ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I'm just BCC man
    Bangkok Christian College
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 207

รบกวนผู้รู้คับเรื่อง PS3 FW 4.65

คือผมจะแปลงเครื่อง เองอะครับไม่ทราบว่ามันทำได้ไหม ผมเห็นในเว็บฝรั่งเห็นเขามีวิธีทำอะคับ ของผมเครื่อง slim นะคับ

เว็บนี้อะครับ ไม่รู้เชื่อได้รึป่าว http://ps3portal.net/ps3-4-65-offici...-cfw-released/

และถ้าผมจะ downgrade ไป 3.55 ได้ไหม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lolipor : 17th October 2014 เมื่อ 13:43
    BIOSHOCK INFINITE | BOOKER ARE U AFRAID OF GOD

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    เห็นว่า EID_root_key ของ ps3 สามาถ Dump บน CFW 4.2+ คือไม่ต้อง down ไปเป็น 3.55 +กับข้อมูลในเว็บที่ให้มา อาจจะทำได้จริงก็ได้ รอผู้กล้าพิสูจน์ก่อน

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ถ้ามีคนกล้าทำแล้วมาตอบว่าได้จริงไม่มีปัญหาก็ค่อยน่าลองเหมือนกันนะครับรอผู้กล้าเสี่ยงตาย

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 847
    ขอวิธีอัพ ด้วยได้ไหมครับพอดีผมเล่นสายมืดอยู่แล้วแต่เกมใหม่ๆ มันเฟิมแวร์ไม่ถึง ผมไม่อยากไปร้านเลยแพง

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    ได้ครับเครื่องผม(สายมืด) downgrade มาเป็น 3.55 แล้ว up ขึ้นไปเป็น 4.65 อ่ะครับ ออนไลน์ได้ ใช้แฟรชไดร้ฟแค่ตัวเดียวครับ

ส่วนวิธีทำผมลองหาในเนต+youtube ครับลืมไปแล้วว่าทำยังไง วิธีทำภาษาไทยไม่มีน้ะครับ มีแต่อิ้ง ต้องลองหาดูครับ ทำตาม youtube ง่ายสุด

ถ้าลงไฟล์ .pkg เป็นก็ไม่ยากครับ แต่ถ้าทำไม่เป็นก็อย่าเสี่ยงดีกว่าครับเดี๋ยวเครื่องจะ brick เอาซะเปล่าๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SlimZ : 21st October 2014 เมื่อ 14:09

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ YaRis อ่านกระทู้
    ขอวิธีอัพ ด้วยได้ไหมครับพอดีผมเล่นสายมืดอยู่แล้วแต่เกมใหม่ๆ มันเฟิมแวร์ไม่ถึง ผมไม่อยากไปร้านเลยแพง
    ตอนนี้ใช้ firmware เท่าไหร่ครับ ถ้า 4.55 ก็ใช้ 4.65 spoofer ง่ายดี(+psn patch ใช้ online destiny อยู่ก็เล่นได้ปกติ) แต่ถ้าต่ำกว่านั้นก็อีกวิธีหนึ่ง