ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1

คอ PS4 ชาวไทยเตรียมเฮ!! เกม One Upon Light จะมาพร้อมซับไตเติ้ลภาษาไทยเป็นครั้งแรก

.:|คอ PS4 ชาวไทยเตรียมเฮ!! เกม One Upon Light จะมาพร้อมซับไตเติ้ลภาษาไทยเป็นครั้งแรกl:.

โซนี่ คอมพิวเตอร์ เอนเตอร์เทนเมนท์ ฮ่องกง (SCEH) สาขาสิงคโปร์ เตรียมส่งเกม “One Upon Light” ซึ่งเป็นเกมแรก ๆ ที่พัฒนาขึ้นในสิงคโปร์สำหรับเครื่องเล่น PlayStation 4 โดยจะวางจำหน่ายใน PlayStation Store Asia ตั้งแต่วันที่ 28 ตุลาคม 2557 ในราคา 207 บาท โดยเกมนี้จะเป็นเกมแรกที่ได้จัดทำซับไตเติ้ลเป็นภาษาไทย และภาษา บาฮาซา อินโดนีเซียอีกด้วย เพิ่มเติมขึ้นจากซับไตเติ้ลภาษาอังกฤษ ภาษาจีน และภาษาเกาหลี เพื่อเพิ่มความสนุกสนาน และอำนวยความสะดวกให้แก่แฟนเกม PS4 ชาวเอเซียมากยิ่งขึ้น

“One Upon Light” เป็นเกมที่พัฒนาโดย SUTD Game Lab ซึ่งมีสำนักงานอยู่ที่สิงคโปร์ และผลิตโดย Singapore University of Technology and Design เป็นเกมขาวดำแสดงภาพให้ผู้เล่นได้เห็นมุมมองจากด้านบน มีตัวเอกที่มีอาการแพ้แสง และต้องคอยหลบหลีกหนีแสงที่สาดเข้ามาให้ได้ เกมนี้ได้รับรางวัลมากมาย อาทิ “Best Game” award (Independent Games Festival China, 2013), Indie Award (4Gamer) and Indie Award (Famitsu).

เกี่ยวกับเกม “One Upon Light”

ภายในกับดักที่มีทั้งเงาและแสง ผู้เล่นต้องพยายามใช้วัตถุต่างๆให้เกิดเป็นเงากำบัง และใช้เป็นเส้นทางหลบหนีจากแสงสว่างเพื่อผ่านเข้าสู่ระดับต่าง ๆ โดยผู้เล่นจะค่อย ๆ พบกับเบาะแสในอดีตของตัวเขาที่แอบซ่อนอยู่ในความมืด ในระหว่างกำลังหลบหนีภายใต้เงากำบังตลอดเกม

คุณสมบัติ

• ออกแบบได้อย่างชาญฉลาด เป็นเกมสุดท้าทายที่อาศัยแสงและเงาเป็นเงื่อนไขของการเอาตัวรอด

• เป็นเกมในรูปแบบขาวดำที่ได้รับแรงบันดาลใจมาจาการ์ตูนในยุค mid-century (ยุค 1950s)

• เป็นการใช้อุบายโดยนำเรื่องราวในอดีตมาร้อยเป็นเกม โดยเบื้องหลังจะค่อย ๆ เปิดเผยออกมาในระหว่างการเล่นเกมที่เดินหน้าขึ้นไปในแต่ละระดับ

• กาออกแบบสภาพแวดล้อมที่ช่วยผู้เล่นมีอารมณ์ ความรู้สึกเข้าถึงเกมได้อย่างสนุกสนาน

• การหลบหนีแสง

เกี่ยวกับ SUTD Game Lab
    SUTD Game Lab เป็นทีมพัฒนาเกมที่อยู่ภายใต้สังกัดของ Singapore University of Technology and Design (SUTD Game Lab) หรือก่อนหน้านี้ก็คือ MIT GAMBIT Game Lab สาขาสิงคโปร์ ซึ่งมีผลงานในการสร้างสรรค์เกมที่ได้รับรางวัลอย่าง “CarneyVale: Showtime”, “Snap Escape” และ “Dark Dot” เป็นต้น โดยทีม SUTD Game Lab ยังเดินหน้าสานต่อปณิธานของ GAMBIT ในการพัฒนาเกมที่เกิดจากการวิจัย และอุตสาหกรรมเกม เพื่อสร้างสรรค์นวัตกรรมใหม่ ๆ ให้แก่วงการเกม เกม “One Upon Light” จึงนับว่าเป็นเกมแรกที่พัฒนาขึ้นโดย SUTD Game Lab.

ขอบคุณบทความจาก : flashfly.net

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ฟอนท์ กับการตัดคำ มัน...
    CPU: AMD FX-6350 MB: GIGABYTE GA-970A-D3P RAM: 8GB VGA: Zotac GTX750Ti HDD: 1TB+640GB SSD: 128GB

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AeMzA-KuN อ่านกระทู้
    ฟอนท์ กับการตัดคำ มัน...
    ...ไม่ได้เรื่องเลย ตอให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ที่เขาแปลมาให้ก็แสดงว่าเข้าเริ่มสนใจตลาดบ้านเราบ้างแล้ว ไม่ต้องบ่นกันหรอกแค่นี้ก็บุญหัวและ

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    เป็นฤกษ์งามยามดีอีกครั้ง ที่เราจะกลับเข้าสู่ยุคเกมแปลไทย...แสดงให้เห็นว่าคนไทยสนับสนุนเกมแท้มากขึ้นซินะ..อืม

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    แจ่มๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ........................................

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไรเกมระดับตำนานอย่าง Jushcrues2(จัสคูส2อ่ะน่ะ อังกิดเขียนไม่ค่อยเก่ง)
    ยังมีซับไทยติดใว้ข้างรถเกือบทุกคันเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    เป็นการพัฒนาการที่ดีแล้วครับ อาจจะให้คนไทยซักคนนึงไปเป็นlangauge advisorซักคนอาจจะทำงานให้ฟรีๆก็ได้ซึ่งผมก็พร้อมจะเป็นถ้ามีโอกาส ก็เป็นการดีที่จะได้ทำให้คนไทยได้เล่นเกมภาษบ้านเกิดตัวเองมากขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    ฟ้อนยังดีกว่าของ winner ทำหลายล้านเท่าครับ

จงภูมิใจซะ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    Blog Entries
    1
    อังกฤษเถอะ..

Jessica제시카 정
    กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,414

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ้าว ทำไมหละครับ ผมว่าแปลดีนะ 555 ดีกว่าโปรแกรมแปลไทยมาก ดีกว่า os แปลไทยอีกครับ

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    สุดยอดเลยครับมีภาษาไทยอีกด้วยแสดงว่าคนไทยคงซื้อแท้กันเยอะขึ้นแล้วถึงได่มีภาษาไทยหรือป่าว....นะ

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    เย้....ไม่มีเครื่องเกม

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,221
    เยี่ยมครับ ถ้าเป็นเกมซับไทย pc ลง steam ผมจะจัดเลยทันที โดยไม่สนว่าจะเป็นเกมไร สนับสนุนให้ สตีมมองตลาดไทยครับ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    นี้จะเป็นครั้งแรกของโลกที่ภาษาไทย ขึ้นไปบน Console !!!!!!!!
    It's Good For You !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    ซื้อแท้กันบ้างล่ะกันครับ แสงสว่างแห่งความหวังมันเริ่มส่องเข้ามาแล้ว ก็ช่วยกันทำให้มันส่องสว่างชัดเจนขึ้นน่ะฮะ อย่าให้มันมอดดับลงไปอีก ช่วยๆกันครับผม

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankpisit อ่านกระทู้
    เยี่ยมครับ ถ้าเป็นเกมซับไทย pc ลง steam ผมจะจัดเลยทันที โดยไม่สนว่าจะเป็นเกมไร สนับสนุนให้ สตีมมองตลาดไทยครับ
    steam มองตลาดไทยอยู่แล้วครับ มีสกุลเงินไทยแล้ว อัตรา download เกมผ่าน steam ของไทย มากกว่าญี่ปุ่นด้วยซ้ำ น้อยกว่าจีนนิดเดียว ขนาดบ้านเราคนน้อยกว่า

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ดีใจจังหวังว่าคงทำอีกหลายเกมนะ

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    เล่นอังกฤษ - อ่านไม่ออกก็บ่น
    มีภาษาไทยให้ - ฟอนต์ไม่สวยก็บ่น

คนทำเกม - พวกแกต้องการอะไรจากเราเนี่ย?
    TROL HAHAHAHAHA

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ่านออกและรู็เรื่องก็พอ

นี้และที่รอคอยมานาน

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ได้เท่านี้ก้อสุดยอดมากๆแล้ว นึกอยุ่แล้วละต้องมีคนมาบ่นเรื่องฟอนภาษา เพลียกะคนเหล่านี้จริงๆ
    ความลับกับความจริง ลมหายใจของทุกสรรพสิ่งกับพลังที่ตัดเหล็ก

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ไม่เอา ทาโฮม่า กับ อังสนานิว แบบเกมออนไลน์โง่ๆในไทยนะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mildearth อ่านกระทู้
    ที่เขาแปลมาให้ก็แสดงว่าเข้าเริ่มสนใจตลาดบ้านเราบ้างแล้ว ไม่ต้องบ่นกันหรอกแค่นี้ก็บุญหัวและ

ชอบครับ ชอบๆ