ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460

แชร์ความรู้สึกหลังเล่น call of duty advanced warfare หน่อยครับ

สำหรับผม รู้สึกเหมือนโดนหลอกจจากตัวอย่างเกมเลย คือกราฟฟิคที่คิดว่าจะเทพ กลับโดนหลอก สวยอยู่แค่ตอนฉากคั่น กับคัทซีน เล่นจริงๆรู้สึกไม่สมจริงดลย สิ่งแวดล้อมต่างๆ

ที่พัฒนาขึ้นอย่างชัดเจนเห็นจะเป็นเรื่องของแสงอย่างเดียว ที่สวยขึ้น

เกมเพลย์ เรื่อยๆไม่มีอะไรเดินๆยิงๆ ไม่มีอะไรน่าตื่นเต้น ยิ่งตอนต้องเดินตามนี่น่าเบื่อมากกก โคตระนานเลย

เมื่อก่อนสมัย mw2 3 นี่ผมติดงอมเลยนะ รู้สึกเป็นเกมยิงที่ภาพสวยมากเกมก็สนุกเวอร์ ตั้งแต่ BF3 ออก จนตอนนี้ BF4 ที่ออกมาชาตินึงแล้ว แต่เปิดเข้าไปเล่นเมื่อไหร่ก็ยังสนุกอยู่ด้วยกราฟฟิคที่มันเพลินตาเสียเหลือเกิน

ส่วน cod สงสัยวันนี้ได้กลับไปลบเกมทิ้งแหงๆ ขนาดใหญ่แบบ เอิ่ม จะใหญ่ทำไมขนาดนั้น กราฟฟิคก็ง่อยๆ

เสียงปืนเทียบสองเกมก็ไม่ต้องพูดถึง คนละชั้นเลย

เพื่อนๆรู้สึกไงกันมั่งครับ

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    ผมว่าเนื้อเรื่องมันจิกกัดแนวคิดทางการเมืองของอเมริกาอยู่นะ
    แต่เกมเพลย์ก็ดูน่าเบื่อๆ ไม่ค่อยตื่นเต้น ส่วนตัวไม่ค่อบชอบแนวหุ่นยนต์ อนาคตเท่าไหร่
    สมัยภาคสงครามโลก cod4 mw2 3 ยังน่าตื่นเต้น น่าติดตาม เข้มข้นกว่าเยอะเลย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    จำนวนศัตรูก็เยอะจนตลก มากันสามสี่คน ฆ่าไปด่านละ 60-70 วิ่งออกมากันหยั่งก๊ะมด - -"

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    โหลดเถื่อนมาเล่นแล้ว
    1.ภาพสวยจังเลย ขนาดคัดซีน ที่เป็น real time แต่พอเล่น ทำไมพี่ตัด effect ออกไปแบบนั้น เสียเส้นเลย
    เอา motionblur ออกเนี่ยนะ คิดได้ไง ทั้งๆที่คัดซีนยังมีเลย ผมกำลังไล่หาวิธีเปิดในเกมอยู่ หน้าคนสุดยอดมากๆ มีรอยย่นด้วย
    ฉากแอคชั่นต่างๆสุดยอด สะใจมากๆ ตอนปีนตึกงี้ หรือฉาก บนหลังคารถงี้ ทำเอาตะลึงไปเลย
    2.เสียงห่วยแตกเหมือนเดิมไม่รู้ทำไมไม่พัฒนาสักที่ เสียงเหมือนกลองเลย
    3.ก็ยังได้อารมณ์ COD อยู่ดี ถึงภาพจะพัฒนาไปมากก็เหอะ
    4.ตอนนี้ลบไปแล้ว เล่นได้ 41.52 นาที เนื้อเรื่องก็น่าจะดีอ่ะนะ เพราะตอนเกริ่นๆก็อลังดี
    5.คอย AC:U ก่อน ซื้อ AC4:BF มา เล่นได้ 23% เอง เกมหน้าเบื่อเหมือนกัน เนื้อเรื่องก็งั้นๆ ตอนโหลดเถื่อนมาเล่น เห็นน่าจะเล่นได้ไกล
    ซื้อมาเล่นจริงๆก็ออกแนวเเสียดายตังค์ ดีว่าซื้อมาตอนลด เมื่อกลางปี กะลบแล้วโหลดเถื่อน AC:U มาลอง
    ปล.1.ลืมเรื่อง ความโง่ของ ai อีก อย่าง
    ปล.2.โหลดเข้าเกมนานจังมีใครเป็นบ้าง ค้างหน้าโหลดนานแต่เครื่องไม่ได้โหลดนะ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    มีฉากนึงในเกมที่ผมเห็นปืนสมัยสงครามโลกอะครับ ไม่แน่ใจว่าจะเป็น Easter Egg หรือเปล่า
    หรือจะเป็นการบอกใบ้มั้ยอันนี้ไม่ทราบว่าจะได้เล่นภาค World at war 2 *-*

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    cinematic กระตุก ฉึกๆๆๆๆ (GTX 650 TI ram 8 gb )

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~Sleeping With Sirens~
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,014
    ผมชอบภาคนี้นะะรู้สึกสนุกกับ exo มาก 55

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    จากเล่นแท้
    ภาคนี้ชูเนื้อเรื่องครับ อย่างกะดูหนัง โนแลน "ประชาธิปไตย" คือตัวแปล
    เกมเพล แตกต่างจากภาคอื่นๆ เพราะของเล่นเยอะ แต่เกมอืดไปหน่อยถ้าเทียบกับ MW 1 2 3
    เสียงระเบิดสุดยอดมาก เอฟเฟคต่างๆละเอียดอ่อน เสียงปืนผมว่า นี่แหละสุดยอดและ กราฟฟิก สวยงามมาก ถึงจะไม่สุดก็เถอะ

จุดแข็งคือ Multi ครับ มันทั้งสนุก ทั้งหาห้องง่าย ของเล่นก็เยอะ เกมเพลก็มัน อ้อ อีกอย่างคือ ความสมดุลกว่าภาคอื่นๆมากครับ กากๆอย่างผมยัง kill ได้กลางๆกลุ่มเลย 5555

โหมด EXO servival ก็เจ๋งเหมือนเป็นโห,ดซ้อมมือใน Multi เล่นได้เพลินๆ แถมมีภารกิจด้วย

โดยรวมคุ้มค่ามากๆ 8/10 ตัดคะแนน เกมเพลเอื่อยๆ กับ กราฟฟิกที่ไม่สุดอย่างที่คิด เพราะบางจุดยังหยาบๆอยู่

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    ผมชอบนะภาพสวยแต่ ระบบไม่ค่อยอิสระสักเท่าไหร่

ปล. COD ทุกภาคผมอ๊วกตลอด พยายามอดทนเล่นวันละด่าน

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    เอิ่ม ไม่มีไครมีปัญหา คัทซีน กระตุก เลยเหรอ ครับ

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ออ ตกลงภาคนี้ไม่สนุกหรอครับ ทำไงดีละ เวรกรรมซื้อไปแล้ว
    [IMG][/IMG]

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ต้องลองเองครับ แต่ผมชอบมาก ชอบกว่าทุกๆภาคเลยเหมือนกับ Watchdogs ที่คนเกลียดนักหนา ผมอย่างชอบเลย

กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thetopzrr อ่านกระทู้
    เอิ่ม ไม่มีไครมีปัญหา คัทซีน กระตุก เลยเหรอ ครับ
    คัดซันกระตุกมันก็มีธีแก้กันนะครับ แต่จะแลกมากด้วยการโหลดแมพนานขึ้น มีให้ปรับในออฟชั้นเลย

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    อันนนี้สำหรับผมน่ะครับ พึ่งเล่นไป2 ชั่วโมง(โหลดเถื่อนมาน่ะ)
    -เนื้อเรื่องทำได้ตื่นเต้นได้อารมณ์ดีน่ะครับ
    -กราฟฟิคผมว่าดีขึ้นอยู่นะสวยงามดี ลื่นกว่าภาคก่อน
    -โหมดมัลติสนุกรวดเร็วเหมือนภาคก่อนๆ คล้ายๆเดิม แต่มีลูกเล่นเพิ่มมานิดหน่อย หลุดง่าย (เล่นบน PS4 นะครับ)
    -อาวุธโกงๆไปหน่อยปืน 2 กระบอกกับระเบิดอีกนิดฆ่าทหารทั่งกองร้อย - _ -
    -กินสเป็คพอๆกับภาคที่แล้ว - -

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    เล่นไปจนจบเเละส่วนตัวก็สนุกดี ตอนเเรกๆก็งงๆไปๆมาๆโดดไปมาจับทาง เข้าที่กํ่าบังเเละทั่ซะใจสุดคือชกศัตรูตกจากที่สูงไม่ก็ชกใหัเจอรถชนตาย
    หักมุมหลายๆฉาก
    เเต่รู้สึกมันจํากัดความสามารถไปหน่อย อยากให้มีระบบ load out บ้าง
    ความสามารถชุดน่าจะใส่เพิ่มเองได้บ้าง
    ภาพสวยใช้ได้เลย ภาพนี่ไร้คําบรรยายสวยมากๆ
    ผมว่าฟังเนื้อเรื่องไปก็สนุกดีนะครับ อลังการมาก
    เเต่ไอ้เราก็นึกจะได้ขับ HoverBikes หลายๆด่านสักหน่อย
    สรุปเกมดีครับเล่นลื่นมาก ตัวเกมถ้าเริ่มกะจังหวะถูกตัวอย่างใช้ sonic boom ให้ศัตรูมึนเเล้วเข้าชาร์จด้วยหมัดเเละ shotgun
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wriy9oN อ่านกระทู้
    จากเล่นแท้
    ภาคนี้ชูเนื้อเรื่องครับ อย่างกะดูหนัง โนแลน "ประชาธิปไตย" คือตัวแปล
    เกมเพล แตกต่างจากภาคอื่นๆ เพราะของเล่นเยอะ แต่เกมอืดไปหน่อยถ้าเทียบกับ MW 1 2 3
    เสียงระเบิดสุดยอดมาก เอฟเฟคต่างๆละเอียดอ่อน เสียงปืนผมว่า นี่แหละสุดยอดและ กราฟฟิก สวยงามมาก ถึงจะไม่สุดก็เถอะ

จุดแข็งคือ Multi ครับ มันทั้งสนุก ทั้งหาห้องง่าย ของเล่นก็เยอะ เกมเพลก็มัน อ้อ อีกอย่างคือ ความสมดุลกว่าภาคอื่นๆมากครับ กากๆอย่างผมยัง kill ได้กลางๆกลุ่มเลย 5555

โหมด EXO servival ก็เจ๋งเหมือนเป็นโห,ดซ้อมมือใน Multi เล่นได้เพลินๆ แถมมีภารกิจด้วย

โดยรวมคุ้มค่ามากๆ 8/10 ตัดคะแนน เกมเพลเอื่อยๆ กับ กราฟฟิกที่ไม่สุดอย่างที่คิด เพราะบางจุดยังหยาบๆอยู่
    โหมด Multi ปิงเยอะไหมครับ และมี เซิพโซน Asia ไหมครับ กลัวเป็นแบบ COD-Bo2 เซิฟญี่ปุ่น ปิง 150+

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    มันมากกคกรับภาพสวย***ๆๆอัดสุดเนื้อเรื่องเยีย่มมม ดีกว่าภาคที่เเล้วโข อินมากกับเนื้อเรื่อง

[IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ake05857 : 11th November 2014 เมื่อ 00:14

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    สเปคคอมผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ake05857 : 11th November 2014 เมื่อ 00:13

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    ผมเล่นวันละนิดละหน่อย .....สัมผัสแรกก็รู้ได้เลยว่ามันเยี่ยมกว่าภาคก่อนมาก(ความเห็นส่วนตัว)
    ภาคนี้ใช้จอยเล่นได้ดีมากๆ นอนเล่นสบายเลย ....เกมเพลมันทำได้อลังการจริงๆ อึ้งเลยครับ

▂▃ Live Forever ♪ ▃▂
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 292
    ในส่วนของเนื้อเรื่องผมว่าดีนะครับ ถ้ามองในมุมมองของเกมส์ที่พยายามจะสื่อ

"อำนาจเปลี่ยนแปลงทุกสิ่งได้" แต่ "อำนาจก็สามารถกลับมาทำร้ายเราได้" เช่นกัน

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    สนุกดีนะ เนื้อเรื่องมันส์ดีเหมือนนั่งดูหนัง ไม่รู้ว่าจะทำเป็นไตรภาคแบบ Modern Warfare หรือเปล่านะ (ถ้ายอดขายดีคงทำ)
    แต่ก็มีจุดขัดหน่อยๆคือ ฉากคัตซีน ไม่กระตุกหรอก แต่เสียงไม่ตรงกะภาพนี่สิ อันนี้น่าหงุดหงิดเลย อีกอย่างนึงคือ
    เวลากดปุ่มทิศทางเดียวกัน 2 ครั้ง มันชอบใช้บูส ทำให้เสียจังหวะไป กำลังหลบกระสุนอยู่ เผลอกดปุ่ม 2 ครั้ง พุ่งออกมาโดนยิงตายซะงั้น

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    สนุกดีนะครับ
    อ่านหา.... หรอ จุฟๆ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850
    ทุกอย่าางดีหมด แต่จบไม่สมเหตุสมผลครับ ทำไม IRON ไป kill เราทั้งๆที่มีโอกาส แถมยังไม่พอ ตอนจบมันยึดปืนเราไปด้วย แต่ไม่ยิงเรา แล้วเราก้วิ่งไล่ แล้วกระโดด
    ใส่ จะตกตึก ตัวเอกตัดแขนตนเอง iron ตกไปตาย

**มันมีปืน ทำไมไม่หันมายิงเราครับ***
    อารมณ์เหมือนหนังไทยเลย ตอนจบ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ภาพไม่สวย VGA ไม่เทพพอหรือป่าวครับ

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    สำหรับผมสนุกดีนะมันส์ดี ชอบเสียงภาคนี้ มันตึ้บดี ถ้าเทียบกับภาคเก่าๆ
    คัตซีน ผมไม่กระตุกเลยนะ แต่เสียงกับปาก ไม่ตรงกัน
    ตรงกันเฉพาะตอน เข้าเกมแล้วเล่นด่านแรก แต่พอโหลดเข้าด่านต่อไปจะไม่ตรง

จนตอนนี้ก็ยังเล่นอยู่ สนุกดี สำหรับผม
    ของผม 560 Ti > RaM 8GB > CpU i7 2600
    ปรับ Hight ~ Medium บางอันก็ปิดไปเลย เล่นได้ ลื่นๆ มีกระตุกแค่ด่านตอนที่ไปล่า Hades ช่วงแรกๆ นอกนนั้น ก็ลื่นไหล
    FPS 40+-