ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Console News About to Notice, Report & Trailer

ระบบการต่อสู้ของ Assassin’s Creed: Unity จะยากขึ้นกว่าเดิมมาก!

ไม่ใช่แค่กดปุ่ม Counter อย่างเดียวอีกต่อไปแล้วสำหรับซีรี่ย์ Assassin’s Creed ที่ถูกค่อนขอดมานานว่ามีระบบการต่อสู้ที่น่าเบื่อและไม่ท้าทาย แต่ใน Assassin’s Creed: Unity นั้นมันจะมีการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ที่จะทำให้ตัวเกมนั้นยากขึ้นมากเลยทีเดียว

โดยเป็นรายละเอียดจากผู้ที่ได้เข้าไปทดสอบตัวเกม Assassin’s Creed: Unity ในงาน FACTS expo 2014 ที่ประเทศเบลเยี่ยมซึ่งก็ได้มีเกมเมอร์หลายๆคนนั้นได้สัมผัสกับตัวเกมและได้ออกมาเล่ารายละเอียดต่างๆซึ่งหลายๆคนนั้นค่อนข้างที่จะประทับใจกับรายละเอียดความใหญ่ของแผนที่แบบ 1:1 ของตัวเกมกันแทบทุกคน และที่ยิ่งไปกว่านั้นก็คือระบบการต่อสู้ในภาคนี้ที่เป็นการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่จริงๆ

โดยแฟนๆเกมหลายคนนั้นได้เล่าถึงรายละเอียดของระบบการต่อสู้ของ Unity ว่าตัวเกมนั้นจะไม่ง่ายเหมือนภาคเก่าๆอีกแล้วและไม่ใช่แค่การรอกดปุ่ม Counter ไปเรื่อยๆอย่างเดียวแน่นอน โดยศัตรูในภาคนี้จะมีการเข้าโจมตีพร้อมๆกันแล้วไม่ใช่แค่ยืนจดๆจ้องๆล้อมรอบตัวเราเท่านั้น โดยในการทำ Counter หรือโจมตีนั้นก็จะไม่ใช่เพียงกดปุ่มเฉยๆแล้ว Arno จะม้วน 180 องศาไปฟันโดยอัตโนมัติเหมือนภาคก่อนแต่ผู้เล่นนั้นจะต้องคอยเล็งทิศทางของการโจมตีและการปัดป้องด้วย โดยการต่อสู้โดยมีศัตรูเพียงแค่ 4-5 คนนั้นก็เรียกได้ว่าหนักหนาสาหัสเอาการแล้ว ซึ่งในภาคนี้นั้นผู้เล่นจะไม่ได้ถูกศัตรูรุมร้อมแบบจำนวนๆมากๆแบบภาคก่อนๆอีกต่อไป เพราะ AI ศัตรูนั้นจะไม่มีการตื่นตัวแบบไร้เหตุผลประเภทที่ว่าหากถูกพบเจอขณะตอนลอบเร้นและเรียกพวกมารุมทึ้งทั้งกองทัพจะนั้นไม่มีอีกแล้ว พวกมันจะรู้ตัวเฉพาะแค่ตัวที่พบเห็นคุณท่านั้นซึ่งก็เป็นการเปิดโอกาสผู้เล่นก็สามารถทำการสังหารมันก๋อนที่มันจะเรียกกำลังเสริมมาช่วยได้

นอกจากนี้ตัวละคร Arno นั้นจะบอบบางมากๆจากที่ได้ทดลองซึ่งทำให้ผู้เล่นตายเอาได้ง่ายๆโดยการถูกโจมตีเพียงไม่กี่ทีเท่านั้นและการถูกโจมตีนั้นก็ไม่มีการแจ้งเตือนบนหน้าจอแต่ออย่างใดซึ่งทำให้การกลิ้งหลบนั้นจะเป็นอะไรที่ผู้เล่นต้องนำมาใช้บ่อยๆมากกว่าเดิม

โดยนอกจากการต่อสู้แล้วยังได้มีรายละเอียดต่างๆที่เพิ่มเข้าอีกอย่างเช่นลูกเล่นของระบบ Free Running อย่างนึงที่ให้ผู้เล่นสามารถกระโดดลงจากที่สูงได้แบบเฉียบพลันซึ่งมันเข้าท่ามากๆ และการวิ่งปีนป่ายในภาคนี้ก็ทำได้ลื่นไหลกว่าเดิมมากขึ้นอีกด้วย

โดยตัวเกม Assassin’s Creed: Unity นั้นจะวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการในวันที่ 11 พฤศจิกายนนี้ทั้งบน PC,Xbox One และ PS4

ลือ! Assassin’s Creed: Unity บน Xbox One อาจจะมีปัญหาเฟรมเรทตก

หลังจากดราม่ากันไปเมื่อต้นเดือนที่ผ่านมาจากกรณีที่ทาง Ubisoft นั้นได้ประกาศเกี่ยวกับรายละเอียดของตัวเกม Assassin’s Creed: Unity บนเครื่อง Xbox One และ PS4 ว่าจะมีความละเอียดภาพและเฟรมเรทที่เท่ากันทั้งสองเครื่องจนทำเอาแฟนเกมหลายๆคนกล่าวหาว่า Ubisoft นั้นแอบลดสเป็คตัวเกมเพราะเครื่อง Xbox One เป็นพิเศษซึ่งงานนี้มันก็อาจจะมีมูลออกมาซะแล้ว

โดยตัวเกมนั้นเหลือเวลาในการพัฒนาอีกไม่ถึงเดือนแล้วในตอนนี้ซึ่งทาง Ubisoft นั้นก็ได้มีการนำเอาตัวเกมที่เป็นเวอร์ชั่นในการพัฒนาอยู่นี้นั้นไปเปิดให้ทดลองเล่นที่งาน FACTS 2014 ที่เบลเยี่ยมด้วย

ซึ่งทางสมาชิกของเว็บไซต์ชื่อดังอย่าง Neogaf รายหนึ่งก็ได้มีโอกาสไปสัมผัสตัวเกมภายในงานและได้ออกมาเผยให้ฟังว่าตัวเกมนั้นมีปัญหาเรื่องเฟรมเรทค่อนข้างมากทีเดียว

“ตัวเกมดูเหมือนจะลงไปอยู่ระดับต่ำกว่า 30 fps บ่อยๆ :S เช่นทุกครั้งที่ผมเข้าและออกจากการต่อสู้หรือแม้แต่ในตอนที่เล่นอะไรแผลงๆอย่างการลองลูกเล่น Free Running แต่ก็อย่างที่เข้าใจมันยังไม่ใช่ Final Version ของตัวเกมซึ่งทีมงาน Ubisoft ก็ตระหนักถึงมันอยู่

แต่เอาจริงๆนะมันไม่ได้ส่งผลกับเกมการเล่นเลย สโคปของเกมมันกว้างแบบบ้ามากๆ ในตอนที่ผมได้ปีนไปบนยอดและมองเมืองที่เรนเดอร์ไปได้ไกลแสนไกลมันน่าตกตะลึงมากๆ”

โดยตัวเกม Assassin’s Creed: Unity นั้นจะวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการในวันที่ 11 พฤศจิกายนนี้ซึ่งก็เหลือเวลาอีกไม่มากแล้วและก้คงต้องมาลุ้นกันว่าตัวเกมใน Final version นั้นจะมีการเปลี่ยนแปลงไปขนาดไหน

โหมดเล่นเดี่ยวของ Far Cry 4 จะยาว 15 ถึง 60 ชั่วโมง

งานนี้เล่นกันจนเบื่อไปข้างสำหรับเกม Open World FPS ภาคต่ออย่าง Far Cry 4 ที่ทาง Ubisoft ได้ออกมายืนยันแล้วว่าตัวเกมเต็มนั้นจะสามารถเล่นได้ถึง 60 ชั่วโมงเลยทีเดียว

โดยเป็นข้อมูลจากทาง Official Twitter ของตัวเกมที่ได้ตอบคำถามกับแฟนเกมขี้สงสัยรายหนึ่งไว้ ซึ่งได้บอกเอาไว้อย่างชัดเจนว่าตัวเกม Far Cry 4 นั้นจะมีความยาวถึง 15-60 ชั่วโมงขึ้นอยู่กับวิธีการเล่น

อย่างไรก็ดีหากยังจำกันได้ทางคุณ Alex Hutchinson หัวเรือใหญ่ของตัวเกมเองก็ได้เคยออกมาบอกไว้ว่าตัวเกมนั้นจะมีความยาวราวๆ 35 ชั่วโมงซึ่งมันเป็นตัวเลขที่ไม่ค่อยจะใกล้เคียงกับที่มีการเปิดเผยออกมาล่าสุดนัก ซึ่งก็คงจะขึ้นอยู่กับวิธีการเล่นของผ้เล่นแต่ละคนจริงๆเพราะตัวเกมนั้นแน่นอนว่ามันคือเกมแนว Open World ที่มีอะไรให้ทำค่อนข้างเยอะ มีอะไรให้ค้นหาและยังมี Co-op Mission ให้เล่นกับเพื่อนอีกด้วย ซึ่งความยาวโดยรวมคงออกมาไม่ต่างกับภาคที่แล้วนัก โดยตัวเกม Far Cry 4 นั้นจะวางจำหน่ายในวันที่ 18 พฤศจิกายนนี้ซึ่งเมื่อถึงตอนนั้นเราก็คงได้รู้กันว่ามันจะยาวได้ขนาดไหน

Credit By

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ยิ่งยากยิ่งมากประสบการณ์

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    AC Unity กับ FARCRY 4 ผมมีอะไรที่สงสัยเหมือนกันอย่างนึงคือ เวลา CO-OP นี้มันเฉพาะตอนทำภารกิจอย่างเดียว หรือ ตอนออกไปป่วนเหมือนก็ยัง CO-OP กันได้?

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    assassin อ่ะ เอาให้มันยากๆไปเลย ถึงจะสนุก ภาคหลังๆมาความยากสู้ภาคแรกไม่ได้สักภาค

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    สำหรับค่ายนี้ข่าวที่ไม่ใช่ด้านเสียๆหายๆถือว่าเป็นขาวดี
    เพราะฉนั้นนี้ก็ถือเป็นข่าวดี จงดีใจซะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kimer : 20th October 2014 เมื่อ 23:14
    จริงจังกับชีวิตให้มากกว่านี้ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเอง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    Assassin Creed Unity ใกล้วันออกแล้ว แต่ System Requirement ยังไม่มา - -!

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    ส่วนตัวชอบACอยู่แล้ว แต่ยอมรับเลยว่ามันง่ายจริงๆครับ บางทีมันดูขัดๆเกมส์เน้นลอบฆ่ามีอุปกรณ์มากมาย
    แต่ใช้แค่ดาบบวกกับทหารเป็นร้อยยังได้ บางภารกิจถ้าไม่บังคับให้ใช้อุปกรณ์อื่น ก็แทบจะไม่มีเหตุการณ์ไหนให้ใช้เลยสักที ถ้าปรับให้ยากขึ้นจริงๆ อุปกรณ์คงเป็นตัวช่วยที่ดีและมีบทบาทเยอะทีเดียวเลยนะผมว่า

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    เรื่อง coop ผมเดาว่าน่าจะมี เนื้อเรื่องแยกออกมา จากเนื้อเรื่องเดี่ยวนะ เหมือน Farcry3

กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 703
    เอาเกมอื่นพาดหัวข่าวก็ได้บ้างครับ เห็นบ่อยเหลือนเกิน เช่นข่าวนี้ก็เอา far cry บ้าง ac เห็นแทบทุกวัน
    INTEL CORE I7 3770, ASUS P8Z77-V LE PLUS, ASUS GTX 670 2GB top, Ocz 650 watt, Hyperx 4 GB

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ระบบต่อสู้เอาแบบ Middle Earth Shadow of Mordor ก็ได้

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ตอนนี้ตัดใจเรื่อง 900p ของ ps4 ล่ะ (เพราะ pre order ไปแล้วโอนไปแล้วทำอะไรไม่ได้ 555) รอเล่นระบบ Combat ใหม่ ขอให้มันเล่นสนุกล่ะกัน มีเพื่อนรอ co-op แล้วขอให้ mission co-op ทีหลายๆแบบด้วยล่ะ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    มันก็ควรจะยากล่ะนะ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    มาครับ ผมเล่นได้หมด ไม่ว่าจะยากแค่ไหน dark soul2 ยังเคลียได้เป็น 10 รอบ
    Finite
    MomoSundeass & 26Keys13Keys

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sirisuk008 อ่านกระทู้
    ตอนนี้ตัดใจเรื่อง 900p ของ ps4 ล่ะ (เพราะ pre order ไปแล้วโอนไปแล้วทำอะไรไม่ได้ 555) รอเล่นระบบ Combat ใหม่ ขอให้มันเล่นสนุกล่ะกัน มีเพื่อนรอ co-op แล้วขอให้ mission co-op ทีหลายๆแบบด้วยล่ะ

ขอชื่อ psn ท่านไว้เลย เดี้ยวเจอกันแน่ๆ

ปล. รู้สึกระบบ coop มันจะออกแน่ watchdog หน่อยๆคือ มันจะเจอกันได้แค่ในภาระกิจ แล้วในภาระกิจนั้นจะเป็นแบบจำกัดเขตพื้นที่ในการทำภาระกิจ คงประมาณนี้แหละ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    ก็คงคล้ายๆ MGS ปะ งงอยู่นานกว่าจะบล็อคดาวศัตรูได้ ทำเอาปุ่ม LB เดี้ยงไปเลยหลังจากเล่นเกมนี้

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ckdh อ่านกระทู้
    AC Unity กับ FARCRY 4 ผมมีอะไรที่สงสัยเหมือนกันอย่างนึงคือ เวลา CO-OP นี้มันเฉพาะตอนทำภารกิจอย่างเดียว หรือ ตอนออกไปป่วนเหมือนก็ยัง CO-OP กันได้?
    ผมว่าน่าจะเป็นภารกิจนะ
    I Don't need Weapons I got logic

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ขอบคุณครับ รอเล่น ass
    ความลับกับความจริง ลมหายใจของทุกสรรพสิ่งกับพลังที่ตัดเหล็ก

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    บอกตามตรงเลยนะ ผมขัดใจกับระบบ สกิลทรี มากอะ

ผมไม่ชอบจริงๆครับ

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    AC ตั้งแต่ภาค 2 มามันก็ยากนะ ถ้าจะทำ sync 100% น่ะ เงื่อนไขบางอย่างสุดๆ มาก
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    Assasin เกมนักฆ่ากิ๊กก็อก อารมณ์นักฆ่าไม่มีเลย เล่นง่ายมาก ชอบ series นี้เพราะได้ปีนป่าย หรือลงดันเจี้ยน

ส่วนตัวว่าเกมแนวนักฆ่า dishonored deus ex Batman Shadow of mordor sleeping dog ระบบต่อสู้เหนือกว่าเยอะ

ส่วนตัว ดีใจ ที่ Assasin จะยกเครื่อง ระบบการต่อสู้ซักที

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    ลองคิดดูดิถ้า เทพ โค แห่ง MGS มาทำ มันคงสนุก กว่านี้อีก เยอะเลย ละ
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    อ่านแล้วคงยากจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    Assassin’s Creed: Unity การต่อสู้ยากขึ้นมากเอาแล้วไงมันคงไม่ง่ายเลยที่จะต่อสู้แบบเดิมๆสงสัยต้องเรียนรู้เทคนิคต่างๆเพิ่มขึ้นอีกแล้ว

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    เห็นคนบ่นกันเรื่องระบบ Combat ง่ายเกินไปไม่ว่าจะที่ไหนๆ

แต่โดยส่วนตัวผมว่า จะง่ายยากผมไม่ค่อยจะสนใจน่ะนะ แต่เรื่อง ครีเอทระบบเจ๋งๆ ออกมาอันนี้ผมสนอย่างยิ่ง

Ubisoft ไอเดียเขาดี แต่ทำไมทำมาแต่ละทีไม่เอาให้ดีให้สุดไปเลยน่อ มีช่องว่างให้เหลือพัฒนาเยอะแยะไปหมด
    OPPAI~~MISSILE!!!

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    เอายากๆแบบ middle earth ก็ดีนะ ขนาดคอมโบเทพๆยังโดนรุมจมกองTeen