ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 164

อยากวิดพื้นให้ได้ปีกและหลังอะครับ !

คือต้องวางแขน ในลักษณะ ไหนหรอครับ

ผมต้องการแบบโดนเต็มๆเลยอ่ะครับ
    นอกจากวิดพื้นแล้วพอจะมี วิธีอื่น รึเปล่าครับ
    ถ้าเป็นดึงข้อ ก็ได้น่ะครับ
    ใครรู้ช่วยบอกทีน่ะครับ ขอบคุณครับ ! ^^
    -_____-[มาใหม่ครับฝากเนื้อฝากตัวด้วย]-______-

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    วิดพื้นมันได้หลังด้วยหรอครับ

ดึงข้อมีจับหลายแบบนะครับ ลองทุกๆแบบเลย

ท่าอยากให้ดึงข้อโดนๆหลังก็แอ่นอกเยอะๆครับ
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    อ้าแขนกว้างๆ ได้หลายส่วนกว่า
    KKG

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    อย่าลืม ทารโปรตีนเยอะ ๆ นะครับ

กล้ามเนื้อ สร้างได้จากห้องครัว

ออกกำลังดายมีผลแค่ 20-30% เท่านั้น อีก 70-80 เป็นเรื่องของอาหาร

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    ปีก ก็ดึงข้อ ให้มือตรงกับไหล่ ส่วนอยากให้หลังหนาผมว่าเล่นท่า barbell row ดีกว่านะ วิดพิ้นส่วนตัวคิดว่าได้หลังแขนมากว่า หลังมันก็มีส่วนช่วยแต่สำหรับผมมันไม่ค่อยโดนอะ

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    วิดพื้นได้ อก ไหล่ หลังแขนครับ ถ้าจะเอาหลังกับปีกนี่ต้องpull upครับ จับแบบกว้างจะได้แถวๆรักแร้เยอะ จับแบบพอดีๆหรือประมาณไหล่จะได้ปีกเยอะ ถ้าจับแบบชิดกันจะได้ท่อนแขนครับ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    แขนกว้าง ขาชิด หลังตรง แต่ได้ปีกแล้วอย่าบ่นเรื่องเกะกะล่ะ มันน่ารำคาญมากๆ ขอบอก
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    วิดพื้น ดึงข้อ ได้เหมือนกันครับ

กางแขนกว้างๆ ได้ปีก กับแขนหลัง

กางแขนแคบๆ ได้ อกใน กับแขนหน้าครับ
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    คำแนะนำวิชาการตุ๊ด ๆ ทิ้งไปให้หมด 55555555555+ ตื่นเช้ามา ลุกจากที่นอนไม่ต้องเไปเข้าห้องน้ำ วิดพื้นเลย 1 ครั้งต่อ 1 วินาที แขนแยกจากหัวไหล่นิด ๆ

33 ครั้ง ใน 30 วินาที อาบน้ำเสร็จ ทำอย่างที่ว่า กินข้าวเช้าเสร็จทำอย่างที่ว่า พักกลางวันก็ทำอย่างที่ว่า เย็นเลิกงานก็ทำอย่างที่ว่า ถ้ามีเวลาว่างสัก 5 นาทีก็ทำอย่างที่ว่า

ดึงข้อแบบคว่ำมือ ได้ข้อมือแข็งกับหลังหน่อย ๆ แต่ "ถ้าทำได้ครั้งละ 15 ครั้งภายใน 15 วินาที อย่าไปชกใครนะ จะติดคุกข้อหาฆ่าคนตาย"

ดึงข้อแบบ "หงายมือ 20 ครั้งภายใน 20 วินาที กล้ามจะไม่ใหญ่แต่จะเป็นสัน ๆ พละกำลังจะมีมาก ขว้างคนหนัก 50 ก.ก. ด้วยมือข้างเดียวได้เลย ผมทำมาแล้ว"

ส่วนตัวปัจจุบัน ถ้าผมจะเวท ผมจะวิดพื้น ฝ่ามือขนานหัวไหล่ เซ็ทละ 33 ครั้งพักไม่เกิน 1 นาที วิดเซ็ทต่อไป รวม ๆ 30 นาทีผมวิดพื้นไปทั้งหมด 200+

ดัมเบล 25 ก.ก. ยกข้างละ 10-15 ทีต่อ 16 วินาที "พวกบ้ากล้าม กล้ามใหญ่ ๆ วิชาการตุ๊ด ๆ ไม่มีปัญญาทำได้ ไอ่พวกนี้มีแต่วิชาการมีแต่กล้ามตุ๊ด ๆ ไม่มีเรี่ยวแรงอะไร มันมีแต่กล้ามขำ ๆ หลอก ๆ เหมือนหูของคนหูหนวก

ไอ่พวกนี้อย่าไปฟังมันมาก ไม่ได้เรื่องหรอก"

ทั้งหมดภายใน 30 นาทียกข้างละ 50+

ก็แล้วแต่คุณนะ ว่าจะทำยังไง 5555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 30th October 2014 เมื่อ 00:21

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,173
    Bodybuilding จุดประสงค์หลัก คือผลิดกล้ามเนื้อทุกส่วนให้ดูชัดและใหญ่ที่สุดเท่าที่จะทำได้ เพื่อการโชว์ในการแข่งขัน (ไม่มีใครเอาน้ำหนักมายกแข่งกัน) ยกเว้นพวก Powerlifting, Weightlifting
    ถ้าให้นักเกาะกายไปเล่นกีฬา Strongmen ก็ไม่ไหวนะ หรือให้ไป Climbing ก็ไม่น่าจะรอด ถ้าไม่ถูกฝึก และมีหุ่นที่เล็กแบบ Magnus Midtbo

เพราะฉพนั้น นักเพาะกาย มีกล้ามไว้โชว์ความงาน ไม่ได้มีไว้อวดพลัง
    มาเข้าเรื่องกันเลย
    กล้ามหนอกคอ (Traps)

ท่า Scapular Pull-Up
    กล้ามหลังส่วนล่าง (Lower Back)

ท่า Superman
    กล้ามหลังส่วนกลาง (Middle Back)

ท่า Bodyweight Mid Row
    กล้ามปีก (Lats)

ท่า Rocky Pull-Ups/Pulldowns

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    คำแนะนำวิชาการตุ๊ด ๆ ทิ้งไปให้หมด 55555555555+ ตื่นเช้ามา ลุกจากที่นอนไม่ต้องเไปเข้าห้องน้ำ วิดพื้นเลย 1 ครั้งต่อ 1 วินาที แขนแยกจากหัวไหล่นิด ๆ

33 ครั้ง ใน 30 วินาที อาบน้ำเสร็จ ทำอย่างที่ว่า กินข้าวเช้าเสร็จทำอย่างที่ว่า พักกลางวันก็ทำอย่างที่ว่า เย็นเลิกงานก็ทำอย่างที่ว่า ถ้ามีเวลาว่างสัก 5 นาทีก็ทำอย่างที่ว่า

ดึงข้อแบบคว่ำมือ ได้ข้อมือแข็งกับหลังหน่อย ๆ แต่ "ถ้าทำได้ครั้งละ 15 ครั้งภายใน 15 วินาที อย่าไปชกใครนะ จะติดคุกข้อหาฆ่าคนตาย"

ดึงข้อแบบ "หงายมือ 20 ครั้งภายใน 20 วินาที กล้ามจะไม่ใหญ่แต่จะเป็นสัน ๆ พละกำลังจะมีมาก ขว้างคนหนัก 50 ก.ก. ด้วยมือข้างเดียวได้เลย ผมทำมาแล้ว"

ส่วนตัวปัจจุบัน ถ้าผมจะเวท ผมจะวิดพื้น ฝ่ามือขนานหัวไหล่ เซ็ทละ 33 ครั้งพักไม่เกิน 1 นาที วิดเซ็ทต่อไป รวม ๆ 30 นาทีผมวิดพื้นไปทั้งหมด 200+

ดัมเบล 25 ก.ก. ยกข้างละ 10-15 ทีต่อ 16 วินาที "พวกบ้ากล้าม กล้ามใหญ่ ๆ วิชาการตุ๊ด ๆ ไม่มีปัญญาทำได้ ไอ่พวกนี้มีแต่วิชาการมีแต่กล้ามตุ๊ด ๆ ไม่มีเรี่ยวแรงอะไร มันมีแต่กล้ามขำ ๆ หลอก ๆ เหมือนหูของคนหูหนวก

ไอ่พวกนี้อย่าไปฟังมันมาก ไม่ได้เรื่องหรอก"

ทั้งหมดภายใน 30 นาทียกข้างละ 50+

ก็แล้วแต่คุณนะ ว่าจะทำยังไง 5555+
    กล้ามตุ๊ดๆ ไม่มีเรี่ยวแรงหรอ ผมไม่รู้นะว่าคุณคิดยังไง เอาอะไรคิด แต่คุณก็ไม่ควรดูถูกพวกนักเพาะกายหรือพวกเล่นกล้ามนะ ถ้าพวกเค้าไม่มีเรี่ยวแรงจริงๆจะยกน้ำหนักได้เยอะๆหรอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คุณบอม : 30th October 2014 เมื่อ 14:44

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คุณบอม อ่านกระทู้
    กล้ามตุ๊ดๆ ไม่มีเรี่ยวแรงหรอ ผมไม่รู้นะว่าคุณคิดยังไง เอาอะไรคิด แต่คุณก็ไม่ควรดูถูกพวกนักเพาะกายหรือพวกเล่นกล้ามนะ ถ้าพวกเค้าไม่มีเรี่ยวแรงจริงๆจะยกน้ำหนักได้เยอะๆหรอ
    เห็นด้วยครับ

คุณต้องแยกให้ออกก่อนว่า Bodybuilding กับ powerlifting และ Crossfit ต่างกันยังไง
    สำหรับการเล่นแบบคุณ blacklotus55 นั้นเขาเรียก Crossfit ครับ (ไม่ใช่ก็ใกล้เคียง)คล้ายๆ กีฬา Strongman