ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

รู้ก่อนเล่น The Evil Within กับคำสั่ง debug console ปรับเป็น 60fps ,ทะลุกำแพง ,สูตรอมตะ

รู้ก่อนเล่น The Evil Within กับคำสั่ง debug console ปรับเป็น 60fps ,ทะลุกำแพง ,สูตรอมตะ

อีกไม่กี่ชั่วโมงข้างหน้าเราก็จะได้เล่น The Evil Within ผลงานจาก Shinji Mikami ผู้ให้กำเนิด Resident Evil ที่ดูจากตัวเลขคะแนนรีวิวแล้วส่วนใหญ่ล้วนแล้วแต่ไปในทิศทางที่ดีทั้งสิ้น
    ถึงกระนั้นสำหรับเกมเมอร์ที่โหยห่า 60 frames per-second กลับต้องผิดหวังเพราะตัวเกมได้ตั้งค่าปกติมาอยู่ที่ 30fps
    แต่ทาง Bethesda ก็ยังมีทางออกให้ด้วยการใส่ debug console มาให้ผู้เล่นปรับเป็น 60fps

วิธีการใช้งาน debug console ไม่ได้ยากเย็นอะไรเพียงแต่ไปคลิกขวาที่เกม The Evil Within บนโปรแกรม Steam จากนั้นเลือก properties
    ต่อมาไปที่ ‘set launch options’ ใส่ +com_allowconsole 1 เข้าไปเพื่อให้ในเกมสามารถเรียกหน้าต่างคอนโซลออกมาได้ สามารถเรียกได้ด้วยการกดปุ่ม Insert

ด้านล่างนี้เป็นคำสั่งมากมายที่ไม่ใช่แค่การปลดล็อค 60fps แต่รวมไปถึงสูตรเกมอย่างอมตะ ทะลุกำแพง กระสุนไม่จำกัด
    ทั้งนี้ทาง Bethesda ยังคงแนะนำว่าการเล่นที่เหมาะสมคือ 30fps ส่วนสูตรพวกนี้ก็สุดแล้วแต่ผู้เล่นว่าจะนำไปใช้หรือไม่

R_swapinterval <ตัวเลข>

• เซ็ตค่า FPS ให้ล็อคตามที่กำหนด
    • -2: หมายถึงค่ามาตรฐานที่ตั้งมาคือ 30fps
    • -1: หมายถึงปรับให้เกมล็อคที่ 60fps ซึ่งสามารถเล่นได้อย่างสมบูรณ์แม้ว่าอาจมีข้อผิดพลาดบ้างเล็กน้อย ทีมงานกำลังแก้ไขอยู่
    • 0: หมายถึงการปลดล็อค fps ซึ่งตรงนี้ทีมงานไม่แนะนำให้เล่นบนเฟรมเรตที่มากกว่า 60 ซึ่งทีมงานจะไม่แก้ไขข้อผิดพลาดใดๆกรณีเล่นมากกว่า 60fps

God

• สูตรอมตะ ศัตรูจะไม่สามารถทำอันตรายหรือมอบความตายให้แก่ผู้เล่นได้

Noclip

• เมื่อใช้แล้วสามารถเดินทะลุกำแพงได้

G_infiniteammo

• กระสุนไม่จำกัด ทั้งนี้ก่อนใช้สูตรนี้ต้องให้มั่นใจว่าปืนของเรามีกระสุนอย่างน้อยจำนวน 1 นัด

G_stoptime 1

• ใช้สำหรับหยุดเวลา แต่ขณะนี้เมื่อใช้แล้วจะยังคงมีบัคอยู่ ทีมงานจะแก้ไขในอนาคต
    • เมื่อเรียกใช้คำสั่ง g_stoptime 0 คือการยกเลิกหยุดเวลา

Toggledebugcamera

• เรียกใช้มุมกล้องที่แยกจากตัวผู้เล่น ดังนั้นแล้วเราสามารถเคลื่อนย้ายกล้องไปได้อย่างอิสระ

R_forceaspectratio <ตัวเลข>

• สำหรับการตั้งค่าอัตรส่วนหน้าจอ , 2.5 คือค่ามาตรฐาน
    • 0 คือการปรับเป็นเต็มหน้าจอแต่จะไม่เหมาะสม การปรับที่ 1.8 หรือ 2 น่าจะเป็นตัวเลขเหมาะสมที่สุดสำหรับคนที่ไม่ต้องการบาร์

Com_showFPS

• เปิดโชว์ตัวเลข fps ขณะเล่น

Startslowmotion2

• ทำให้เวลาช้าลง (สโลวโมชั่น)

Stopslowmotion

• ยกเลิกสโลโมชั่น

Credit
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    สูตรมาละ จบกันอย่างไวทีนี้

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BirdBrightSide อ่านกระทู้
    สูตรมาละ จบกันอย่างไวทีนี้
    ก็ไม่ต้องใช้สูตรดิคับ 5555

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    half-life 3 confirmed.

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    The Evil Within โอ้ว พระ เจ้า ใช้สูตรได้ด้วย สูตร Noclip นี้ยิงกว่าสูตร God อีกนะครับแห่ม

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    แค่ Slow motion ก็เหลือ ๆ แล้วครับ
    G4560 + GTX 1060 6 GB + Ram 8 GB + Win 10 Pro

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ปรับ ยังไง FPS หรอ ครับ <> ต้องใส่ไหมหรือ ใส่เลขเลย งง

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    อันนี้เป็นแบบ (ไม่ steam) สำหรับคนที่อยากจะโกงเกมและปลดล๊อค FPS นะครับ จะมีวิธีนึงที่จะต้องเข้าไปทำใน steam แต่จริงๆทำแบบนี้ก็ได้ครับ

คลิกขวาที่ icon ที่ desktop นะครับ เลือก properties นะครับ ตรงช่อง Target นะครับ ต่อจาก " ให้เว้นวรรค 1 ที แล้วใส่ +com_allowconsole 1 กด โอเคครับ

เข้าเกมแล้วทำตามขั้นตอนต่อไปได้ครับ เรียบร้อย

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ใช้แค่ปลดล็อค FPS พอละสูตรเสิตใช้ไม

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ง่ายไปเลยทีนี้

กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ไม่รุมีใครเหมือนผมป่าวปรับเปน60แล้วภาพมันเร็วๆแปลกๆ

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    ทดสอบแล้วครับ ถึงว่าทำใมถึงแนะนำให้เล่นแบบ 30 ตอนเล่นแบบ60เกมส์มันเร็วขึ้นจริงๆครับแต่ถาพในเกมส์มันทำในชวนเวียนหัวมากกว่าข่นลุกสะอีก แต่ตอนมาเล่นแบบ30โอเคเลยครับมันดูสมูตดีถึงไม่ค่อยลื่นไหลก็เถอะ

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ส่วนตัวผมก็ชอบ 30 มากกว่า 60นะ (30 มันดูสมจริงกว่ามาก) แต่ถ้าคนติดพริ้ว ก็คงต้อง 60 ครับ

ถ้า 60ส่วนตัวผม ต้องเล่นแนวตูน หรือ แนวแอคชั่น จะดีกว่า(ประมาณว่าพระเอกเก่งเหนือมนุษย์ ฟันเร็ว 200 ครั้งต่อนาที ไม่ก็วาปไปแทงศัตรูได้) ถ้าแนวนี้ผมก็ขอ 60 ครับ

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ por อ่านกระทู้
    ส่วนตัวผมก็ชอบ 30 มากกว่า 60นะ (30 มันดูสมจริงกว่ามาก) แต่ถ้าคนติดพริ้ว ก็คงต้อง 60 ครับ

ถ้า 60ส่วนตัวผม ต้องเล่นแนวตูน หรือ แนวแอคชั่น จะดีกว่า(ประมาณว่าพระเอกเก่งเหนือมนุษย์ ฟันเร็ว 200 ครั้งต่อนาที ไม่ก็วาปไปแทงศัตรูได้) ถ้าแนวนี้ผมก็ขอ 60 ครับ
    เห็นด้วยกะท่านนี้คับ ผมชอบ 30 มากกว่านะ เล่นเเล้วได้อารมสมจิงกว่าเหมือนดูหนังอะ

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    อย่าว่าแต่ปลดล็อค 60 เลยครับ ตอนนี้เครื่องผม ทำให้ 30 ยังไม่ได้เลย เครื่องกาก
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ใช้สูตรได้ก้อเพลิ่นละทีนี้ 555+
    ความลับกับความจริง ลมหายใจของทุกสรรพสิ่งกับพลังที่ตัดเหล็ก