ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 42

จะเป็นยังไงถ้าไฟดับทั้งเมือง ?

ลองนึกดูสิถ้าโลกของเราไม่มีไฟฟ้าใช้มันจะเป็นยังไง แล้วเราจะอยู่ได้หรือไม่ มันก็น่าคิดอยู่ไม่น้อยเลยทีเดียว ในวันใดวันหนึ่ง เราอาจจะต้องกลับไปอยู่ในความมืด ไม่มีไฟฟ้าใช้ มีเพียงแสงเทียนหรือแสงใต้จากตะเกียงเท่านั้นก็เป็นได้ “สูงสุดย่อมคืนสู่สามัญ”

เพิ่มเติมที่นี่เลย : http://goo.gl/P7a5MG

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 29 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    ?_? อะไรจะเกิดก็ให้มันเกิด

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ไม่ใช่ปัญหาสำหรับผมแน่นอน เพราะเมื่อก่อนผมอยู่บ้านนอก และทันยุคที่ไม่มีไฟฟ้าเข้าถึงครับ
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    เหมือนกันเลยครับ บรรยากาศ อากาศดีกว่าในเมือง ไม่แออัด อยู่แบบสบายๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ถ้าเกิดขึ้นจริงในเมืองวุ่นวาย อุบัติเหตุ ปัญหาโจรชุกชุมขึ้นทันตาแน่ๆ ที่สำคัญเศษรฐกิจกระเทือน ปัญหาอื่นๆอีกสารพัด (นี้ละน้าพึ่งพาเทคโนโลยีมากไป) อยู่บ้านนอกจุดเทียนไข เดินไปจ่ายตลาดตอนกลางคืนชิวๆ ^^

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ร้อนครับ ไม่มีแอร์ ไม่มีพัดลมใช้ - -"
    มันคือเรื่องจริงที่เป็นอยู่

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ดูซีรี่ย์ REVOLUTION สิครับ รู้เรื่องเลย...
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ปัญหา คือ ร้อน ร้อน ร้อน ร้อน ร้อน ร้อนนนนน !!!!!
    No comment !!

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    มืด

.
    จริงจังกับชีวิตให้มากกว่านี้ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเอง

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

=Xian=
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    สนุกดีอยู่บนตึกสูงๆ มองดูดาว ลมเย็นๆ พัดผ่านให้ชีวิตได้ ผ่อนคลาย

&#163;†_PerSeuS_†&#163;
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    สวยครับ ผมอยากมองเห็นท้องฟ้าเต็มไปด้วยดวงดาวแบบนั้นสักครั้ง

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    มนุษย์คงไม่หยุดแค่นั้นละมั้งครับ 555 ผมเดา

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    เห็นออกข่าวเกี่ยวกับการถ่ายภาพแบบนั้นอยู่นะ ถ่ายแบบไฟดับทั้งเมือง

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    แค่ไฟดับ ครึ่งวัน เน็ตตัดครึ่งวัน สัญญาณโทรศัพท์ถูกตัดครึ่งวัน ก็เกิดจราจลแล้วมั้งครับ

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    ลองมาอยู่บ้านนอกแบบผมสิครับ กลางคืนยังมองเห็นเลย ไม่มึดอะ ไม่มีเงาตึกบัง
    ไปนอนนายังรู้สึกว่ามันสว่างเกินไปเลย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ปัญหามันไม่ได้อยู่ที่พวกเราจ่ะอยู่กันได้ไหม แต่มันอยู่ที่ ร่ะบบต่างๆ ของโลกใบนี้จ่ะหยุดกึกน่ะสิ

หลายคนบอกว่าอยู่ได้ งั้นๆแหล่ะ ก็แค่ไฟดับ -- แต่เราต้องมองผลในร่ะย่ะยาวครับ ไม่มีไฟฟ้าไช้(เอาชนิดแบบไม่ไช่ไฟดับแต่เป็นไม่มีไฟฟ้าจนโลกสูญสลาย) รัฐบาลไม่มีแน่ๆ ฉนั้นก็จ่ะตามมาด้วย โจรๆๆๆ ต่อไปก็ ปัญหาเศษรฐกิจ แล้วถ้าไม่มีเศษรฐกิจ มันก็จ่ะกระทบทุกหน่วงงานบนโลก คนก็จ่ะเลิกทำงานแล้วหันมาแย่งกัน แล้วมันก็จ่ะถึงเวลาแห่งการแก่งแย่งดินแดนเพื่อทรัพยากร ปรกติคนแย่งเงินกัน (ก็คงจ่ะเหมือนกับ ล่าอนานิคมนั่นล่ะ)

ผมก็ไม่เข้าใจเรื่องพวกนี้น่ะ แต่ผมว่ามันต้องเป็นแบบนี้แน่ๆ ถ้าเกิดว่าไม่มี ไฟฟ้าไช้

ป.ล. ยกเว้นมนุษย์ จ่ะค้นพบพลังงานแบบไหม่นะน่ะ หรือ มนุษย์จ่ะ เฮ้ พวกเราไม่ไช่สัตว์ เพราะฉนั้นพวกเรารักกันน่ะ กอดกันน่ะ (ผมว่า อันที่ 2 นี่ยาก)

หรือ ป.ล. 2 ผมคิดมากไปหรือปล่าว 5555
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    แถวบ้านผมมองเห็นอยู่นะ ยกเว้นเดือนมืด

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ตอนผมบวชก็อยู่ในป่า วันไหนมีพระจันทร์ก็พอเดินได้ วันไหนเดือนมืด ก็พึ่งแหล่งไฟจากอย่างอื่น

แต่ถ้าเจอไฟจากแหล่งที่ไม่สามารถระบุที่มาได้ . . . . . . ก็ไม่ต้องไประบุมัน เดินไปนอนซะ จบ

ป.ล. ไปพม่าหมูบ้านเขาจำกัดการใช้ไฟ กิจกรรมยามดึกเหลือแค่อย่างเดียว ปั้มลูก อันนี้ไกด์ชาวพม่าบอกมาเองนะ
    ป.ล.2 ไม่ได้ดูทีวี ไม่ได้เล่นเน็ต ไม่ได้เล่นเกม ยุ่งกับสีกาก็ไม่ได้ กินอาหารหลังเที่ยงก็ไม่ได้ ออกไปเที่ยวไหนก็ไม่ได้ ชักว่าวก็อาบัติ ทำไม่ได้ ห้ามมีเพศสัมพันธ์ ไม่ว่าจะคนเพศไหน สัตว์หรือแม้แต่กับผี? นับว่าปาราชิกหมด 2 สัปดาห์แรก นรกเลยครับ ยิ่งตอนกลางวันต้องมานั่งรับญาติโยมที่มาทำบุญแทนพระอาจารย์อีก ก้มๆ กราบๆ นั่งบนธรรมมาศเห็นหมด โอ้ย กว่าจะสงบได้ก็ใช้เวลาพอดู
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    มืดๆ ดี (จะได้ลักของได้สะดวก เอ้ย! ไม่ใช่ล่ะ) แต่เวลาไฟดับ มองเห็นดวงดาวได้เยอะดีน่ะ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ไม่เป็นไรบ้างผมมีไฟสำรอง

ลองเล่น Dayz แล้วจะรู้ว่าความมืด มันช่างมืดซะเหลือเกิน

HENTAI คืออะไร?
    กล่าวขอบคุณ
    6,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,925
    คนสมัยนี้อยู่กันไม่ได้หรอกครับ แค่ไฟดับ 5 นาที โวยวายกันทั้งซอย -..-