ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    101
    ได้รับคำขอบคุณ: 170

อยากยกเลิกToTจะเปลี่ยนเป็นค่ายไหนดีครีบ

จ่ายไปเดือนละ631 บาทไม่ได้มีอะไรดีเลย มีปัญหาตลอด ช้า หลุดบ่อย แจ้งช่างแต่ไม่มีความคืบหน้า รบกวนช่วยเลือกค่ายเน็ตดีๆหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

(จะดูยังไงว่าบ้านเราอยู่ในเขตพื้นที่ให้บริการหรือเปล่า เพราะเมื่อ3-4ปีที่แล้ว3bbยังขยายเขตพื้นที่บริการไม่ถึงบ้านผม ตอนนี้น่าจะถึงละมั้ง)
    http://bf3stats.com/stats_pc/auzaa123 มันเอาลงไงแว้ = =

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ในโฆษณา ทรู 15เม็ก 599บาท ไม่รู้ดีมั้ยลองเลยครับท่านของผมต้องรอปีหน้าTOTหมดสัญญา

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    จะค่ายใหนก็มีปัญหากันทั้งนั้นครับ มันขึ้นอยู่ว่าตัวช่าง ตัวสาขาเค้ามีความรับผิดชอบมากน้อยแค่ใหน
    อย่างแถวบ้านผม ใกล้ทรู แต่ดูแลไม่ดีผมก็ไม่ติด 3bbไกลหน่อยแต่เรียกแล้วก็มาถึงพนักงานงานในออฟฟิสจะปากหมาผมก็ยังพอรับได้
    ผมแนะนำเลยว่าลองเข้าไปถามเลยครับว่าบ้านคุณอยู่ในเขตบริการใหม และที่สำคัญให้ดูด้วยว่าจากชุมสายมาตัวบ้านคุณมันไกลมากน้อยแค่ใหน

กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    True ดีกว่าครับ

ช่วงนี้โปรโมชั่นดีๆ เด็ดๆ ทั้งนั้น สำหรับสมาชิกใหม่ เลยนะครับ

TOT อย่าไปใช้เลย ค่ายนี้ไม่มีอะไรหวือหวา บริการก็ไม่ดี เรียกช่างมาหูตาปาก แทบแฉะ กว่าจะมา
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ลองทรูครับ ตอนนี้ผมใช้ทรู เคยมีปัญหาเรื่องช้า แค่โทรไปบอกให้เขามาแก้ให้วันเดียว รวดเร็วทันใจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เน็ตบ้านเรา มาตรฐานแต่ละพื้นที่มันไม่เหมือนกันนะครับ ถามเอาในเน็ตแล้วเขาแนะนำเจ้าอื่นมา แต่ในเขตบ้านคุณเจ้านั้นอาจจะห่วยก็ได้ ใครจะรู้
    เปลี่ยนผู้ให้บริการที ติดสัญญาทาสนะครับ

แนะนำให้ถามคนแถวบ้านคุณนั่นแหละครับ ว่าใช้เจ้าไหนอยู่? แล้วดีไหม? มีปัญหาบ่อยหรือเปล่า? ช่างมาดูให้ไวไหม? ขอลองใช้เนตเขาได้ก็จะดี xD ถ้าดีก็ค่อยเปลี่ยนไปใช้ตามเขาครับ

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    3bb จ้า สำหรับแถวบ้านผมดีนะ3bb ปัญหานานๆจะมี ถ้ามีก็โทรเรียกมาเลย บริการดีมากๆแถวบ้านผม

กล่าวขอบคุณ
    2,787
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    3ฺฺBB ชัวร์ที่สุดครับ 10 Meg. จ่ายเพียง 632 บาท/เดือน โหลดไฟลล์ 1 Gb.ไม่ถึง 5นาที

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ถ้าต้องการคำตอบว่าใช้บริการของค่ายไหนดี อย่ามาถามในนี้เลยครับ ผมแนะนำให้แถวคนที่อยู๋แถวๆบ้านคุณนั่นแหละครับว่าใช้บริการของอะไรกันบ้าง มีปัญหาอะไรยังไงบ้าง บริการหลังการขายเป็นไงบ้าง มีปัญหาแแล้วโทรเรียกช่างปุ๊บมาปั๊บรึเปล่า พอลองถามมาหมดๆแล้ว คุณก็ตัดสินใจตามข้อมูลที่ได้มานั่นแหละครับ คิดว่าอันไหนดีก็ติดอันนั้นไป แต่ละพื้นที่มันไม่เหมือนกัน เช่น TOT ที่บ่นกันว่าห่วยแต่ในบางพื้นที่มันแรงติดจรวดก็มีครับ 3BBอวยกันนักกันหนาแถวบ้านผมบริการไม่ได้เรื่องสักอย่างครับเสียทีโทรเป็นอาทิตย์ยังไม่มาเลยครับ True แรงจริงแต่บางพื้นที่ก็บอกบริการแย่แต่กลับแถวบ้านผมบริการดีซะงั้นโทรปุ๊บมาปั๊บใช้มา 4ปีละครับ นี่พูดให้ฟัง สรุปแล้วไปถามคนแถวบ้านแล้วตัดสินใจเองนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    True คร้าบบบ ผมว่านะ ถูกแต่แรง(มั้ง)

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ทรูวิ่งออกนอกประเทศแรงสุดแล้วครับ เท่าที่เล่นมาทุกค่าย วัดง่ายๆก็ ปิงเวลาเล่นเกมส์อ่าแหละเซิฟนอก (พูดง่ายๆก้ ดีสุดในไทยแล้ว)

แต่ถ้าพูดถึงบริการ แถวบ้านผม 3bb ดีสุด(เรียกหลายรอบละ ไม่เคยเกิน 2 วันมาทันที) ปากช่องนะ

แต่ก็อย่างว่า บริการนั้นแล้วแต่ละพื้นที่ครับ แถวบ้านถ้ามีร้านเกมส์ไปถามสิครับเขาใช้อะไร ไม่ยากเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย por : 25th October 2014 เมื่อ 12:23

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    ผมใช้ ทรู ไม่ได้เรื่อง บ้านน้องผมใช้ 3BB ดีกว่าเยอะเลย
    I74790 GTX770 32GB

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    3bb ครับ เเถวบ้านผมเน็ตเเรงมาเต็มตลอดเลย (นอกตัวเมือง) ปล. ใช้มาจะปีละยังไม่มีปัญหาอะไรเลย

เเต่ 3bb เปิดอะไรบางอย่างได้ไม่ได้เท่า 3bb นะ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    True 30 MB เท่านั้นครับ 799 บาท ดู True Vision ได้ด้วย

โหลดเร็วแบบว่า ฮาร์ดดิสแทบระเบิดกันเลยทีเดียว
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    เปลียนเป้นเทพทู
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Donutcoconut : 25th October 2014 เมื่อ 20:37

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ผมใช้ทรูอยู่ครับ dota2 ปิง 1000 เป็นช่วงๆ แย่มากครับ ไม่รู้เพราะอะไร ให้ช่างมาดูเปลี่ยนเร้าเต้อร์ก็แล้วแก้ไม่ได้ครับ คอม 3 เครื่องเป็นหมด บางครั้งล็อคอินไม่ได้เป็น 2-3 อาทิตย์ ตอนใช้ 3bb ผมไม่เคยเป็นแบบนี้ครับเล่นได้ทุกวันจนตาแห้ง