เรื่องเกิดจากผมเล่นฟุตบอลครับ มีจังหวะนึงบอลมันไหลมา แล้วฝั่งนู้นเขาวิ่งมาจะเอาบอลผมเลยรีบวิ่งไปสไลด์สะกัดบอลออกไปแต่จังหวะสไลด์มันเร็วมากจนผมพับขาขวาไม่ทัน ข้อเท้าผลิกดังง กร็อบบ!! ตอนแรกรู้สึกปวดมากๆผมเลยขอเปลี่ยนตัวกับเพื่อนไปเล่นแทน ผมนั่งพักประมาณ 20 นาที เริ่มดีขึ้นและ เลยจะลงไปต่อแต่วิ่งไม่ถึง 5 นาที เริ่มกลับมาปวดอีกรอบทีนี้ผมหยุดเล่นเลยครับ ปวดหนักอยู่ประมาณสัปดาห์นึงได้ เวลาเดินลงบันไดแทบกระโดดขาเดียวลงเลยครับ พอเข้าสัปดาห์ที่สอง เดินไม่เป็นอะไรแล้วครับแต่วิ่งยังปวดๆอยู่นิดๆ พอสัปดาห์ที่สามอาการมันคงที่ครับวิ่งไม่ค่อยปวดแล้วแต่ถ้าบิดมากๆยังปวดอยู่ สัปดาห์ที่สี่แล้วก็ยังไม่หายครับแต่อาการดีขึ้นมากเลยไปเล่นบอลอีกครั้ง แต่ยังสไลด์ไม่ได้ กลัวซ้ำรอย พอกลับมาบ้านมันเริ่มรู้สึกปวดเหมือนตอนแรกที่เป็นแต่น้อยกว่ามาก พอมาวันนี้แหละครับมันก็ยังมิหายแต่พอลองจับๆดู สัมผัสได้ว่าเหมือนมันบวมกว่าอีกข้างนิดๆ บวมตรงด้านซ้ายต่อจากตาตุ่มนอกครับ แต่บวมอย่างเดียวนะไม่มีรอยม่วงหรือช้ำอะไร กดไปก็ไม่รู้สึกเจ็บ ผมสงสัยว่าแบบนี้มีผลต่อกระดูกไหมครับ ขอโทษที่ยาวไปหน่อยกลัวข้อมูลไม่ครบ