ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498

Question พวกท่านเคยเจออุบัติเหตุที่ทำให้เกือบ "ตาย" ไหมครับ?

ผมเคยตอน ป.2 อะครับ โดนรถชนตอนนั้น

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    เคยจมน้ำครับ ตอนเด็กๆ เพราะว่ายน้ำไม่เป็น แต่ว่ามีคนช่วยไว้ทัน ก็รอดมาได้จนถึงตอนนี้ เกือบตายเหมือนกัน

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เอาหนักๆ ก็ตอนโดนรุมตีเมื่อปีก่อน

ไม่ตาย แค่สลบไปชั่วโมงนึง แผลเลือดเต็มตัว สมองกระทบกระเทือน ไปเอ๊กเรย์อย่างบ่อย

ทุกวันนี้ บางทียังมองภาพเบลอๆ -*-

แต่ก่อนที่ผมจะสลบ มันมีจิตสุดท้ายอยุ่ครับ ผมนึกถึงครอบครัว นึกถึงอะไรหลายๆอย่าง

ตอนนั้นคิดว่า คงไม่ได้กลับไปแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    เคยจะจมน้ำครับ ตอนนั้นไปปัจชิมพอดี มีสระน้ำ ผมก็เดินเล่น อยู่แถวๆข้างบนตรงช่วงน้ำลึกพอดี ทีนี้มีเพื่อนมาแกล้งผลักลงไป ดีนะครับที่มีเพื่อนมาช่วยไม่งั้นเรื่องใหญ่แน่
    คนว่ายน้ำไม่เป็นคงเข้าใจกันนะครับว่ามันเป็นยังไง

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ผมเคยจมน้ำ นึกว่าจะตายละ ดีตระกายๆเกาะทัน
    ผมเคยรถล้ม ตัวผมลอดใต้ท้องรถพอดี
    ผมเคยขับรถจักรยานตกน้ำคลองน้ำเน่า เป็นโคลนดูดแต่ดีมีคนมาช่วยทัน
    ผมเคยเกือบโดนฟันตาย ดีวิ่งทัน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ผมไปเที่ยวผับกับภรรยาของพี่ชายที่นับถือเหมือนพี่ชายจริง เมามาก ทั้งเหล้าทั้งเบียร์ มั่วไปหมด ตอนกลับขี่มอไซค์ บิด 80 มาถึงที่เกิดเหตุ

หมา (นรก) ที่ไหนก็ไม่รู้พรวดออกมาตัดหน้า เมาด้วยไรด้วย หักหลบด้วยความเร็ว 80 ต่อชั่วโมง ชนเสาบอกทางเต็ม ๆ หัวฟาดใส่เสาเต็ม ๆ ดีที่ใส่สหมวกกันน็อค

ทุกวันนนี้รอยที่หมวกใบเดิมยังอยู่ เปลี่ยนกระจกใหม่ ไรใหม่ แต่ไม่ทำสีใหม่ ให้รอยที่หมวกคอยเตือนสติ ถ้าวันนั้นไม่ใส่หมวกใบนี้ ผมตายไปแล้ว ชนเสร็จ มึน + เมา พยายามถอด "ซากหมวก" แล้ว กลึ้ง

ตกไปในคลองข้าง ๆ สติเฮือกสุดท้าย (จมอยู่ในน้ำครึ่งตัวในพงหญ้า) ถ้า goo หลับตอนนี้ goo ตายแน่ ๆ ตะเกียกตะกายขึ้นมา โทรหาพ่อ 55555555+ ผมเลยรอด

เลยมีชีวิตมาจนทุกวันนี้ ปัจจุบัน ไม่ว่าจะเมาไม่เมา ไม่เคยขี่รถเกิน 60 กม. / ชั่วโมงอีกเลย 55555555555555555555555555555+

++ หมวกที่รักใบเดิมใส่ตลอด ใครจะว่าเชยไร เมาหรือไม่เมา ไงๆ ยังไงผมก็ใส่หมวกใบนี้ตลอด มวกกันน๊อคใบเชย ๆ เนี่ยแหละ ที่ทำให้ผมยังมีชีวิตทุกวันนนี้ 55555555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 4th October 2014 เมื่อ 19:22

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    ผมเคยจมน้ำ ตอนเด็กๆ..พ่อโดนลงมาช่วยทัน
    ไม่กี่เดือนก่อน นั่งรถเมย์กลับบ้าน นักเรียนตีกัน กระสุนปืนพุ่งทะลุหน้าต่าง เฉียดหูดัง ฟิ้ววว

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    ตอนเด็กๆผมเคยจมน้ำครับ เกือบจะไม่รอด
    เคยรถล้มช่วงฝนตก พ่อผมบอกว่ามี ผมมีอาการช็อค เลือดออกในสมอง แขนหัก แถมจำที่เกิดเหตุไม่ได้เลย

ปล.ทำไมมีคนโดนจมน้ำเยอะจัง 55
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ScorpionzZ : 4th October 2014 เมื่อ 03:03
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ไฟฟ้าดูด ตอนเด็ก จับขาปลั๊กไฟ 2 ขาแล้วเสียบ ดีพลัดตกเก้าอี้เลยรอด
    จมน้ำ เล่นกับเพื่อนๆและน้าตอนเด็กๆ ดีน้ามาช่วยทัน
    รถมอไซค์แหกโค้ง ตกคูน้ำ เพื่อนบอกถ้าตัวผมไม่ตกคูน้ำ จะโดนรถเหวี่ยงฟาดหัว...โชดดี หูฉีกนิดหน่อย แก้มแหวะนิดๆ ไหปลาร้าหัก 1 ข้าง

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    -จมน้ำตอนประถมครับ เกาะห่วงยางพี่ไปกลางทะเล แล้วปล่อยมือ จมเลย ตื่นมาอีกที นอนตากแดด ตาเบลอๆ คนมุ่งดูเต็ม (ตื่นมา มึนๆ งงๆ)
    -ปวช. เจอสถาบันอริขี่รถมอไซต์มา (คนซ้อนถือปืน) ผ่านหน้าผม ตอนนั้นผมไม่ได้ตั้งตัวเลย แต่มันยิงปืนขึ้นฟ้า และมองหน้าแล้วจากไป ?
    .:ll:.

-อยู่หน้าคอมทุกวัน-
    !!ดาวอังคารโว้ยย!!
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,329
    - เกือบโดนรถบบรรทุกชนครับ เมื่อตอนป.2 เฉี่ยวตูดรถจักรยานไปนิดเดียวเอง ถือว่าโชคดี

- เกือบจมนำ้ตายตอนว่ายนำ้ไม่เป็น เเต่มีคนช่วย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    หอมแก้มคนอื่นต่อหน้าแฟนในผับคับ พอดีเมามากไปหน่อย

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    โดนจักรยานชนตอนเด็กๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    ผมเคยตกจากรถกระบะ ตอน ม2 ตอนนี้ก็หลายปีแล้ว ผมเรียนมหาลัยแล้ว ตอนนั้นจุกมากแทบหายใจไม่ออก กินข้าวมาอิ่มๆ อยู่ ตกแบบทั้งหน้าทุกส่วนของส่วนหน้ากระแทกกับพื้นอย่างแรงเลยเกือบตาย - - มีคนวิ่งมาดูผมเต็มเลยถ้าไม่มีใครจับผมยกตอนนั้นคงจะหลับยาวไปแล้ว 5555
    IS MY LIFE! "มันคือชีวิตของเรา!"

กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    รถเครื่องชนครับ ผมบิต 100+ กว่า ๆ ตอนนั้นดูหน้าปัดอยู่เป็นทางตรงด้วย แล้วรถเครื่องอีกคันออกมาจากซอย ถ้าออกมาปกติไม่เท่าไหร่เล่นออกมาอยู่กลางเลนแล้วจะกลับไปชิดซ้าย

วินาทีนั้นจำได้สนิทผมคิดจะแซงซ้ายเพราะคิดว่าเค้าจะเลี้ยวขวา แต่เปล่าเลย ผมหักซ้ายเพื่อจะหลบไม่ให้ชนแต่ไปสะกิด ช่วงท้ายเค้านิดหน่อยถ้าผมมาช้าจะสามารถประคองรถได้

แต่ตอนนั้น 100+ ล้มท่า Superman เลยครับ หัวแตกต้องเย็บ ลุกขึ้นมาหน้ามันมึนเลย จะเดินไปดูรถคู่กรณีกลัวจะหนี เดินไม่ตรงเลยครับ

คนแห่กันมาดูพร้อมเรียกมูลนิ ดีที่ผมใส่หมวกกันน็อค ไม่งั้นตายแน่ ๆ

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    เป็นตะคริวตอนว่ายน้ำครับ
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    ขับ CBR250 ความเร็ว 160 เจอรถบรรทุกตัดหน้า เบรค ABS ทำงาน เอี๊ยด เอี๊ยด เอี๊ยด เอี๊ยด หักหลบเกือบไม่ทัน กระจกมองข้างสะกิตท้ายรถนิดหน่อย โอยรอด เกือบไปแล้ว
    I74790 GTX770 32GB

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    แฟนเอานมหนีบหน้าครับ หายใจไม่ออก เกือบตาย
    . ..

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    1.รถล้ม ไม่มีอะไรมากเป็นแผลชิวๆ
    2.จมน้ำ จมตอนเข้าค่าย จมแบบมิดหัวไปเลย ดีเพื่อนมาช่วยทัน
    3.ตกบันไดตอนทำงาน (บันไดไม้ไผ่ 11ขั้น) รุ่นพี่ที่ทำงานจับบันไดทัน

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    1.ตอนเด็กๆเคยจมน้ำเวลาประมาณ 3 - 4 ทุ่ม (เดินตามยาย)แถวนั้นมืดมากมองอะไรไม่เห็น ตอนหมดสติ รู้สึกว่าโล่งๆไม่มีความรู้สึกอะไรเลย รู้ตัวอีกทีสำลักน้ำแล้ว มีน้ามาช่วย (ตอนนั้นยังไม่เข้า โรงเรียนเลย)
    2.ตอนอยู่อนุบาลอยากดูทีวี เอาเก้าอี้ไปยืนเสียบปลั๊กไฟแล้วโดนไฟดูด เรี่ยวแรงหายแว็บ มึนหัวมากๆก็เลยไปนอน
    3.ตอนอยู่ ม.2 มันจะมีซอยอับๆ ก่อนจะออกจากซอยก็ดูซ้ายดูขวาแล้ว มันมองดูทางซ้ายไม่ได้เพราะมันมีบ้านอยู่ตรงข้างๆเลย บ้านมันบังรถไม่สามารถรู้ได้เลยว่ารถมา จอดดูประมาณ 15 วิ ไม่มีรถมาก็ตัดสินใจออกไปเลย ไม่ทันไร****มาจริงๆ เพื่อนก็ซ้อนท้ายอยู่ข้างหลัง ช่วงนั้นตัดสินใจเร่งเต็มเหนี่ยวเลย สรุปคือรอดโดนเฉี่ยวท้ายไปแค่นิดเดียว รถยนต์ก็เบรกซะหัวทิ่มเลย
    4.ม.3 ขี่มอเตอร์ไซค์ บิดประมาณ 80 แล้วมีรถมอเตอร์ไซค์คันนึงจู๋ๆก็วิ่งออกมาจากซอย ตกใจมากเลยเบรกซะท้ายปัดเลย เบรกจนรถเกือบล้มไหลเป็นแนวข้าง เกือบชนกัน
    5.ตอนกลางคืน เลี้ยวเข้าซอย แล้วถนนมันลื่นเหมือนมีใครทำน้ำมันหกใส่ถนน รถนี้หมุนเลย หมุนได้รอบนึงเกือบล้ม+เกือบโดนรถยนต์ข้างหลังชนเอา ใจหายแว็บ TT
    ปัจจุบัน ยังไม่มีเหตุการณ์อะไรเกิดขึ้น เคยแต่ช่วยเด็กจมน้ำเมื่อ 3 ปีก่อน ที่น้ำโขงแล้วก็ ปัจจุบันเด็กคนนั้นเสียชีวิตแล้ว เนื่องจากอุบัติเหตุตามท้องถนน

★「 . Lolicon Master . 」★
    กล่าวขอบคุณ
    3,722
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,856
    เเม่เจอหนังสือโป๊ในห้องครับ เกือบตายเลยตอนนั้น...

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ของผมกินเหล้าเมามากๆ แล้วไปดูดเนื้อ แถมยังเผลอกลืนควันอีก หน้าซีดปากซีดเหงื่อแตก จะช็อคเอา

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    เคยแบบหวุดหวิด ไปออกทริปคนเดียวที่เชียงใหม่ เอา CBR250 ไป ประมาณ5ทุ่มกว่าๆออกมาขี่รถเล่น จอดไฟแดงอยู่ดีๆ

มองกระจกหลังมีพวกแว้นท่อดังๆขี่มา พอเห็นมันเอาดาบยาวๆลากพื้นแล้วสะเก็ดไฟขึ้นเท่านั้นแหละ บิดฝ่าไฟแดง***** (อีกไม่ถึง5เมตรมันจะถึงตัวผมแล้ว)