ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    777
    ได้รับคำขอบคุณ: 119

อยากเล่นบอลเป็นคาบบ !!

ผมอยากจะฝึกแบบ Basic อะครับ พื้นที่ซ้อมพอมีอยู่ แต่ไม่ใหญ่มาก [ ค่อนข้างเล็กเลยทีเดียว ] คือสิ้งที่ผมอยากได้คือ เลี้ยงบอล ควบคุมให้มันอยู่กับเท้า และก็ เวลาเผชิญ 1-1 ผมอยากหลบได้อะครับ เคยแตะหลบ อยู่แต่มันต้องใช้แรงวิ่ง ซึ่งเพื่อนผมมันดึง จังหวะบอลหลอกไปหลอกมา มันก็หลบได้แล้ว แล้วก็เวลาจะพลิกตัวด้วยครับ

ผมอยากได้เทคนิคจากพวกคุณอ่าครับ ถ้าเป็นคลิปขอเป็นวิธีฝึกขั้นพื้นฐานไปเรื่อยๆนะ ผมจะพยายามให้เก่งเหมือนเพื่อนเขาบ้างงงงง

ส่วนตัวที่ทำได้ก็ แปลบอล เปิดบอลขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้างครับ

ขอบคุณมากคราบบ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    เบสิค

1. เล่นบ่อยๆ

2. ได้บอลแล้วใจเย็นๆ อย่าลนลาน นิ่งๆเข้าไว้

3. ฝึกเดาะบอลให้คล่องๆ ให้ได้เยอะที่สุด (อย่ามองว่าไร้สาระ มีผลมากกับการควบคุมบอล+การจับบอลแรก เวลาอยู่ในสนาม)

4. ฝึกยิงชนคานบ่อยๆ ถ้ามีโอกาส จะช่วยเรื่องการคอนโทรลบอล เวลาเปิดไกลๆ รึ ปั่นเพื่อยิง ได้แม่นขึ้น (หมายถึงเวลาซ้อมนะไม่ใช่อยู่ในสนาม)

แอดวานซ์

1. ได้บอลแล้วมองให้กว้างๆ ไม่ใช่หันทางไหนจ่ายทางนั้น

มองให้รอบๆ ก่อน ว่าตัวไหนควรจ่าย แล้วก็พยายามจ่ายบอลให้ถึง เพราะถ้าจ่ายเสีย โดนสวน ถึงเสียประตูได้

2. ดูบอลในทีวี หรือ คลิป บ่อยๆ มันจะทำให้เราซึมซับ วิธีการเล่นของนักเตะเหล่านั้นมา

เอาแค่นี้แหล่ะครับ ของแบบนี้ต้องใช้เวลาหลายปี ที่เหลือมันอยู่ที่แต่ละตัวบุคคลแล้ว ว่าจะเล่นออกมาสไตล์ไหน

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    เวลาเล่นอย่าก้มมองเท้ามองบอล ให้มองไปข้างหน้า เหมือน โรนัลโด้ ฝึกบ่อยๆจะชิยเองแล้วบอลจะไม่หนีเท้าเลยจะติดเท้าหนึบบ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    Blog Entries
    1
    ผมพยายามเลี้ยงบอลไม่ให้ห่างจากตัวเกิน1ช่วงคน แนะนำให้ซ้อมกับกำแพงครับจะทำให้เรารู้มุมรู้เหลี่ยมของบอล ส่วนเรื่องการแตะหลบรอท่านอื่นมาเสริมเพราะผมเล่นแบบบังบอลแล้วกระชาก-0-
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    777
    คห. 1 ขอบพระคุณมากครับเข้าใจหลายๆอย่างเยอะเลย

และก็ขอบคุณ คห.2 กับ 3 มากคราบ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    คาบหลังพัก หรือก่อนพักครับ ?

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    777
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    คาบหลังพัก หรือก่อนพักครับ ?
    ครับ ก็ได้ครับ จะได้ไมเป็นภาระของคุณกับผม ฮ่าๆ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    มั่นฝึกซ้อมให้เยอะๆครับทุกอย่างที่คุณอยากทำ ไม่มีอะไรได้มาง่ายๆโดยไม่ต้องลงมือทำ