ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

=Xian=
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    เมื่อก่อนเล่น Hon กับเพื่อนๆชอบมาแต่ พอลองไปเล่น Dota2 รู้เลยครับ Dota2 ยาวๆเลยทีนี้ 555
    ปล.แฟนคลับ DOTA2

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ผมเป็นคนนึงเลย ที่เล่น moba ไม่เก่ง ครับ พอเล่นเป็นรู้ว่าต้องเล่นไง เข้าจังหวะไหน
    แต่แบบไม่เก่ง เวลาไปร้านเกมเล่นกับเพื่อนเยอะ ไม่เคยเล่นเลยเลยครับ อาจจะมีบ้าง เล่นแต่ฟีฟ่า 555555 (ปล.ไม่เคยเติมเกมออนไลน์ตั้งแต่เกิดนะครับ)

ส่วนตัวแล้วเป็นเซียน fps ครับ เกมส์ยิงท้ามาเหอะ เล่นหมด เจอคนเก่งผมก็กากครับ เจอคนกากผมก็เก่ง แค่นี้แหละ 555555555555

กล่าวขอบคุณ
    661
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    DOTA 2
    LENOVO IDEAPAD Z510

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ damkapee อ่านกระทู้
    ส่วนตัวเลย เล่น เกมแนว moba ไม่เป็นเลยและได้ลองเล่นดู LOLกับDotA2 LOLก่อนเลยนะพอมันเห็นเราเวลน้อย เขาก็ไม่อยากเล่นด้วยละกลัวไปแจกกลัวทีมแพ้
    DoTA2 ก็โดนตอนโหลดในสตีมมาเล่นใหม่ๆ เราก็เล่นไม่ค่อยเป็นเดินไปตายเดินไปตาย โดน ด่าnoob โดนด่าสารพัด ลบเกมทิ้งเลย เข็ดไม่จับอีกเลย เกมแนวMoba
    สังคมไม่ค่อยน่าอภิรมเท่าไหร่ อยากรู้แค่ว่าทำไมไม่ทำระบบเซิร์ดแมทต์แบบจัดแรงท์ คนแรงท์น้อยๆมาเจอกัน คนแรงท์สูงไปเจอกับแรงท์สูงๆหรือถ้ามีก็ขอภัยเพราะเล่นได้แว็บเดียวจริงๆ
    เรื่องนี้ยอมรับว่า HoN ผมไม่เล่นเพราะเหตุผลนี้เลยครับ อีกอย่างสำหรับผมภาพเกมมัน Epic อะ เล่นๆไปเครียดไป เลยไปแตะLOL แทน แต่ที่ว่าLOL เวลน้อยเข้าไปเล่นด้วยกลัวแจกไม่ต้องห่วงครับ

เข้าไปพิมพ์บอกว่าหัดเล่น แค่นั้นแหละครับไม่มีใครว่าไรเลยครับ ผมติดมากครับLOL สังคมดีกว่าHoN มากๆครับ อีกอย่างเวลาเล่นมันมีสุ่มห้องเข้าอะครับ เล่นโหมดนั้นไปเลยครับ

แล้วบอกหัดเล่นแค่นั้นแหละ และโหมดสุ่มจะเข้าจะสุ่มเจอแบบเวลใกล้เคียงกับมากที่สุดครับ หรือถ้าเล่นช่วงที่ไม่ค่อยมีคนเล่นอาจจะมีพวกที่เวลเยอะๆโดนดึงเข้ามาเล่นในทีมกับเราแทนครับ

ถ้าจะลองมาLOL เลยครับ ตั้งแต่ผมหัดเล่นจนตอนนี้เวลตันละเล่นแรงท์สบายๆ ยังไม่เจอใครด่าผมสักคน มีแต่จะช่วยว่าเวลเราน้อยนะไปฟาร์มก่อนอะไรก่อน เพื่อนผมชวนเล่น HoN หลายคนละ เพราะเพื่อนผมเล่น HoN กัน LOL ก็มีแต่ส่วนน้อยมากๆ ผมก็เล่นของผมคนเดียวไม่มีใครด่า ไม่มีใครมาว่าตอนเจอหน้ากันว่าเล่นกากให้เป็นการตัดท้อกำลังใจเลย ส่วนHoN สำหรับผม ผมว่าสังคมไม่ดีจริงๆแหละครับส่วนตัวนะ
    เจอแต่ห้องคัดค่าAP แล้วถ้าหากผมหัดเล่นแล้วค่าAP ลดมากๆ จะมีไหมห้องที่รับเล่นด้วยจริงๆ ต่อให้เจอห้องที่ชื่อว่ารับหมดๆ เข้าอยู่ทีมเดียวกับหัวห้องก็เตะ อยู่อีกทีมกับหัวห้องก็เล่นได้ ไม่บางที
    หัวห้องAP น้อยเองแต่คนAP เข้ามาอยู่อีกทีมก็เตะ แต่พอทีมเดียวกันนี้อยู่กันได้เฉย ส่วน FPS ผมยังไม่เจอออนไลน์เซิฟไทยเกมไหนจะถูกใจจริงๆสะที เล่นประปรายกระจายหลายๆเกมเพราะไม่รู้แล้วว่าตอนนี้
    FPS เกมไหนจะสนุกกว่าจริงๆ มันขายมุกเดิมๆทุกอย่าง เห็นแล้วก็เบื่อครับ แต่ถ้า Offline ผมเล่น Borderland ครับ เกม FPS Open world MMO จริงๆ เก็บเวลได้ทำภารกิจได้ มีหลายแมพกว้าง หาอาวุธดีๆใส่
    พอได้อาวุธโหดมาใช้แล้วยิงสะใจดี เวลอัพก็อัพสกิล เยอะแยะสนุกมาก

ยังไงๆทำใจเถอะครับ MOBA มีพวกเด็กเกรียนที่คิดว่าตัวเองเก่งแล้วเที่ยวด่าคนอื่นอยู่แน่นอนครับ

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ offerre อ่านกระทู้
    เรื่องนี้ยอมรับว่า HoN ผมไม่เล่นเพราะเหตุผลนี้เลยครับ อีกอย่างสำหรับผมภาพเกมมัน Epic อะ เล่นๆไปเครียดไป เลยไปแตะLOL แทน แต่ที่ว่าLOL เวลน้อยเข้าไปเล่นด้วยกลัวแจกไม่ต้องห่วงครับ

เข้าไปพิมพ์บอกว่าหัดเล่น แค่นั้นแหละครับไม่มีใครว่าไรเลยครับ ผมติดมากครับLOL สังคมดีกว่าHoN มากๆครับ อีกอย่างเวลาเล่นมันมีสุ่มห้องเข้าอะครับ เล่นโหมดนั้นไปเลยครับ

แล้วบอกหัดเล่นแค่นั้นแหละ และโหมดสุ่มจะเข้าจะสุ่มเจอแบบเวลใกล้เคียงกับมากที่สุดครับ หรือถ้าเล่นช่วงที่ไม่ค่อยมีคนเล่นอาจจะมีพวกที่เวลเยอะๆโดนดึงเข้ามาเล่นในทีมกับเราแทนครับ

ถ้าจะลองมาLOL เลยครับ ตั้งแต่ผมหัดเล่นจนตอนนี้เวลตันละเล่นแรงท์สบายๆ ยังไม่เจอใครด่าผมสักคน มีแต่จะช่วยว่าเวลเราน้อยนะไปฟาร์มก่อนอะไรก่อน เพื่อนผมชวนเล่น HoN หลายคนละ เพราะเพื่อนผมเล่น HoN กัน LOL ก็มีแต่ส่วนน้อยมากๆ ผมก็เล่นของผมคนเดียวไม่มีใครด่า ไม่มีใครมาว่าตอนเจอหน้ากันว่าเล่นกากให้เป็นการตัดท้อกำลังใจเลย ส่วนHoN สำหรับผม ผมว่าสังคมไม่ดีจริงๆแหละครับส่วนตัวนะ
    เจอแต่ห้องคัดค่าAP แล้วถ้าหากผมหัดเล่นแล้วค่าAP ลดมากๆ จะมีไหมห้องที่รับเล่นด้วยจริงๆ ต่อให้เจอห้องที่ชื่อว่ารับหมดๆ เข้าอยู่ทีมเดียวกับหัวห้องก็เตะ อยู่อีกทีมกับหัวห้องก็เล่นได้ ไม่บางที
    หัวห้องAP น้อยเองแต่คนAP เข้ามาอยู่อีกทีมก็เตะ แต่พอทีมเดียวกันนี้อยู่กันได้เฉย ส่วน FPS ผมยังไม่เจอออนไลน์เซิฟไทยเกมไหนจะถูกใจจริงๆสะที เล่นประปรายกระจายหลายๆเกมเพราะไม่รู้แล้วว่าตอนนี้
    FPS เกมไหนจะสนุกกว่าจริงๆ มันขายมุกเดิมๆทุกอย่าง เห็นแล้วก็เบื่อครับ แต่ถ้า Offline ผมเล่น Borderland ครับ เกม FPS Open world MMO จริงๆ เก็บเวลได้ทำภารกิจได้ มีหลายแมพกว้าง หาอาวุธดีๆใส่
    พอได้อาวุธโหดมาใช้แล้วยิงสะใจดี เวลอัพก็อัพสกิล เยอะแยะสนุกมาก

ยังไงๆทำใจเถอะครับ MOBA มีพวกเด็กเกรียนที่คิดว่าตัวเองเก่งแล้วเที่ยวด่าคนอื่นอยู่แน่นอนครับ
    เคสคล้ายๆเเบบนี้ก็เคยเจอ พวกที่คิดว่าตัวเองโตเเล้วเที่ยวด่าเขาเป็นเด็ก อย่างนุ้นอย่างนี้

เบื่อจริง พวกเอาความคิดตัวเองเป็นใหญ่

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    Hero of storm แล้วครับ dota2 ขอจรลาจากไปช่วงนึงเลยแหละ

ตอนนี้ผมเล่น Hero of storm ไม่เจอเกรียนหรือปากหมาแบบ dota หรือ moba อื่นๆเลย
    ทีมที่แพ้ยังบอก gg เลย ฝ่ายตรงข้ามก็ไม่พิมพ์เย๊าะเย้ย แพ้ยังรู้สึกสนนุกเลย เหมือนผู้ใหญ่เล่นกัน
    แต่เชื่อว่าในอนาคต จะมีโผล่มาบ้าง
    ก็เกมมันยังเป็น beta อยู่ครับก็แบบนี้แหละครับ ถ้าไม่อยากเล่นจริงๆก็ไม่คิดจะหาวิธีเล่นอยู่แล้ว ส่วนมากก็เล่นตามเพื่อนๆกันนั้นแหละครับ
    เอาง่ายๆดูตอนที่ dota2 ยังเป้น beta เป็นยังไง คนเล่นยังน้อยมากๆนะ เวลาเล่นกันก็สนุก หยอกล้อกับทีมตรงข้ามได้ตลอด เล่นสนุก จบเกมเค้าเรีัยกตี้ คุยกันแล้วเล่นแบบ lobby มีเยอะแยะไป ถูกคอแอดเพื่อนเล่นกันยาวๆ แล้วช่วงก่อนเปิดฟรี คนได้เล่นกันเยอะขึ้นเนื่องจากการแจก gift เยอะแยะเต็มไปหมด แต่ก็ยังไม่ค่อยมี ด่ากันในเกมกันมากเท่าไหร่ พอเปิด F2P แล้วไม่ต้องพูดถึง เห็นด่ากันทุกเกม ฮ่าๆ
    ทำใจได้อย่างเดียวละครับ
    ส่วนตัวชอบเล่น MOBA ตอนเป็น beta นะเพราะคนเล่นกันน้อยแล้วก็มีคนที่อยากเล่นเป็นส่วนมาก เวลาเล่นแล้วจะช่วยกันแนะนำซ๊ะมากกว่า แล้วก็ไม่ค่อยชอบ sever ไทย เท่าไหร่ด้วย เพราะก็รู้ๆกันอยู๋เป็นยังไง ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ damkapee อ่านกระทู้
    ส่วนตัวเลย เล่น เกมแนว moba ไม่เป็นเลยและได้ลองเล่นดู LOLกับDotA2 LOLก่อนเลยนะพอมันเห็นเราเวลน้อย เขาก็ไม่อยากเล่นด้วยละกลัวไปแจกกลัวทีมแพ้
    DoTA2 ก็โดนตอนโหลดในสตีมมาเล่นใหม่ๆ เราก็เล่นไม่ค่อยเป็นเดินไปตายเดินไปตาย โดน ด่าnoob โดนด่าสารพัด ลบเกมทิ้งเลย เข็ดไม่จับอีกเลย เกมแนวMoba
    สังคมไม่ค่อยน่าอภิรมเท่าไหร่ อยากรู้แค่ว่าทำไมไม่ทำระบบเซิร์ดแมทต์แบบจัดแรงท์ คนแรงท์น้อยๆมาเจอกัน คนแรงท์สูงไปเจอกับแรงท์สูงๆหรือถ้ามีก็ขอภัยเพราะเล่นได้แว็บเดียวจริงๆ
    ที่จริง Dota2 เค้า ก็มี สองห้องให้เลือกเล่นแล้วนะครับ
    ห้องแบบ สาธารณะ ที่ ใครๆ ก็กันได้ จะกาก จะ Noob ยังไง ก็ เจอกัน
    กับอีกห้องที่จัด Ranking ตามค่า mmr อ่ะครับ เลือกได้เลย
    ส่วนตัวชอบแบบสาธารณะมากก่า

จะ LOL หรือ DOTA 2 ชอบอันไหน ก็เล่นอันนั้นแหละ แล้วคนชอบครับ แฟร์ๆ
    (ส่วน Hon นี่.... อย่าพูดถึงมันดีกว่า ปล่อยให้เด็กไทยเราได้เล่น กันแหละดีแล้ว)

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    Honสำหรับต่างประเทศ มันเจ๊งไปแล้วครับ ที่บูมอยู่ก็มีแค่ในไทย เพราะมันเพิ่งมาเมื่อ 2 ปีที่แล้ว ซึ่งตอนนั้น ดอทเอ 1 เด็กเกรียนไม่ชอบเล่นกัน เพราะมันเข้ายาก มันเป็นระบบจำลองวงแลน

ส่วน Hon น่ะ เกมมันไม่เร็วหรอก แมพมันกว้าง มันเลย ต้องทำให้วิ่งเร็ว จะได้เดินไปถึงเร็ว ๆ ไม่เชื่อ ลองเปรียบเทียบ Dota 2 กับ Hon ดู เลื่อนหน้าจอไปที่ Rune ล่าง ทั้งสองเกม จะเห็นความแตกต่างระหว่างทั้งสองได้ใช้ ในดอทเอ จะเห็นเป็นทางแคบเล็ก ๆ มี Rune อยู่ตรงกลาง ส่วน Hon จะเป็นแม่น้ำใหญ่ ๆ เลย

EXCEPTION
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    MMORPG Guild Wars 2 คุ้มมาก ต้องลอง

กล่าวขอบคุณ
    2,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,017
    dota2 ครับสนุกสุด ๆ

กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    มันแล้วแต่คนชอบเล่นสิครับ มันไม่เกี่ยวหรอกว่าโลกจะไปถึงไหน เราชอบเล่นแบบนี้ของเราก็เล่นสิครับ ไม่เหนจะต้องว่าไรแบบนั้นเล้ย

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    CSGO and DOTA2 Onlyyyyyyyyyyyyyyy
    Processor : Inte(R) Core(TM) i3-2120 CPU @3.30GHz|Memory(RAM) : Kingston 4 GB DDR3 1333 MHz|GPU : MSI Radeon R9 270X Series 2GB

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    เกลียดเด็กเล่น HON ตามร้านเน็ต 555
    เขาไม่กลับมาแล้ว

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    มีใครสนใจ หมากฮ็อต Online กับผมไหม?!

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ผมเล่นแล้ว Dota 2 ได้แค่ 10 กว่าชม.เอง แล้วก็ไม่ได้เล่นอีกเลย

FPS ยิงมันดี แต่ถ้าให้เล่นตลอดก็เบื่อๆๆ เน้นเล่นคลายเครียดยิงแหลกตอนว่างๆพอ

ที่เจ๋งต้องแบบ Open-World, Sandbox จะแนวไหนก็สนุก จะ Survival, MMORPG, MMOFPS หรือ RPG เฉยๆก็สนุก ผมว่าเกมพวกนี้เล่นได้สนุกกว่า MOBA นะ มีอะไรทำได้หลากหลาย ไม่เบื่อง่าย บางคนบอกว่า MOBA เล่นแล้วไม่เบื่อ สำหรับผมมันไม่จริง! เพราะถึงจะมีตัวละครหลากหลายสกิลหลากหลาย แต่ก็คงปฏิเสธไม่ได้ว่า ยังคงเล่นแบบเดิมๆ แมพเดิมๆ ทุกอย่างยังคงเดิมๆ ไม่ว่าจะเกม MOBA ไหนๆก็เล่นไสตล์เดียวกัน
    แต่ถ้าเป็น Open-World เราจะเล่นยังไงก็ได้ ไปช้าเร็วยังไงก็ได้ หาเรื่องทำขำๆเล่นๆก็ได้ จะเล่นตอนไหนก็ได้ ไม่ต้องเอาชนะ เพราะมันมีหลายอย่างให้ทำมากกว่าเอาชนะ!
    สุดท้ายคงต้องบอกอีกว่า ผมก็ไม่ปฏิเสธว่า MOBA สนุก แต่มันก็เบื่อได้ไม่ยากเหมือนกัน สำหรับคนที่..ไม่ค่อยชอบเอาชนะหรือการแข่งขันซักเท่าไหร่อย่างผม

ปล.อ่อ มีเพื่อนผมคนหนึ่งตอนนี้ติดเกม MOBA งอมแงมเลย และรู้สึกนิสัยเค้าเปลี่ยน มีสติน้อยลง โมโหง่ายด้วย และไม่ยอมเล่นเกมอื่นกับผมอีกเลย.. ผมละเพลีย...
    กรุณาให้เกียรติ/เครดิตคนโพส #การให้คือสิ่งสำคัญ เพราะมันคือความภูมิใจของเรา......bb2012

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ง่ายๆเลย FPS + HON เกมสำหรับเด็กเกรียนเข้าไปตบกันแก้เคลียดตามร้านเน็ตครับ เพราะ 2 ประเภทนี่เกมมันเดินไวเหมาะจะนั่งเล่นร้านเน็ต แบบว่าพอเลิกเรียนมายกโขยงเพื่อนไปเข้าร้าน ชั่วโมงเดียวตบกันได้หลายรอบ (เล่นก่อนกลับแบบนี่ยังไงๆก็ไม่เกิน 2 ชั่วโมง เจอพวกของขึ้นง่ายอารมณ์ร้อนไม่แปลกที่สังคมในเกมจะเน่า) ส่วน LOL + Dota2 ถ้าจะเล่นไงๆก็ต้องยาวจริงๆถึงจะเต็มอิ่มไม่เหมาะกับเกรียนเวลาน้อย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    HoN แครี่ทั้งทีมก็ชนะได้ เกมเร็วมาก สกิลโคตรแรง รู้สึกไม่ค่อยสมดุลเท่าไหร่
    Lol ไม่เคยเล่น
    Dota 2 เล่นประจำ ผมชอบที่สุดล่ะ ทุกอย่างค่อนข้างสมดุล ขาดตำแหน่งหนึ่งไป ส่อแววแพ้ได้เลย เกมยาวมาก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ridermaster อ่านกระทู้
    ข้ออ้างที่เพื่อนผมบอกเวลาชวนมาเล่นDota2กับLoLคือภาพมันการ์ตูน.....
    ผมก็ได้แต่จ๊ะไม่เป็นไรจ๊ะHonต่อเลยจ๊ะ
    เหมือนกันเลยครับแบบอย่างเถียงแต่ก็จะรุมเอา555+