ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ROCKUNG อ่านกระทู้
    เอาแบบ คร่าวๆนะครับ ผมเล่นไปได้3 ชม.

- เกมส์เป็น open world แมพจะเลือกจาก wold map เพื่อเข้าไปสู่แมพย่อย (แมพย่อยเป็นเมืองๆนึงเสกลใหญ่อยู่)
    - ใน 1 แมพมีเควสย่อยให้ทำเยอะมาก ต้องทำเควสย่อยเพื่อสะสม power เพื่อให้ทำเควสหลักต่อได้
    - ตัวละครปรับหน้าได้ละเอียดมากขึ้นมาก
    - คลาสอาชีพจะมี 5 แบบ โรคมีคู่ โรคธนู นักดาบสองมือ นักดาบโล้ นักเวทย์
    - คลาส 2 มี 9 คลาส (จำได้ 2 คลาส assassin necromancer) การที่จะได้คลาส 2 ต้องทำเควสของผู้ร่วมทาง ถึงจะได้มา
    - status ไม่มีให้อัพ (หรือผมอาจจะอยู่แค่เมืองแรก) ใช้การปลดล๊อค status จากสกิลเอา
    - เกราะจะไม่มี ส่วน แขน ขา จะมาเป็นชุดๆเดียว แต่จะมีหมวกที่แยกออกมา คือมีหมวก กับชุด และมี เข็มขัด แหวน สร้อย (พวกเครื่องประดับไม่โชว์)
    - ในแมพย่อยจะมีสัญลักษณ์ เป็น เต้นท์ ให้สร้างแคมป์ แล้วเราไปพักพื้นได้
    - การต่อสู้รวดเร็วเหมือนภาค 2 เป็น action มากขึ้นและเป็นอิสระมากกว่าเดิม ต้องวิ่งให้ถึงตัวถึงจะฟันโดน (ไม่งั้นก็ตีลม)
    - ระบบแทคติคดีขึ้น ควบคุมเส้นทางการเดินได้
    - อาวุธชุดเกราะ อัพเกรดได้ (แต่ยังไม่เคยลอง)
    - กระโดดข้่ามสิ่งกีดขวางได้ และมีม้าให้ขี่
    - มีมัลติเพลย์เยอร์ เลืออาชีพใหม่หมด คนละส่วนกับเนื้อเรื่อง เค้าว่าเล่นจะเพื่อนจะสนุกมาก(ผมยังไม่เคย)
    - มีการคราฟของต่างๆ(ยังไม่เคย)
    - มีระบบการเมือง และ ลงโทษผู้กระทำผิด หรือตัดสิน (ยังไม่เคย)
    - อีกมากมายยังเล่นไม่ถึง

ราคา 1800 สำหรับผมคุ้มครับ ไม่แป๊ก ดูแล้วน่าจะเล่นได้ยาวนาน ถ้ามี mod ละก็แจ๋มเลย
    เพิ่มเติมนะครับ เกมนี้ดูดเวลามาก Map ย่อยก็กว่ามาก มีการเปิดแคมป์ไว้วาปเพื่อความรวดเร็วได้ เศวสมีจุดบอกว่าอยู่ตรงไหน

ไม่ปลื้มกับตัวละครที่เราสามารถจีบได้ซักเท่าไหร่ เหมือนจะไม่มีการอัพสเตตัสแล้ว อัพได้แต่สกิล ระบบต่อสู้ดีขึ้น แต่ งง ขึ้นขา แอ็คชั่น อาจสับสนได้ แค่บังคับตัวเดียวจะตายอยู่ละ - -''

มอนตายยาก เล่นมัวๆมีตายยกทีม และ อย่าไปสดกับมอนแปลกๆ เพราะ อาจจะตายยกทีมเช่นกัน ถ้าไม่เก่งภาษาคงมีเบื่อกับบทพูดอันยาวเยียด

เศวสเยอะมาก คาดว่าถ้าทำครบอาจจะใช้เวลานับ 80 ชั่วโมงเลยมั้ง

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    ซื้อมาเล่นแล้วค่อนข้างผิดหวังนะ สำหรับผม ตอนแรก dev บอกเกมจะมีความคล้ายกันกับภาค Origins ผมเลยอยากเล่นมาก ๆ เลย พอเล่นจริง ๆ อะไรก็ดี เสียตรง Tactic ปรับได้ไม่เหมือนภาคเก่า AI ก็รั่ว ๆ ไงไม่รู้ Spam อย่างเดียว ที่น่ารำคานสุดคือจะคราฟของต้องกลับไปที่ Haven ซึ่งเครื่องผมโหลดนานมาก ๆ ยาอีก ยาหมดต้องกลับค่าย หลาย ๆ อย่างไม่สมเหตุสมผล เล่นไปเล่นมาเหมือนเล่นเกม MMO อ่ะ
    Bioware ไปแล้วอีกค่าย

เหลือแต่ The witcher III ละผม

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ใครทดสอบแล้วบ้าง

http://www.reddit.com/r/pcmasterrace/co ... enuvo_drm/

-- Edit --

As a warning: Don't install games with Denuvo DRM on your SSDs (self.pcmasterrace)

submitted 17 hours ago * by cardeck

So this text is basically a 1:1 copy of a post by facepunch user Korova:

"Resource monitors for RAM and CPU consumption numbers, memory viewer for trying to figure out what makes it tick and track address issues, SSD analysis tools for those delicious dead blocks and data tracking. Wanna know average number of times parts of LotF exe code are fcked around between RAM and HDD in the span of one hour? 150000 copy/write iterations. That's about 10000 times more than usual. DRM constantly decrypts the game code into the memory and encrypts it back. This is the most bull**** usage of encryption software I've ever stumbled upon. And even though code chunks are quite small (couple of kilobytes per go at worst), they are all stored in one memory block. And playing the game for 4-8 hours(depends on SSD quality) means that you can say goodbye to that block." Source: http://www.rpgcodex.net/forums/index...5#post-3599880

So check your install folder for Origin games. You might want to switch over to your hard disk drive with spinning iron plates instead of sacrificing the life of your solid state drive too early. Denuvo is also used by "Lords of the Fallen" and FIFA 15 so far. I think a lot of games will follow. Actually, this would be a good time for crackers to circumvent this protection method since Denuvo will actively destroy hardware over time. I am waiting for the first complaints and lawsuits due to destroyed hardware caused by Denuvo. Sony should probably put some money on the side for those lawsuits. Source: http://www.rpgcodex.net/forums/index...5#post-3599880

For anyone that isn't following this thing, Denuvo is a DRM that encrypts and decrypts itself while you play the game so it's extremely difficult to crack. If these numbers are true, SSD users are fucked and it isn't doing anyone any favors with their normal hard drives.

New information has come out

From a russian forum: "The game's read\write operations per 40 minutes resulted in 30 GB of data processed. The number of operations done is insane. SSD's wear level hasn't changed though, however, the load is EXTREMELY high, so after, say, 100 hours of gameplay memory blocks will definitely start to wear down."

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ใครเป็นเหมือนผมบ้าง ( แท้นะ )

โหลดนานอะเวลา จะไปอีกฉากนึง โหลดนานจน ไอหน้าโหลดที่เป็นไพ่ให้ดูข้อมูลเกมมันเป็นจอดำอะ 55

แต่ผมว่าน่าจะเป้นที่เครื่องผม

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ผิดๆๆๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ลังเลมากที่จะซื้อหลังจากอ่านหลายๆคอมเม้น ผมงง ขออนุญาตถามสรุปอีกทีนะครับ

1.ระบบโดยทั่วไป หนักไปทาง Origin หรือ ภาค 2 ครับ (เนื่องจากโดยส่วนตัวผมเกลียดภาค 2 เข้าไส้มาก)
    2.มุมมอง Tactical view แบบ Pause เกม ใส่ Command ยังคงมีอยู่ไหมครับ เนื่องจากถ้า Real-time ผมตาลายครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ
    เกมส์Dragon age นี้ชอบสุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เจอมังกรอีกแล้วตัวที่2 มันกำลังตีกับตัวไรอยู่ไม่รู้ รอมันกัดกันตายไปข้างก่อน อิอิ ตัวแรกเจอเมืองแรก ลูกมันตีเรา 3-4ที ตายเลย

ใครชอบเกมแนวนี้ ภาพสวยๆ เนียนๆ กินเครื่องไม่เยอะ ยังไมันก็คุ้มอ่ะนะ เพราะนานๆทีจะมีซักเกม ปีหน้าถ้า witcher3 ใช้ denuvo อีกก็จะจัดมันอีก

ในภาพปรับ ultra แต่2-3อย่างปรับ high ไม่เปิด aa fps วิ่งที่ 30 กว่าๆถึง 50 เครื่องผมใช้ r9 270x

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

อิอิอุอุ
    A10-7890K, A68HM-E33 V.2, WD Blue 1TB, G.SKILL AEGIS 4GB.x2 /1600, Sahara P20 (Tempered Glass), SEASONIC S12II 520W

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Firegunz อ่านกระทู้
    ลังเลมากที่จะซื้อหลังจากอ่านหลายๆคอมเม้น ผมงง ขออนุญาตถามสรุปอีกทีนะครับ

1.ระบบโดยทั่วไป หนักไปทาง Origin หรือ ภาค 2 ครับ (เนื่องจากโดยส่วนตัวผมเกลียดภาค 2 เข้าไส้มาก)
    2.มุมมอง Tactical view แบบ Pause เกม ใส่ Command ยังคงมีอยู่ไหมครับ เนื่องจากถ้า Real-time ผมตาลายครับ
    1.หนักไปทางภาค 2 แต่ปรับปรุงขึ้นเยอะครับคอมแบทสนุกกว่าเดิม อะนิเมชั่นดีกว่าเดิมแยะไม่แกว่งดาบบ้าพลังแบบภาค2แล้ว
    ตัวละครมีความมุนษย์สมจริงแบบoriginไม่เป็นกาตูนย์แบบภาค2 (ดูจากรีวิวนะผมยังไม่ได้คีย์มาเล่น--*)
    2.ยังอยู่ครือเดิมครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ตกลงโหลดแล้วเล่นได้ไหมครับ จากที่อ่านความเห็นผ่านมา เหมือนกับว่าต้องซื้ออย่างเดียวเลย
    เพราะcrack ไม่มี

กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    รอฉันรอเธออยู่
    Highway to Hell !!

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AjajaKidz อ่านกระทู้

ว้าว...สัตว์ประหลาดลึกลับตนนั้น มีหนวด ร่างใหญ่ อยู่ริมทะเล นั้น น่าจะเป็น cthulhu หรือ Kraken แน่ๆ
    ออกแนวลึกลับนิดๆนะเนี่ยภาคนี้ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะจัดมาดูด้วยตาตัวเองบ้างครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ใครรู้วิธีปิด console มั้ยคับ มือผมชอบไปโดนอะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    ถ้าได้ตามนั้นจริงก็ยกตำแหน่ง cracker of the year ไปเลยครับ ถ้าระบบ DRM คือการแรนด้อมโค๊ดทุกครั้งที่เข้าเกม ถ้าแฮคเอา code ทุกอันมาทำเป็นตัว crack ใช้ program เฉพาะในการเข้าเล่น ก็น่าจะเป็นไปได้อยู่
    ถ้าแครกออก คิกว่านะ คงต้องหยุดการสุ่มโค๊ดก่อนให้มันเหลือโค๊ดตัวเดียวก็น่าจะได้ คือคงต้องรอไปก่อนอะแหละ ผมเองก็ต้องรอไปก่อนเพราะต้องกันเงินไปอัพเกรดคอม ซึ่งต้องรอราคาลงอีก

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zyrenhill อ่านกระทู้
    ใครรู้วิธีปิด console มั้ยคับ มือผมชอบไปโดนอะ
    กด shift + ปุ่มเปลี่ยนภาษาในคีย์บอร์ดครับ
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    2
    ภาคนี้สู้มังกรมันส์มากครับ ขนาดเวลเท่ามังกรเล่นซะยาหมดเลย เกือบตายยกตี้ แต่ของที่ได้ใช้ได้ตอนเวล 15 รู้งี้รอเวล 15 ค่อยมาดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    0
    เล่นไม่ได้ เข้าเกมไม่ได้ติดที่ origin ใส่ user และ pass แล้วมันถามหารหัสผลิตภัณ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dsutivit อ่านกระทู้
    เล่นไม่ได้ เข้าเกมไม่ได้ติดที่ origin ใส่ user และ pass แล้วมันถามหารหัสผลิตภัณ
    .....มันไม่มี crack ครับ โหลดมาก็ทำไรไม่ได้ [ไปเล่นแท้เถอะครับ]
    ขอบอกไปก่อนเลยว่า User นี้ไม่ได้เล่นอยู่คนเดียวนะ

กล่าวขอบคุณ
    708
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    1
    ผมซื้อแท้มา มันมี bug ครับ NPC ให้เควสย่อยบางตัวไม่ปรากฎตัวให้เห็น ตอนเข้าเกมบางครั้งจะค้างอยู่หน้า Title ครับต้องออกแล้วเข้าใหม่ Loading นานเป็นนาทีๆ ไม่รู้ว่าเป็นกันเป็นส่วนใหญ่หรือส่วนน้อย รอแพทช์อัปเดทที่มันดีๆกว่านี้ เถอะครับ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Archios : 24th November 2014 เมื่อ 12:34

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ซื้อแท้มาผมว่าคุ้มนะ สำหรับเกมนี้
    มีบัคหลุดออกจากเกมบ้าง แต่ไม่บ่อย ,โหลดเข้าฉากนาน แต่พอเข้าแผนที่ไปแล้วไม่มีมาโหลดยิบย่อยอีก
    แต่ฉากคัตซีนเกมมันจะลด fps เหลือ 30 ซึ่งผมดูแล้วมันไม่ค่อยสมูทเท่าไหร่ (ผมเล่นเกมชอบเปิด v sync)
    WIN 8.1 Pro 64 bit, FX-8350, 8GB RAM, Geforce GTX 970, Sound Blaster Z, COUGAR CMX 700W

กล่าวขอบคุณ
    708
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jjajjob อ่านกระทู้
    ซื้อแท้มาผมว่าคุ้มนะ สำหรับเกมนี้
    มีบัคหลุดออกจากเกมบ้าง แต่ไม่บ่อย ,โหลดเข้าฉากนาน แต่พอเข้าแผนที่ไปแล้วไม่มีมาโหลดยิบย่อยอีก
    แต่ฉากคัตซีนเกมมันจะลด fps เหลือ 30 ซึ่งผมดูแล้วมันไม่ค่อยสมูทเท่าไหร่ (ผมเล่นเกมชอบเปิด v sync)
    ที่ Shortcut ของเกม คลิกขวา เลือก Properties ตรงช่อง Target ต่อท้ายด้วย เว้นวรรค แล้วใส่ -GameTime.MaxSimFps 60 -GameTime.ForceSimRate 60+ ลงไปครับ

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เอามายั่วเล่นๆอีก อิอิ บวกกับมังกรครั้งแรก โหดโครต เล่นไป 30 กว่าชั่วโมงแระยังไม่จบ

ดร็อปของคราฟ tier4 เพียบ

กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    สงสัยต้องจัดแท้สินะ TT
    Highway to Hell !!

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    จบแล้ว 80ชม.เหลือเควสบนwar tableนิดหน่อยเนื้อเรื่องไม่ค่อยดีเท่าไหร่แต่สนุกดี เดาว่ามีDLCให้ซื้ออีกบานในอนาคตเพราะมันยังต่อยอดได้อีกเยอะ โดยเฉพาะมังกรแค่11ตัวมันไม่พออออออออออ เหอๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sornasd123 อ่านกระทู้
    สงสัยต้องจัดแท้สินะ TT
    1900 แต่คุ้มเงินนะผมว่า

Tags for this Thread