ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 25

เพราะ nexgen หรอครับ

ผมอยากรู้ ว่าทำไมเกมส์ไหม่ๆ อย่าง CALL OF DUTY : ADVANCED WARFARE หรือ ASSASSIN'S CREED : UNITY - GOLD EDITION
    ภาพมันแตกต่างจาก ภาคก่อนมากๆเลย ภาพชัดเจนมาก มันเป็นเพราะ nexgen หรือครับ แล้วเจ้า nexgen นี้มันทำได้ทุกค่ายใช้ไหมครับ

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    มันคือ เอนจิ้นใหม่ครับ เนกเจนคือสิ่งที่บ่งบอกว่า มันก้าวข้ามไปอีกเจนนึงแล้ว เพราะงั้นค่ายต่างจึงจำเป็นต้องสร้างเอนจิ้นใหม่ ๆ ขึ้นมา ที่มีรายละเอียดมากขึ้น สังเกตุได้ เกมยูบิซอฟ สมัย ps3 ต้นไม้ ใบไม้จะเป็นแผ่น ๆ ใช้วิธีหลอกตาเอา พอมาภาคใหม่ มาเป็นพุ่ม ๆ เลย ใบไม้แต่ละใบ แยกส่วนกัน ดังนั้น เครื่องเกมรุ่นเก่าไม่สามารถรับความละเอียดแบบนั้นได้ ความชัดเจนต้องมีมากเพื่อรองรับ 4k ต่อไป ซึ่งตอนนี้อาจจะยังไปไม่สุด ผมคิดว่า ff15 ตอนนี้ภาพสวยสุด คิดว่าต่อไป ถ้ามี ps5 กราฟิค เกมทั่ว ๆ ต้องเท่าระดับ ff15 ตอนนี้

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    เพราะเอนจิน เพราะเทคโนโลยี ที่ใหม่ขึ้นนี้และครับ
    Nextgen จิงๆมันคือการพัฒนาปรับปรุง ในด้านกราฟฟิค เกมเพลย์ และด้านอื่น ที่แตกต่างหรือดีขึ้นกว่ายุคก่อนจึงเรียกว่าเน็คเจน
    มันคือชื่อเรียกของระบบการเล่นเกมในยุคใหม่นี้และครับ เดี่ยวพอ PS5 มาก็คงเรียก Nextgen อีกและมั้งครับ

งงมั้ยฮะ ผมก็งง...รอท่านต่อไป

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ไม่ใช่เพราะ Next Gen ครับ

แต่เป็นเพราะแก๊สโซฮอล์

ค่ายไหนก็มีครับ แก๊สโซฮอล์ ค่ายฟ้า เขียว เหลือง แดง มีเหมือนกันหมดครับ

// เผ่น

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    ถ้าจะถามว่า ac unity กระตุก เป็นที่ next gen ใหม ตอบเลย เป็นที่ ubisoft ..

ผู้บันทึกประวัติศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    Next-gen คือชื่อเรียกเล่นๆเฉย มันคือ Generation ใหม่ ของเทคโนโลยีต่างๆ ตอนนี้ถ้าอิงจาก console ก็เป็น gen ที่ 3 (Ps 1,2 3 4 ) (xBOX 360 one ) ประมาณนี้มั้ง
    current-gen ตอนนี้ก็ PS3 XBOX360 ประมาณนี้ ส่วน PC มันก็อัพเดตตลอดเวลา //แทบจะทุกเดือนได้มั้ง

พอถึง gen ใหม่ๆ ออกมา เทคโนโลยีก็สูงขึ้น ดีขึ้น จะให้ดันทุรังเอาเทคโนโลยีเก่ามาหากินกับของใหม่ เอา engine เก่าๆ มา มันก็ทำได้นะ แต่การแข่งขันมันสูงขึ้น แข่งกราฟฟิก รายละเอียด
    พอมีเทคโนโลยีใหม่ๆ ที่สามารถทำได้ ก็เลยพากันจัดหนัก เข็นกันออกมาเรื่อยๆ ชนิดที่ว่าของเก่า อย่าง PS3 ที่ว่าแน่ //ในเจ็นเก่า ถึงกับหมองไปเลย

PC ไม่ต้องน้อยใจหรอกครับ ท่านสามารถทำได้ดีกว่า console อยู่แล้ว //ถ้างบถึง และมีคนทำให้เล่น 555+

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thetopzrr อ่านกระทู้
    ถ้าจะถามว่า ac unity กระตุก เป็นที่ next gen ใหม ตอบเลย เป็นที่ ubisoft ..
    หรือเป็นที่เสปคเครื่องท่านครับ - -"

ของผมไม่มีกระตุกเลยนะ

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    หรือเป็นที่เสปคเครื่องท่านครับ - -"

ของผมไม่มีกระตุกเลยนะ
    555 เสปคผมอะเหละครับ gtx 650 ti ram 8 กิก แต่ปรับ low fps ก็ไม่น่าจะอยู่ที่ 12 เวอร์ ขนาดนั้น บวกกับผมไปเห็นเม้นฝรั่งบ่นกันเต็ม แถม ignโพสคลิบ ps4 ยังกระตุกเลย ผมว่า เกมก็น่าจะมีส่วนอยู่มากพอเหมือนกัน รอแพทกันต่อปาย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ไปดูมา เจอคลิปใน ps4 กระตุกแบบทุเรสๆเหมือนกัน

อาจจะเป็นสงครามสีการ์ดรึเปล่า เพราะ ps4 เค้าสีแดง แต่เกมนี้เป็นสีเขียว ฮ่าๆๆ

ส่วนเรื่องกระตุกต้องยอมรับครับ ว่าตัวเกมทำมาโหดจริงๆ ภาพสวยสมคำว่า NEXT GEN จริงๆ

แม้แต่ LOW ก็แทบไม่ต่างอะไรกับ Ultra เลยด้วยซ็ำ จะมีแค่ดีเทลตามวัตถุต่างๆที่จะเบลอๆไปบ้าง

แต่โดยรวม ภาพยังสวยอยู่ เอาง่ายๆคือ ปรับต่ำสุดภาพมันไม่ได้ห่วยไปเลยอะครับ เป็นเหตุผลว่าทำไมยังกระตุกอยู่

เพราะบางเกม ปรับสูงสุด กับ ต่ำสุด มันต่างกันราวฟ้าเหวเลย ถ้าท่านอยากเล่นจริงๆ ก็ลดความละเอียดจอลงอีกครับ

(แต่ถ้าลำบากขนาดนั้นผมว่าไม่น่าเล่นแล้วแหล่ะ เพราะเอาจริงๆ เกมเพลย์ ผมว่าไม่ได้สนุกอะไรเท่าไหร่

ที่เกมนี้มันน่าเล่นในสายตาผมเพราะกราฟฟิคล้วนๆ)

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ถามคนที่เล่น AC Unity ใน PC หน่อย ฉากโบสถ์ นี่กระตุกกันไหมเวลาปีนแถวๆ กระจกน่ะตอนนี้ออกจากคุกมาได้แล้วน่ะ

ผมไปดูกี่เจ้าๆ ที่เล่นใน PS4 เป็นเหมือนกันหมด เฟรมหล่นซะเห็นภาพเป็นเฟรมต่อเฟรมเลย
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    ถามคนที่เล่น AC Unity ใน PC หน่อย ฉากโบสถ์ นี่กระตุกกันไหมเวลาปีนแถวๆ กระจกน่ะตอนนี้ออกจากคุกมาได้แล้วน่ะ

ผมไปดูกี่เจ้าๆ ที่เล่นใน PS4 เป็นเหมือนกันหมด เฟรมหล่นซะเห็นภาพเป็นเฟรมต่อเฟรมเลย
    พูดแล้วช้ำ เมื่อวานผมเล่นไปถึงตอนเข้าคุุกแหล่ะครับ

แต่แครคยังไม่สมบูรณ์ เข้าเกมอีกรอบ เซฟเสีย วันนี้ต้องไปโขมยแอปเปิ้ลใหม่อีกแล้ว T T

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    พูดแล้วช้ำ เมื่อวานผมเล่นไปถึงตอนเข้าคุุกแหล่ะครับ

แต่แครคยังไม่สมบูรณ์ เข้าเกมอีกรอบ เซฟเสีย วันนี้ต้องไปโขมยแอปเปิ้ลใหม่อีกแล้ว T T
    อ้าวกำ เห็นว่า Crack V4 มาแล้วนิ ยังแก้ปัญหาเรื่องเซฟไม่ได้อีกหรอ
    แต่ส่วนตัวภาคนี้คงต้องขอลา คอมสู้ไม่ไหวแล้ว ฮาๆๆ
    ไว้ค่อยไปตามดูตำนานรักของอ้ายอาร์โนในยูทูปอีกทีล่ะกัน

จะจัดแท้เกมนี้นี่คิดหนักเลย ซื้อมาแล้วเล่นไม่ได้เนี้ย
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    Blog Entries
    12
    ผมรอเกมออกมาสัก 2 - 3 เดือนก่อนค่อยแล่น เพราะไม่อยากเสียอารมณ์ กับปัญหาจุกจิก ที่เกมยังทำไม่เสร็จ GTA V ก็คงรอแบบเดียวกัน