ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413

เคยคิดไหม ว่าอยากสังคมไทยควรมีฮีโร่สักคน ?

เคยคิดไหม ว่าอยากสังคมไทยควรมีฮีโร่สักคน ? ไม่ได้ดูหนังแล้วอินนะครับ เพื่อนๆเคยคิดไหมว่าสังคมไทยเราควรมีฮีโร่สักคน ที่ลงโทษคนทำผิด ลงโทษพวกที่มีอิทธิพลที่จ่ายส่วยให้ตำรวจ
    ลงโทษคนรวยบางคนที่ทำผิดหรือฆ่าคนตายแล้วไม่ติดคุก ลงโทษพวกตำรวจยศไหญ่ๆบางคนที่แอบขายยาเสพติดซะเอง กล้าจับกล้าลงโทษคนนักการเมืองที่ผิดแต่ใช้อำนาจเงินให้ถูก
    น่าจะมีใครสักคนที่กล้าทำแบบนั้น ผมอยากให้มีแบบหนังแต่มันคงมีได้แค่ในหนัง คนอย่าง ยางามิ ไรท์(เขียนผิดขออภัย) คนอย่าง the punisher

ผมหมายถึงต้องมีใครสักคนที่กล้าจับผู้ที่มีอิทธิพลเลวๆมาลงโทษ ไม่ใช่โดนยัดตังค์แล้วก้มหัวแล้วทำเหมือนว่าไม่มีอะไรเกิดขึ้น !
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kimasd555 : 16th October 2014 เมื่อ 08:17

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    สังคมไทยมีฮีโร่ครับ คนที่ทำอาชีพสุจริต ไม่คดโกงใคร ไม่ทำร้ายใคร คอยช่วยเหลือคนอื่น เป็นฮีโร่ได้หมดครับ ครูที่ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ ทหาร ตำรวจ หมอ พ่อค้า คนกวาดถนน ทุกคนเป็นฮีโร่ได้หมดครับ โดยการ ทำความดี ซื่อตรงและรับผิดชอบต่อหน้าที่ของตนให้ดีที่สุด มีจิตสาธารณะ แบ่งปันให้แก่เพื่อนร่วมโลกครับ ไม่ประกอบความชั่วร้ายเลวทรามทั้งหลายทั้งปวง แค่นี้ก็เป็นฮีโร่ได้แล้วครับ แถมยังยั่งยืนกว่าตั้งศาลเตี้ยจัดการเอง เพราะถ้าเป็นอย่าง ยางามิ ไรท์ นั่นก็เป็นได้แค่ ฆาตกรที่ฆ่าคนอย่างเลือดเย็น อย่างที่ L บอกนั่นแหล่ะครับ ไม่ได้เป็นอะไรมากกว่านั้น หากคุณตัดสินชีวิตใครโดยปราศจากข้อเท็จจริงหลักฐานทั้งปวง คุณก็ไม่ใช่เพชรฆาต แต่คุณคือ ฆาตกร

ยินดีนะครับ ที่ จขกท และหลายๆคนมีความรู้สึกและอยากให้สังคมมันดีขึ้น หวังว่าซักวันเราคงจะได้อยู่ในสังคมที่สงบสุขร่วมกันนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aip studio : 12th October 2014 เมื่อ 15:53

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ゆっくり~ ゆっくり~ だね。
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    เดียวนะ คนอย่าง ยางามิ ไลท์ เนี่ยนะฮีโร่ ผมว่ามันก็แค่เด็กเกรียนคนหนึ่งที่พอมีอำนาจเข้าหน่อยก็ยกตนศาลเตี้ย ชี้ว่าคนนั้นคนนี้สมควรตาย ถ้านายเชิดชูคนที่ฆ่าได้แม้กระทั้งพ่อของตัวเองหรือผู้บริสูทธิ์คนอื่นๆเพื่อให้บรรลุจุดประสงค์ของตนที่วางไว้ ความคิดของนายมันดูแปลกๆนะ ในการ์ตูนคนเขียนเค้าวางบทมาให้ มันเป็น ตัวเอก แต่ไม่ใช่ พระเอก เด้อ

ส่วนพานิเชอร์ ข้อมูลน้อยเพราะไม่ค่อยรู้จัก แต่เท่าที่จำได้ ตัวการ์ตูนตัวนี้รู้สึกจะมีความแค้นจากการที่ครอบครัวถูกฆ่าและไม่ได้รับความเป็นธรรมจากสังคมเป็นแรงขับดันเลยออกมาตั้งตนเป็นศาลเตี้ย ไล่ฆ่าเหล่าอาชญากรโดยไม่สนวิธีการ ใช่ป่ะ ตัวนี้ไม่เรียกว่าเป็น ฮี่โร่ ซะทีเดียวนะ เป็นอัลติฮีโร่ ที่ทำดีเพื่อสนองneedตัวเองโดยไม่สนใจว่าคนอื่นจะเป็นยังไงมากกว่า

คำว่า ฮีโร่ ในที่นี่คือ คนที่ทำดีเพื่อผู้อื่นไม่ใช่เผื่อตัวเอง นะ แต่ ตัวการ์ตูนที่นายยกตัวอย่างมามัน ก็แค่ทำในสิ่งที่ตัวเองต้องการเผื่อสนองneedมากกว่า

ผมว่าเมืองไทยถ้าจะต้องการฮีโร่แบบในหนังสือการ์ตูนจริงๆ ผม อยากให้มีแบบ แบทแมนหรือพวกสไปดี้ มากกว่านะ

ปล.จากความเห็นส่วนตัวนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kazeyuki : 12th October 2014 เมื่อ 22:17

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    ที่ยกมาทั้งไลท์ทั้งพันนิชเชอร์ ออกแนว Anti-Hero ทั้งคู่ กำจัดคนเลวก็จริง แต่ไม่สนใจศีลธรรมอะไรทั้งสิ้น (แต่ไลท์นี่ ตอนแรกใช่อยู่ หลังๆไม่ใช่ละ)

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    สังคมไทยบอบช้ำเพราะแนวคิด "ต้องการฮีโร่" นี่แหละครับ คือพื้นฐานมันไม่ได้อยู่บนแนวคิดของความเป็นมนุษย์ เพราะฮีโร่มันเป็นสิ่งที่สุดโต่ง เรามัวแต่คิดว่ามันจะดีขึ้นถ้ามีฮีโร่ซักคนทำให้ละเลยการบริหารใน "ความเป็นไปได้ตามจริง" และเมื่อถึงเวลาหนึ่งที่มันมี ฮีโร่จอมปลอม เกิดขึ้นมาในสังคม มันทำให้คนไม่มีภูมิต้านทานเพราะเอาแต่โหยหาสิ่งเหล่านั้นจนลืมชั่งน้ำหนักของเหตุและผล เราจะเห็นว่า บรรดาฮีโร่ที่ผ่านมาสุดท้ายก็จบลงด้วยการหาผลประโยชน์จากความอ่อนแอของประชาชนในจุดนี้

หรือถ้ามองในแง่จิตวิทยา ถ้าจะพูดแบบปากหมาๆเลยก็คือ สังคมนี้เป็นสังคมที่มีจุดอ่อนด้านการ "พึ่งพาตนเอง" โดยต้องการไอค่อนของความเป็นที่สุดมาคอยค้ำจุนอยู่ คิดว่าสังคมเลวทรามและตนเองเป็นเพียงคนไร้น้ำยาเท่านั้น นั่นคือความเป็นจริงที่เกิดขึ้นครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย exodus : 12th October 2014 เมื่อ 18:45
    รอวันโดนแบน

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ผมว่าที่ จขกท.บอกมา มันเอิ่มมม ไม่ใช่นะ
    ผมว่าฮีโร่ที่ดีที่สุดที่ผมเห็นตอนนี้ในหนัง ก็ พี่ cap กับ batman ไตรภาคของโนแลน

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    ไม่ใช่ว่ามีท่าน "ชัชชาติ" อยู่แล้วหรอ

EXCEPTION
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    จริงๆฮีโร่มีนะ แต่มักจะถูกเบรคด้วยคำว่า "โลกสวย"
    Ex.
    A : นั่นกระเป๋าตังใครหล่นหน่ะ เราเอาไปแจ้งตำรวจกันเถอะ
    B : หึยยย ไม่มีใครเห็นหรอก เอาเงินมาแบ่งกันใช้
    A : แต่ว่าการเอาของของคนอื่นมาเป็นของเรามันไม่ดีนะ
    B : อย่ามา "โลกสวย" น่า

ปล.โลกทุกวันนี้ไม่ได้สวยหรอก แค่อย่าให้โลกมันแย่กว่าเดิมก็พอ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ทำตัวเองให้ดีครับ ฮีโร่ไม่จำเป็น
    เหมือนคุณผลักภาระไปที่คนอื่น คุณควรผลักเข้าหาตัวเองครับ สอนตัวเอง สอนลูก บอกให้ลูกไปสอนหลาน ทำแบบนี้เรื่อยๆ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    ช่อง7 มีเยอะครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ natchanon01 อ่านกระทู้
    ช่อง7 มีเยอะครับ

อนาจใจจริงๆ ทำไปด้ายยยยย ไมไม่โดนลิขสิทธิ์ ฝร่ะ สภาพมันดูเหมือน ใส่กล่องกระดาษไปบู๊ แถมยังดู ก๊องแก๊งอีก
    ไม่เหมือน ของจริง ความรู้สึก แบบซื้อหน้ากาก ไอมดแดงตามตลาดที่ขายอันละ 5 บาท เอามาใส่

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    อยากได้ฮีโร่แบบ kick-ass อ่ะ มันจะไปรอดรึป่าว?
    ยุทธการเอาชีวิตรอด!!!

Ubon Ratchathani
    กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ฮีโร่ จะมีจริงหรือเปล่า อันนี้ไม่รู้ครับ แต่ผู้ร้ายละมีแน่ๆ 5555555

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    มันไร้สาระอะครับ บอกได้แค่นี้ไม่อยากด่า
    Open Your Mind

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    สงสาร จขกท. แท้ๆ แต่ถ้าเลือกแบบ จขกท. ได้ผมไม่เลือกฮีโร่ครับ ผมเลือกให้สังคมอยู่ได้กันอย่างสงบสุขไม่ดีกว่าเหรอ ^^(ได้แต่ฝัน ฮ่าๆๆ)

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    เอาแบบAmerican Heroไหมคับ บุกประเทศชาวบ้านอ้างโน้นอ้างนี้ สุดท้ายก็เพื่อขายอาวุธสงครามกับเขาไปยึดทรัพยากรน้ำมันบ้านเขา

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ถ้าหวังพึ่งใครให้เป็นฮีโร่คอยพดุงความยุติธรรม สักวันถ้าเขาคนนั้นตายไปแล้วจะยังไงต่อ หาคนใหม่แทนไปเรื่อยๆรึเปล่า
    สังคมทุกวันนี้มันพิลึก ในเน็ตเห็นมีคนดีเยอะมากแต่ในชีวิตจริงไม่รู้หายไปไหนกันหมด

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    คือจะบอกว่ามันเป็นเรื่องธรรมดาของสังคมที่ประชากรมีระดับ self esteem ต่ำจนน่าใจหายอย่างสังคมไทย ซึ่งมันสะท้อนแง่มุมนี้ของสังคมออกมาด้วยความต้องการจากส่วนลึกบางอย่าง เปรียบเทียบก็เหมือนอาการเจ็บป่วยนั่นแหละ เป็นหวัดก็มีน้ำมูก เป็นอีสุกอีใสก็มีตุ่มขึ้น ฯลฯ สังคมที่มีปัญหามันก็จะสะท้อนบางอย่างออกมาเช่นกัน ถ้าเราไม่รีบรักษาปัญหาของสังคมด้านนี้ มันก็คงจะไม่หายไปเอง การพยายามควานหาฮีโร่นั้นไม่ใช่ทางออก แต่ต้องแก้ไปที่ต้นเหตุคือตัวของประชากรของสังคมเอง

จริงๆเรื่องของ self esteem ของประชากรในสังคมไทยมันมีหลายปัจจัยหลายแง่มุม มีตั้งแต่เรื่องที่พูดได้ ยันเรื่องที่ไม่พูดดีกว่าเพราะมันเรื้อรังมานานมาก มีทั้งโฆษณาชวนเชื่อ การชักจูง จนถึงการบังคับ ให้ลดระดับสิ่งเหล่านี้ออกมา มีเรื่องทางการเมือง ศาสนา ผลประโยชน์ การควบคุมคน อีกหลายๆอย่างที่เป็นปัจจัยเสริมที่หลายๆคนก็คงจะน้ำท่วมปาก
    รอวันโดนแบน

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ผมก็ชื่นชอบ Hero นะครับ ถ้ามีได้อยากได้แบบ Iron Man ไม่ก็ Bat Man หรือ Spider Man (พวกนี้ชอบส่วนตัว)
    แต่คิดว่า Hero มันก็ไม่ได้ทำห่าอะไรให้ดีขึ้นมามากมายหรอกครับ

สู้กันตูมตามบ้านช่องพัง รัฐบาลจะจ่ายให้หรือเปล่าก็ไม่รู้
    คิดดีทำดีเป็นคนดี ดีในแบบที่คุณคิดว่าดีไม่มากไม่น้อยดีกว่ามีฮีโร่อีกครับ
    ส่วน ยางามิ ไลท์ ผมไม่คิดว่ามันคือ Hero เลย L น่าจะเหมาะกว่า ถึงจะเกรียนๆก็เหอะ

Love BF3 LoL MC
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    เอาเหล็กไหลมาแทงดิ #หวังว่าจะเป็นนะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aomlnw : 13th October 2014 เมื่อ 13:58

ฝาก channel ผมหน่อยนะครับ CosmoStudio

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ขอแค่นักการเมืองที่ไม่โกง ตำรวจที่ทำหน้าที่ไม่บกพร่อง หรือขยันแต่เรื่องจราจร

ผมว่าแค่นี้เมืองไทยก็ดีขึ้นจมหูแล้วนะ

เคยดูเรื่อง Gatchaman Croweds ไหม Hero จะไม่จำเป็นเลยถ้าทุกคน คนส่วนใหญ่ หรือ ประชาชนแค่ช่วยเหลือกันเอง
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 492
    ผมเองแหละครับ จะเป็นฮีโร่ให้ทุกคน เพราะผมเป็นพระเอก หน้าตาดีด้วย (ถะ ถะ ถุ้ยยยยยย !!)

สมาชิกเต็มตัว
    Samutprakarn,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อาจจะออกแนวดราม่านิดนึงนะครับ ถ้าเปรียบประเทศไทยเหมือนเมืองในโลกของฮีโร่ ก็คงเป็นเมือง Gotham เพราะคนไทยเรามีอิสระในการกระทำมากเกินไป ทำให้มีอาชญากรรมเกิดขึ้นมากมาย มีนักการเมืองที่ทุจริตคอรัปชั่นอยู่จริง แม้กระทั่งการติดสินบนของผู้มีอำนาจ ทำให้ลอยนอลในหลายคดี ทำให้เอาจริงๆคนไทยไม่มีใครกล้าเป็นฮีโร่หรอกครับ ถ้าไม่กลัวตายก็ต้องกลัวที่จะถูกคนอื่นมองว่าเป็นคนประหลาด ถ้าเราอยากเป็นฮีโร่จริงๆก็ไม่ยากหรอกครับ แค่ต้องมีกึ๋นและความกล้ามากพอ ที่จะทำสิ่งที่ดีสิ่งที่แตกต่าง โดยไม่กลัวอำนาจหรือความตาย ถ้าคนไทยไม่เลือกที่จะเป็นไทยมุง แล้วกล้าที่จะทำไม่เอาแต่พูด เราก็สามารถเป็นฮีโร่กันได้ ก็พยายามปลุกใจไปละกันครับ 555+
    ปล. ที่เมือง Gotham ไม่สงบสุขเพราะมีฮีโร่แค่ Batman กับ Robin ที่คอยปกป้องเมือง แล้วถูกมองว่าเป็นศาลเตี้ย
    บางทีกฏหมายอาจไม่ให้ความยุติธรรม ความยุติธรรมอาจไม่ให้ความเป็นธรรม และความเป็นธรรมอาจจะไม่ได้มาจากกฏหมายนะครับ ก็คิดเล่นๆละกัน
    "Yesterday" is History "Tomorrow" is Mystery Great History or Better Future Comes From "Today"

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    หมายถึงประเทศนี้มันย่ำแย่จนต้องมี Hero รึเปล่าครับ
    ถ้าโยงไปถึงเรื่องโกงๆกัน ผมว่าทุกคนต้องเป็น Hero ละครับ โดยเริ่มจากตัวเองโดยเฉพาะความคิด
    ความมีสำนึกต่อส่วนรวม เพราะรากฐานของคนเลวๆมันก็เริ่มมาจากประชาชนอย่างเราๆเนี่ยครับ
    อีกอย่างที่ผมกลัวคือ ลัทธิ บูชาบุคคลครับ บูชาคนขาด Critical Thinking ผมกลัวมากครับ

แต่ผมชอบนะครับ ผมอยากให้คนเลวตายอย่างทรมานให้สาสม แต่ผมว่ามองหาการพัฒนาที่ยั่งยืนจริงๆดีกว่านะ 5555

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6