ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 13

แนะนำ จอย เล่นเกมส์ที่ใช้ใน pc หน่อยครับ

คือ ไม่รู้ว่าควรใช้อะไรดีครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    งบ 1000 นิดๆครับ

Like I Like Me!!!!!.
    In your heart forever.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    XBOX 360 จบแค่เสียบแล้วเล่น 16xx

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    Xbox360 1300-1700
    อีกอัน ZD-N หรือ ZD-V นี้และ 600-700
    เห็นว่าเป็นระบบ xinput คือใช้งานได้แบบจอย xbox เลยคุณภาพโอเค แต่จำไม่ได้และเว็บใหน ลองๆหาในอากู๋ดู
    อีอันน่าจะป็น F510 ของ logic 700-800 มั้ง รูปร่างไม่ค่อยสวยแต่ใช้งานได้ดีมาก
    ส่วนตัวเคยใช้แต่ xbox360 รู้ผูรู้อีกที

ปล.ที่กล่าวมาเป็นจอยระบบเดียวกันกับ xbox ทั้งหมดครับเกมใหนxbox เล่นได้ตัวอื่นๆก็ใช้ได้

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ขอถามเพิ่มครับ แล้วจอยพวก 100 - 300 บาท นี้มันดีไหมครับ ถ้าจะเอามาเล่นเฉยๆ ไม่ซีเรียส

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    ขอถามเพิ่มครับ แล้วจอยพวก 100 - 300 บาท นี้มันดีไหมครับ ถ้าจะเอามาเล่นเฉยๆ ไม่ซีเรียส
    เล่นเฉยๆทั่วไปไม่ค่อยมีปัญหาจะมีปัญหา กะเกมที่เป็นระบบจอย Xinput อะครับ (จอยทั่วไปเป็น direct input รวมถุงจอย PS ด้วย)
    ซึ่งเกมที่ว่าก็เกม PC นี้และครับประมาณเกมที่ลงทังคอนโซลทั้งพีซีหรือเกมพอทมานั้นและ ปุ่มมักจะไม่ตรงเพราะระบบจอยคนละอัน แต่ก็สามารถใช้โปรแกรมช่วยได้(แต่บางเกมก็ไม่ได้)
    ถ้าร้อยสองร้อย พอขำๆก็โอแต่ 300+ นี้ไม่คุ้มนะ + นิดๆเอา ZD-N ก็ยาวๆไปเลย(ผมไม่เคยใช้แต่คนในเฟสแนะนำมาว่าเล่น FIFA ดีมาก)ดีกว่าซื้อถูกๆมาพังๆไว

**เพิ่มเติม ความแม่นของอนาล็อค จอยธรรมดาจะไม่ค่อยเวิร์ค เวลาใช้กับเกมที่ต้องการความระเอียดในการควบคุมแบบ FPS อะไรพวกเนี่ย
    และก็พวกเกมแบบใช้ท่า ใช้คอมมานปุ่มพร้อมกันเยอะๆ (แต่จอยธรรมดาบางรุ่นคุณภาพดี ไม่มีปัญหาเรื่องพวกนี้น่ะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lamous : 25th October 2014 เมื่อ 03:00

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ตอนนี้ผมใช้ Logitech F310 อยู่ครับ ซื้อมาจากร้าน Zest 750 บาทมีประกัน 3 ปี
    ใช้มา 4-5 เดือนแล้ว ไม่มีปัญหาอะไรเลย เล่นได้ทุกเกมที่รองรับ
    ไม่ต้องตั้งปุ่มอีกต่างหาก ไดร์ฟเวอร์ผมก็ไม่ได้ลง เสียบปุ๊ปเล่นได้เลย งงๆดีเหมือนกัน
    รวมๆถือว่าโอเคนะ บางคนอาจจะจับไม่ถนัด แต่ตัวผมค่อนข้างถูกใจ ตัวจอยเองก็ทนเหมือนกัน
    เวลาจับเล่นก็จะให้อารมณ์คล้ายๆ กับจอย PS3 แต่ปุ่มเป็นของ Xbox

แต่ถ้ามีงบซื้อจอย Xbox เลยก็ดีครับ น่าจะเล่นได้ทุกเกมที่รองรับโดยไม่มีปัญหาอะไร (จัด ZD-N ก็ดีครับ สุดคุ้ม)
    ตัว F310 ที่ผมใช้ ไปมีปัญหาตรง Castle Crashers มันเล่นพร้อมกันกับคีย์บอร์ดไม่ได้
    ลองหาวิธีแก้ดูก็ไม่ได้ผลซักอย่าง แต่เกมแบบ local co-op เกมอื่นๆ ก็โอเคครับ
    ส่วนเกมที่ผมเคยลองก็มี FIFA12,FIFA15,Serious Sam 3,Resident Evil 6,How to Survive เท่านี้ครับ
    และเกมที่เล่นใช้จอยปกติผมก็ลองกับเกม Bioshock Infinite,Far Cry 3 ,Assassin's Creed 3,Sleeping Dogs,Watch Dogs ครับ

เผื่อช่วยในการตัดสินใจ จขกท. ได้บ้างครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeadCarnival : 25th October 2014 เมื่อ 03:27
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    Logitech F710 ราคาตอนนี้ 1,370 .advice. ซิ้อมาเกือบปีละ 1200 บาท

ที่เลือกเพราะ เป็นไร้สาย ชักเบื่อๆสายรุงรัง และมันเป็นจอยที่มีมาให้2ระบบเลย direct input และ Xinput บางเกมผมไม่ชอบ Xinput ของเกม

ก็ใช้ direct input กับโปรแกรม joy to key ตั้งปุ่มมันเองเลย จอยนี้เล่นได้ทุกเกมครับถ้า xbox 360 มันเล่นได้ ชอบตัวจอยที่ถือจับได้คล้ายจอย ps1

แต่อ้วนกว่าหน่อย นานๆก็ชิน แต่ผมใช้กับวิน7ได้ดีกว่าเรื่องไดเวอร์ ลงทีเดียวจบ แต่ครั้งแรกผมใช้วิน8.1 ลงไดเวอร์ยากมาก และไดเวอร์มันชอบหลุด เมื่อเปิดเครื่องมาใหม่

ไม่รู้คนอื่นจะเป็นรึปาว ใจจริงก้อยากใช้ 8.1นะครับเล่นเกมลื่นกว่า ใงก็เลือกเอาซะตัวนะครับ มีคนมาแนะนำให้หลายท่านแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pop99 : 25th October 2014 เมื่อ 20:22

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ระบบจอยแบบ direct input กับ xinput มันต่างกันยังไงหรอครับ

D:\Earth\Asia\Thailand\???
    กล่าวขอบคุณ
    457
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    แนะนำจอย zd-n คับ เป็นระบบ Xinput ตัวนี้สามารถใช้ได้กับทั้งเครื่อง pc และ มือถือ android ราคาไม่ถึง 800

ผมใช้มาหลายเดือนละ ยังไม่มีอาการรวนเลยครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamezerox อ่านกระทู้
    ระบบจอยแบบ direct input กับ xinput มันต่างกันยังไงหรอครับ

direct input ก็แบบจอยร้อยกว่าบาททั่วไป xinput ก็แบบจอยxbox 360 เล่นเกมpcได้แทบทุกเกม

Logitech F710 มันเลยจับมารวมกันไว้ซะเลย โดยมีสวิทเปิดเลื่อนให้เลือก

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    ตอนนี้ผมใช้ จอย XBox360 ไร้สายอยู่ครับ ดีมาก ไม่มีปัญหานะที่เล่นมา

ผมสั่งมาจากร้านนึงในเฟส อยากรู้เดี๋ยวบอก 55555+

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    Blog Entries
    1
    ถ้าซื้อx-box แนะนำเอาแบบมีสายนะครับ
    ถ้าซื้อแบบไร้สาย(แบบผม)ปัญหาโคตรละเยอะ
    เกือบซัดทิ้งละ แต่ตอนเล่นต้องเสียบสายตลอด

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ผมใช้จอยของ WiiU ต่อ adapter แปลงเอาครับ
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    XBOX ONE คุ้มสุดๆ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: