ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 492

ใครชอบเคี้ยวหมากฝรั่งบ้าง ?

ไม่รู้สิ แต่ผมติดมาก ผมซื้อวันละประมาณ 4-5 อัน ติดตั้งแต่สมัยเรียนละ 5555

หรือไม่ก็ซื้อมาติดกระเป๋ากางเกงไว้ มันช่วยคลายเครียดได้ดีเลยล่ะครับ เวลาทำงานหนัก ๆ

อีกอย่างพอผมเคี้ยวบ่อยแล้ว ผมจะไม่ค่อยกินขนมตอนดึก ๆ ละ แต่ผมสังเกตอยู่อย่าง

กรามของผม 2 ข้างมันเหมือนมีแฉก ๆ อยู่ประมาณ 2-3 แฉก ใครเป็นเหมือนกันบ้างครับ

หรือไม่เกี่ยวกับหมากฝรั่ง ?

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 21 Guns อ่านกระทู้
    ไม่รู้สิ แต่ผมติดมาก ผมซื้อวันละประมาณ 4-5 อัน ติดตั้งแต่สมัยเรียนละ 5555

หรือไม่ก็ซื้อมาติดกระเป๋ากางเกงไว้ มันช่วยคลายเครียดได้ดีเลยล่ะครับ เวลาทำงานหนัก ๆ

อีกอย่างพอผมเคี้ยวบ่อยแล้ว ผมจะไม่ค่อยกินขนมตอนดึก ๆ ละ แต่ผมสังเกตอยู่อย่าง

กรามของผม 2 ข้างมันเหมือนมีแฉก ๆ อยู่ประมาณ 2-3 แฉก ใครเป็นเหมือนกันบ้างครับ

หรือไม่เกี่ยวกับหมากฝรั่ง ?
    ผมว่าลองคุยกับคนรอบตัว ชวนเพื่อน ชวนพี่ พ่อ แม่ ออกไปเที่ยวหรือทำกิจกรรมนอกบ้านดูบ้างนะครับ อย่าหันมาโลกออนไลน์เลย มันไม่ได้อะไรนอกจากกัดกร่อนจิตใจตัวเองไปวันๆ ลองเปลี่ยนไปมองคนรอบตัวเราดีกว่า แล้วอย่าพึ่งไปคิดเองเออเอง ลองทำดูก่อน ลองแบ่งเวลาให้คนรอบข้าง พยายามเอาใจเขาดู แล้วจะเห็นความเปลี่ยนแปลง

community ในโลกออนไลน์มันเป็นอะไรที่ไม่เหมาะกับคนที่ sensitive สักเท่าไหร่ เพราะใครอยากพูดอะไรมันก็พูด แล้วส่วนใหญ่จะเป็นคำพูดที่ไม่ได้กรองโดยความคิดในด้านของ "คุณธรรม (ความเกรงใจ, สงสาร, เมตตา)" ฉะนั้นผมว่า อย่าเอนมาทางนี้เลย ความสุขที่ได้ก็ของปลอม, แต่ความทุกข์ที่เกิดดันเป็นของจริง.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dark_KBG : 23rd October 2014 เมื่อ 19:00

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bumfuck <- Dont google it!
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ผมว่าลองคุยกับจิตแพทย์ ชวนเพื่อน ชวนพี่ พ่อ แม่ ออกไปพบจิตแพทย์ร่วมกันดูบ้างนะครับ อย่าหันมาโลกออนไลน์เลย มันได้อะไรเยอะเกินไปนอกจากกัดตูดในเวลานั้งนานๆ ตัวเองไปวันๆ ลองเปลี่ยนไปมองคนรอบกายเช่นสุนัข แมวดีกว่า แล้วอย่าพึ่งไปคิดมาก ลองทำดุก่อน ลองแบ่งเวลาให้จิตแพทย์และสุนัข แมว พยายามเอาใจเขาดู แล้วจะเห็นความเปลี่ยนแปลง

Cummunities ในโลกออนไลน์มันเป็นอะไรทั้ไม่เหมาะกับคนที่ naive สักเท่าไหร่ เพราะใครพูดอะไรลงไปก็เชื่อหมด แล้วส่วนใหญ่จะเป็นคำพูดที่ไม่ได้กรองด้วยความสะอาดพอ ที่มาจากตัวเองสู่ผู้อื่น ในด้าน ''จิตกระจอก (รศนิยมแปลก, รศนิยมต่ำเกินมากตฐาน, ปวดตับเกิน)'' ฉะนั้นผมว่า อย่าโน้มมาทางนี้เลย ความสุขที่ได้นั้นของจริง, แต่ความทุกข์ที่เกิดดันเป็นของปลอม.

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    Blog Entries
    1
    ฟาร์ม กระทู้หรือเปล่า
    โฮ่ง โฮ่ง โฮ่ง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    2 เม้นบนมันเกี่ยวไรกับที่ จขกท ถาม ???

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ผมก็ติดหมากฝรั่งรู้สึกกรามตัวเองแปลกเคี้ยวมากมันมีผลเสียไหมเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    เคี้ยวครับ เดนทีนแพคละ 12 บาท สีฟ้าทะเลๆ ที่ 7-11 มีติดตัวทุกวัน

หมดก็ซื้อครับ เวลาเคี้ยวจะได้ไม่ง่วงนอน(ช่วงบ่าย) พกติดกระเป๋าเสื้อตลอด คนไม่รู้จักกันก็มักจะถามว่า "สูบบุหรี่หรอ?" ทั้งๆที่ไม่ได้สูบอะไร แค่มีติดตัว แล้วเคี้ยวตลอด

กรามเกริมไม่เกี่ยวมั้งครับ ปกติดีทุกอย่าง
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    บ้าาาา ใครจะไปชอบเคี้ยวหมาฝรั่ง แค่หมาไทยผมก็ไม่คิดจะเคี้ยวแล้ว บ้าป่าว

อ้าว............... หมากฝรั่งไม่ใช่หมาฝรั่งหรอกเรอะ โทษ ๆ อ่านผิด อ่านผิด

อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 23rd October 2014 เมื่อ 22:59

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    เอ่อ ไอ้ 2 คนแรกที่มาตอบนั่น หมากฝรั่งมันเกี่ยวไรกับการกัดกร่อนจิตใจครับ? - -

ผมชอบเคี้ยวนะ ติดมาตั้งแต่เด็ก เมื่อก่อนติด Lotte รสบลูเบอร์รี่มาก หอม ชอบเคี้ยว
    ราคา 5 บาทมาเกือบ 20 ปีละมั้ง ไม่เคยขึ้นราคาเลย ชอบตรงนี้ แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเคี้ยว Lotte แล้ว
    น้ำตาลเยอะ

เดี๋ยวนี้เคี้ยวพวก Lotte Xylitol อะ แต่ยังเคี้ยวรส บลูเบอร์รี่เหมือนเดิม ซื้อเป็นกระปุกติดตู้เย็นไว้เลย 2-3 กระปุก
    เคี้ยวทั้งวัน แต่ก็ดี มันให้พลังงานน้อย ช่วยให้ไม่กินของจุกจิกอ้วนๆอย่างของขบเคี้ยวที่มี แคลอรี่สูงๆได้
    จะได้ไม่อ้วน 55555

ชอบกินไข่เจียว

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    เวลาเคี้ยวมันเหมือนเป็นอะไรไม่รู้อะครับ ขัดๆ หน่วงๆ อยู่ที่ท้องอะ ผมเลยไม่ค่อยเคี้ยวอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    2 เม้นแรกอ่านละแอบขำอะ คือ เป็นเอามากจริงๆ

เขาต้องการรู้แค่ ''กรามของผม 2 ข้างมันเหมือนมีแฉก ๆ อยู่ประมาณ 2-3 แฉก ใครเป็นเหมือนกันบ้างครับ หรือไม่เกี่ยวกับหมากฝรั่ง ?''

จขกท. ควรไปพบจิตรแพทย์นะครับ เพราะอาจจะมีปัญหาในช่องปาก (5555ขำขำนะ)

ส่วนผม...ไม่รู้สิว่า แฉกมันเป็นแบบไหน แต่ผมว่าไม่น่าเกี่ยวอะไรกับหมากฝรั่งหรอกนะ พี่ผมก็ติดมากเคี้ยวทุกวันไม่เห็นมันจะเป็นอะไร

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    หมากฝรั่งไฟฟ์นี่ยังมีขายอยู่ปะครับ

THE SOUND OF SILENCE
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ใครไม่เคยกินถือว่าผิด

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    กรามใหญ่กันไหมครับ แล้วคนอ้วนๆเคี้ยวแก้มยุบไหม อยากรู้จัง ปกติผมทำงาน 9 โมงเช้า - 6 โมงเย็น ประมาณ 2 ชิ้นเองหลังอาหาร

กล่าวขอบคุณ
    2,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    มันช่วยให้มีสมาธิมากขึ้นครับ =v=

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    กรามเป็นแฉกๆ น่ากลัวนะครับ นึกภาพแล้วหลอน

แต่ถ้าฟันกรามเป็นแฉกๆก็ปกติดีครับ ไม่ได้ผิดมนุษย์อะไร

ยังไงก็เอาใจช่วยครับ อย่าท้อถอย สู้ๆครับ

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    2เม้นแรก ยังกะสมัครมาเกรียน

อืมมม...
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    ผมเคี้ยวพอเบื่อก็ใส่กล่องแช่ตู้เย็น อยากเคี้ยวก็มาเคี้ยวต่อ ทำได้ประมานอาทิตย์นึงอะครับ มันละลาย อยากได้แบบที่อยู่นานกว่านี้จัง...

Bumfuck <- Dont google it!
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ตอนแรกอ่านกระทู้เป็นเลี้ยงหมาฝรั่ง โทษที

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ทำไมตั้งหลายกระทู้จัง เหมือนจะทำอะไรบางอย่าง