ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267

กลุ่มเพื่อน นิสัยตรงกันข้าม ปัญหาเกิด

เรื่องมันเกิดจากเหตุในกลุ่มเพื่อน คือเกิดการมีปากเสียงกันในกลุ่ม

แนะนำก่อน....ไอเพื่อนผมเนี้ยมันค่อนข้างเป็นคน เหมือนมั่นใจตัวเอง..เกิน คือจะเซทผมตั้ง บ้าถ่ายรูปเก็กหน้าหน้ามุมใช้360 หรือเอาง่ายๆก็แนวๆนี้ละ และก็มีสังคมคุยกับเขาไปทั่วรู้จักคนเยอะมาก แล้วก็เวลาพูดคุยก็จะแบบพูดจาให้มันมีหลักการเหตุผลตลอด เข้าข้างตัวเอง..เหมือนเอาตัวเองเป็นจุดเด่นตลอด เวลาเขาซื้อรองเท้าก็บอก เออเหมือนของกู ตัดผมมาก็บอก ทรงเดียวกะกู กูเคยตัด ซื้อกางเกงมาก็บอก ทรงเดียวกะกูใส่ตามทำไม คือไม่เข้าใจมิงเป็นไร เพื่อนคนอื่นยังบอกเลยว่า...มิงหลงตัวเองไปปะเนี้ย

แล้วผมดันเป็นคนตรงๆ นิ่งๆ เพื่อนก็คบเฉพาะที่รู้จักในกลุ่ม ไม่เซทผม เวลาถ่ายรูปก็ทำหน้าเฉยๆไม่ได้ใช้แอพปรับ แล้วเวลาฟังมันพูดทีไรก็รู้สึกว่าแบบ อย่างเวลามันพูดเรื่องมีกิ๊ก มันก็จะใช้เหตุผลไรมาเยอะแยะให้ดูดีและเข้าข้างตัวเอง คือสำหรับผมสุดท้ายมิงก็ผิดปะวะ ?? จะหาเหตุผลมาแก้ให้มันดูดีทำไม เวลาผมพูดเถียงมันไปเหมือนมันก็ไม่ค่อยจะพอใจ ที่คนอื่นเห็นด้วยกับมันแล้วผมดันไม่เห็นด้วย จากนิสัยเหมือนคนตรงกันข้ามเลยหละ ผมนี้คงจะเป็นด้านลบเลยละมั้ง

เรื่องมันมีอยู่ว่า ก็คุยกันแหย่กันเนี้ยแล้วพอมันโดนแซว เหมือนรับไม่ได้เลยจะหาเรื่องเปลี่ยนคนโยนมาที่ผม ตอนแรกๆก็แซวกันเรื่อง เฟสบุ๊ค ไลค์ภาพ บอกผมไลค์น้อย10-20คน ของพวกมันนี้50-80คน บอกว่าผมไม่มีคนคบ ผมก็บอกว่า ไลค์นี่มันสำคัญขนาดนั้นเลยเหรอวะ เพื่อนกูมีแค่130คนรับแต่คนรู้จัก ดูพวกมิง1000กว่าคน มีแต่หญิงที่มิงไปไลค์เขาก่อนทั้งนั้นอะ พวกเพื่อนก็เออใช่ๆมันพูดถูก มิงอะแหละๆๆ เหมือนพอมันเอาเรื่องนี้ไม่ได้มันก็เริ่มออกอาการ พูดจี้แต่เรื่องผม ว่าไม่มีคนคบ ไม่เอาใคร สู้มันไม่ได้ คนรู้จักเยอะแยะ เหมือนจะเปรียบเทียบให้ตัวเองสูงอะแล้วก็ เริ่มมาจี้ให้ผมกลายเป็นตัวตลกของเลย ผมเริ่มงงๆละว่ามิงเป็นไรเนี้ย เลยพูดไปตรงๆแบบ กูถามหน่อย มิงมีเพื่อนเยอะแยะแล้วยังไงวะเวลามีปัญหาเขามาช่วยมิงเปล่า มิงรู้จักทั้งมอ มีเพื่อนในเฟสเป็นพันคน แล้วตอนโดนส้นตรีนกูไม่เห็นมีใครมาช่วย โถ่ไอควายวิ่งมาหากู แล้วบอกกูไม่มีคนคบ มิงรู้ได้ไง มิงอยู่กับกู24ชั่วโมงเหรอ หรือกูต้องโพสเฟสคุยกันให้คนอื่นเห็นเหรอวะ คือกูคุยกับเพื่อนในแชทนี่ไม่ได้?? ทำไมต้องให้คนอื่นเห็นวะ แล้วอย่างไปเที่ยวกินเหล้า กินข้าว ดูหนัง คือกูต้องแท็กสถานที่ หรือต้องถ่ายรูป แบบมิงด้วยปะ มิงกลัวเขาไม่รู้เหรอวะ ?? มิงเชื่อกูเหอะ แล้วเรื่องเฟสมันไร้สาระ เรื่องสังคม มิงดูคนที่ภายนอกไม่ได้หรอกวะ พอผมพูดจบก็มีเพื่อนคนอื่นมาห้ามบอกเออ พวกมิงใจเย็นๆกันดิวะ แล้วก็เลยแยกย้ายกันไปนั่งคนละที่เหมือนมันเขินมั้งเรียกคนอื่นเขาใหญ่เลย

คนเรานิสัยมันแตกต่างกัน เราไม่รู้จักเขาดีพอ เราไม่สามารถต่อว่าเขาได้หรอกครับ ระบายๆ โล่งๆ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    จขกท แม้งโครตเหมือนผมทุกประการเลยหว่ะ เป็นผมของทำเป็นไม่สนใจไม่ต้องแสดงออกว่าเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย ไม่ไหวจริงๆก็เลิกคบไปเห๊อะ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    รู้สึก จขกท ปัญหาชีวิตแยะจังเลยครับตั้งแต่เรื่องปู้และและอีกหลายๆเรื่องที่โพส ก็นะค่อยๆเป็นค่อยๆไปละชีวิต ชีวิตก็แบบนี้ละปัญหาเข้ามาไม่เว้นแต่ละวัน

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ผมกะเป็นนะ นิสัย นิ่งๆ แต่ชอบพูดแทงใจดำไปเลย

ถ้าเป็นผมนะ จะบอกเลย "เรื่องของเ-ิง กุยังไม่ยุ่งเลย ไอสั- เรื่องของกุ เ-ิงจะมายุ่งไมวะ

กุกำลังรู้ว่า เ-ิงเป็นคนขี้ เ-ื่อก นะนิ"

ปล. อย่าไปยุ่ง เลยครับคนแบบนี้ บอกไปเลย "ถ้ามีเพื่อน แบบเ-ิง กุขออยู่คนเดียวดีกว่า"

โทษทีครับจัดเต็ม ให้มันรู้สะบ้างเพื่อนไม่ใช้แฟนจะมาจำผิดทำไม !!!

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    คนเหมือนกันถึงจะเป็นเพื่อนกันได้ ไม่เคยได้ยินคำนี้หรอครับ ตรงและถูกต้องที่สุด
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kira002 อ่านกระทู้
    ผมกะเป็นนะ นิสัย นิ่งๆ แต่ชอบพูดแทงใจดำไปเลย

ถ้าเป็นผมนะ จะบอกเลย "เรื่องของเ-ิง กุยังไม่ยุ่งเลย ไอสั- เรื่องของกุ เ-ิงจะมายุ่งไมวะ

กุกำลังรู้ว่า เ-ิงเป็นคนขี้ เ-ื่อก นะนิ"

ปล. อย่าไปยุ่ง เลยครับคนแบบนี้ บอกไปเลย "ถ้ามีเพื่อน แบบเ-ิง กุขออยู่คนเดียวดีกว่า"

โทษทีครับจัดเต็ม ให้มันรู้สะบ้างเพื่อนไม่ใช้แฟนจะมาจำผิดทำไม !!!
    อ่อเป็นแฟนกันแล้วยังจำผิดอีกหรอ ตรรกะอะไรเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    รู้สึก จขกท ปัญหาชีวิตแยะจังเลยครับตั้งแต่เรื่องปู้และและอีกหลายๆเรื่องที่โพส ก็นะค่อยๆเป็นค่อยๆไปละชีวิต ชีวิตก็แบบนี้ละปัญหาเข้ามาไม่เว้นแต่ละวัน
    เห้ย ทำไมผมรู้สึกแบบ ดีใจจริงๆนะ แบบตอนนั้นผมมีปัญหา ผมก็ตั้งเพื่อระบาย ไม่ได้คิดว่าจะมีใครสนใจ แต่ดันมีคนจำได้แสดงว่าต้องใส่ใจ เรื่องผมมากเลย ขอบคุณครับ ^^