size=50M

8.เปิด Run ขึ้นมา(ที่สตาร์ทเมนูหรือกดปุ่มวินโด้+R)
    9.Run services.msc
    10.ค้นหา mysql และคลิกขวากด รีเฟส
    11. ไปที่โฟร์เดอร์ไฟล์เซิฟเวอร์
    12. เปิด config_local.cs โดยNotepad แก้Passที่คุณตั้งไว้ใน mariadb และเซฟ
    ตัวอย่าง
    $cm_config:B::Connect::server = "127.0.0.1";ไอพีเรา หากอยากให้คนอื่นจอยแต่เล่นคนเดียวไม่ต้องแก้ใช้นี้ได้เลย
    $cm_config:B::Connect::user = "root"; ค่ามาตรฐานไม่ต้องแก้
    $cm_config:B::Connect:assword = "root"; พาสที่เราตั้งไว้ในMariaDB

13. เปิด Steam
    14.รันเซิฟ ผ่าน !lifyo_start.bat และรอซักพักประมาณ 5 นาทีหรือตามความแรงเครื่อง
    15.เข้าเกมส์yo_cm_client.exe จากโฟร์เดอร์ตัวเกมส์
    16.หน้าเมนูเปิด consoleโดยกด ~ (ตัวหนอนเปลี่ยนภาษา)(หากใครกดไม่ติดก็ไปตั้งค่าตัวเปลี่ยนภาษาเป็นคีย์อื่นเอา)
    17.พิมพ์หรือก็อปวาง อันใดอันนึงมีหลายเซิฟให้เลือก กดEnter กด ~ เพื่อปิด console
    joinToRemoteServer("127.0.0.1:28000")
    ***หมายถึงเข้าเซิฟตัวเอง*****
    หากให้เพื่อนเข้าเซิฟก็ให้IPเครื่องคุณไปพอร์ตยังคงเป็น 28000เช่น joinToRemoteServer("192.168.0.29:28000")
    6.ซ่อนเคอร์เซอร์ กด Tab
    7. ลุย

ปล.อยากแก้ระบบเกมส์แก้ที่ ไฟล์เซิฟ\config\world_1.xml

Admin Commands console

/gm (duh)
    /gm password (using the password set in world_X.xml [GM friends can use]) พาสเริ่มต้น poiuyt
    /add "Heavy Targe Shield" 1 100 20000 (quantity 1, quality 100, durability 200) <creds: TorZar / Nazgul111>
    /add apple 100 100 (adds apple stack to inv. no " needed on single words. Quality of 100 fills hunger from 0)
    /add 41 1 50 20000 (ObjectID in \Life is Feudal Your Own\data\cm_equipTypes.xml)
    /complete [KeyBind=B] (while aiming/targeted at an un-built structure)
    /alignment set # (-1000~1000 [stops at 0?) <creds: TgTemplar>
    /heal (Only brings a user to 100 flat health) <creds: TgTemplar>(something's not right with this, only worked once..?)
    /Reagents (Gives you a LOT of alchemical goods. A LOT) [you weren't kidding.. jesus] <creds: TgTemplar>
    /delobj [KeyBind=N] (removes targeted/aimed at object) <creds: Kobiwaldi (won a cookie for this)>
    /addobj 520 (places a "School (wooden)" at your feet, location and direction based on char pos/direction - obj ID found in DB table 'objects_types' column 'ID') <creds: Kobiwaldi / TorZar>
    /setmystat # 75 (0 = str, 1 = agi, 2 = wil, 3 = int, 4 = con | sets stat, appears to max at 110???) <creds: Kobiwaldi / TorZar>
    /setmyskill 41 100 (Set skill 2H blades mastery to 100, ID's found in DB table 'skill_type' column 'ID') <creds: Various Mentions/PM's>
    /setmyskill "Piercing mastery" -90 (Subtracts 90 from the skill)
    F8 FLY
    F7 EXIT FLY
    [Disabled 0.2.0.0]God Mode (See "|CUSTOM GM BINDINGS/SCRIPTING|" below [Simple Version] Not really god mode, but.. meh.. )
    [Disabled 0.2.0.0]/effectadd # # # (#1=effect #2=magnitute #3=duration (-1 = infinite) [effect list in \Life is Feudal Your Own Dedicated Server\data\cm_effects.xml) <creds: Kobiwaldi & ty Hambeast>
    /weather Fair (Fair / Cloudy / Shower) <creds: Admins for correct states>
    /grow (4x for noticing change) <creds: Admins >

Manual Banning DB: Compare table 'character' column 'AccountID' to table 'account' colum 'ID' and set 'IsActive' to 0

ON THE HUNT: TO BE DISCOVERED ~ IF EXIST
    (some may be built-in dev cheats? not necessarily just GM tools)
    teleport
    time of day (Managed to get time to fly by. 1 day in 1 min.. was testing console commands.. 'set[TAB to complete line](random#)' Playing around too fast, don't know which it was)
    set hunger (superApple sufficient?)
    set max skill cap (fixing server skillcap setting in next update?)
    set hard/soft health/stam
    flatten area
    suggestions?

|Unrelated but helpful|
    Manually connect to server:
    joinToRemoteServer("IP:PORT","PASSWORD") (if no password use "") <creds: Arrakis09>

|CUSTOM GM BINDINGS/SCRIPTING|

ALT+M (@ title screen will connect you directly to the server you specify)
    Z (Will toggle /GM MODE)
    [Disabled 0.2.0.0]ALT+Z (God Mode skills) [I haven't dug to see why this function triggers 2x yet]
    NOTE: Toggling FLY (F8 then F7) resets /GM and GodMode

ITEM ID

ติดPassใส่ voodabass

กำลังอัพไฟล์เกมส์อัพเดตตัวล่าสุด ร้อนๆเมื่อวันที่ 3/10/2547

Patch notes (ver. 0.2.1.0):
    Fixed some server side memory leaks. This should increase server uptime significantly

Added a few workarounds to fix an issue when a laptop discrete video card was not used for rendering. Do not forget to update your drivers!

Fixed an equipment bug that occurred after a server crash where equipment weight remained with no tools equipped

Recently discovered alchemy combinations are saved instantly now, so a server crash should not cause a rollback of discovered recipes

Removed the ability to place movable objects high in the air. That should prevent some griefing and flying looms too

Fixed the private world DB being corrupted by Steam Cache Restore. Private worlds should not be broken now suddenly. Though your security/antivirus software can still corrupt our files and there is nothing we can do about that

Assaulters should not be flagged as criminals and lose alignment if they are in the same group with a victim

Fixed a Steel Lumps dupe due to an incorrect crafting recipe

Harvesting and Skinning should be significantly faster now. Type of tool used in these abilities now affects the duration of abilities

Fixed a harvesting bug that would allow players to terraform a newly harvested field in order to refresh it and harvest once more duping fully grown crops

Fixed missing Paved Road texture

Fixed flax rotting in a tanning tub

Fixed inventory weight not always being displayed

Fixed DEFINER in patch.sql that had failed to work on some hosting providers that were using separate DB users for LiF:YO server instances. Everything should work correctly now even if you do not provide main “root” user access.
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย voodabass : 4th October 2014 เมื่อ 03:37
    Name : Nazi (C)My Center Nazi

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    เกมส์นี้แนะนำให้ซื้อแท้กันครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    CR_STEAM_GAME_MISMATCH คือไรครับ จอยonlineไม่ได้เเต่ offline ไม่มีปัญหาครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    แตกไฟล์แล้วขื้นงี้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ซื้อแท้เถอะครับ เกมนี้สุดยอดจริงๆ
    http://www.youtube.com/user/LungCherm
    รวบรวมเกี่ยวกับ walkthorugh เกมต่างๆนะครับ รีเควสเกมได้ครับว่าจะให้ walkthorughเกมไหน

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เกมนี้ลองโหลดมาเล่นออฟไลน์คนเดียวดู พบว่ามันเจ๋งมาก เลยมีความคิดว่าอยากซื้อแท้ 5555

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    เล่นคนเดียวเบื่อแล้ว อย่าลืมซื้อแท้เล่นกันหลายๆคนกับเพื่อนนะสนุกดี
    เกมนี้กินสเป็คพอสมควร+เน็ตต้องนึ่งหน่อย(อาจเพราะยังมันพัฒนาอยู่ หุหุ)

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ติดตรง accept term of use EULA ครับ เลื่อนลงมากดคลิก accept ไม่ได้น่อ

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ลงไม่เป็น งงมาก 5555 ซื้อเเท้เเม่มเลยยย
    Intel Core I7 4790 3.60 GHz l Ram KINGSTON HyperX 16 GB l GALAXY GeForce GTX 1050Ti 4GDDR5 l PSU XFX 850W. l SSD Plexter M6s 128 GB

กล่าวขอบคุณ
    250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ angkishddd อ่านกระทู้
    CR_STEAM_GAME_MISMATCH คือไรครับ จอยonlineไม่ได้เเต่ offline ไม่มีปัญหาครับ
    อ่านขั้นตอนให้ระเอียดก่อนนะครับ เข้าผ่านคอนโซลครับไม่ใช่หน้าล็อบบี้
    ท่านนี้ คอนเฟิร์มลงได้เข้าเกมส์ได้ไม่มีปัญหานะครับ แต่พลาดตรงขั้นตอนการเข้าร่วมเล่น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nobunaka001 อ่านกระทู้
    แตกไฟล์แล้วขื้นงี้ครับ
    ใส่พาสผิดป่าวครับ พิมพ์เอาชัวร์กว่าก็อปวางนะ หรือลองซ่อมไฟล์ดูก่อนนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fear191 อ่านกระทู้
    ซื้อแท้เถอะครับ เกมนี้สุดยอดจริงๆ
    อีกเสียงแนะนำซื้อแท้ เข้าเกมส์ก็ง่าย อัพเดตได้ตลอด มีเซิฟเล่นสบายๆ ไม่ยุ่งยากเหมือนแผ่นผี
    ส่วนตัวขอตัวเต็มมา+ลดราคาฉลองอะไรก็ได้ก่อนดีกว่า อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    CR_STEAM_GAME_MISMATCH คือไรอะครับ เจอเหมือนกันเลยยยย อยากลองเล่นดูก่อนซื้อแท้ ^^

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    น่าสนใจมากๆครับ สงสัยคงได้จัดแท้

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    กด ~ เปลี่ยนภาษาไม่ได้นะครับ ผมจะต้องทำยังไงดีจะลองเล่นออนไลน์ดู ออฟไลน์ ทำไม่เป็นดันเล่นไม่ได้ยังไงรบกวนทำคลิปวิธะชีการติดตั้งทีนะครับขอบคุณครับ

Katsura Chan!!!~≧0≦
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 469
    มายันครับ เล่นได้ร้อยเปอร์แต่เกมกินสเปคโหดแบบงงๆ แลคมาก 555

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ scorlar01 อ่านกระทู้
    มายันครับ เล่นได้ร้อยเปอร์แต่เกมกินสเปคโหดแบบงงๆ แลคมาก 555
    นายเล่นแบบ คนเดียวได้ปะ

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peacepe2 อ่านกระทู้
    น่าสนใจมากๆครับ สงสัยคงได้จัดแท้
    ผมขอตลิปด้วยคนครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เปิดเซิฟไม่ได้อะครับ มันขึ้นหน้าต่าง cmd แว๊บเดียว แล้วก็ดับไปเลย

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    ขอบคุณน่ะครับ ได้ลองเทสก่อนซื้อ
    ลองเปิดเล่นคนเดียวดูแล้ว แต่เครื่องสงสัยจะไม่ค่อยไหว สงสัยต้องจัดการ์ดจอ ก่อนซื้อเกมส์ เสียเงินอีกแล้ว

ปล. ปรับ ต่ำสุด//ต่ำ//กลาง//สูง เฟรมไม่เกิน 15 ตลอด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blackcool4 : 2nd October 2014 เมื่อ 21:23
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ขอไปลองมั้งครับเห็นว่าสุดยอดดด ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arnatokung : 2nd October 2014 เมื่อ 21:51

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blackcool4 อ่านกระทู้
    ขอบคุณน่ะครับ ได้ลองเทสก่อนซื้อ
    ลองเปิดเล่นคนเดียวดูแล้ว แต่เครื่องสงสัยจะไม่ค่อยไหว สงสัยต้องจัดการ์ดจอ ก่อนซื้อเกมส์ เสียเงินอีกแล้ว

ปล. ปรับ ต่ำสุด//ต่ำ//กลาง//สูง เฟรมไม่เกิน 15 ตลอด

ขอวิธีลงหน่อยสิครับคุณ ผมทำตาม จขกท. แล้วยังเล่นไม่ได้อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    กินเสป็คกว่าปกติเพราะเปิด server ไปด้วยไง****
    เพราะแค่ตัวเปิดเซิฟของเกมนี้กินแรมเครื่องเซิฟเวอร์โหดมาก(ปล.เซิฟแท้)
    กรุณาให้เกียรติ/เครดิตคนโพส #การให้คือสิ่งสำคัญ เพราะมันคือความภูมิใจของเรา......bb2012

กล่าวขอบคุณ
    34
    [IMG][/IMG]
    ตึ๊บเลยยยยย ผมทำตรงไหนผิดเนี่ยยยยย

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    สำหรับคนที่ FPS ต่ำลองโหลดตัวนี้ไปใส่ดูครับ

1.โหลด ไฟล์ "prefs.cs" http://www.file-upload.net/download-.../prefs.cs.html
    2.ไปไว้ที่ -> "Life is Feudal Your Own\data"

ปิดระบบเงา

Credit : http://www.ioatstudio.com/

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    หมุนมุม มอง ยังไง หรอจามองรอบข้างกดไม่เปง - -

กล่าวขอบคุณ
    250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wadchara อ่านกระทู้
    [IMG][/IMG]
    ตึ๊บเลยยยยย ผมทำตรงไหนผิดเนี่ยยยยย
    ทำถูกแล้วครับ คุณอาจเล่นเซิฟนอก ปิงมันเยอะเลยดีดออก การเชื่อมต่อล่าช้า

Tags for this Thread