ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,136
    Blog Entries
    1

Question จะจบ ม.6แล้ว จะเรียน มหาลัย vs สายอาชีพ ? แนะนำหน่อยๆๆ

ผมอยากเรียนสายอาชีพครับ
    เรียนกี่ปี
    มีสาขาอะไรบ้าง
    ใช้คะแนน gat pat ไหม

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    สายอาชีพถ้าหมายถึงปวส เรียน 2 ปีจ้า นอกนั้นรอคนอื่นมาตอบแต่อันที่จริงต้องดูว่า จขกท ต้องการทำงานอะไรมากกว่า แล้วเลือกเรียนให้ตรงกับงานที่เราจะทำ เรียนอะไรก็ดีหมดแหละครับอยู่ที่ว่าเราจะทำอะไรมากกว่า ^^

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    2
    แนะนำ ศูนย์ฝึกพาณิชนาวีย์ครับ http://www.mmtc.ac.th/

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,136
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zenesta อ่านกระทู้
    สายอาชีพถ้าหมายถึงปวส เรียน 2 ปีจ้า นอกนั้นรอคนอื่นมาตอบแต่อันที่จริงต้องดูว่า จขกท ต้องการทำงานอะไรมากกว่า แล้วเลือกเรียนให้ตรงกับงานที่เราจะทำ เรียนอะไรก็ดีหมดแหละครับอยู่ที่ว่าเราจะทำอะไรมากกว่า ^^
    อยากทำงานแบบเป็นหัวหน้าหรือคนคุม
    แบบการไฟฟ้า หรีอ โรงงานผลิตรถ และอื่นๆ

กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fank01234 อ่านกระทู้
    อยากทำงานแบบเป็นหัวหน้าหรือคนคุม
    แบบการไฟฟ้า หรีอ โรงงานผลิตรถ และอื่นๆ
    ถ้าแนวนี้วิศวกรรมเครื่องกล วิศวกรรมไฟฟ้า อยู่ที่ว่าเข้าได้หรือปล่าวเท่านั้นละครับ ^_^

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    เรียน ป.ตรี ก็ 4 ปีครับ

เรียน ปวส. ก็ 2 ปี และสามารถเอาเกรด ปวส ไปเทียบโอน ป.ตรี ได้ถ้าโอนได้เยอะจะเรียน ป.ตรี น้อยลงครับ

------------------------------------------------
    เรียน ปวส
    ข้อดี - ถ้าเรียน ปวส. สามารถหางานทำได้ด้วยนะครับ แล้วเรียน ป.ตรี รอบพิเศษเอาก็ได้
    ข้อเสีย - ถ้าเรียนแล้วเกรดน้อย จะโอนได้น้อยถ้าไปเรียนต่อ ป.ตรี อาจจะเรียนเยอะขึ้นทำให้เสียเวลาได้

เรียน ป.ตรี
    ข้อดี - เรียนทีเดียว 4 ปีไปเลย
    ข้อเสีย - หางานทำไม่ได้เพราะมีแค่วุฒิ ม.6 ถ้าจะทำก็คงได้พวกพาทไทม์

------------------------------------------------

ปล. อย่างผมเรียน ปวส.2 ปี แล้วไปเทียบโอน เรียน ป.ตรี ต่อ อีก 2 ปี แต่ดันติดโปรเจค เลยเรียนไป 2 ปี ครึ่ง (รวมแล้วผมเรียนไป 4 ปีครึ่ง)
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    มหาวิทยาลัยธัญบุรีเลย เพื่อนผมจบสายวิศวะ ตอนนี้ทำงานคุมงานอยู่ แต่ผมไม่ค่อยรู้ลายระเอียดมากนักนะ แต่เรียนแค่ 2 ปี ถ้าจบจาก ปวส. มาอะนะ ต่อมหาลัยที่รองรับสายอาชีวะ จะเรียนอีกแค่ 2 ปีเท่านั้น

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: