ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1

Talking เพื่อนๆว่า รถถังรุ่นไหน ร้ายกาจ อานุภาพการรบสูงที่สุด

ที่ผ่านมาได้มีโอกาสไปดูภาพยนตร์แนวสงคราม เรื่อง Fury ตอนแรกก็สงสัยว่าไอ้เจ้า Fury นั่นมันคืออะไร?? ขอสปอยล์ละกันว่ามันคือ ชื่อของรถถังคันหนึ่งอันเป็นตัวแปรสำคัญในการพลิกสถานการณ์ของสงครามได้ และได้ทราบมาว่าภาพยนตร์เรื่องนี้ได้รับการสนับสนุนรถถังของจริงโดยบริษัทเกมแนวหน้าของทวีปยุโรป ยิ่งทำให้รุ้สึกอยากจะลองเป็น คนที่ขับรถถังออกไปสู้รบกับศัตรูเหมือนพระเอกในหนังจริงๆ ว่าแล้วก็เลยลองหาเกมส์เกี่ยวกับรถถังเท่ห์ตะลุยรบกับศัตรูในช่วงสงครามโลกแบบที่ไปดูหนังเรื่องนี้มา ก็ได้พบกับเกมออนไลน์บนเครื่อง PC แนว Shooting นั่นก็คือ เกมแนวสงครามโลกที่มีชื่อว่าเกม World of Tanks เป็นสงครามที่ใช้รถถังต่อสู้กัน และยังต้องอาศัยการวางกลยุทธ์ด้วย ตัวเกมจะเป็นการต่อสู้กันของ 2 ฝ่ายสามารถรองรับผู้เล่นสูงสุดฝ่ายละ 15 คน (โดยรวมคือ 30 คน) โดยเกมนี้ถือเป็นเกมระดับโลกเกมหนึ่งเลย เนื่องจากได้รับรางวัลระดับโลกมาแล้วหลายรางวัล และเป็นเกมอันดับ 1 ของประเทศรัสเซียอีกด้วย

หลังจากดูหนังจนจบแล้วถ้าอารมณ์ยังไม่จบก็มาสานต่อสงครามรถถังกันได้ที่นี่ครับ wot-th.com

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    จริงง๊ะ

War thunder หนุกกว่า

ง๊ะๆๆๆๆๆๆๆๆ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    Fury ผมอยากดูมาก น่าจะสนุกสุดๆ

รอคนที่ดูแล้วมารีวิวให้อ่าน ในหมวด Movie

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ในใจผมมีนี่ โหดสัดๆ ละ ใน RA2

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    แหม่เนียนน้ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    เล่น Warthunder ดีกว่าเยอะ ภาพงามกว่า ระบบดีกว่าเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    แอบเนียน 5555

ถ้ารถถัง WOT ดีกว่า War thunder นะสำหรับผม(แต่ภาพไม่ค่อยจะไหล = =)

War thunder นี่ ทั้งลื่นทั้งภาพสวย ละเครื่องบินก็สนุกด้วย(ส่วนโหมดรถถังผมว่าสนุกสู้ WOT ไม่ได้นะ ระบบฟิสิก นี่เทียบไม่ได้เลย)แต่ภาพนี่สวยจริง

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    เนียนโฆษณา -*-

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    เนียนดีนะครับ เเต่ยังไม่พอ

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    War thunder ดีกว่าเยอะ
    No comment !!

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    PANZER IV

Damage 999999999999

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 30th October 2014 เมื่อ 13:05

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    War thunder ดีกว่าเยอะเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    รถถังWOTดีกว่านะ War thunder ต้องโหมดเครื่องบินเท่านั้นโหมดรถถังเล่นยากไปหน่อย

ส่วนตัวผมว่าIS-2ของโซเวียตคับ คันนี้ใช้งานจริงในWW2ด้วย ปืน D25-T 122 mm gun นี้ผลิตมาเพื่อล่าTigerโดยเฉพาะ เกราะก็หนาแถมลาดแบบT-34 คล่องตัวด้วยอีก โหดสุดแล้วสำหรับรถถังในสงครามโลกครั้งที่2ที่เอามาใช้งานจริงๆ

ปล.ที่ญี่ปุ่นดูFuryมีแจกแฟ้ม Girl urn Panzer,Strike Witches,Kancolleด้วย เค้าอยากได้แฟ้มป่วยเรืออออ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 30th October 2014 เมื่อ 21:59

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    IS-2 นี้ ช้า มาก เจอ ตัว ไวๆ หน่อย ไม่มี แนว ป้อง กัน ดีๆ นี้ พัง ง่าย มากๆ เลย นะ
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    war thunder โหดฝ่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    ในเรื่องมันอวย พัธมิตร อยู่แล้วละครับ หนังสงครามที่มีเยอรมันนาซีจะดูเป็นตัวโกงตลอด.
    เรื่องรถถังสมัยใหม่ผมไม่รู้เลย แต่ถ้ารถถังในช่วงสงครามโลก ที่ยิ่งใหญ่ที่สุด คือ รถถังแพนเซอร์ 6 (Panzer VI) หรือ "ไทเกอร์" (Tiger) ของเยอรมัน ทั้งยังเป็นต้นที่สำคัญแบบของพวกรถถังในปัจจุบันอีกด้วย.
    Panzer VI หรือ Tiger เป็นรถถังที่ทั้งทหารรัสเซีย สหรัฐฯ อังกฤษและชาติสัมพันธมิตรอื่นๆ ต่างหวั่นเกรงในอานุภาพของมันเป็นอย่างมาก เพราะมีเกราะด้านหน้าหนาถึง 100 มิลลิเมตรและที่ป้อมปืนมีเกราะหนาถึง 120 มิลลิเมตรจึงยากที่ปืนใหญ่ต่อสู้รถถังของข้าศึกจะเจาะทะลุทะลวงได้ นอกจากเกราะที่หนามากแล้วรถถังไทเกอร์ยังติดตั้งปืนใหญ่ขนาด 88 มิลลิเมตรแบบ KwK 36 L56 พร้อมกระสุน 92 นัด (รถถังไทเกอร์บางรุ่นสามารถบรรทุกกระสุนได้ถึง 105 นัด) ซึ่งมีอานุภาพในการทำลายรถถังข้าศึกทุกชนิดได้ในขณะนั้น อีกทั้งปืนใหญ่ดังกล่าวยังมีความแม่นยำสูงมาก จากสถิติการทดสอบโดยกองทัพอังกฤษภายหลังสงครามพบว่า มันสามารถยิงเป้าหมายขนาดกว้าง 41เซนติเมตร ยาว 50 เซนติเมตร ในระยะ 1,100 เมตรได้อย่างแม่นยำ และมีสถิติบันทึกไว้ว่ารถถังไทเกอร์สามารถยิงทำลายรถถังข้าศึกได้ในระยะไกลถึง 4 กิโลเมตร อันเป็นการยิงทำลายโดยที่รถถังข้าศึกไม่มีโอกาสรู้ตัวก่อนเลย .
    อย่างไรก็ตามด้วยเหตุที่รถถังไทเกอร์มีเกราะหนามาก ส่งผลให้มันมีน้ำหนักสูงถึง62 ตัน จึงจำเป็นที่จะต้องมีสายพานที่กว้างถึง 725 มิลลิเมตรในการรับน้ำหนักตัวถังรถ และมีอุปสรรคค่อนข้างมากในการเคลื่อนที่ผ่านภูมิประเทศที่มีพื้นดินอ่อนนุ่ม รถถังไทเกอร์ทำความเร็วได้เพียง 38 กิโลเมตรต่อชั่วโมงและมีรัศมีทำการโดยการเติมน้ำมันเพียงครั้งเดียว 110-195 กิโลเมตร นอกจากนี้รถถังไทเกอร์ยังบริโภคน้ำมันอย่างมหาศาลรวมทั้งมีเทคโนโลยีในการผลิตที่ซับซ้อน ยุ่งยาก ใช้ทรัพยากรจำนวนมากในการผลิตแต่ละคัน ทำให้เยอรมันสามารถผลิตรถถังรุ่นนี้ได้เพียง 1,347 คันซึ่งน้อยเกินกว่าที่จะหยุดยั้งกองทัพรัสเซียและสัมพันธมิตร โดยเฉพาะเมื่อเทียบกับจำนวนรถถัง ที 34 ของรัสเซียที่ผลิตเป็นจำนวนถึง 58,000 คัน และรถถังเอ็ม 4 เชอร์แมนของสหรัฐฯ ที่ผลิตออกมาเป็นจำนวนกว่า 40,000 คันตลอดห้วงสงคราม.
    credit : พันเอก ศนิโรจน์ ธรรมยศ.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย allenkheel : 30th October 2014 เมื่อ 23:01

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ถ้าไม่นับเรื่องตัวตนนี่เลยครับ landkreuzer P.1000 ratte รถถังที่มีน้ำหนัก 1 ล้านกิโล
    เป็นโครงการลับของนาซีครับ มีแผนการสร้างด้วย แต่ดันงบไม่พอซะงั้น
    Signature Ver. 1.1 Beta 2

Tags for this Thread