ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658

ผมจะรู้ได้ไงครับว่าการ์ดจอผมร้อนไหม ผมปรับกราฟฟิคเหมาะสมหรือเปล่า

ผมจะรู้ได้ไงครับว่าการ์ดจอผมร้อนไหม ผมปรับกราฟฟิคเหมาะสมหรือเปล่า

ผมเป็นคนที่เล่นเกมแล้วชอบปรับ Custom ครับ จะปรับๆให้สูงสุดที่เท่าที่จะเล่นลื่นได้ ( ไม่ลื่นนิดเดียวก็จะปรับ Graphic ลงอีก )
    แล้วทีนี่บางทีผมกลัวว่าผมเล่นลื่นก็จริง แต่การดจอมันจะทำงานหนักหรือร้อนหรือเปล่า
    ผมต้องดูยังไงครับ แกะมาเปิดจับๆดูก็ไม่ใช่ แล้วสมมุติผมปรับกราฟฟิคในเกมไว้ค่าค่าหนึ่ง
    แล้วผมจะรู้ได้ไงว่ามันเหมาะสมแล้ว พอดีผมกลัวการ์ดจอพังอะครับ
    การ์ดจอผมอยู้่ในระดับกลางๆของเกมที่ผมเล่น เกิน Minimum ต่ำกว่า Recommend
    ข้อมูลคร่าวๆก็ GT 630 ครับ Hitman Absolution

แต่ในกรณีเกมอื่นๆด้วยครับ

ยังไงก็แนะนำด้วยนะครับ
    ต้องโหลดโปรแกรมดูอุณหภูมิไหม หรือดูได้เลย

// ขอบคุณครับ

Sux ma diq
    กล่าวขอบคุณ
    1,948
    ได้รับคำขอบคุณ: 949
    วิธีส่วนตัวของผมนะ คือ ใช้โปรแกรม CPUID HWMonitor
    1.เล่นเกมแล้วปรับกราฟฟิกที่คุณต้องการ (หลังจากปรับแล้วเล่นไปสักพัก 5 นาที)
    2.พับจอกลับมาที่หน้า Desktop แล้วเปิดโปรแกรม CPUID HWMonitor
    3.ดูความร้อนของการ์ดจอว่าเท่าไร ถ้าร้อนไปก็ค่อยๆปรับกราฟฟิกลง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    อยู่ที่ 50 ครับ โอเคใช่ไหม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน มาสูบความรู้ด้วยคน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blue_Diamond : 26th October 2014 เมื่อ 12:20

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้

50 โคตรเย็นเลยครับ

ของผมนี่เล่นเกมส์ทีปาไป 60-70 เปิดฝาเคส - -

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    50 นี่คือเย็นแล้วนะถ้าเล่นเกมส์อยู่ ถ้าปรับ Full หมด เกิน65 + อยู่แล้วเกมส์ยุคหลังๆ(ถ้า FPS 30 ก็น้อยลงราวๆ 5-8 เลยนะ)

ถ้าไม่เกิน 70 อย่าคิดว่ามันร้อนเลยครับ การ์ดจอยุคนี้ Full load จะอยู่ ราวๆ 70-75

ยิ่งเกมส์ออนไลน์ไทยนี่เย็นมาก ตอนนี้ผมเล่น DN อยู่ราวๆ 40 - 42 เองครับ - -(ห้องแอร์นะ)

ส่วนตัวผมพยายามจะไม่ให้เกิน 65 นะ เพราะจะได้อยู่นานๆ ถ้าเกมส์ไหนปรับ High เกิน 65 ผมก็ลดเอฟเฟคเอา

เท่าที่เล่นมาช่วงนี้ กินโหดสุดก็ Dead rishing 3 ครับ ซอมบี้เยอะไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย por : 26th October 2014 เมื่อ 13:04

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    สบายครับ ยังไม่ถึง 90 ไม่ต้องกังวล อิอิ

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    นึกถึงสมัยปีก่อนเล่นโยวกังเปิด 4 จอ โน็ตบุ๊คน่ะ ประมาณ 4 ปีที่แล้วมั่งราคา 2 หมื่นกว่าๆ ของ คอมเพล็ก เปิดทั้งวัน ความร้อน 100+ ตลอด จนมันพังไปละ 55

ปล.อะไหล่ด้านนอกพังนะ ข้างในโครตถึกอ่ะ