ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Console News About to Notice, Report

โซนี่เปิดตัว PS4 บันเดิลกับเกม GTA V

โซนี่ได้ทำบันเดิลเครื่อง PS4 ออกมามากมายและล่าสุดคือเครื่อง PS4 บันเดิลกับเกม DriveClub ที่ตอนนี้ขายดิบขายดีเป็นอย่างมาก และล่าสุดวันนี้ทางโซนี่ยุโรปก็ได้ประกาศเปิดตัวบันเดิล PS4 ใหม่ล่าสุดนั้นคือ PS4 บันเดิลกับเกม GTA V โดยในบันเดิลนี้จะมีให้เลือกสองแบบๆแรกคือ เครื่องจะเป็นสีดำ และอีกแบบเครื่องจะเป็นสีขาว โดยบันเดิลนี้จะวางจำหน่ายวันเดียวกับที่เกม GTA V เวอร์ชั่นเน็กซ์เจน ที่จะวางจำหน่ายในวันที่ 18 พฤศจิกายนนี้ครับ สำหรับราคาทางโซนี่ยุโรปยังไม่เปิดเผยว่าจะมีราคาเท่าไรแต่ นักวิเคราะห์ก็คาดเดาว่าราคาน่าจะเท่ากับบันเดิลเกม DriveClub ครับ อย่างไรก็ตามไม่มีการยืนยันว่าบันเดิลนี้จะเข้าเอเชียและอเมริกาเหนือหรือไม่ครับ GTA V เวอร์ชั่นเน็กซ์เจนจะมาพร้อมกับโหมด First Person Shooting, รายละเอียดในรถมากขึ้น และแน่นอนภาพที่ละเอียดและสวยงามมากขึ้น เกมยังจะมาพร้อมกับ DLC ใหม่อย่าง easter eggs (เนื้อเรื่องใหม่) อีกด้วยครับ.

NPD เผยสถิติยอดจำหน่ายเครื่องคอนโซลเดือนกันยายน PS4 ชนะอีกครั้ง

ดูเหมือนว่า PS4 จะขายได้ดีต่อเนื่องแม้ว่าจะมีกระแสว่าการที่ PS4 ทำยอดขายได้แรงขนาดนี้ อาจจะทำให้ยอดขายตกอย่างรวจเร็วได้ โดยหลังจากที่ได้ขึ้นแท่นว่าเป็นเครื่องเกมส์คอนโซลอันดับ 1 ที่ขายดีที่สุดในอเมริกาติดต่อกันมาถึง 9 เดือนแล้ว และก่อนหน้านี้ 1 อาทิตย์คุณ Peter Pachter นักวิเคราะห์ตลาดเกมส์คอนโซลชื่อดังได้กล่าวไว้ว่าในเดือนกันยายนนี้ ยอดขาย PS4 จะน้อยกว่า Xbox One ที่จะขึ้นเป็นที่หนึ่งกับเครื่องเกมส์คอนโซลอันดับ 1 ที่ขายดีที่สุดในอเมริกาประจำเดือนกันยายน ซึ่งวันนี้ผลสถิติจริงจาก NPD ก็ออกมาโดยสถิตินี้อาจจะทำให้ Pachter หน้าแตกได้ เพราะว่าจากผลสถิติเผยว่า PS4 ของเครื่องเกมส์คอนโซลล่าสุดจากโซนี่สามารถทำยอดขายได้ถึง 500,000 เครื่องในเดือนกันยายนที่ผ่านมา ขึ้นแท่นเครื่องเกมส์คอนโซลอันดับ 1 ที่ขายดีที่สุดในอเมริกาประจำเดือนกันยายน ทำให้ PS4 ยังคงรั้งอันดับหนึ่งได้กว่า 10 เดือนตั้งแต่วันวางจำหน่ายเมื่อปีที่ผ่านมา ยิ่งไปกว่านั้นในสถิติยังระบุไว้ว่าเกม Destiny เวอร์ชั่น PS4 สามารถขายได้มาากว่าครึ่งล้านแผ่นในเวลาแค่หนึ่งเดือนเท่านั้น และมีผู้เล่นเกม Destiny มากกว่า 5 เท่าบน PS4 เมื่อเทียบกับที่สอง ที่ไม่ระบุว่าเป็นเครื่องคอนโซลจากที่ได ดังนั้นจึงทำให้เจ้าของเครื่อง PS4 ใหม่สมัครบริการ PS Plus มากขึ้นกว่า 115 % เปอร์เซต์ครับจากการที่เกม Desitny วางจำหน่าย อย่างไรก็ตามนี่แค่ยอดขายประจำเดือนกันยายนแค่ในประเทศอเมริกาเท่านั้น ล่าสุดที่โซนี่ประกาศยอดจำหน่าย PS4 คือ 10 ล้านเครื่องในเดือนสิงหาคม ซึ่งตอนนี้อาจจะทะลุ 11 ล้านเครื่องแล้วก็เป็นไปได้ครับ และด้วยเฟิร์มแวร์ 2.0 ที่กำลังจะมาผมว่าภายในปีนี้เราคงได้เห็นยอดขาย 15 ล้านเครื่องแน่ๆครับ.

DriveClub เวอร์ชั่นฟรีต้องดีเลย์จนกว่าเวอร์ชั่นเสียงเงินจะเล่นออนไลน์ได้

เมื่อสองสามวันที่ผ่านมาผมได้รับข้อความมากมายบนแฟนเพจเกี่ยวกับ DriveClub PS Plus Edition ซึ่งเป็นเวอร์ชั่นฟรีของเกม DriveClub สำหรับสมาชิก PS Plus สามารถดาวน์โหลดได้ฟรี แต่พอถึงวันที่เปิดให้ดาวน์โหลดจริงกลับไม่มีเกมเวอร์ชั่นฟรีให้ดาวน์โหลด เพราะว่าก่อนหน้านั้นหนึ่งวันๆ ที่เกมวางจำหน่าย ผู้เล่นเกม DriveClub ได้ประสบปัญหาเกี่ยวกับการพยายามเชื่อมต่อเข้าไปในเซิฟเวอร์ออนไลน์ แต่ทำไม่ได้ เพราะเกม DriveClub นี้ระบบหลักๆคือเราต้องออนไลน์เพื่อทำการสร้างคลับของตัวเองไปแข่งกับผู้อื่น แต่ก็ยังดีที่ยังสามารถเล่นออฟไลน์ได้ และในวันนี้ทางคุณ Paul Rustchynsky ผู้กำกับเกมได้ประกาศขอโทษผ่านทางแฟนเพจเกม DriveClub ว่า “เราต้องขอโทษด้วยหากคุณพยายามในการเชื่อมต่อเกมออนไลน์ อย่างไรก็ตามเกมจะพยายามเชื่อมต่ออัตโนมัติจนกว่าจะได้ แล้วแม้คุณสามารถออนไลน์ได้แล้วมันก็ไม่น่าจะมีปัญหาไดๆหลังจากนั้น ทุกๆคนในสตูดิโอกำลังทำงานอย่างหนักเพื่อเตรียมตัวที่จะอัพเดทครั้งต่อไป เพื่อที่จะแก้ไขปัญหาเรื่องเชื่อมต่อเซิฟเวอร์ออนไลน์ เราจะพยายามอัพเดททุกๆวัน และจะแจ้งรายละเอียดให้ทราบอีกทีครับ“.

คุณ Rustchynsky ยังกล่าวอีกว่า “เพื่อช่วยคนที่มีเกม DriveClub ในการที่จะเล่นออนไลน์ ทำให้พวกเราต้องเลื่อนเกมเวอร์ชั่น PS Plus Edition และแอพ the My Driveclub ออกไปก่อนแบบไม่มีกำหนด จนกว่าระบบออนไลน์จะกลับมาเป็นปกติ” เขาพูดต่อว่า “เราเข้าใจว่าทุกคนผิดหวัง เพราะเราก็อยากให้คุณเข้าไปเล่นออนไลน์กับคลับของคุณเพื่อไปแข่งขัน ,ประเชิญความท้าทาย และสนุกกับเพื่อนๆ ของคุณ เรารู้ว่าการที่ได้แข่งขันกับเพื่อนๆคุณเป็นสิ่งที่คุณรออยู่ และเราจะทำทุกวิถีทางที่จะนำประสบการณ์นั้นกลับมาให้เร็วที่สุด“ จบข่าวสำหรับใครที่ยังรอ DriveClub PS Plus Edition อยู่นั้นอาจจะต้องรอไปอีก 2 – 3 วันครับกว่าทางค่ายจะปล่อยให้ดาวน์โหลดกันอีกที.

Credit By

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ยอดขายถล่มถลายแน่นอน GTA V
    G4560 + GTX 1060 6 GB + Ram 8 GB + Win 10 Pro

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    661
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    DRIVERCLUB น่าสนๆ
    LENOVO IDEAPAD Z510

Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ burnsarm2 อ่านกระทู้
    ยอดขายถล่มถลายแน่นอน GTA V
    แค่ยอดขายเวอร์ชั่น ps3 กับ xbox 360 ก็ขึ้นแท่นแล้วครับ 555

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    น่าซื้อเหมือนกันนะ

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    gta v ver.ps4 xbox1 ทำเงินอีกชัวร์

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mildearth อ่านกระทู้
    gta v ver.ps4 xbox1 ทำเงินอีกชัวร์
    น่าจะ 15 ล้านชุดเป็นอย่างต่ำนะ ถ้าคนที่มี ver. ps3 กับ x360 ยอมซื้ออะนะ ไม่รวมพวกบันเดิลที่มีเพิ่มแน่ๆ
    ไม่รู้จะสู้เจนที่แล้วได้หรือป่าว แต่ผมว่า คนมันก็ต้องซื้อแหละ ถ้าอยากได้ภาพสวยๆ บอกได้คำเดียวว่า GTV V
    จะเป็นเกมระดับตำนานแน่นอน ภาค 6 คงจะขายได้เยอะกว่านี้อะ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    น่าจะ 15 ล้านชุดเป็นอย่างต่ำนะ ถ้าคนที่มี ver. ps3 กับ x360 ยอมซื้ออะนะ ไม่รวมพวกบันเดิลที่มีเพิ่มแน่ๆ
    ไม่รู้จะสู้เจนที่แล้วได้หรือป่าว แต่ผมว่า คนมันก็ต้องซื้อแหละ ถ้าอยากได้ภาพสวยๆ บอกได้คำเดียวว่า GTV V
    จะเป็นเกมระดับตำนานแน่นอน ภาค 6 คงจะขายได้เยอะกว่านี้อะ
    พวกมีps3 x360ก็คงจะซื้อกันแหละผมว่าเพราะส่วนใหญ่คงเป็นสาวกgtaกันอยู่แล้ว ยิ่งภาคต่อทำดีมากเท่าไรก็ยิ่งได้สาวกเพิ่มขึ้นซึ่งผมว่าgtaเนี้ยแหละที่ออกมากี่ภาคก็ยิ่งพัฒนามากขึ้นจึงเรียกว่าตำนานของจริงยิ่งภาค5มีonlineที่สนุกเวอร์ๆยิ่งสั่งสมบารมียิ่งขึ้นไปอีก

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    มันน่าเสียตังจิงๆ GTA V + เครื่องขาวๆ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,221
    เกมที่รอคอยให้ลง pc steam ไวๆ ดีแล้วแหล่ะที่เลื่อนไปต้นปีหน้า สำหรับ pc สิ้นปีนี้มีเกมต้องจัดอีกเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    อยากเห็นภาพเต็มๆจะตายอยู่แล้วว่าจะพัฒนาขึ้นขนาดไหน
    จริงจังกับชีวิตให้มากกว่านี้ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเอง

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ขายแผ่นเพล3 รอซื้อแผ่นเพล4เรียบร้อยละครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ปาร์ตี้กันมันส์ล่ะงานนี้ อิ อิ

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    หึหึ ถ้ามาเกมละก็นะ เจอจัดหนักแน่

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    GTA นี่กำไรเหลือๆครับ
    ความลับกับความจริง ลมหายใจของทุกสรรพสิ่งกับพลังที่ตัดเหล็ก