ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    นับถือครับนับถือ รู้ลึกจริงๆ
    ผมก็ให้ความเห็นเป็นการตอบกระทู้น่ะครับว่า ช่างพวกเขาเถอะ สุดท้ายแล้วมวยไทยก็ท้อบอยู่แล้ว
    ความเป็นจริงพูดได้ไม่อายใคร
    แล้วก็ขอขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ
    ได้ความรู้เพิ่มขึ้นมากเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nintyninty อ่านกระทู้
    นับถือครับนับถือ รู้ลึกจริงๆ
    ผมก็ให้ความเห็นเป็นการตอบกระทู้น่ะครับว่า ช่างพวกเขาเถอะ สุดท้ายแล้วมวยไทยก็ท้อบอยู่แล้ว
    ความเป็นจริงพูดได้ไม่อายใคร
    แล้วก็ขอขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ
    ได้ความรู้เพิ่มขึ้นมากเลย
    คือผมไม่อยากให้มวยไทยกลายเป็น kickboxing ไปนะครับเพราะจนถึงทุกวันนี้ชาวต่างชาติบางคนยังพูดติดปากอยู่เลยว่าkickboxing

แล้วก็มีคนไทยบางส่วนเหมือนกันที่ไปคุยกับชาวต่างชาติแล้วพูดkickboxingขึ้นมา ซึ่งเอาจริงๆในประเทศไทยหากใครไม่ได้เป็นนักมวยก็จะไม่รู้ครับว่า มวยไทยไม่ใช่kickboxing

จะเห็นได้ว่าไม่ว่าค่ายมวยไหนหากคนไทยเป็นเจ้าของไม่ว่าจะในประเทศหรือตางประเทศจะไม่ใช่คำว่าkickboxing ตังชื่อค่ายเด็ดขาด

แต่ยกเว้นชาวต่างชาติที่ยังใช้คำว่า kickboxing อยู่เช่นคนนี้
    http://www.youtube.com/user/kwonkicker

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    อืมมมมมมมม เหมือนว่าท่านจะ "รัก" และ "หวงแหน" มวยไทย พอ ๆ กับผมสิ ผมถึงได้ตั้งมู้ให้นักมวยไทยเรา ไปเตะมวยง่อยเกาหลีให้พับคาเวทีสิ

ไง ๆ ผมก็ยืนยันว่า "มวยไทย" เป็น ศิลปะการต่อสู้ที่ดีที่สุดในโลก ชนะเหนือ "มวยโง่ ๆ ง่อย ๆ ของชาติติ๋วติ้วทั้งมวล อ่ะนะ

กล่าวขอบคุณ
    445
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    อืมมมมมมมม เหมือนว่าท่านจะ "รัก" และ "หวงแหน" มวยไทย พอ ๆ กับผมสิ ผมถึงได้ตั้งมู้ให้นักมวยไทยเรา ไปเตะมวยง่อยเกาหลีให้พับคาเวทีสิ

ไง ๆ ผมก็ยืนยันว่า "มวยไทย" เป็น ศิลปะการต่อสู้ที่ดีที่สุดในโลก ชนะเหนือ "มวยโง่ ๆ ง่อย ๆ ของชาติติ๋วติ้วทั้งมวล อ่ะนะ
    เรื่องนี้ผมรู้ครับ รู้ตังแต่ยุคการปะทะกัน ระหว่าง ศิลปะการต่อสู้แล้วครับ(เรื่องมันยาวถ้าอยากรู้ให้บอกเดียวมาเล่า)

จนตอนนี้แทบไม่มีkickboxingเหลืออยู่แล้วแต่ที่ผมอยากพูดก็คือไม่อยากให้มวยไทยถูกเรียกกว่าkickboxingไงครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ASSASSIN S : 6th October 2014 เมื่อ 01:27

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ถ้าท่านจะยืนหยัด แบบนี้ 555555+ ก็จะมาตามอ่านเรื่อย ๆ ไง ๆ มู้แบบนี้ ตอนนนี้ก็ล่อเป้า ระวัง "ติ่ง ๆ" ให้ดีนะครับ จะมาคอยติดตามผลงาน อิอิ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    คนไทยส่วนใหญ่เขาไม่รู้จัก kickboxing อยู่แล้วครับ ผมยังไม่รู้เลย
    ฉะนั้น ไม่ต้องกลัวว่าคนไทยจะเข้าใจผิด ที่น่าห่วงคือต่างประเทศต่างหาก

ฉะนั้น ไปโพสที่เพจหรือเว็บบอร์ดต่างชาติที่เกี่ยวกับกีฬาดีกว่า
    หรือถ้าอยากจริงๆก็ทำโฆษณาหรือไวรัลวีดีโอเจ๋งๆลงยูทูปก็ได้ ถ้ามันดีจริงคนเขาสนใจอยู่แล้ว

สงสัยอย่างนึง ทำไม จขกท. ถึงรู้ล่ะครับว่าที่ยุโรปเขาแยกแยะมวยไทยกับ kickboxing ไม่ออก
    มันมีโพลหรือผลสำรวจที่ชี้ชัดนอกจากวีดีโอมั้ย?

อีกอย่าง ผมเห็นด้วยกับคุณ จขกท. ที่มีความคิดที่ดี รู้ลึกจริง
    แต่กับ blacklotus55 ที่นอกจากจะไม่มีความรู้จริงในด้านนั้นๆ แถมยังพูดส่อเสียดดูถูกกีฬาประจำชาติของประเทศอื่นๆ
    ตั้งกระทู้กะเอามันอย่างเดียว

อยากบอกว่า อย่าทำตัวเป็นไอ้ไทย ที่ดูถูกเขาไปทั่ว แต่โดนเอาคืนดันรับไม่ได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~Impact~ อ่านกระทู้
    บ่นไปก็ไม่ได้อะไรนิครับ

ถามอย่าง Kickboxing มันมีข้อเสียตรงไหนถึงจะต้องหายไปหรอครับ??
    ช่วยชี้แจงเป็นข้อๆด้วย ผมโง่

ใช้ภาษาไทยให้ถูกด้วย ทำเป็นอนุรักษ์มวยไทย ภาษาไทยยังใช้ไม่ถูกเลย
    งั้นเค้าจะสร้างเว็บบอร์ดมาทำเพื่อ จะสร้างโปรแกรมแชทมาทำเพื่อ จะสร้างห้องกีฬามาทำเพื่อ จุดประสงค์มันเพื่อการบ่น(คุวย อุย คุย ผิดๆๆ ยุงบินชนคีย์บอร์ด)กับใครซักคนหรือคนอื่นๆ บนโลกออนไลน์อยู่แล้ว คุณน่ะเป็นอะไรมากรึเปล่า? อย่าค้านโลกมากก็ได้นะ

ก่อนจะโพสอะไร อ่านให้มันแตกฉานมั่ง ว่าเค้ามาโพสแบบนี้ต้องการสื่ออะไร รายละเอียด เนื้อความเป็นยังไง? ไม่ใช่สักแต่จะโพสต่อต้านชาวบ้านเค้า ว่าชาวบ้านเค้าพิมไทยผิด ตัวเองยังอ่านไทยไม่แตกเลย (หรือไม่อ่าน?) Retard!

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ John อ่านกระทู้
    คนไทยส่วนใหญ่เขาไม่รู้จัก kickboxing อยู่แล้วครับ ผมยังไม่รู้เลย
    ฉะนั้น ไม่ต้องกลัวว่าคนไทยจะเข้าใจผิด ที่น่าห่วงคือต่างประเทศต่างหาก

ฉะนั้น ไปโพสที่เพจหรือเว็บบอร์ดต่างชาติที่เกี่ยวกับกีฬาดีกว่า
    หรือถ้าอยากจริงๆก็ทำโฆษณาหรือไวรัลวีดีโอเจ๋งๆลงยูทูปก็ได้ ถ้ามันดีจริงคนเขาสนใจอยู่แล้ว

สงสัยอย่างนึง ทำไม จขกท. ถึงรู้ล่ะครับว่าที่ยุโรปเขาแยกแยะมวยไทยกับ kickboxing ไม่ออก
    มันมีโพลหรือผลสำรวจที่ชี้ชัดนอกจากวีดีโอมั้ย?

อีกอย่าง ผมเห็นด้วยกับคุณ จขกท. ที่มีความคิดที่ดี รู้ลึกจริง
    แต่กับ blacklotus55 ที่นอกจากจะไม่มีความรู้จริงในด้านนั้นๆ แถมยังพูดส่อเสียดดูถูกกีฬาประจำชาติของประเทศอื่นๆ

อยากบอกว่า อย่าทำตัวเป็นไอ้ไทย ที่ดูถูกเขาไปทั่ว แต่โดนเอาคืนดันรับไม่ได้

ผมเด้า เอ้ย เดาว่า จขกท ภาษา อิ้ง ไม่แข็งแรงครับ ไทยยังพิมเลอะๆเลือนๆเลย 555555+

ผมทิ้งระเบิดไว้ในคลิป จขกท ละ เม้นล่าสุดเลย เขียนเป็นภาษาอังกฤษ ว่า ทำไม K-1 โกงยังไง มวยไทยเทพยังไง(อวย 5555+)

ส่วน วัยรุ่นนี่ยังวัยคะนองครับ ตัวอย่างก็หลายๆคนใน กระทู้นี้ จะค้านโลกอย่างเดียว บางคนข้อมูลยังไม่อ่านซักแอะ มันใส่ซะแล้ว เต็มที่ สุดท้ายหน้าแหก แต่ยังดีมีขอโทษ ทำดีๆ อีกคนก็ อ่านไม่แตก + มุมมองคับแคบ เสร่อ ประชดประชัน ggwp

ส่วนตัวผมชอบคนญี่ปุ่น(ผู้หญิง วัฒนธรรม การแต่งกาย ประเพณี เทคโนโลยี บ้านเมือง บรรยกาศ)นะ แต่ต้องทำใจว่า คนเชี่ยๆ มันก็มีอยู่ทุกชาติ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kurayami : 6th October 2014 เมื่อ 03:04

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kurayami อ่านกระทู้
    งั้นเค้าจะสร้างเว็บบอร์ดมาทำเพื่อ จะสร้างโปรแกรมแชทมาทำเพื่อ จะสร้างห้องกีฬามาทำเพื่อ จุดประสงค์มันเพื่อการบ่น(คุวย อุย คุย ผิดๆๆ ยุงบินชนคีย์บอร์ด)กับใครซักคนหรือคนอื่นๆ บนโลกออนไลน์อยู่แล้ว คุณน่ะเป็นอะไรมากรึเปล่า? อย่าค้านโลกมากก็ได้นะ

ก่อนจะโพสอะไร อ่านให้มันแตกฉานมั่ง ว่าเค้ามาโพสแบบนี้ต้องการสื่ออะไร รายละเอียด เนื้อความเป็นยังไง? ไม่ใช่สักแต่จะโพสต่อต้านชาวบ้านเค้า ว่าชาวบ้านเค้าพิมไทยผิด ตัวเองยังอ่านไทยไม่แตกเลย (หรือไม่อ่าน?) Retard!
    แหม กลับไปอ่านอีกรอบนะ
    ผมบอก "บ่นไปก็ไม่ได้อะไรนิครับ"
    อ่านอีกครั้ง "บ่นไปก็ไม่ได้อะไรนิครับ"
    อีก "บ่นไปก็ไม่ได้อะไรนิครับ"

แต่ที่คุณตอบกลับคือ
    "งั้นเค้าจะสร้างเว็บบอร์ดมาทำเพื่อ จะสร้างโปรแกรมแชทมาทำเพื่อ จะสร้างห้องกีฬามาทำเพื่อ จุดประสงค์มันเพื่อการบ่น(คุวย อุย คุย ผิดๆๆ ยุงบินชนคีย์บอร์ด)กับใครซักคนหรือคนอื่นๆ บนโลกออนไลน์อยู่แล้ว คุณน่ะเป็นอะไรมากรึเปล่า? อย่าค้านโลกมากก็ได้นะ"

55555 ง่าวแท้

มันมีตรงไหนหรอครับที่บอกว่าห้ามบ่น 5555555555555555
    เอาไปอ่านอีก "บ่นไปก็ไม่ได้อะไรนิครับ"

แล้วผมมั่นใจว่าผมอ่านแตกฉานแล้วว่า จขกท.ต้องการอะไร
    แต่ต่อให้มาโพสในเว็ปบอร์ดเกมเถื่อนที่มีแต่เด็กๆแบบนี้มันไม่ได้อะไรขึ้นมาหรอกครับ

ถ้า จขกท.อยากจะให้มันเกิดผลจริงๆก็ไปส่งเรื่องหรือทำอะไรก็ได้ให้มันเป็นชิ้นเป็นอัน
    เว้นเสียว่าแค่อยาก แต่ไม่ทำ มันก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงหรอก คิดแต่อยู่ในหัว
    บ่นกับเด็กมัธยมที่ขนาดตังค์ซื้อเกมเล่นยังไม่มีหยิบมือนึงฟังซึ่งไม่มีใครช่วยอะไรได้หรอก

อ้อ ถ้าอยากใช้ชีวิตโดยไม่มีคนแย้งอะไรเลยคงเป็นไปไม่ได้หรอกครับ
    อ้อ ผมคนเดียวกันกับ John นะ คนละ log-in เฉยๆ อิอิอิอิอิอิอิ

กล่าวขอบคุณ
    445
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ John อ่านกระทู้

"ทำไม จขกท. ถึงรู้ล่ะครับว่าที่ยุโรปเขาแยกแยะมวยไทยกับ kickboxing ไม่ออก" อันนี้คงต้องย้อนกับไปเมื่อไม่กี่ปีก่อนในเว็บของต่างชาติเขาได้ทำ
    10อันดับศิลปะการต่อสู้ขึ้น ซึ่งมวยไทยเราเป็นอันดับ1ครับแต่ปัญหามันอยู่ที่อันดับ2ซึ่งคะแนนห่างกันแค่นิดเดียวเท่านั้นอันดับ2คือkickboxingครับ

อีกอย่างผมเอาชาแนลของคนยุโรปที่มาฝึกมวยไทยที่ประเทศไทยมาให้ดูแล้วนิครับ คนๆนั้นถึงกลับไปก็ยังใช้คำว่าkickboxingอยู่เลย
    http://www.youtube.com/user/kwonkicker

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~Impact~ อ่านกระทู้
    แหม กลับไปอ่านอีกรอบนะ
    ผมบอก "บ่นไปก็ไม่ได้อะไรนิครับ"
    อ่านอีกครั้ง "บ่นไปก็ไม่ได้อะไรนิครับ"
    อีก "บ่นไปก็ไม่ได้อะไรนิครับ"

แต่ที่คุณตอบกลับคือ
    "งั้นเค้าจะสร้างเว็บบอร์ดมาทำเพื่อ จะสร้างโปรแกรมแชทมาทำเพื่อ จะสร้างห้องกีฬามาทำเพื่อ จุดประสงค์มันเพื่อการบ่น(คุวย อุย คุย ผิดๆๆ ยุงบินชนคีย์บอร์ด)กับใครซักคนหรือคนอื่นๆ บนโลกออนไลน์อยู่แล้ว คุณน่ะเป็นอะไรมากรึเปล่า? อย่าค้านโลกมากก็ได้นะ"

55555 ง่าวแท้

มันมีตรงไหนหรอครับที่บอกว่าห้ามบ่น 5555555555555555
    เอาไปอ่านอีก "บ่นไปก็ไม่ได้อะไรนิครับ"

แล้วผมมั่นใจว่าผมอ่านแตกฉานแล้วว่า จขกท.ต้องการอะไร
    แต่ต่อให้มาโพสในเว็ปบอร์ดเกมเถื่อนที่มีแต่เด็กๆแบบนี้มันไม่ได้อะไรขึ้นมาหรอกครับ

ถ้า จขกท.อยากจะให้มันเกิดผลจริงๆก็ไปส่งเรื่องหรือทำอะไรก็ได้ให้มันเป็นชิ้นเป็นอัน
    เว้นเสียว่าแค่อยาก แต่ไม่ทำ มันก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงหรอก คิดแต่อยู่ในหัว
    บ่นกับเด็กมัธยมที่ขนาดตังค์ซื้อเกมเล่นยังไม่มีหยิบมือนึงฟังซึ่งไม่มีใครช่วยอะไรได้หรอก

อ้อ ถ้าอยากใช้ชีวิตโดยไม่มีคนแย้งอะไรเลยคงเป็นไปไม่ได้หรอกครับ
    อ้อ ผมคนเดียวกันกับ John นะ คนละ log-in เฉยๆ อิอิอิอิอิอิอิ
    มีคนส่งเรื่องไปตั้งนานแล้วครับผลออกมาก็อย่างที่เป็นอยู่ทุกวันนี้แหละ kickboxing ก็ยังอยู่ ยังดีนะที่อีกอันนึงชื่อkyuk too kiได้หายไปแล้ว(หรือยังอยู่)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ASSASSIN S : 6th October 2014 เมื่อ 13:30

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: