ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    โหลดของเขาฟรียังจะเจือกเรื่องมากอีก ไม่พอใจก็ไม่ต้องโหลดไม่มีใครมาบังคับให้โหลดนิ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    one2up ลิ้งค์ตรง เร็วเต็มสปีดก็ไล่โหลดไปสิแหม่ จะมาบ่นทำมะเขือเผาอาร๊ายยยยยยยย อยากสบายมากคลิ้กเดียวจบก็ไปหาโหลดบิทเอาเถ้อ พ่อคู้ณณณณณณณณ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    ไม่ต้องพูดถึงเรื่องนี้แล้วดีกว่าครับ ผมเข้าใจว่าเขาต้องการจะสื่อว่า ถ้าเข้าไปแล้วโหลดฟรีหรือ VIP ก็ควรเป็น 1Part เช่นกัน
    ก็เลยคงอยากให้แปะว่า "1 Part สำหรับคนจ่าย Vip เท่านั้น" ไม่ได้เป็นเรื่องว่าโหลดยากอะไร

แต่ว่าผมขอปฏิเสธครับ ถ้าเห็นว่ามันถึงกับเป็นการหลอกลวงก็อย่างที่บอก แค่ครั้งเดียวมันไม่ได้เหนื่อยมากเลยด้วยซํ้า
    เพราะถ้าไม่พอใจจะโหลดก็คงไม่คลิกไปอีกอยู่แล้วใช่มั้ยล่ะ ถึงแม้มันอาจจะเป็นการคลิกลิงค์โฆษณาให้ฟรีๆ คลิกนึง
    แต่พิจารณาดูแล้วมันไม่ได้เป็นการคอขาดบาดตายทั้งสองฝ่าย

ดังนั้นผมคิดว่านั่นเป็นข้อเสนอเฉยๆของเขา และผมก็ขอปฏิเสธที่จะใส่ข้อความ "1 Part สำหรับคนจ่าย Vip เท่านั้น" ไว้
    ขอโพสแบบเดิมๆงี้แหละครับ เพราะยังไงมันก็ไม่ได้กระทบต่อฝ่ายที่กดเข้าไปเท่าไหร่เลยอยู่แล้ว

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 29 คนที่กล่าวขอบคุณ:

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    Blog Entries
    1
    ท่าน ramis จะลงยังไงตามใจเลยคับ ยังไงชาว JKG เข้าใจอยู่เเล้วคับ...จบนะเรื่องนี้ ^^ เปนกำลังใจให้ท่านเสมอคับ XD
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cHolTOP : 14th October 2014 เมื่อ 16:30

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    มาเปลี่ยนเรื่องใครเล่นเเล้วเป็นไงบ้างครับหลอนป่าว (เขาโดนอุ้มไปละ555)อยากทราบ i5จะเล่นได้ไหมหนอ ลุ้นๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nubss : 14th October 2014 เมื่อ 17:04

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    โดนเต็มๆ เค้าคงไม่รู้หรอกครับว่า Vip คืออะไรอธิบายไปก็ป่วยการ สอบถามนิดหนึ่งคับ เกมส์นี้ 50 Gb ช่ายปะครับ ถ้าใช่แบบนี้อีกหน่อยแต่ละเกมส์ไม่ปาไป 100 Gb เหรอ แบบนี้ต้องซื้อ HDD 2 TB อย่าเดียวเลย แง๊ๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ramis อ่านกระทู้
    ไม่ต้องพูดถึงเรื่องนี้แล้วดีกว่าครับ ผมเข้าใจว่าเขาต้องการจะสื่อว่า ถ้าเข้าไปแล้วโหลดฟรีหรือ VIP ก็ควรเป็น 1Part เช่นกัน
    ก็เลยคงอยากให้แปะว่า "1 Part สำหรับคนจ่าย Vip เท่านั้น" ไม่ได้เป็นเรื่องว่าโหลดยากอะไร

แต่ว่าผมขอปฏิเสธครับ ถ้าเห็นว่ามันถึงกับเป็นการหลอกลวงก็อย่างที่บอก แค่ครั้งเดียวมันไม่ได้เหนื่อยมากเลยด้วยซํ้า
    เพราะถ้าไม่พอใจจะโหลดก็คงไม่คลิกไปอีกอยู่แล้วใช่มั้ยล่ะ ถึงแม้มันอาจจะเป็นการคลิกลิงค์โฆษณาให้ฟรีๆ คลิกนึง
    แต่พิจารณาดูแล้วมันไม่ได้เป็นการคอขาดบาดตายทั้งสองฝ่าย

ดังนั้นผมคิดว่านั่นเป็นข้อเสนอเฉยๆของเขา และผมก็ขอปฏิเสธที่จะใส่ข้อความ "1 Part สำหรับคนจ่าย Vip เท่านั้น" ไว้
    ขอโพสแบบเดิมๆงี้แหละครับ เพราะยังไงมันก็ไม่ได้กระทบต่อฝ่ายที่กดเข้าไปเท่าไหร่เลยอยู่แล้ว
    แหม่ทั้งท่านรามิส ท่านจิว และท่านอื่นๆก็ไม่ได้หลอกลวงใครให้มาเสียกะตังค์โหลดอยู่แล้วครับ อุตสาทำมาให้ แทบขอบคุณไม่ทันจริงๆเลยครับ ยิ่งช่วงนี้ เกมส์ระดับ AAA ลงบาน เหนื่อยมากสิไม่ว่าท่าน.......ไม่มีใครมาบังคับให้มาโหลดนะครับ ไม่ชอบก็ไป จะมาอะไรกันทำไมครับ เสียบรรยากาศคนอื่นเปล่าๆๆ
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

This World Is Cruel.
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ได้เวลาหลอน . . .
    “คนฉลาดตักตวงประโยชน์จากศัตรู ได้มากกว่าคนโง่ได้ประโยชน์จากมิตร”

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    เกมส์นี้มันหลอนซะจน หลอนออกมานอกจอจริงๆ....

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ go2jam อ่านกระทู้
    1 Part น่าจะบอกด้วยนะครับว่า เฉพาะ VIP
    กระทู้อื่นที่ 1 Part condo เขาบอกกันหมดครับ
    จริงๆแบบนี้มันเข้าข่ายหลอกลวงนะครับเพราะมันติด adfy แต่เข้าไปไม่ใช่ 1 part ถ้าไม่ vip
    เห้อ คุณครับ โหลดเถื่อนเเบบฟรีนี่ ก้ถือว่าบุญเเล้ว คุณมาร้องเเบบนี้ก้ไม่รู้จะอธิบายยังไไงอ่านะ ถึง filecondo มันจะมีโหลด vip 1part คุณก้เเค่เติมทรู 50 ไปโหลด ก้จบปะคับ? 50 อุดหนุนของเถื่อน มันก้คุ้มอยู่อ่าน้าาา*-*

กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ขอบคุณครับ เกมส์ใหญ่มากเลย จะมี repack ไหมครับเกมส์นี้

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ออกมายังไงครับเเบบเดอะริงเหรอครับคลานออกมาจากจอ5555

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    จุกไหม ลุง Snake ถถถถ

แล้วก็ไม่ต้องไปโพสระบายนะ ว่ามาแตะนิดแตะหน่อย ติ่งรุมยับ

งานนี้ไม่ใช่เรื่องติ่งไม่ติ่ง แต่เป็นเรื่องความบกพร่องทางนิสัยของคุณเองแล้วครับ

นิสัยเสียไม่จ่ายได้จะเอา ของฟรีก็ยังจะต้องประเคนแบบที่ตัวเองต้องการ

ไม่งั้นก็จะติ จะบ่น จะเรียกร้อง แบบนี้มันนิสัยมนุษย์ป้าชัดๆ อนาคตไม่น่ารอด

★ Can't Hold Us 'Z ★
    กล่าวขอบคุณ
    2,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,457
    ถึงผมจะกดเข้าไปใน Link แล้วอ้าวว...ต้องสมัคร VIP นี่หว่าถึงจะโหลด 1 Part ได้
    ผมก็ไม่เครียดหรอก ผมก็แค่ปิดแล้วไปโหลดช่องทางอื่นๆต่อ เขามีให้เลือกตั้งเยอะ
    คิดซะว่าได้ช่วยคนอัพโหลดเค้าบ้างครับ ดีกว่าดูดของเค้าเฉย ๆ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ go2jam อ่านกระทู้
    อย่าตีเนียนไปเรื่องโหลดได้หรือไม่ได้สิครับ

ผมลง FileCondo 1 Part LINK 1 -||- FileCondo 1 Part LINK 2

คนที่คลิกเข้าไป เพื่อจะโหลด 1 Part เป็นส่วนใหญ่ครับ เพราะคุณไม่ได้แจ้งว่า 1 Part สำหรับ VIP

ถามว่าเข้าไปแล้วโหลดได้มั้ยถ้าไม่ VIP

คำตอบคือ ได้ครับ แต่ต้องโหลด 171 Part ไม่ใช่ 1 Part

นี่ครับ ที่ผมบอกคุณว่า มันเหมือนเข้าข่ายหลอกลวง
    หลอกลวงบ้านคุณหลอก

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    อย่าตีเนียนไปเรื่องโหลดได้หรือไม่ได้สิครับ

ผมลง FileCondo 1 Part LINK 1 -||- FileCondo 1 Part LINK 2

คนที่คลิกเข้าไป เพื่อจะโหลด 1 Part เป็นส่วนใหญ่ครับ เพราะคุณไม่ได้แจ้งว่า 1 Part สำหรับ VIP

ถามว่าเข้าไปแล้วโหลดได้มั้ยถ้าไม่ VIP

คำตอบคือ ได้ครับ แต่ต้องโหลด 171 Part ไม่ใช่ 1 Part

นี่ครับ ที่ผมบอกคุณว่า มันเหมือนเข้าข่ายหลอกลวง
    คือนี้คุณพึ่งผุดมาจากหลุมไหนรึป่าว ไม่พอใจไม่ต้องโหลด คนโง่เท่านั้นแหละที่ดูไม่รู้เรื่องแล้วหาว่าเขาหลอกลวง

สมัครมากด Thanks
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    เรื่องแค่นี้เอง ถ้าเงียบๆไว้แล้วไปโหลดลิ้งอื่นแทนก็จบแล้วครับ ไม่มีใครรู้ อันนี้เหมือนประจานตัวเอง แลกกับ5วิที่เสียไป...มันไม่คุ้มหง่ะ

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    I7 เหรอ ผมยัง Duocore อยู่เลย 555 ไม่เป็นไรใจรัก อย่างน้อยขอได้ลองละกัน ขอบคุณคับท่าน
    กลางคืนมันสั้น หรือข้านั้นตื่นสาย ง่วงสลัด

กล่าวขอบคุณ
    135
    ตกลงคนใช้ i5 เล่นได้กันไหมเอ่ย

กล่าวขอบคุณ
    7
    สำหรับคนที่อยากจะโกงเกมและปลดล๊อค FPS นะครับ ให้ดู คห 49 นะครับ แต่จะมีวิธีนึงที่จะต้องเข้าไปทำใน steam แต่ทำไม่ได้ใช่ไหมครับ

คลิกขวาที่ icon ที่ desktop นะครับ เลือก properties นะครับ ตรงช่อง Target นะครับ ต่อจาก " ให้เว้นวรรค 1 ที แล้วใส่ +com_allowconsole 1 กด โอเคครับ

เข้าเกมแล้วทำตามขั้นตอนต่อไปได้ครับ เรียบร้อย

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaipoppop อ่านกระทู้
    ตกลงคนใช้ i5 เล่นได้กันไหมเอ่ย
    เกมนี้ไม่ได้กินสเป็คขนาดนั้นครับ i5 เจนใหม่ๆเล่นได้สบายๆครับในสเป็คคงหมายถึง i7 เจนเก่าๆ(ซึ่งแรงน้อยกว่า i5 เจนใหม่ๆด้วยซ้ำ)
    ดังนั้นสบายใจได้

ปล.ผมไปอ่านที่เค้ารีวิวมาอีกทีนะ ออุอุ

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    REPACK - COREPACK

ตัวนี้ทดสอบแล้ว เกมไม่มีปัญหาเรื่องวีดีโออะไรเหมือน FF13 เพราะไม่ได้แตะลดคุณภาพอะไรเลยด้วย

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    พาร์ท 7-11 19-23 ไม่มี repack codepack

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ขอวิจารเกมนะคับ
    ผมว่าเกมที่ดี ผมว่ารต้องภาพสวยแล้วกินเครื่องน้อย อย่างเช่น RYSE:SON OF ROME เป็นเกมที่สุดยอดมากๆ
    เปิดสุด อย่างกับดูหนังเลย แต่เกมนี้ดูจะภาพสวยน้อยกว่าด้วยซ้ำ แต่กินเครื่องตั้ง I7 เลย
    RYSE:SON OF ROME เป็นเกมที่ไม่เน้นไรมาก เน้นสีสันแสงเงาสมจริงมากไม่เว้อ แล้วมุมมองสายตากับมุมกล้องทำได้ดีมากๆ

แต่เรื่องโหลด 1 พาส
    ปกติผมไม่ค่อยสนใจนะครับ ถ้าเกมใหม่มา แล้วผมก็เข้ามาดู ตาผมจะมองหาว่ามี One2up อย่างเดียว 555+
    เพราะเกมเดี๋ยวนี้มันกินเนื้อที่เยอะ 30-50 GB โหลดไฟล์เดียวมา ทั้งใหญ่ รวมไฟล์ก็ช้า ไฟล์ฺเสียกลางทางอีก
    ได้โหลดใหม่หมด (อะไรก็เป็นไปได้ตอนรวมไฟล์) 30-50 GB จะซ่อมไฟล์ที ก็นานมากๆเป็นชาติ

ผมใช้เน็ทธรรมดา 10 MB มาเต็มสปีด 1.5MB พาสละ 1GB เป็นอะไรที่พอดี
    ครอบลิ้งสักอันต่อที่ลิ้งผมไม่ซีเครียด

*แต่ramisเค้าใจกว้างนะคับ เค้าครอบไม่กี่อันเอง

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    5
    ขอบคุณครับผม รอ มานาน

Tags for this Thread