ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 189

Question อยากเป็นแฟน ต้องซื้อไอโฟน

สวัสดีคับ โทษทีที่มาโพสดึกไปหน่อย หวังว่ายังมีคนนอนดึกเหมือนกันนะคับ

- ผมอยากจะเล่าเรื่องราวของผมให้เพื่อนๆในบอร์ดนี้ได้อ่านกันนะคับ -
    คือผมจีบผู้หญิงคนนึงมาเดือนครึ่งแล้ว ตอนคบกันแรกๆ เธอยืมตังค์ผมสามพัน เอาไปจ่ายค่าห้อง ตอนนั้นยังคบกันแค่อาทิตย์เดียวคับ ไม่รู้สินะ อะไรดลใจผมให้เงินเธอ ผมบอกว่ากลางเดือนได้ไหม เดี๋ยวผมจะเอามาให้ ผมให้เค้าไปบอกเจ้าของหอก่อน เธอก็โอเค
    อาทิตย์ต่อมา เธอไปกินเหล้ากับเพื่อนๆ โดนเป่าแอลกอฮอล ต้องไปเสียค่าปรับพันห้า เย็นวันนั้นผมก็ให้เธอไปอีก นี่ขนาดคบกันยังไม่ถึงเดือนนะคับ
    ปกติตอนคบกันแล้ว ผมชอบชวนเธอมากินข้าวบ่อยๆ แต่มีอยู่ครั้งนึง ผมนิเคืองสุดๆ คือวันนั้นเป็นวันเกิดผม ผมชวนเธอไปกินเหล้า เธอบอกจะไปให้ได้เลย ผมนัดเธอไว้ตั้งแต่เนิ่นๆ ผมชวนพี่ๆผมมาด้วย เธอไม่มาคับ โทรเป็นสิบๆสาย เธอบอกว่าหิวข้าว ไปกินข้าวมา แล้วนี่ก็ปวดท้อง สงสัยจะไปไม่ได้แล้ว ผมนิงง กับข้าวที่นี่ก็มี สั่งอยู่นี่ก็ได้ แต่ถ้าเธอบอกว่าไม่ว่างตั้งแต่แรก ผมก็จะไม่ว่าซักคำ แต่นี่ปล่อยให้ผมรอเก้อเป็นชั่วโมง
    หลังจากวันนั้น ผมบอกจะพาไปถนนคนเดิน เธอบอกเย็นๆมาหาแล้วกัน แล้วเธอก็เบี้ยวนัดผมอีก ผมไปเดินถนนคนเดิน แล้วเจอเธอกับเพื่อนเธอ เป็นผู้ชายสองกับผู้หญิงหนึ่ง เดินเป็นคู่ด้วย ผมเลยถามเธอ เธอก็บอกว่าเพื่อน แล้วทำไมผมชวนไปแล้วไม่ไปด้วย เธอบอกไปซื้อของทำงาน ผมเป็นคนมองโลกในแง่ดีนะ แล้วผมก็เชื่อเธอไป
    ผมบอกกะเธอว่า เบี้ยวนัดบ่อยๆแบบนี้ คนรอเค้าน้อยใจนะ เข้าใจความรู้สึกด้วย แล้วเค้าก็ทำตามนะ อย่างน้อยเค้าก็ยังฟังเรา
    แล้ววันนี้ ล่าสุดเลย เธอบอกอยากกินเหล้า ผมพาเธอไป เค้าพาเพื่อนไปอีกคนด้วย ก่อนจะกลับ เค้าคุยกับผู้ชายคนนึง มีแลกเบอร์กันด้วย ต่อหน้าต่อตาผมเลย ความรู้สึกมันแบบ หึงอ่ะ
    ผมถามเธอว่าใคร ตามฟอร์มคับ เพื่อน แล้วเธอบอกกะผมว่าอยากได้ไอโฟน เฮอะ จู่ๆก็มาอยากได้ ถ้ารักเค้าจริงต้องซื้อไอโฟนให้นะ ผมบอกกะเค้าว่า ก็ได้ จะซื้อให้ แต่มีข้อแม้ คือต้องเก็บเงินให้เท่ากับที่ยืมผมมา สี่พันห้า เก็บได้เมื่อไหร่ เดี๋ยวพาไปซื้อเลย แหงะล่ะ เธอบอกว่า จะไปเก็บเงินที่ไหนตั้งสี่พันห้า ผมบอกว่า ก็จะได้รู้ไงว่าเงินทองมันหายากแค่ไหน
    - นี่แหล่ะคับ ผมอยากจะอ่านความเห็นของเพื่อนๆ ว่าเพื่อนๆคิดยังไง? -

"ปล.เพื่อนผมบอกว่า เสียเงินขนาดนี้ต้องได้ฟันแล้ว เฮอๆ ขอโทษนะครับ แค่จับมือผมยังไม่กล้าเลย"
    FB : QXSong
    IG : QXSong

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

หื่นครองโลก 
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ผมคิดว่า เพราะคุณไม่ทำอะไรเลยหรือป่าว ขนาดจับมือยังไม่กล้า แถมใจดีให้เงินเธอไปอีก มันเป็นเรื่องง่ายมากที่ผู้หญิงจะนอกใจเราครับ และ มองข้ามเราเห็นแค่กระเป๋าตังค์เท่านั้นเอง แถมเธอบอกไร คุณก็เชื่อ เข้าใจครับว่ารักเธอ แต่ว่ามันน่าสงสัยตั้งแต่วันเกิดคุณล่ะครับ ผมว่าถ้ารักกันจริง อย่างน้อยก็ต้องมา ไม่ก็ชี้แจงเหตุผลที่เป็นไปได้ครับ

ไปๆมาๆ แลกเบอร์กับชายอื่นต่อหน้า บอกเพื่อน อยากได้ไอโฟน รักจริงต้องให้

แต่ผมคิดว่าคุณดีที่บอกเธอตอนท้ายๆ อ่ะครับ ให้เก็บเงินมาให้เท่ากับจำนวนที่ยืม (ลองเก็บเงินเสร็จแล้วบอกเลิกดูดิฮะ ผมเชื่อว่าเธอคงไปหาแฟนใหม่ได้ทันทีเลยล่ะ แต่ถ้าเธอรักคุณจริงมันก็ต้องมีโอดครวญกันบ้างล่ะ)

แต่เท่าที่อ่านมา เธอเข้ามาแล้วก็เงินๆๆตลอด เลิกได้ เลิกเหอะครับ (ก่อนเลิกต้องฟันด้วยเป็นกำไร 555)

ที่พิมพ์มาไม่ได้ว่านะครับ แค่แนะนำ เข้าใจว่ารัก มันก็ยากอยู่เหมือนที่จะให้ทำตามคนที่บอก

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    เธอบอกคุณว่า "ถ้ารักเค้าจริงต้องซื้อไอโฟนให้นะ" คุณก็ลองบอกไปสิว่า "ถ้ารักเค้าจริงเก็บเงินเท่าที่ยืมเค้าไปให้ได้ก่อนสิ" แล้วดูว่าเธอจะตอบยังไง

ถ้าเธอทำไม่ได้ก็เลิกเถอะครับ หาเงินมันเหนื่อย(เป็นทุกคนแหละ)แล้วยิ่งต้องเอาไปให้คนอื่นใช้โดยที่เราไม่ได้อะไรกลับมาเลย มันไม่คุ้มหรอกครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ไม่มีความเกรงใจกันขนาดนี้
    ไม่ต้องแล้วครับ ไม่ผ่านแล้ว
    เลิกเถอะ เกินไป

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    793
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    เดี่ยวนี้สาว ๆ ส่วนใหญ่เค้าเตรียมตัวเตรียมใจ(เตรียมถุงยาง) โดนผู้ชายฟันตั้งแต่ อาทิตย์แรก ๆ แล้วครับ เพราะส่วนใหญ่ก็ผ่านสนามรบกันมาเยอะแล้ว ยกเว้นเด็ก ๆ ประถมนะ แต่ถ้าเพิ่งคบกันไม่นานแล้วขอนั้นขอนี้ ให้สันนิฐาน ไปเลยว่า เธอนั้นอาจจะมีคนอื่นอยู่แล้ว แต่หาคนเลี้ยงเพิ่มเฉย ๆ พอเงินคุณหมดเดี่ยวเธอก็จะจากไป หาหลอกตังคนใหม่ จากที่เคยโดนมาก็ประมาณนี้แหละ - - .... เจ็บจี๊ด ๆ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ผมเคยเจอผู้หญิงแบบนี้นะ อย่าจริงจัง อย่าให้ อย่าตาม เสียเวลาเสียเงินเสียใจ ดูก็รู้แล้วไม่มีความจริงใจให้
    นัดไม่เป็นนัด ยืมเงิน(ดูท่าจะไม่มีปัญญาคืน)

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ผมกับแฟนคบกันมา 2 ปี

ก่อนคบ คุยกันมา 1 ปี ยังเกรงใจกว่าแฟนคุณเลย

ทั้งมันเลยจุดเกรงใจกันมาแล้ว

คุณจะทุ่ม นิผมไม่ว่า แต่ทุ่มแบบ save save นะครับ

ผมกลัวคือ เสียเงินเยอะไม่ว่า แต่โดนหลอกแดก นิมันเจ็บกว่าเยอะ

ปล. ความเห็นส่วนตัวครับ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อย่าหาว่าเลยนะ

แต่ถ้าได้พาไปเลี้ยงเหล้า อย่างน้อยๆก็ต้องถึงห้องถึงเตียงแล้วล่ะ

แบบ จขกท แถวบ้านเรียก โดนหลอกแดร๊ก

เลิกยุ่งไปเหอะครับ หาเอาใหม่ ยิ่งอยู่ยิ่งเสียเงิน เสียเวลา เสียความรู้สึก

ผู้หญิงสมัยนี้มีเยอะกว่าผู้ชายตั้งกี่เท่า ผู้หญิงที่ออฟฟิศผมโสดเพียบ บอกถ้าตีหัวลากเข้าถ้ำได้ก็ทำไปแล้ว

ผู้ชายมันมีน้อย กินกันเองหมด

ถ้าคิดได้ตั้งแต่แรก คบกันไม่ถึงเดือนยืมเงิน 3 พัน ผมสู้เอา 3 พันไปตีหม้อ ลงอ่างสบายใจกว่า

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    "การลงทุน มีความเสี่ยง"

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    "ถ้ารักเค้าจริงต้องซื้อไอโฟนให้นะ" มีประโยคนี้ออกมา ยังต้องคิดอีกเหรอครับ?

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Song อ่านกระทู้
    ผมบอกกะเค้าว่า ก็ได้ จะซื้อให้ แต่มีข้อแม้ คือต้องเก็บเงินให้เท่ากับที่ยืมผมมา สี่พันห้า เก็บได้เมื่อไหร่ เดี๋ยวพาไปซื้อเลย แหงะล่ะ เธอบอกว่า จะไปเก็บเงินที่ไหนตั้งสี่พันห้า ผมบอกว่า ก็จะได้รู้ไงว่าเงินทองมันหายากแค่ไหน
    ผมชอบคำนี้แฮะ ยังกะนิทาทนสอนใจนะ ถ้าท่าได้พูดประโยคคำนี้ไปแล้วเค้า โห มากขนาดนี้จะไปหาที่ไหน แล้วท่านพูดสวนกับไปแบบนี้ ผมว่าผมว่ามันเป็นประโยคที่สะใจมากเลยแหละ อย่าเสียใจ หลังเลิกนะครับ
    เชื่อเถอะ แบบนี้ไม่ดีเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 16th October 2014 เมื่อ 10:01

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    โดนหลอกแล้วแหละครับ

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ตอนนี้ผมคิดว่าห่างเธอซักพักดีกว่า ผมยังไม่แน่ใจหลายๆเรื่อง ส่วนเรื่องเงิน ผมปล่อยวางตั้งแต่ให้เธอยืมแล้วล่ะคับ แปลกนะคับสมัยนี้ ทำดีให้เท่าไหร่ สนใจแต่เงินในกระเป๋าเราเอง

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ผมเห็นด้วยกับเพื่อนคุณนะ "เสียตังขนาดนี้ต้องได้ฟันแล้ว" ผมช่วยยืนยันด้วยอ่ะ 5555

ผู้หญิงนิสัยไม่ดีไม่ต้องคิดอะไรมากครับไม่ค่าอะไรเลย แต่ถ้าเป็นผู้หญิงดีๆควรห้ามใจไว้เพราะคนๆนั้นเมื่อถึงเวลาเธอจะมีค่ามากๆ
    (นิยามผู้หญิงดีในความหมายของผมหมายถึงนิสัยเรื่องความรัก,ปัจจัยอื่น กินเหล้า เที่ยวกลางคืน ฯลฯ พวกนี้ไม่เกี่ยว)

"เวลาจะดูผู้หญิงที่รักจริง ให้ดูตอนที่ผู้ชายไม่เหลืออะไรเลย
    เวลาจะดูผู้ชายที่รักจริง ให้ดูตอนที่ผู้ชายมีทุกๆอย่างพร้อม "

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Last of Us.
    กล่าวขอบคุณ
    8,017
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,729
    เลิกยุ่งจะดีที่สุดแหละครับ
    JETGACK

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ผู้หญิงแบบนี้ถ้าได้มาเป็นแฟนคุณจะมีความสุขไหมครับ ลองถามความรู้สึกตัวเองดู
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    จขกท

มันมีเส้นบางๆระหว่าง ความเชื่อใจ,มองโลกในแง่ดี กับ "โง่"

แยกให้ออกนะครับ ว่าท่านอยู่ฝั่งไหน

ส่วนตัวผมมองว่าท่านกำลัง "โง่" โดยไม่รู้ตัว

ตรงไปนิด แต่หวังดีนะครับ หาใหม่เถอะ

คบกันแปบเดียวโดนไปขนาดนี้แล้ว เค้าไม่อยู่กับคุณนานหรอก ^ ^

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    272
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    จบกท ผมว่าคุณก็น่าจะรู้นะครับ
    จากที่เล่ามาคุณก็รู้สึกแปลกๆ หรือ โดนหลอกคุณก็รู้
    ดูจากที่คุณพูดคุณดูไม่โง่ครับ แต่อาจจะติดปัญหาคือ
    คุณเป็นคนหาแฟนได้ยากหรือป่าว ทำไมคุณทุ่มเทขนาดนั้น
    หรือคนนี้เป็นคนที่สวยที่สุดที่เคยคบมาเลยไม่อยากเสียไป
    แต่ดูคุณแล้วคุณรู้ตัวนะครับ คุณน่าจะหาทางออกได้ดีนะ

ปล.เป็นกำลังใจให้ครับ

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    อย่าหาว่าเลยนะ

แต่ถ้าได้พาไปเลี้ยงเหล้า อย่างน้อยๆก็ต้องถึงห้องถึงเตียงแล้วล่ะ

แบบ จขกท แถวบ้านเรียก โดนหลอกแดร๊ก

เลิกยุ่งไปเหอะครับ หาเอาใหม่ ยิ่งอยู่ยิ่งเสียเงิน เสียเวลา เสียความรู้สึก

ผู้หญิงสมัยนี้มีเยอะกว่าผู้ชายตั้งกี่เท่า ผู้หญิงที่ออฟฟิศผมโสดเพียบ บอกถ้าตีหัวลากเข้าถ้ำได้ก็ทำไปแล้ว

ผู้ชายมันมีน้อย กินกันเองหมด

ถ้าคิดได้ตั้งแต่แรก คบกันไม่ถึงเดือนยืมเงิน 3 พัน ผมสู้เอา 3 พันไปตีหม้อ ลงอ่างสบายใจกว่า
    ตามนี้เลยครับ 555

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    สวัสดีครับผม อย่างที่ท่านบอกว่าคบมายังไม่ถึงเดือน ก็ทำให้ท่านไม่สบายใจแล้ว ผมอยากให้มองไกลน่อย หากเค้ายังเป็นแบบนี้ต่อไปจะคุ้มมั้ยที่เสียเวลา ช่วงเวลาที่ยังไม่ถึงเดือนนี้ ผมว่ามันยังเป็นช่วงเวลาที่น่าจะดูใจ ดูนิสัยกันก่อน หากสิ่งที่เค้าเป็นท่านรับได้ ก็อยู่ที่การตัดสินใจของท่าน หากท่านรักคน ๆ นี้จริง ไม่อยากคบคนอื่น ท่านลองคุยกับเค้าดู เค้าอยากจะคบกับท่านมั้ย อะไรที่ท่านไม่ชอบ อะไรที่เค้าไม่ชอบ สามารถเปลี่ยนแปลงเพื่อเข้าหาได้มั้ย หากคำตอบที่ได้มา มันไม่ใช่อย่างที่ต้องการ ท่านต้องถามตัวเองแล้วแหละว่า ท่านรับตัวเค้าที่เป็นแบบนั้นได้มั้ย ทั้งหมดนี้ผมแค่อยากจะบอกว่า ชีวิตคู่จริง ๆ แล้ว ยังมีปัญหาอีกมากมายครับ ไม่ใช่มีเพียงเท่านี้ หากท่านได้คบคนนี้จริง ๆ อยากให้ท่านถามตัวเองไปด้วยว่า คน ๆ นี้จะอยู่ข้างท่านตลอดไปหรือเปล่า ไม่ว่าจะทุกข์ จะสุข หรืออะไรก็ตามที่พวกท่านจะต้องเจอภายภาคหน้า ผมจะไม่บอกให้ท่าน เลิก หรือคบต่อไป แต่ผมอยากให้่ท่านคิด เพราะชีวิตท่านจะเป็นอย่างไร ไม่มีใครกำหนดได้ นอกจากตัวท่านเอง สวัสดีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tigerofgame : 16th October 2014 เมื่อ 22:39

40. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ผมว่าผมโง่ไปแล้วล่ะมั้งครับ แฮะๆ คือหน้าตาอย่างผม หาแฟนไม่ยากอยู่แล้ว แฟนเก่าผมสวยกว่าคนนี้อีก ผมขอไม่พูดถึงแฟนเก่านะคับ เรื่องมันยาว แต่ผมเป็นคนจริงใจ ไม่คบใครหลายๆคน พอจีบติดก็คิดว่าจะทำตัวให้ดีที่สุด เวลาเค้าเดือนร้อน ผมก็ช่วยเหลือ อาจจะเป็นเพราะตาบอดมั้ง 555 ยังยิ้มได้คับ ผมแค่อยากระบายเรื่องของผมก็แค่นั้น ส่วนเรื่องที่ว่าคบต่อมั้ย ผมว่าคงไม่คบต่อแล้วล่ะคับ หาคนใหม่ สบายใจดีกว่า ^^

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ล่าสุดผมไปเดินโลตัสมา เจอหนุ่มๆสาวพากกันมาซื้อมือถือ ผู้หญิงเลือกได้ละผู้ชายกำลังจ่ายเงิน 2 สาวเดินออกมาคำพูดที่ผมได้ยิน มันโง่..หายเลยโดนกูหลอกให้ซื้อมือถือให้ เพื่อนมันอีกคนพูดแล้วผัว***ละ มันไม่รู้หลอก ไอ้นี้มันโง่ ผมฟังแล้วเงิบครับ เด็กสมัยนี้นะยิ่งก่าวดูละคร
    ฝาก Chanel ไว้ด้วยนะ
    https://www.youtube.com/channel/UCD6...g6By4KTJweq4Bg

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมแนะนำ จขกท. นะครับ หาจังหวะ เหมาะๆ ครับ ห้องเราก้อได้ ห้องเค้าก้อได้ จัดการซะขอแค่มีความกล้าคับ

ขอตรงๆไม่มีผู้หญิงคนไหนให้หรอกครับ ปากประกบปากนิ้ว สแควแคมจบคับ

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    อยากเป็นแฟน ต้องซื้อไอโฟน ? หมายความว่าแฟนของคุณอยากได้สิ่งของทีต้องการ มากกว่าความรักที่แท้จริง (คหสต) ผมคิดว่าอย่างนั้น
    ถ้ารักกันจริง แนะนำว่าหาที่อยู่ให้อยู่ด้วยกัน จะดีที่สุด ป้องกันปัญหาต่างๆ ตามมา ส่วนเรื่องบนเตียงนั้น ก็แล้วแต่โอกาสครับ แต่อย่าให้ไปอยู่ในกำมือคนอื่น อย่างกับคำว่า "ฟัน"ที่ใช้กันทั่วไป
    "รักด้วยใจ" กับ "รักด้วยสิ่งของ" มันต่างกันนะครับ

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ถ้าคุณซื้อไอโฟน คุณก็คือไอฟายอ่ะคับ
    ทิ้งไปเลย เสียดายเงินจริงๆ แย่ๆๆผู้หญิงแบบนี้ เนรเทศมันออกไปซะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ErrorUser : 16th October 2014 เมื่อ 21:51

49. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: