ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    777
    ได้รับคำขอบคุณ: 119

ผมอายุ 16 อยากเป็นนักฟุตบอลครับ

โดยส่วนตัวเป็นคนเล่นไม่ค่อยเก่ง แต่ใจผมกลับชอบมันมากเลย อยากจะเล่นเป็นอย่างคนอื่นเขาบ้าง ผมก็เลยไปเล่นกับเพื่อนผม ซึ่งมันเก่งมาก เลี้ยงลากหลบ มันทำได้หมด ผมเล่นได้เป็นเดือนละ ทีนี้ ด้วยความที่ผมอายุ 16 ผมอยากจะถามว่า พอจะเป็นนักฟุตบอลได้ปะครับ ขอเป็นอาชีพไปเลย [ ไม่รู้ว่าฝันรึเปล่า ฮ่าๆ ] คุณพ่อผมเขาบอกว่า "หนูอายุเยอะแล้ว ถ้าหนูอยากเป็นหนูต้องเล่นตั้งแต่ 5-6 ควบ " ผมก็เลยนึกขึ้นว่าเพลงบางเพลงที่มันปลูกใจ เพลง " ความเชื่อ " เนื้อเพลงมันบอกอยู่ ผมก็เลยอยากถามว่า ถ้าผมจะเดินตามเส้นทางนี้ผมควรทำไงดีครับ ผมเคยไปสมัครเข้าสมัคร ที่ซ้อมมันไกลมากผมเลยไปได้แค่วันเดียว ถ้าผมจะกลับไปไม่รู้เขาจะยังรับอยู่ไหม

รบกวนแนะนำผมทีครับ ผมอยากไปทางนี้จริงๆ ....ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ตื่นดิครับ รอไร
    " Gamer4Life Collection "
    1- Click to my Center

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ได้อยู่แล้วครับ อย่างแรกเลยไต่เต้าครับ เริ่มจากนักบอลโรงเรียน ซ้อมและซ้อมอย่างเดียว พยายามหาคนที่เล่นฟุตบอลบ่อยๆไม่ว่าจะเป็นที่ใต้ทางด่วนหรือที่สนามหญ้าเทียม คบหาแล้วจัดทีมลงแข่งเป็นเหมือนพวกนักบอลเดินสายให้ได้ก่อนถึงจะมีโอกาสไปคัดเลือกตามสโมสรถ้าไม่มีโอกาศเป็นนักบอลโรงเรียนน่ะเพราะดูจากสิ่งที่คุณพูดมาแล้วมันดูเหมือนมันจะเป็นกันง่ายๆก็ดีสิ แต่ทำกันจริงๆแล้วน้อยคนที่ประสบความสำเร็จจริงๆเพราะอุปสรรคมีเยอะมากบนโลกแห่งความเป็นจริง ระบบของคนไทยยังมีอยู่เหมือนเดิมคือเส้นสายและประจบสอพอ ง่ายๆคุณลองไปหาประวัตของ ดัสกร ทองเหลา มาอ่านดูเผื่อจะได้เกิดเป็นแรงบันดาลใจ จากเด็กวัดไปสูงถึงซุปเปอร์สตาร์ ถ้าถามจากคนที่ดูบอลไทยจริงๆจะรู้ว่าเค้าเก่งจริงไม่ได้ขี่แอ็กหรือขี่เก๊กหรอกมันเป็นท่าทางเวลาอยู่ในสนามกล้าที่จะเล่นและก็กล้าที่จะโดนด่าเมื่อเล่นพลาด ตอนนี้เระบอลไทยเดิมมาถูกทางแล้วถ้าคุณอยากจะเป็นนักบอลจริงๆ ก็ลองไปหาครอสสอนบอลหรือพวกที่เป็นอะคาเดมี่อาครับ ลองดูถ้าคิดว่าใจของคุณชอบมันจริงๆ นักบอลระดับโลกไม่ได้เรียนจบปริณญาเหมือนประเทศเราน่ะครับพวกนิโกก็เหมือนกัน เลือกที่จะเดินแล้วต้องเดินให้ถึงที่สุดครับ อย่าท้อ อย่าใจอ่อน หวังว่าจะช่วยให้คุณนั้นเดินไปสู่ฝันของคุณให้ได้น่ะครับไม่มากก็น้อย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    สมัครเข้าเป็นตัวแทนโรงเรียนให้ได้ก่อน

ค่อยว่ากันครับ

ถ้าไม่ได้ตัวแทนโรงเรียนแปลว่าความสามารถเรายังไม่ถึง

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    ไปเรียนมวยไทยซัก6เดือนก่อนครับ