ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 447

เวลาท่องเน็ตมีโฆษณาที่มากวนใจบ่อยๆหรือป่าว? [มาถอนมันทิ้งซะ]

-
    -
    ตัวอย่าง โฆษณากวนใจ

อาทิพวกไวรัสที่มาตั้งให้pageมันเป็นหน้าเเรกของเบาร์เซอร์เรา

เคยเห็นตามมุมเบาร์เซอร์เราหรือป่าว
    ตัวอย่าง
    1.offers wizard
    2.ads by ....
    3.net crawl
    นี่ยังไม่รวมกลุ่ม adware อีกมากมายนอกเหนือจากตัวอย่างพวกนี้

ในบางครั้งเราไม่สามารถถอนการติดตั้งจากเเผงการควบคุมได้(control panel)
    เเละเป็นปัญหามากๆกับคนที่ชอบท่องเน็ตที่พอเราคลิกไปโดนลิงค์โฆษณาพวกนั้นเเล้วจะเจอกับโฆษณาห่าเหวอะไรตามมาวุ่นไปหมด

''เเล้วเจ้า adware ได้เข้าถึงคอมพิวเตอร์ของคุณได้อย่างไร” คำตอบที่ดีที่สุด ที่คุณน่าจะรู้จักดีก็คือมันจะมาพร้อมของฟรีต่างๆที่คุณดาวน์โหลดมาติดตั้งไว้ในเครื่องคอมพิวเตอร์ของคุณนั่นเอง เช่นโปรแกรมฟรี ซอฟแวร์ฟรีต่างๆ และสุดท้ายถ้าคุณยังอยากเพลิดเพลินอยู่กับโฆษณาดังกล่าวก็อยู่เฉยๆ ก็ไม่ต้องทำอะไร แต่ถ้าคุณนึกรำคาญ อยากจะกำจัดมันออกไปให้สิ้นซาก แบบไม่หวนกลับมาอีก แนะนำให้คุณทำตามวิธีที่ผมแนะนำก็คือ

1.โหลดโปรเเกรม adware cleaner มา
    นี่ลิงค์คับพอกดเเล้วรอสักครู่ประมาณ 6 วินาที >>> โหลดตรงนี้จ้า

2.พอโหลดเสร็จเเล้วเปิดโปรเเกรมขึ้นมาทำตามรูป

3.รอให้มันRestart เสร็จลองเปิดเบาร์เซอร์เข้าเน็ตดู
    ท่านจะพบกับการท่องเน็ตที่ไหลลื่นเเละจะไม่พบโฆษณาห่าเหวพวกนั้นอีกต่อไป จบข่าว

เพิ่มเติมๆ โปรเเกรมนี่สามารถถอนพวก hao123 หรืออะไรอื่นๆที่มาตั้งค่าให้เว็ปของมันเป็นหน้าเเรกของเบาร์เซอร์ได้เน้อ

ขอให้มีความสุขกับการท่องเน็ตจ้าาาาา
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arnontheasskill : 21st October 2014 เมื่อ 17:59

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    Blog Entries
    1
    โอ้วววววววววววววขอบคุณมากครับ
    โฮ่ง โฮ่ง โฮ่ง

กล่าวขอบคุณ
    57
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hellohunter อ่านกระทู้
    มาเเบ่งปันความรู้คับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    จะลองดูก่อน
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 181
    ขอบคุณ จขกท. มากครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    Adblock ก็ดีนะ ลองดู
    คนเรามันก็มีแค่สองอย่างเท่านั้นแหละ ไม่ "กาก" ก็ "เกรียน"

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    ใ่ชครับ Adblock ใช่ง่ายมาก จขกท.ลองดูก็ได้ครับ ไม่ต้องตั่งค่าอะไรมาก (สามารถตั้งค่าเว็บไหนบล
    ็อคเวบไหนไม่บล็อคก็ย่อมได้)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5

กล่าวขอบคุณ
    57
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ max10307 อ่านกระทู้
    จะลองดูก่อน
    ใช้ได้เเน่นอนคับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xtcian อ่านกระทู้
    ขอบคุณ จขกท. มากครับ
    ยินดีคับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mhooza อ่านกระทู้
    Adblock ก็ดีนะ ลองดู
    คับๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inwharn205 อ่านกระทู้
    ใ่ชครับ Adblock ใช่ง่ายมาก จขกท.ลองดูก็ได้ครับ ไม่ต้องตั่งค่าอะไรมาก (สามารถตั้งค่าเว็บไหนบล
    ็อคเวบไหนไม่บล็อคก็ย่อมได้)
    ในกระทู้เป็นตัวถอนการติดตั้งคับไม่ได้บล็อก
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anakin2517 อ่านกระทู้
    ยินดีคับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

RockLoader
    กล่าวขอบคุณ
    697
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    ขอบคุณมากครับ
    Your Welcome

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ขอบคุรมากๆๆๆครับๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    57
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ m_auto อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ first อ่านกระทู้
    ขอบคุรมากๆๆๆครับๆๆๆ
    ยินดีคับ ยินดี

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fashion Island Ramindra, BKK
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ดันครับ +1 ให้ด้วย ตัวนี้ ฟรีและดี

ก่อนจะรันโปรแกรม ปิดโปรแกรมหรืองานที่เปิดอยู่ด้วยนะครับ เพราะมันจะให้เรารีเครื่อง

*ขยายความเล็กน้อย ตัวนี้ไม่เหมือน Ads Block น๊าาา ตัวนี้มันจะลบพวก Halo123 เหา123 (ถูกหรือเปล่าไม่แน่ใจ) พวกที่มาแก้หน้าเว็บหลักหน้าเว็บเริ่มต้นของเรา
    บวกกับโปรแกรม Adsware ที่ติดมากับโปรแกรมอื่น ๆ หรือมากับอินเตอร์เน็ต (หรือเว็บโป๊ต่าง ๆ นา ๆ) ที่คุณหรือใครไม่รู้มาเข้า

**แถม ๆ กับความรู้ที่ได้มาจากในนี้เหละ โปรแกรมฟรีบางโปรแกรมแน่นอนมีโปรแกรมจำพวก Baidu แถมมาด้วยยยย มีท่านนึงเคยแนะผมว่าให้ปิด Internet ก่อนลง
    ยกตัวอย่าง KMPlayer Deamon Tools ถ้าได้ Next Next อย่างเดียวแล้วละก็ ได้มีลง Windows ใหม่กันบ้าง

ปล.ข้อมูลที่ผมให้อาจมีผิดพลาดหรือข้อมูลไม่ถูกต้องไม่ครบถ้วน ผมต้องขออภัยด้วยนะครับบบบบ
    Can Upload Images for Signature (จะใช้ได้ตอนไหน)
    อยากได้อยากมีเหมือนคนอื่นเขา

กล่าวขอบคุณ
    57
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NuM3eR1z อ่านกระทู้
    ดันครับ +1 ให้ด้วย ตัวนี้ ฟรีและดี

ก่อนจะรันโปรแกรม ปิดโปรแกรมหรืองานที่เปิดอยู่ด้วยนะครับ เพราะมันจะให้เรารีเครื่อง

*ขยายความเล็กน้อย ตัวนี้ไม่เหมือน Ads Block น๊าาา ตัวนี้มันจะลบพวก Halo123 เหา123 (ถูกหรือเปล่าไม่แน่ใจ) พวกที่มาแก้หน้าเว็บหลักหน้าเว็บเริ่มต้นของเรา
    บวกกับโปรแกรม Adsware ที่ติดมากับโปรแกรมอื่น ๆ หรือมากับอินเตอร์เน็ต (หรือเว็บโป๊ต่าง ๆ นา ๆ) ที่คุณหรือใครไม่รู้มาเข้า

**แถม ๆ กับความรู้ที่ได้มาจากในนี้เหละ โปรแกรมฟรีบางโปรแกรมแน่นอนมีโปรแกรมจำพวก Baidu แถมมาด้วยยยย มีท่านนึงเคยแนะผมว่าให้ปิด Internet ก่อนลง
    ยกตัวอย่าง KMPlayer Deamon Tools ถ้าได้ Next Next อย่างเดียวแล้วละก็ ได้มีลง Windows ใหม่กันบ้าง

ปล.ข้อมูลที่ผมให้อาจมีผิดพลาดหรือข้อมูลไม่ถูกต้องไม่ครบถ้วน ผมต้องขออภัยด้วยนะครับบบบบ
    ช่ายคับๆ ไม่เหมือนAdsBlock เน้อ อันนี้มันจะถอนออกไปหมดทำให้เล่นเน็ตลื่นปรีดๆด้วย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณ จขกท. มากๆเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ใช้ได้จริงครับ แต่อยากให้ชัวร์กว่านี้ว่าโฆษณา(ไวรัส)มันจะกลับมาอีกไหม??? ต้องรอดูกันต่อไป...ยาวๆ
    [IMG] [/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    57
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tahhah อ่านกระทู้
    ขอบคุณ จขกท. มากๆเลยครับ
    ยินดีคับ ยินดี
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    ใช้ได้จริงครับ แต่อยากให้ชัวร์กว่านี้ว่าโฆษณา(ไวรัส)มันจะกลับมาอีกไหม??? ต้องรอดูกันต่อไป...ยาวๆ
    ไวรัสไม่เเน่ใจว่าจะหายรึป่าว เเต่โฆษณาหายเเน่คับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,100
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,585
    จขกท. น่ารักมากครับที่นำมาแจก hao123 ติดโน้ตบุ๊คผมตั้งแต่ร้านลงวินโดวให้ตอนซื้อละ เพิ่งมาลบได้วันนี้ละ
    ขอบคุณมากครับ ขอบคุณอีกครั้งที่ทำให้ผมมีวันนี้ เพราะ จขกท. คนเดียวเลยครับ

Keroan
    กล่าวขอบคุณ
    293
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,458
    สุดยอด แทงยูครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    อุต๊ะ แจ่มๆ ขอบคุณมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เยี่ยมกู็ดไปเลยครับ
    ~ Core I5 4690 :: Msi GTX770 Twin Frozr :: MSI H97-Gaming 3 :: Corsair Vengeance 8 GB :: Corsair CX750M :: CM Strom Scout 2 ~

กล่าวขอบคุณ
    57
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ juventusfc001 อ่านกระทู้
    จขกท. น่ารักมากครับที่นำมาแจก hao123 ติดโน้ตบุ๊คผมตั้งแต่ร้านลงวินโดวให้ตอนซื้อละ เพิ่งมาลบได้วันนี้ละ
    ขอบคุณมากครับ ขอบคุณอีกครั้งที่ทำให้ผมมีวันนี้ เพราะ จขกท. คนเดียวเลยครับ
    เเหม่ๆ เขินๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babe2125 อ่านกระทู้
    สุดยอด แทงยูครับ
    จะเเทงผมหรอ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ basz17 อ่านกระทู้
    อุต๊ะ แจ่มๆ ขอบคุณมากๆ
    ยินดีคับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Quicksilver อ่านกระทู้
    เยี่ยมกู็ดไปเลยครับ
    คับผม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ลองแล้วครับ ใช้ได้ดี และใช้ได้จริงครับ

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ขอบคุณ มากครับ