ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 16

Exclamation ปัญหา External Hardisk ต่อกับทีวี

ผมต่อ HDD seagate 1TB เข้ากับทีวี LG เพื่อที่จะดูหนัง
    พอเริ่มดูได้สัก 10 กว่าวิ HDD ก็จะดับแล้วก็ติดใหม่ เป็นแบบบนี้ทุกครั้งเลย
    ไม่ทราบว่ามันเกิดจากอะไรหรอครับ

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    ไฟเลี้ยงไม่พอครับ

ปกติถ้า hdd ext แบบไฟเลี้ยงแยกที่มี Adaptor ปัญหาก็จะอยู่ที่ hdd ครับ

แต่ถ้าเป็นแบบ hdd ext ธรรมดาคงต้องหาตัวช่วยเพิ่มไฟละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakuno : 24th October 2014 เมื่อ 00:05

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    ต่ออีกนิดครับ ผมแนะนำถ้าคุณเป็นคนที่ชอบเอามาไว้ใช้เปิดกับโทรทัศย์แบบนี้ประจำ
    ครวนจะหาซื้อ usb hub แบบมี power adapter เอาไว้นะครับกันปัญหาไฟเลี้ยงไม่พอแบบนี้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ขอบคุนมากเลยครับ
    ของผมเป็นแบบธรรมดา คงต้องไปหาซื้ออย่างที่แนะนำมา