ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    แจ้งว่า 1 Part เฉพาะ VIP ไม่ต้องอายหรอกครับ คนอื่นเขาก็ทำกัน
    เพราะติด ad แต่เข้าไป 1 Part เฉพาะ VIP ผมว่ามันเข้าข่ายหลอกลวงครับ[/QUOTE]
    เรื่องพวกนี้ต้องบอกด้วยหรอครับ เห็นแค่ชื่อเว็บฝากไฟล์ก็น่าจะรู้ได้นะถ้ามี....หน่อย เด็กป.๒มันยังรู้เลย และโหลดแบบธรรมดาเว็บนี้มันก็จำกัดขนาดไฟล์ด้วย และนี้๕๐g ก็ต้องรู้โดยอัตโนมัตแล้วว่ามันต้อง vip คุณลองถามคนอื่นสิว่าเขารู้ไหม หรือมีแค่คุณทีไม่รู้อยู่คนเดียวใน บอร์ดนี้ (บางเรื่องมันก็ไม่จำเป็นต้องบอกนะครับแค่ใช่สมองคิดหน่อยนึงก็จะรู้เอง)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย onnana312 : 14th October 2014 เมื่อ 14:21

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เค้าเอามาลงให้โหลดก้อดีแล้ว มันจะ 1 Part หรื่อกี่ Part มันก้อเรื่องของเค้า

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    คนไม่เคยโหลด condo ครับที่ไม่รู้
    แต่คนที่ต้องการโหลด 1 Part มีเยอะ

ง่ายๆ ครับถ้าคุณใช้ ad ต่างๆ อยู่ หรืออับเกมส์อยู่
    ลองดู Traffic ของ click ad ที่คนกดของ 1 Part แต่ Traffic ของคนที่เข้าลิ้งค์ 1 Part แต่โหลดไม่ได้เพราะต้องเป็น VIP เกิน 50% ที่ได้หลอก ad ฟรีๆ ครับได้ไปเหนาะๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 666SaTaN999 อ่านกระทู้
    มันต้องบอกด้วยหรอครับ ใครๆเขาก็รู้กันอยู่ว่ามันเป็นเว็บโหลด VIP อ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    อยู่ในเว็ปมาก็นานยังโง่ได้ขนาด

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    เรื่องไม่น่าเป็นเรื่อง ก็เป็นเรื่อง ไม่ Make Sense รักจะโหลดของฟรี ต้องหัดทำความเข้าใจด้วยตัวเองบ้างนะครับ เรื่องบางเรื่องไม่เห็นต้องอธิบายทั้งหมดเลยเห็นปุ๊ปก็น่าจะรู้แล้วว่าอะไรเป็นอะไร อ่อนหัดครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ go2jam อ่านกระทู้
    คนไม่เคยโหลด condo ครับที่ไม่รู้
    แต่คนที่ต้องการโหลด 1 Part มีเยอะ

ง่ายๆ ครับถ้าคุณใช้ ad ต่างๆ อยู่ หรืออับเกมส์อยู่
    ลองดู Traffic ของ click ad ที่คนกดของ 1 Part แต่ Traffic ของคนที่เข้าลิ้งค์ 1 Part แต่โหลดไม่ได้เพราะต้องเป็น VIP เกิน 50% ที่ได้หลอก ad ฟรีๆ ครับได้ไปเหนาะๆ
    นี่คุณไม่คิดจะเสียอะไรเลยหรอ แค่คลิกเข้าไปดูและ ไม่ใช่อย่างที่คุณเข้าใจ (ส่วนคนอื่นเขารู้กันหมด)และ50เปอร์ นี่เอามาจากไหนลองตั้งกระทู้ถามคนอื่นดูสิว่าเขารู้ไหม ยั่งกับเขาเพิ่งอัพเว็นนี้เป็นครั้งแรกอย่างงั้นแหละ เขาอัพใส่เว็บfilecondo มาหลายปีและครับ ต้องโทดตัวเองนะครับที่เรื่องง่ายๆแค่นค้ไม่รู้

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ go2jam อ่านกระทู้

เรื่องมากนะคุณ*อ่ะไม่พอใจก็ไม่ต้องโหลด ไปหากดของแท้เสียเงินโหลดโน่นเลย เขาอัพให้โหลดฟรีๆยังจะเรื่องมากอีก
    อันไหนโหลดฟรีได้ก็โหลดไป อันไหนไม่ฟรีก็ไม่ต้องไปโหลดมันรึอยากจะโหลดเต็มความเร็วก็สมัคร vip มันจะตายมั๊ย
    เข้ามาโหลดของฟรียังจะบ่นหาอะไร ก็บอกมาตรงๆว่าขี้เกียจโหลดแบบหลายๆพาร์ท อยากจะโหลดแบบพาร์ทเดียวจบว่างั้น
    บ่นโน่นบ่นนี่ ปัญญาอ่อน โลกสวยนักก็ไม่ต้องเล่นเกมหรอก ไปบวชเป็นพระอรหันต์โน่นสาสสส

ปล* - จะเปลี่ยนเป็นอะไรก็ได้ จัดเต็มเอาเองเลย

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"I'm Die Missing You"
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    ผมเข้าใจที่คุณพูดนะครับ แต่มันก็ผิดอยู่ดีครับ

ที่คุณอธิบายเหมือนกับว่า "อับไปเต็มๆ จะให้ 1 Part แต่เว็ปมันเสือกแบ่ง Part ให้เอง ผมไม่รู้ ผมไม่เกี่ยว ในเมื่อผมอับ 1 Part แล้ว กูก็จะลงว่ามันคือ 1 Part คนไม่ VIP จะโหลดกี่ Part ก็ช่างหัวมัน กูอับ 1 Part ก็ก็จะลงว่า 1 Part ถึงแม้***ต้องโหลดกัน 171 Part ก็ตาม"

มันผิดอยู่ดีครับ

ยกตัวอย่าง "เพื่อนคุณฝากคุณไปซื้อข้าวสวยห่อนึง คุณก็บอกร้านค้าว่า เอาข้าวสวยห่อนึง แต่เขาเอาข้าวต้มมาให้ คุณก็ช่างหัวมัน ทั้งที่คุณเห็นแล้วว่ามันเป็นข้าวต้ม แต่คุณก็เอาไปให้เพื่อน พอเพื่อนถามคุณว่า กูสั่งข้าวสวย ***เอาข้าวต้มมาทำไม คุณก็ตอบว่า ก็กูสั่งข้าวสวยแล้วมันเอาข้าวต้มมาให้เอง กูไม่เกี่ยว ? คือทั้งๆที่ตอนคุณหิ้วมาก็เห็นแล้ว"

แค่ตั้งว่า 1 Part VIP , 171 Part ฟรี มันน่าอายตรงไหน หลอกคนอื่นผมว่ามันน่าอายกว่าครับ

ผมว่าผมอธิบายเคลียแล้วนะครับหวังว่าจบนะ

ขอบคุณ
    1 click ad ของคุณไม่ได้ทำเอาเขารวยขึ้นหรอกนะ ถ้าจะติเพราะเรื่องขี้กากแค่นี้ รีบไปหานมแม่-มาดูดยังจะมีประโยชน์กว่านะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ViCtiM 2 Die 4™ : 14th October 2014 เมื่อ 14:43
    88 Waiting for the Rising of The NAZI 88

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,406
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    มีคนเค้าใจดีอัพให้โหลดฟรีๆไม่ชอบ...แล้วดันมาเรื่องมากอีกนะ ไม่เข้าใจจริงๆเลยนะว่าจะมาบ่นทำซากอะไร!!
    นักเลงคีย์บอร์ดหรือไงวะ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Every where 0.0
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    จาก ปสก. ของผม เพราะผมใช้ Filecondo มาได้สักพักนะครับ
    ที่ท่าน Ramis เขาทำ 1 Part ให้เนี่ย คือ คนที่สมัคร VIP ของ Filecondo เขาจะเข้าใจกันว่า หลังจาก Login Filecondo แล้วเข้ามาโหลด 1 Part
    มันจะเป็นการโหลด 1 Part จริงๆ ถ้าคุณไม่มี VIP หรือ VIP หมด มันจะแสดงเป็น Part ย่อย

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611

นี่คุณโง่จริงๆ หรือว่าโง่มากๆครับ?? อยู่เว็บนี้มาก็นาน ยังจะโชว์ความโง่ออกมากอีกนะครับ ไม่ต้องมาทำเป็นเรียกร้องความยุติธรรมอะไรเลย

จะให้มาเปลี่ยนในแบบที่คุณต้องการได้ไง โลกไม่ได้หมุนรอบตัวคุณสักหน่อย อย่ามาทำตัวเป็นจุดศูนย์กลางดีกว่า เห็นคนแบบคุณแล้วหงุดหงิดฟ่ะ...
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246

เอิ่มอยู่มาจนป่านนี้ยังไม่รู้อีกเหรอครับ ว่า condo เค้าเน้น VIP เงิบแปป (ลิงค์อื่นเขาก็มีหรือโหลดไม่เป็น?)

ของฟรียังเรื่องเยอะอีกนะเรา อนาทแท้ เหมือนมีคนเอาข้าวมาวางให้กินฟรีๆ แล้วมาบ่น ไม่อร่อยเลยนะเนี่ย

ปล. ใครเค้า '' บังคับ '' ให้โหลด กลับไปคิดดูดีดีนะ ฮาแปป

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

AS YOU WISH
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    บางทีคนเราก็ติดความสะบายเกินไป

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ผมว่ามันไม่ได้หลอกลวงอะไรเลยนะ เห้อ คิดไปเอง โตยังหว่า เค้าอัพให้เล่นฟรี กับแค่ กดAd นิดหน่อย เพราะการที่เค้ามาโพสให้ เค้าอาจโหลดจากที่อื่นที่มันเสียเงินมาให้คุณไวๆ ยังไงละครับ เค้าก้แค่อยากได้เงินแค่น้อยนิดไปช่วยให้เค้าได้ตัวเกมมาไวให้คุณโหลดกันเล่น แล้วเรื่อง VIP เวปนนี้มันเปนแบบนี้มานานละ ครับ flie condo เนีย เคยโหลด รึปล่าว เห้อ ตลก ว่ะ

เด็กไม่โต

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ถ้าคุณไม่เคยโหลด filecondo เข้าไปปุ๊บรู้ว่าถ้าไม่ Vip มันต้องโหลดแยกพาท คุณก็เลยมาโวยหรอครับทั้งที่กด link ผ่าน adf มาครั้งเดียว 5 วิ ที่คุณเสียไปมันขนาดนั้นเลยหรอครับ....เขาไม่ได้ครอบ 10 กว่า link ซะหน่อยนี่
    ผมว่าคุณรู้อยู่แก่ใจนะว่า โหลดแบบ พาทเดียวเนี่ยและขนาด 30 gb + เนี่ยนอกจากบิทแล้วถ้าจะโหลด link เดียวเต็มสปีดเนี่ยมันต้องเสียเงินอยู่แล้ว อีกอย่างคุณ Ramis เขาก็ทำแบบนี้มาตั้งนาน(มาก)แล้วไม่เคยมีใครไม่เข้าใจเลยนะครับ
    แปลกจริงๆ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ควายมาเกิด

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    go2jam ประจานความโง่ของตัวเอง 555555555

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    มีเกรียน มาประจานความโง่ของโง่ของตัวเองอ่ะ...... ฮ่าๆๆๆ

don't feed the trolls
    Forever alone !!!! (T____T)

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    เข้ามาอ่านว่าใครโหลดเสร็จยัง ดันเจอประเด็นซะงั้น ไมใช่เรื่องเลยครับ โหลดฟรีก็โหลดไปเถอะครับ มีให้โหลดก็ดีถมไปแล้วครับ
    I Hate You.

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เพลียครับ เจอคนแบบนี้ ฮ่าๆๆๆ
    อยู่ใกล้ๆตบคว่ำให้หายโง่ละครับ เพื่อจะฉลาดขึ้นมาสักหน่อย

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    เรื่องมากนะคุณ*อ่ะไม่พอใจก็ไม่ต้องโหลด ไปหากดของแท้เสียเงินโหลดโน่นเลย เขาอัพให้โหลดฟรีๆยังจะเรื่องมากอีก
    อันไหนโหลดฟรีได้ก็โหลดไป อันไหนไม่ฟรีก็ไม่ต้องไปโหลดมันรึอยากจะโหลดเต็มความเร็วก็สมัคร vip มันจะตายมั๊ย
    เข้ามาโหลดของฟรียังจะบ่นหาอะไร ก็บอกมาตรงๆว่าขี้เกียจโหลดแบบหลายๆพาร์ท อยากจะโหลดแบบพาร์ทเดียวจบว่างั้น
    บ่นโน่นบ่นนี่ ปัญญาอ่อน โลกสวยนักก็ไม่ต้องเล่นเกมหรอก ไปบวชเป็นพระอรหันต์โน่นสาสสส

ปล* - จะเปลี่ยนเป็นอะไรก็ได้ จัดเต็มเอาเองเลย
    ตามที่คุณ paripari บอกเลยครับ

ปล.ขอด่ามันเพิ่มซะหน่อย Filecondo สมัคร vip แค่ 50 มิงยังไม่เติมเลยเหรอ ถ้ามิงจะรักสบายขนาดนั้นอะนะไม่ยอมเสียอะไรเลยนินะเหรอ ของอย่างนี้ต้องอธิบายกันด้วยเหรอ
    ถ้ามิงอยากโหลดพาสเดียวเสร็จโดยไม่ต้องสมัคร Filecondo vip มิงก็ไปซื้อแท้ดิ ไอ้ควาย โหลดทีเดียวจบ แต่ก็นะขนาด Filecondo vip 50 บาท มิงยังจะไม่เสีย นับประสาอะไรกับเกมส์แท้มิงจะซื้อ
    และเขาก็มีตั้งหลายเวปที่เขาอัพ one2up เขาก็มี ((( ถ้ามิงเรื่องมากนักไม่อยากโดนหลอกลวงแนะนำให้ไปซื้อแท้ซะ))) ไอ้ควาย

41. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    คำสั่ง debug console ปรับเป็น 60fps ,ทะลุกำแพง ,สูตรอมตะ

วิธีการใช้งาน debug console ไม่ได้ยากเย็นอะไรเพียงแต่ไปคลิกขวาที่เกม The Evil Within จากนั้นเลือก properties ต่อมาไปที่ ‘set launch options’ ใส่ +com_allowconsole 1 เข้าไปเพื่อให้ในเกมสามารถเรียกหน้าต่างคอนโซลออกมาได้ สามารถเรียกได้ด้วยการกดปุ่ม Insert

ด้านล่างนี้เป็นคำสั่งมากมายที่ไม่ใช่แค่การปลดล็อค 60fps แต่รวมไปถึงสูตรเกมอย่างอมตะ ทะลุกำแพง กระสุนไม่จำกัด ทั้งนี้ทาง Bethesda ยังคงแนะนำว่าการเล่นที่เหมาะสมคือ 30fps ส่วนสูตรพวกนี้ก็สุดแล้วแต่ผู้เล่นว่าจะนำไปใช้หรือไม่

R_swapinterval <ตัวเลข>

เซ็ตค่า FPS ให้ล็อคตามที่กำหนด
    -2: หมายถึงค่ามาตรฐานที่ตั้งมาคือ 30fps
    -1: หมายถึงปรับให้เกมล็อคที่ 60fps ซึ่งสามารถเล่นได้อย่างสมบูรณ์แม้ว่าอาจมีข้อผิดพลาดบ้างเล็กน้อย ทีมงานกำลังแก้ไขอยู่
    0: หมายถึงการปลดล็อค fps ซึ่งตรงนี้ทีมงานไม่แนะนำให้เล่นบนเฟรมเรตที่มากกว่า 60 ซึ่งทีมงานจะไม่แก้ไขข้อผิดพลาดใดๆกรณีเล่นมากกว่า 60fps

God

สูตรอมตะ ศัตรูจะไม่สามารถทำอันตรายหรือมอบความตายให้แก่ผู้เล่นได้

Noclip

เมื่อใช้แล้วสามารถเดินทะลุกำแพงได้

G_infiniteammo

กระสุนไม่จำกัด ทั้งนี้ก่อนใช้สูตรนี้ต้องให้มั่นใจว่าปืนของเรามีกระสุนอย่างน้อยจำนวน 1 นัด

G_stoptime 1

ใช้สำหรับหยุดเวลา แต่ขณะนี้เมื่อใช้แล้วจะยังคงมีบัคอยู่ ทีมงานจะแก้ไขในอนาคต
    เมื่อเรียกใช้คำสั่ง g_stoptime 0 คือการยกเลิกหยุดเวลา

Toggledebugcamera

เรียกใช้มุมกล้องที่แยกจากตัวผู้เล่น ดังนั้นแล้วเราสามารถเคลื่อนย้ายกล้องไปได้อย่างอิสระ

R_forceaspectratio <ตัวเลข>

สำหรับการตั้งค่าอัตรส่วนหน้าจอ , 2.5 คือค่ามาตรฐาน
    0 คือการปรับเป็นเต็มหน้าจอแต่จะไม่เหมาะสม การปรับที่ 1.8 หรือ 2 น่าจะเป็นตัวเลขเหมาะสมที่สุดสำหรับคนที่ไม่ต้องการบาร์

Com_showFPS

เปิดโชว์ตัวเลข fps ขณะเล่น

Startslowmotion2

ทำให้เวลาช้าลง (สโลวโมชั่น)

Stopslowmotion

ยกเลิกสโลโมชั่น

43. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ผมจะมาส่องดูว่า The Evil Within เป็นไงบ้าง โห มาเจอไวไวมาม่า แบบนี้ เซ็งครับ เข้าใจอย่างหนึ่งคือ คนบางคนมันไม่รู้ จึงต้องพูดไปตามน้ำ
    แต่คนบางคนเข้าใจว่า เว็บโหลดที่ vip ต้อง เป็นพาร์ทใหญ่ และคนที่ไม่ได้สมัคร vip ก็ได้พาร์ทใหญ่ๆ เช่นกัน แต่ความคิดนี้ ผิดครับ
    คนที่ไม่ได้สมัคร vip เว็บโหลดนั้น จะได้พาร์ทย่อยอย่างที่เรปบนบอก ถ้าอยากได้แบบไวๆ แรงๆ (เน็ตต้องแรงด้วยนะ) สมัคร vip แล้วโหลดไปเหอะครับ แต่ถ้าไม่อยากมีปัญหามาก โหลดพาร์ทย่อยไปก็ได้ครับ มันไม่เสียหายอะไร ผมโหลดจากท่าน Ramis จากเว็บ One2up ก็มีหลายเกมที่โหลดได้ ไม่มีปัญหา ถ้าแม้พาร์ทตัวเกมจะเยอะ แต่ถ้ารอได้ก็รอไป เรื่องนี้ลองเอาไปคิดดูนะครับ
    เข้าใจตรงกันนะ

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    ผมว่าไม่มีคนอัพเกมคนไหนทำได้เท่าท่านรามิสแล้วมั้ง .....ควรให้กำลังใจแกครับ
    ไม่ใช่มา ดิสเครดิต ในเรื่องแค่นี้ ....มากกว่านี้ผมคิดว่าคนโหลดก็ยินดีตอบแทนให้แกครับ
    ไม่ใช่เรื่องง่ายครับ .....ที่จะมายืนบนจุดนี้ได้นานๆ .....ต้องใจรักจริงๆถึงทำได้ครับ
    ให้กำลังใจคนอัพเกมทุกคนครับ

46. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread