ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,215
    ได้รับคำขอบคุณ: 370

แฟน Dragonball ขอถามหน่อยครับ

ตอนนี้ผมอ่านมังงะดราก้อนบอลเกือบจบแล้ว ขอถามหน่อยครับว่ามันมีภาคต่อให้อ่านไหม เพราะเห็นที่เป็นอนิเมะก็มี GT ไรพวกนี้ต่อๆไป ช่วยหน่อยครับ
    Olivier Giroud

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    ในมังงะ จะจบที่ภาคจอมมารบูครับ...แล้วจะปูเรื่องต่อไปที่ GT ตรงที่โกคูออกไปฝึกวิชากับอูบุ
    แล้วก็จะไปต่อที่ภาค GT เลย...เล่าเรื่องผจญภัยของโกคู(ที่กลับเป็นเด็กอีกครั้ง)จนได้ปะทะกับเบบี้ ต่อด้วยมนุษย์ดัดแปลงซูเปอร์17 และจะจบเนื้อเรื่อวตอนสู้กับมังกร 7 ดาว
    และโกคูต้องเดินทางไกลกับเทพมังกร...จากนั้น

ก็ภาคพิเศษที่ แฟนๆเขียนขึ้นมาเอง Dragonball AF (ผมอ่านแล้ว ก็สนุกดีนะ อาจจะใช้มุกเก่าๆ แต่ก็เพลินดี)
    [ RYOSHIKI = GOOD MAN ]

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ถ้ายึดตามหลักความจริง

ดราก้อนบอลจะจบที่ภาค. จอมมารบู ละขึ้นเนื้อเริ่องไปพวก the movie 14. ศึกสงครามเทพเจ้าเลยครับ.

ปีหน้าจะมี the movie 15. ตามมาซึ่งน่าจะเป็นเนื้อเร่องหลังthe. Movie14

ส่วน GT. นั้นคงผ่านเรื่องราวต่างๆในภาคZ รวมถึง themovieไปหลาย10ปีแล้วละครับ. ซึ่งเนื้อเรื่แงของZ ยังไม่จบต้องรอชมติดตาม the movieต่อไปนเรื่อยๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 23rd October 2014 เมื่อ 19:38

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,215
    ได้รับคำขอบคุณ: 370
    สรุปคือ ในมังงะ มีแค่ถึงภาคจอมมารบูหรอครับ ว้าเสียดายจัง TT
    Olivier Giroud

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ryoshiki อ่านกระทู้
    ในมังงะ จะจบที่ภาคจอมมารบูครับ...แล้วจะปูเรื่องต่อไปที่ GT ตรงที่โกคูออกไปฝึกวิชากับอูบุ
    แล้วก็จะไปต่อที่ภาค GT เลย...เล่าเรื่องผจญภัยของโกคู(ที่กลับเป็นเด็กอีกครั้ง)จนได้ปะทะกับเบบี้ ต่อด้วยมนุษย์ดัดแปลงซูเปอร์17 และจะจบเนื้อเรื่อวตอนสู้กับมังกร 7 ดาว
    และโกคูต้องเดินทางไกลกับเทพมังกร...จากนั้น

ก็ภาคพิเศษที่ แฟนๆเขียนขึ้นมาเอง Dragonball AF (ผมอ่านแล้ว ก็สนุกดีนะ อาจจะใช้มุกเก่าๆ แต่ก็เพลินดี)

แล้วภาค EX อ่ามันต่อจาก GT ไม่ใช่หรอครับที่ผมอ่านน่ะ เพราะเค้าต่อจากที่โกคูไปฝึกวิชาแล้วโดนด้านมืดของตัวเองครอบงำเลยไล่ฆ่ากันบ้าเลือดเลย ภาค AF หรือ Mu ที่ไปสู้กับลูกของฟรีเซอร์ แล้วก้อสามารถแปลงร่า่งได้อีกขั้นคือ ซุปเปอร์ไซ่าย่าขั้น5 ที่ไปหาอ่านมาใน มังงะ น่ะ หรือใครจะเรียงลำดับให้ถูก ก็มาบอกกันหน่อยครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ClickOnline อ่านกระทู้
    แล้วภาค EX อ่ามันต่อจาก GT ไม่ใช่หรอครับที่ผมอ่านน่ะ เพราะเค้าต่อจากที่โกคูไปฝึกวิชาแล้วโดนด้านมืดของตัวเองครอบงำเลยไล่ฆ่ากันบ้าเลือดเลย ภาค AF หรือ Mu ที่ไปสู้กับลูกของฟรีเซอร์ แล้วก้อสามารถแปลงร่า่งได้อีกขั้นคือ ซุปเปอร์ไซ่าย่าขั้น5 ที่ไปหาอ่านมาใน มังงะ น่ะ หรือใครจะเรียงลำดับให้ถูก ก็มาบอกกันหน่อยครับ
    อาจารย์โ?ริยาม่า เขียน และ ออกแบบตัวละคร เนื้องเรื่อง แค่ 3ภาค จบเท่านั้นครับ

Dragonball Z GT

ส่วนไอภาค AF EX อะไรพวกนั้นเป็นของนักเขียน แฟนอาต วาดขึ้นมาและเสริมแต่งเนื้อเรื่องใหม่ๆเข้าไปและทำออกมาในรูปแบบของมังงะ ออนไลน์โพส ตามเว็บไซค์ต่างๆเท่านั้นเองครับ ไม่มีส่วนต่อจาก GT หรือทุกภาคแต่อย่างใด แต่งใหม่หมดแบบว่า มั่วเนื้อเรื่องมโน ทำออกมาเพื่อบันเทิง และ ไม่อยากให้ซีรีย์นี้จบประมานว่าอยากจะดูต่ออ่านต่อแฟนๆพวกนี้เลยเขียนเรื่องกันขึ้นมาเอง

อย่าเข้าใจผิด!!!! ไม่งั้นเค้าคงทำ ลง มังงะหนังสือวางจำหน่ายทั่วญี่ปุ่น=กับ อนิเมะทางทีวี ไปนานแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 6th November 2014 เมื่อ 11:46

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: