ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 160

THIS WAR OF MINE [ 2014 ] l Survival l 700 MB l เกมเอาชีวิตรอดในยุคสงครามเล่นเพลินได้ตลอดไม่มีเบื่อ

System Requirements
    MINIMUM:
    Processor: Intel(R) Core(TM)2 Duo 2.4, AMD Athlon(TM) X2 2.8 Ghz
    Memory: 2 GB RAM
    Graphics: Geforce 9600 GS, Radeon HD4000, Shader Model 3.0, 512 MB
    DirectX: Version 9.0c
    Sound Card: DirectX compatible

RECOMMENDED:
    Processor: Intel(R) Core(TM)2 Quad 2.7 Ghz, AMD Phenom(TM)II X4 3 Ghz
    Memory: 4 GB RAM
    Graphics: GeForce GTX 260, Radeon HD 5770, 1024 MB, Shader Model 3.0
    DirectX: Version 9.0c
    Sound Card: DirectX compatible

THIS WAR OF MINE เกมเอาชีวิตรอดที่คุณจะต้องเพลินไปกับการเล่นแบบลืมเวลาเลยล่ะครับ ตัวเกมแสดงถึงการใช้ชีวิตในยุคสงคราม หาอาหาร อาวุธ อุปกรณ์มาอัพเกรดที่อยู่หรือคราฟของต่างๆ โดยให้คุณควบคุมคนในกลุ่มให้มีชีวิตรอด ในตอนกลางคืนเราสามารถส่งคนไปหาของป้องกันที่อยู่จากคนอื่นที่จะมาขโมยของเราและพักผ่อนเอาแรงได้แต่ระวังพวกย่องเบาเอาไว้ดีๆล่ะ ส่วนใหญ่ใช้เมาส์ในการเล่นคลิกเลือกการกระทำต่างๆ เล่นง่ายเข้าใจง่าย ตัวละครแต่ละตัวมีเนื้อเรื่องและความสามารถแตกต่างกัน เช่น ความสามารถในการทำอาหาร วิ่งไว หาของ ซึ่งทำให้การเล่นจำเป็นต้องเลือกตัวละครที่ต้องออกไปหาของให้ดี การหาของจะออกไปหาของได้คืนละคนเท่านั้น ในสถานที่ๆเราไปหาของอาจจะมีคนอยู่หรือไม่มีก็ได้ คนในสถารที่มีหลายแบบ เช่น พวกที่ไม่สู้กลัวโดนทำร้ายวิ่งหนี พวกที่เจอเราแล้วจะวิ่งมาตีหรือยิงทันทีซึ่งหากตัวละครตายนั้นก็จะไม่สามารถเรียกคืนมาได้อีก และยังส่งผลให้เกิดความเครียดกับคนในกลุ่มจนอาจฆ่าตัวตายได้ คุณจำเป็นต้องให้ตัวละครอื่นๆได้คยกันปลอบกันเพื่อปลุกกำลังใจ เป็นเกมที่ต้องเล่นเองถึงจะรู้ครับ
    -เสริม
    -ในตอนเริ่มนั้นเราจะมีตัวละคร 3 หรือ 4 คนครับแต่อาจจะเพิ่มได้โดยบางวันจะมีคนมาขอเข้ากลุ่มเองครับ
    -อาหารและยาเป็นสิ่งจำเป็นมากควรหาไว้ก่อนส่วนวัสดุค่อยรวบรวมทีหลังก็ได้ครับ
    -ในบางวันจะมีพ่อค้ามาเสนอแลกเปลี่ยนสิ่งของต่างๆ อยากได้ต้องหาของที่เขาพอใจมาแลกครับ
    -แนะนำการหาของในที่ต่างๆ เริ่มมาให้เอาอุปกรณ์หรืออาวุธไปครบเลยครับเคลียร์คนเคลียร์ทางหรือล็อคต่างๆให้หมดหลังจากนั้นก็มาเอาของเรื่อยๆแบบไม่ต้องเอาอุปกรณ์มาให้เปลืองช่องแล้วครับ
    -การจะฆ่าศัตรูหากตัวละครเราไม่มีทักษะต่อสู้ก็ให้หนีเข้าที่แอบครับแต่ต้องเข้าตอนมันไม่เห็นนะแล้วเปลี่ยนเป็นถืออาวุธประชิดพอมันเดินผ่านจะมีสัญลักษณ์ให้ลอบฆ่าได้หรือโจมตีแบบรุนแรง
    หรือหากไม่อยากเสี่ยงแนะนำให้หนีกลับบ้านเลยครับจะได้ไม่ตาย มันไม่คุ้มครับ
    -การใช้ปืนถ้าต้องการให้ยิงโดนหรือยิงแม่นๆรอให้สัญลักษณ์เป้าเป็นสีเหลืองครับ
    ยังมีอีกหลายอย่างที่คุณต้องไปเรียนรู้และสัมผัสด้วยตัวเองนะครับเพราะผมก็เพิ่งเล่นได้ไม่นาน

นี่คือวิดีโอ ตัวอย่างและ Gameplay ครับ

นี้เป็นสกรีนช็อตครับ

รูปอาจจะขนาดไม่เท่ากันนะครับขออภัย

ว่าแล้วก็โหลดเลยครับ (ขออนุญาติครอบลิงค์นะครับ )

Part 1 Part 2 Part 3

Password: ____BP@JKG ULGOFMYFTWOM____
    ** แก้ให้ครับ น่าจะใช้ได้แล้วนะครับ ( _ ไม่เกี่ยวนะครับ)

สนับสนุนของแท้ http://store.steampowered.com/app/282070/

มีปัญหาแจ้งได้ครับ Recovery 5% Alt+R นะครับ

-------------------------------------------------------------------------------
    เพิ่มเติมนะครับโผมมม คือรอดมาได้ 36 วันเอาคนไปหาของเจอฆ่าตายหมดจบเกม 5555
    สิ่งที่รู้เพิ่มเติม
    -เกมนี้มีระบบสภาพอากาศด้วยจะมีช่วงหนึ่งเปลี่ยนเป็นฤดูหนาว เตรียมเตาผิงและเชื้อเพลิงให้พร้อมกันด้วยนะครับผมมม เดี๋ยวป่วยกันระนาว
    -ในฤดูหนาวหน้าบ้านจะมีหิมะของมาให้กับเตาทำอาหารสามารถละลายเป็นน้ำเอาไว้ทำอาหารได้ครับผมมม
    -สำหรับคนที่ไม่อยากตายตอนหาของนะครับแนะนำอัพโตะคราฟของใช้ให้สุดจะเพิ่มชุดเกราะ หมวก ปืน กระสุน (หมวกกะปืนนี่ระดับ 2 ก็มีแล้ว) มีอาวุธครบก็อุ่นใจครับผมประมาทไปหน่อย 555 เล่นตั้งนาน
    -เล่นไปเรื่อยๆจะมีโรงพยาบาลให้ในตอนเลือกที่ลูทนะครับใครบาดเจ็บก็ไปรักษาฟรียาอะไรก็มีบ้างหากันเองนะ แอบๆด้วยล่ะเวลาจิ๊กของเขา
    -บางตอนจะมีช่วงเวลาที่ปิดสถานที่ลูทคือเขาน่าจะทำสงครามกันนะครับ เท่าที่สังเกตุมันอาจจะทำใหของลดลงด้วย ฉะนั้นเจออะไรรีบลูทไว้ก่อน

-------------------------------------------------------------------------------
    เพิ่มเตมรอบ 2 นะครับโผมมม
    ตอนนี้รู้สึกเซ็งมาก 5555 ทนพิษบาดแผลไม่ไหวตายและที่น่าตกใจอีกอย่างแบบ เห้ยมีงี้ด้วย จะมาบอกให้ฟังครับ
    -การเทรดที่ค่ายทหารเราไม่สามารถเข้าไปได้ไม่งั้นเจอไล่ยิงเป็นฝูงถ้าเรายิงทหารทีนึงนั่นแหละครับการกลับไปเทรดมันจะเป็นไปไม่ได้อีกต่อไปเข้ามาปุ้บปืนจ่อเลยทีเดียว
    -โรงพยาบาลก็เช่นกันหากไปลักของโดยมีคนเห็นนั่นแหละครับพอจะกลับไปก็เจอรอยิงเลย
    -นี่ผมตกใจเลย พึ่งรู้ว่ามีการหอบของหนีกันด้วย ระวังอย่าให้เขากลุ้มใจล่ะครับหลีกเลี่ยงการฆ่าคนที่ไม่มีอาวุธก็ช่วยระดับนึง แหม่หอบของไปเยอะซะด้วย
    -บาดแผลถ้ามีให้รีบรักษาอาหารและยาจะเป็นที่ต้องการทันทีเมื่อทุกคนเจ็บป่วยการไม่ออกไปไหนเพื่อพักฟื้นก็ตุนอาหารกันไว้ด้วยครับ
    -มีคนถามมาว่าผูกมิตรได้มั๊ย เท่าที่รู้ได้กับบางคนครับแต่เขาไม่ได้มาอยู่กับเรานะ เช่น ไปที่นึงมีคนมาขออาหารเราพอเอาให้ เขาก็จะพาเราไปบอกที่ซ่อนของครับ อาจจะไม่มากแต่รู้ไว้ก็ดี
    -เรื่องปืน ถ้าคนที่ไม่ใช่สกิลสายสู้ก็ปืนครับปืนหรือในวิธีรวมๆง่ายๆเลย แอบในเงาแล้วฟาดด้วยอาวุธครับส่วนใหญ่ก็ตายหมด เจอปืนปุ้บถ้าเราประชิดแนะนำตัววิ่งกับนักสู้ครับน่าจะสู้ได้เปรียบ
    ตัวละครที่ผมเจอมานะครับหลักๆก็
    +กุ๊กหรือคนทำอาหาร ตัวละครนี่ช่วยลดการใช้เชื้อเพลิงในการทำอาหารครับ อื่นๆนี่ยังไม่ทราบ
    +เจอบ่อยอีกตัวคือตัววิ่ง ตัวนี้ไว้วิ่งสิครับแหม่ สกิลการต่อสู้ก็ใช่ย่อย ขนาดสู้ตอนป่วยยังเฟี้ยว 555 แต่โดนยิงก็ตายเหมือนกันนะจ้ะ
    +มีตัวย่องเบาเหมาะแก่การลอบจิ๊กของอย่างดีเลยล่ะ
    +ทนาย (ตัวนี้ยังไม่รู้ทำไร)
    +ตัวแบกของ ตัวนี้มีกระเป๋าถึง 17 ช่องง!!! โอ้ววแม่จ้าวว
    +นักสู้ คงไม่ต้องบอกว่าใช้ทำอะไรนะครับ ตัวเคลียร์พื้นที่อย่างดีเลย 555
    +ช่วยงานทั่วไปในนั้นมันบอกว่า handy man อันนี้ก็ไม่รู้ไว้ทำไร เดาๆว่าน่าจะทำงานพวกสร้างเร็ว
    +รักเด็ก (ตัวนี้ก็ไม่รู้ทำไร)
    +ตัวปลอบใจ ไม่รู้ว่าใช่รึเปล่านะครับ เป็นชื่อ Bolster เหมือนพวกคอยซัพพอร์ทคนที่กลุ้มๆน่ะครับ
    +ตัวต่อรอง ในที่นี้น่าจะใช้ต่อรองกับเทรดเอดร์ต่างๆนะครับให้ได้ของมากขึ้น (คล้ายๆกะต่อราคาน่ะแหละ )
    *** เท่าที่รู้ก็น่าจะมีเท่านี้ใครเจอตัวใหม่ๆหรือตัวไหนใช้ทำอะไรก็มาบอกกันได้เน้อ

ปล.ยังขาดอีกหลายอย่างที่ยังไม่ได้ลองนะครับ ถ้าลองละจะมาบอกเล่ากัน ใครลองอะไรแล้วก็มาแชร์กันด้วยนะครับผมไม่รู้เรื่อง แฮ่
    ------------------------------------------------------------------------------------
    เพิ่มเติมจากคุณ saphiroth ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ

ข้อมูลตัวละคร (ไม่รู้ครบไหม) ถ้ามีอธิบายเพิ่มเติมก็อ่านสักนิดนะครับ เพราะมันอาจจะมีผลด้วย

Bruno - กุ๊กหรือคนทำอาหาร "สามารถทำอาหารได้เร็วและดีกว่าคนอื่นทำ (สามารถทำอาหารโดยใช้น้ำน้อยลงและทำ moonshine โดยใช้วัตถุดิบน้อยลงเช่นกัน)" มีพื้นที่ในกระเป๋า 10 ช่อง - ชอบสูบบุหรี่

Marko - คนเก็บของ "หาของได้เร็วและมีโอกาสหาได้เพิ่มมากขึ้น" มีพื้นที่ในกระเป๋า 15 ช่อง

Katia - นักต่อรอง "สามารถต่อรองค้าขายได้ดี" มีพื้นที่ในกระเป๋า 12 ช่อง - ติดกาแฟ
    อธิบายเพิ่มเติม : ไม่มีอะไรมากแค่เธอต่อรองเก่งทำให้ต่อรองค้าขายแลกเปลี่ยนได้ดีทั้งที่ไปเจอในขณะไปสำรวจและคนที่มาหาที่บ้าน

Pavle - นักวิ่ง "วิ่งได้เร็วและวิ่งได้นานกว่าคนอื่น" มีพื้นที่ในกระเป๋า 12 ช่อง
    อธิบายเพิ่มเติม : Pavle เคยมีลูกและเมียแต่พวกเขาหายสาบสูญไปในเมืองก่อนที่สงครามจะเกิดขึ้น เขาเป็นคนดีและไม่ชอบความรุนแรงแต่ถ้าจำเป็นก็ต้องมีบ้าง เขาเป็นพวกไม่ชอบขโมยของเว้นแต่จะเกิดหายนะเช่นนี้ ถ้าคุณขโมยของ(แบบที่มีเจ้าของ)หรือฆ่าคน Pavle ก็อาจจะติดสถานะ depressed (หดหู่) หรืออาจจะแค่บ่นเป็นคนพูดเศร้าๆ เช่น ขโมยของในบ้านของคุณตากับคุณยาย คุณตาบอกว่าขโมยของได้ แต่อย่าเอายาของคุณยายไป ถ้าหากขโมยมา Pavle ก็จะพร้ำเพ้อถึงคุณตาคุณยายให้เห็นบ่อยๆเลยล่ะ

Roman - นักสู้ "สามารถต่อสู้ได้ดี" มีพื้นที่ในกระเป๋า 12 ช่อง - ชอบสูบบุหรี่
    อธิบายเพิ่มเติม : Roman นั้นคือนักสู้ที่ผ่านการฝึกมา เขาสามารถต่อสู้ได้รุนแรงและพลังโจมตีของเขาจะมากกว่าคนอื่น และน้อยครั้งนักที่เมื่อเขาลอบสังหารจากในเงามืดแล้วจะพลาด เขานั้นสามารถฆ่าพวกโจรและทหารได้โดยไม่ติดสถานะ Sad (เศร้า) หรือ Depressed (หดหู่) ดังนั้นไม่ว่าจะฆ่าใครหรือใครถูกฆ่าก็ไม่มีผลกระทบกับเขา และเป็นคนที่มีความเมตตาน้อยที่สุด ถ้าหากให้ตัวละครอื่นตัดสินใจช่วยเหลือผู้อื่นให้มาอาศัยในบ้านเขาจะคิดว่าก็ดีกว่ามีคนน้อยและจะได้มีคนมาเฝ้ายามเพิ่มขึ้น

Marin - นักก่อสร้าง "สามารถสร้างสิ่งต่างๆได้เร็ว (และลดการใช้สิ่งของที่ต้องนำไปสร้างลง)" มีพื้นที่ในกระเป๋า 10 ช่อง - ติดกาแฟ
    อธิบายเพิ่มเติม : Marin เป็นนักก่อสร้างที่เก่งมาก และเป็นคนที่จะซ่อมบ้านและอัพเกรดบ้านได้อย่างดีเลยล่ะ อย่างไรก็ตามไม่ว่าคุณจะสร้างเครื่องมือ เฟอร์นิเจอร์ หรืออาวุธ เขาก็คือคนที่คุณกำลังมองหาอยู่ ความสามารถของเขาจะทำให้ลดการใช้ของที่ต้องนำไปสร้างลง และสามารถอัพเกรดสิ่งต่างๆได้อย่างดีเยี่ยม เขาชอบสูบบุหรี่มากและเป็นพวกอ่อนแอ หวั่นไหว และเป็นพวกเจ็บป่วยได้ง่ายโดยเฉพาะเมื่อเข้าหน้าหนาว และเขายังเป็นคนดีอีกด้วย

Arica - นักย่องเบา "เป็นพวกย่องเบามากๆ (สามารถวิ่งและกระโดดโดยไม่มีเสียงได้)" มีพื้นที่ในกระเป๋า 10 ช่อง- ชอบสูบบุหรี่
    อธิบายเพิ่มเติม : Arica เป็นนักย่องเบาเมื่อเทียบกับคนอื่นเวลาวิ่งหรือกระโดดเสียงจะเบากว่าคนอื่นมาก ถึงแม้ว่าจะมีเรื่องอะไรขึ้นกับเธอก่อนหน้านั้นแต่เธอก็ไม่สนและเธอก็ยังเป็นคนที่ชอบดูแลเอาใจใส่ด้วย

Boris - ตัวถึกโหดแต่ช้า(เรียกไม่ถูก) "สามารถต่อสู้และถึกแข็งแรงแต่ไม่สามารถวิ่งได้" มีพื้นที่ในกระเป๋า 17 ช่อง - ชอบสูบบุหรี่
    อธิบายเพิ่มเติม : Boris เป็นไอ้ตัวถึกโหดแต่เชื่องช้า จะดีมากถ้าให้เขาออกไปหาของเป็นประจำ ความสามารถของเขาคือ ถึกโหดแต่เชื่องช้า นั่นทำให้เขาสามารถหาทรัพยากรในจำนวนมากๆได้จากบ้านที่ถูกทิ้งและบ้านที่เงียบๆหรือไม่มีคนอยู่ เขามีพื้นที่ว่างในกระเป๋ามากถึง 17 ช่องด้วยกัน และเมื่อเขาเหวี่ยงอาวุธหมุนไปมามันจะไม่หยุดจนกว่าศัตรูจะน๊อคเลยทีเดียว (จริงเปล่าไม่รู้) เขาเป็นพวกชอบสูบบุหรี่ และเพราะว่าเขาเป็นพวกเชื่องช้าจึงทำให้หลบพวกนักแม่นปืนหรือ sniper ไม่ได้ และเขามักจะหนีกลับมาไม่ทันทุกที

Emilia - ทนายความ "ยังไม่ทราบว่าทำอะไรได้บ้าง" มีพื้นที่ในกระเป๋า 10 ช่อง - ติดกาแฟ

Cveta - รักเด็ก "ยังไม่ทราบว่าทำอะไรได้บ้าง" มีพื้นที่ในกระเป๋า 8 ช่อง

Anton - นักคำนวณหรือนักคณิตศาสตร์ "ยังไม่ทราบว่าทำอะไรได้บ้าง" มีพื้นที่ในกระเป๋า 8 ช่อง - พวกไม่ชอบกินเหล้า

Zlata - นักปลอบใจ "สามารถปลอบใจคนอื่นได้และทำให้สถานะ sad (เศร้า) หรือ depressed (หดหู่) หายไปได้" มีพื้นที่ในกระเป๋า 12 ช่อง
    อธิบายเพิ่มเติม : Zlata เป็นนักปลอบใจที่เก่ง เธอสามารถปลอบคนอื่นๆที่ติดสถานะ sad (เศร้า) หรือ depressed (หดหู่) ให้หายได้ และมีโอกาสสำเร็จสูงกว่าคนอื่นในการปลอบอีกด้วย และเธอยังเล่นกีตาร์เก่งอีกด้วย

พวกติดกาแฟต้องการดื่มกาแฟ 1 ถ้วยต่อวัน : พวกชอบสูบบุหรี่ต้องการสูบบุหรี่วันละ 3 มวนต่อวัน : Anton จะไม่กินเหล้าหรือสูบบุหรี่เลยก็ได้

คำอธิบายเล็กน้อย : คือก็คล้ายๆเนื้อเรื่องที่จขกทกล่าวมาแหละครับ แต่ว่าในช่วงเวลากลางวันที่ผู้รอดชีวิตออกไปไหนไม่ได้เพราะว่า ข้างนอกนั่นมีแต่ Sniper เต็มไปหมดทำให้ต้องอยู่แต่ในบ้านเท่านั้น

Item ต่างๆภายในเกม (บางส่วนยังไม่ครบ)

Moonshine เหล้าเถื่อน (เหล้าต้มเอง) (เห็นมีคนบอกว่าน้ำตาลต้มกับน้ำบาดาล (คือวัตถุดิบที่ใช้) แต่พอทำออกมามันคือ เหล้าต้มเองครับ) - ทำได้โดยใช้ sugar (น้ำตาล) กับ water (น้ำ) และ fuel (เชื้อเพลิง) ครับ สามารถนำไปแลกเปลี่ยนได้และให้ตัวละครดื่ม เพื่อย้อมใจได้ครับ (ย้อมใจคือจากอารมณ์ที่ขุ่นมัวอะไรพวกนี้อ่ะครับ ดื่มเพื่อลืมมัน)

Pure Alcohol แอลกอฮอล์เพียวๆ - ทำได้โดยใช้เครื่อง distillery (เครื่องต้มกลั่น) กับ Moonshine (เหล้าเถื่อน) filter (ตัวกรอง) และ fuel (เชื้อเพลิง) สามารถเอาไปทำเป็น bandages (ผ้าพันแผล) และ herbal medicine (ยาสมุนไพร) ได้ หรือเอาไปให้ตัวละครดื่มเพื่อย้อมใจหนักกว่าเดิมได้ (เหมือน Moonshine ทุกประการ แต่ดูท่าจะเมาหนักกว่า)

Canned food อาหารกระป๋อง - สามารถรับประทานเพื่อประทังความหิวได้ 1 ระดับ ไม่สามารถนำไปปรุงหรือประกอบอาหารได้

Tobacco ยาเส้น - สามารถนำไปพันม้วนเป็น cigarettes (บุหรี่) 4 ตัวได้กับ building component (ส่วนประกอบที่ไว้ใช้สร้าง)

Snow หิมะ - นำไปทำให้ละลายได้ที่ stove (เตาแก๊ส) เพื่อให้กลายเป็นน้ำ ใช้เพียงแค่ 1 fuel (เชื้อเพลิง) และ 1 filter (ตัวกรอง) เพื่อสร้าง water (น้ำ) 4 ชิ้น

Bandages ผ้าพันแผล - ทำได้ที่ herbal workshop (เครื่องทำยาสมุนไพร) โดยใช้วัตถุดิบที่เกี่ยวข้องและ Pure Alcohol (แอลกอฮอล์เพียวๆ) ในการผลิต สามารถใช้กับตัวละครเพื่อลดความบาดเจ็บลงได้ 1 ระดับ และยังช่วยยับยั้งบาดแผลสำหรับตัวละครที่มีแผลร้ายแรงได้ หากไม่ใช้ผ้าพันแผลพันไว้อาจทำให้ตัวละครนั้นเสียชีวิตได้

Wood ไม้ - สามารถไว้ใช้สร้างสิ่งต่างๆได้หลากหลายมาก สามารถนำไปทำ fuel (เชื้อเพลิง) ได้ ได้รับจากการค้นหาหรือเก็บตามซากขยะ หรือใช้ hatchet (ขวานเล็ก) พังสิ่งของเพื่อให้ได้ไม้มา

Bullets กระสุน - ใช้สำหรับบรรจุลงอาวุธสามารถทำได้โดยอัพเกรด workshop (โต๊ะทำของ) ให้เป็น Level (ระดับ) 3 ใช้ 1 gunpowder (ดินปืน) 1 bullet casing (ปลอกกระสุน) and 1 building component (ส่วนประกอบที่ไว้ใช้สร้าง)

Book หนังสือ - ไว้ใช้ให้ตัวละครให้อ่านเพื่อสร้างความเพลิดเพลิน สามารถนำไปทำ fuel (เชื้อเพลิง) ได้

Herbal medicine ยาสมุนไพร - สามารถทำได้ที่ herbal workshop (เครื่องทำยาสมุนไพร) โดยใช้ herbs (สมุนไพร) และ pure alcohol (แอลกอฮอล์เพียวๆ) ใช้เพื่อรักษาอาการเจ็บไข้ได้ป่วย แต่มีความแน่นอนน้อยกว่ายา ปฏิชีวนะ

Herbs สมุนไพร - ใช้ในการพัน cigarettes (บุหรี่) ได้และนำไปทำ herbal medicine (ยาสมุนไพร) ได้ที่ herbal workshop (เครื่องทำยาสมุนไพร)

Filters ตัวกรอง - ทำได้โดย workshop (โต๊ะทำของ) Level (ระดับ) 1 และ 3 building components (ส่วนประกอบที่ไว้ใช้สร้าง) ใช้ใน rainwater collector (เครื่องเก็บรองน้ำฝน) เพื่อกรองให้เป็น water (น้ำ) 4 ชิ้น หรือนำไปเปลี่ยน snow (หิมะ) ให้เป็น water (น้ำ) ใช้กับ distillery (เครื่องต้มกลั่น) เพื่อเปลี่ยน moonshine (เหล้าเถื่อน) ให้เป็น pure alcohol (แอลกอฮอล์เพียวๆ)

Water น้ำ - หาได้จากการใช้ filter (ตัวกรอง) กรองน้ำจาก rainwater collector (เครื่องเก็บรองน้ำฝน) เพื่อให้ได้น้ำ 4 ชิ้น หรือ ละลายจาก snow (หิมะ) โดยใช้ 1 fuel (เชื้อเพลิง) 1 snow (หิมะ) และ 1 filter (ตัวกรอง) ใช้ในการทำ เหล้าแอลกอฮอล์ หรือปรุงอาหาร หรือใช้ในการรดน้ำต้นไม้ในสวนของบ้าน ใช้ 10 ชิ้นเพื่อรดน้ำต้น herbs (สมุนไพร) และ 10 ชิ้น เพื่อรด vegetables (ผักและผลไม้)
    --------------------------------------------------------------------------------------
    เพิ่มเติมจากคุณ ekatotoro ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับผม

ผมไปจบเอาวันที่45
    ตาย3เหลือ4 ของเพียบ (ความจริง อยู่ต่อได้อีกเดือนเลยด้วย)

แนะนำ3ตัวละครสำคัญ
    บรูโน่ - ทำอาหารเก่ง
    เค้าจะใช้น้ำและฟืนน้อยกว่าคนอื่น
    จำเป็นไหม-ก็ช่วงแรกๆไม่มีอาหารกระป๋อง ก็จำเป็นสิ ช่วงกลางๆ ก็จะไม่มีฟืนพอช่วงหน้าหนาว
    มาโก้ - แบกของได้ 15 ชิ้น
    แบกของได้เยอะกว่า ก็เสียเวลาน้อยกว่า(บอริสแบกของได้17ช่องนะครับแต่ช้ามากกกกกก)
    จำเป็นไหม-ผมรักเลยล่ะ
    คาเทีย - ต่อรองค้าขาย
    (น่าจะ)แลกเปลี่ยนของได้มากกว่า คุ้มกว่า
    จำเป็นไหม-ก็ใช้ไปแลกของตลอดอ่ะ

ตัวละครเท่าที่รู้

Bruno good cook

Katia bargaining skills

Pavle fast runner

Boris strong, but slow

Arica sneaks quietly

Marko skilled scavenger

Roman trained in combat

Zlata bolsters spirits

Cveta loves children

Anton good mathematician

Emilia Skilled Lawyer

Marin Handyman

ของจำเป็น
    พลั่ว - เอาไว้ขุด ซากกองกีดขวาง เร็วกว่าใช้มือขุดเป็นไหนๆ เป็นอาวุธได้
    กุญแจผี - เปิด ตู้ หรือ ประตูที่ล็อค (ใช้ได้ที่เดียวพัง)
    แชลง - เหมือนกุญแจผี แต่ใช้ได้หลายครั้ง(เสียงดังนะเออ) เป็นอาวุธได้
    ใบเลื่อย - ตัดลูกกรง โซ่ (ใช้ได้ที่เดียวพัง)
    ขวาน - ใช้สับเฟอร์นิเจอร์ในบ้าน จะได้ไม้และฟืน เป็นอาวุธได้ (ผมไม่เอาไปสับข้างนอกหรอกนะ เพราะว่าเสียเวลา ก็รู้นี่ ว่าได้ไม้2ต่อ1ช่อง)

ของที่แนะนำให้เก็บมาก่อนสิ่งอื่น
    อาหาร(เนื้อ ผัก กระป๋อง) ผ้าพันแผล ยา ยาสมุนไพร (สามอย่างหลัง ราคาดี)

อื่นๆ

น้ำตาล? เอาไปต้มกับน้ำใน ที่ต้มมูนไชน์ แล้วเอาไปกลั่นกับ ที่ทำแอลกอฮอล์ แล้วเอาไปทำ ผ้าพันแผล ณ ที่บดยา (ราคาไล่จากหลังกลับไปหน้าเลย)
    พิเศษ ใช้บรูโน่ ต้ม จะใช้น้ำตาลและน้ำน้อยลง (ถ้าจำไม่ผิด)
    เศษยา?(รูปแคปซูลแตก) เอาไปทำยา ณ ที่บดยา (ผสมกับสมุนไพรถ้าจำไม่ผิด)
    แอปเปิ้ลเน่า? เอาไปปลูก ผัก ปลูกสมุนไพรได้ ดักหนูก็ได้ แต่ไม่แนะนำ เพราะว่า แอปเปิ้ลเน่าทำมาจาก เนื้อ1ชิ้น งั้นเอาเนื้อไปดักหนูก็จบ (เผอิญผมมีเนื้อ20+)
    สมุนไพร? เอาไปทำยาสมุนไพร แก้ป่วยเล็กน้อยได้ ถ้าป่วยมากๆ มันจะไม่ยอมกินยาสมุนไพร จะกิน ยา อย่างเดียว
    หนังสือ? เอาไว้ให้พวกเราอ่าน(บนเก้าอี้หรือโซฟา) ถึงไม่มีก็ไม่ตาย ถ้ามีก็เอาไปทำฟืน
    บุหรี่ ยาเส้น ใบยาสูบ กาแฟ ไม่ต้องเก็บมา นอกจากว่า ช่องเก็บจะเหลือ มันไม่ตายห่ากันถ้าขาดของพวกนี้ ไม่ต้องไปทำด้วย
    หน้าหนาว ไปตักหิมะหน้าบ้านมาต้มตรงที่ที่ทำอาหาร (ยังใช้ที่กรองเหมือนเดิม)
    หิมะไม่ต้องเก็บมาเยอะ เพราะหมดหน้าหนาวแล้วเอามาต้มไม่ได้ (ไปนั่งรอเหมือนเดิม)

ผมเล่น3รอบแล้ว รอบที่4จบวันที่45 ต่อไปนี้คือทริบของผม

เวลาออกหาของ พยายามจำให้ได้ว่า ที่ๆจะไป มีอะไร หรือ มีใครอยู่ อย่างบ้านเงียบๆ มีตายายอยู่ บุกเข้าไปหยิบของสบายใจแฮ หรืออพาทเม้นหลังนึง(อยู่ล่างๆ) จะมีคนแก่สองคน กับ ผู้ชายควงลูกซองอยู่ ผมพกมีดเล่มเดียว เข้าไปทำเสียงในบ้าน แล้วแอบมุมมืด พอเค้าเดินมาก็จ้วกเดียวตาย ได้ปืนได้เสื้อเกราะ แล้วก็ทยอยเก็บของ ส่วนโรงเรียน เคยไปแล้วเจอ คนติดอาวุธหลายคน ไล่เราออกมา แต่ตอนเล่นรอบที่4 เจอแต่ คนเร่ร่อน ไปโบสถ์ บางทีก็เจอพระ บางทีเจอนั่งร้านแบบปีนเข้าไปเจอไล่ยิง ไปห้าง เจอคนเก็บของ บางทีเจอ ทหารจะซั่มผู้หญิง (บางทีหมายถึง การเล่นแต่ล่ะรอบ ไม่ใช่ว่า ไปบ่อยๆ) ไซค์ก่อสร้างไปครั้งแรกมีทหารไล่ยิงแต่พอลองแวะไปอีกทีกลับไม่มีใคร(ในรอบเดียวกัน) ผมเล่นมายังไม่เคยไปค่ายทหารเลย กลัว555 ส่วนแยกนักซุ่ม(สไนป์เปอร์จังชั่น) จะมีกระสุนลอยมาหาเราตลอดเวลา อยากไปก็ไป ไม่ได้ห้าม แต่ผมไม่ไป

เวลาเก็บของ ถ้าเป็นรูปฝ่ามือเก็บได้เลย แต่ถ้าเป็นรูปมือกับของ แปลว่า มีเจ้าของ ถ้าเจ้าถิ่นยังมีชีวิตอยู่หากไปคุ้ยดูเราก็อาจดับได้ เห็นเดินไปเดินมามือเปล่าๆ เอาเข้าจริงๆก็ชักปืนได้นะครับ

พยายามอย่าฆ่าใคร นอกจากว่า พวกมันจะดูเถื่อนจริงๆ เพราะเวลาฆ่าใครมา มักจะกลับมานั่งดราม่า รำคาญมาก ต้องมานั่งปลอบ แต่ถ้าฆ่าพวกกุ๊ย จะดราม่าน้อยหน่อย
    บางแห่งต้องเต็มอัตราศึก เช่นโบสถ์ที่มีกุ๊ยอยู่ หรือ โกดังเก็บของ ปืน มีด กระสุน เสื้อ หมวก พร้อม ไม่เก็บอะไรทั้งนั้นจะไปฆ่าอย่างเดียว โบสถ์จะอันตรายควรตัดลูกกรงและขุดซากมุดเข้าไป มีปืนก็ใช้ว่าจะเก่ง อาศัยมุมมืด ใช้มีดดักเก็บทีล่ะคนดีกว่า เพราะว่าศัตรูมี3-5คนในบางที่ เสียงปืนดังขึ้น ทุกคนก็จะวิ่งมา โดนรุมยิงก็จบ

คนที่มาขอความช่วยเหลือ ช่วยได้ก็ช่วยไปครับ แล้วจะมีสิ่งตอบแทนในภายหลัง แต่ก็ไม่ได้คุ้มค่าเท่าไรนัก เช่น เด็กมาขอยา ขออาหาร ซักพัก แม่จะเอา8กาแฟมาให้ ที่ดีที่สุด คือ ผู้หญิงที่มาขอให้ไปช่วยเฝ้าบ้านเพราะมีแต่เธอและลูกสาว(กลัวโดนซั่ม) สุดท้ายเธอจะเอาลูกซองและลุกปืนของผัวเธอมาให้(ช่วยครั้งหรือสองครั้งนี่แหล่ะ) ช่วยคนที่โดนบ้านถล่ม (จากนั้นต้องให้ผ้าพันแผลด้วยด้วย) จะได้ เพรชมาอันนึง(เธอบอกว่าเป็นต่างหู)ไม่คุ้มเลย ลองช่วยๆดูครับ เพื่อได้เป็นอย่างอื่น ช่วยๆไปเถอะครับพวกเราจะรู้สึกดีด้วย

ผมพยายามเริ่มเกมโดยให้มี บรูโน่ และ มาโก้ เท่านั้น ที่เหลือไม่สน และไม่เริ่มในหน้าหนาว(เริ่มสามคนไม่เปลืองอาหาร) เริ่มมาให้จัดการบ้านตัวเองให้เสร็จในวันเดียว เก็บของ สร้างพลั่ว รื้อให้หมด แชลงอาจจะไม่ต้อง เพราะของที่ได้จะมีแจผีด้วย แต่ผมได้ไม่พอเลยสร้างแชลงด้วย แต่ถ้าทำแบบนี้จะสร้างเตียงไม่ได้ในวันแรก ตกกลางคืน ให้บรูโน่นอน มาโก้ไปหาของ อีกคนเฝ้า เน้น คอมโพเน้นและไม้ ก่อน เพราะจะเอามาสร้างเตียง จะมีเตียงให้น้อยกว่าจำนวนคนอยู่1หรือถ้าคิดว่ารวย ก็เอาพอดีก็ได้ (ผมเล่นไม่เก็บปลอกกระสุนและดินปืนนะครับ เพราะเล่นจนจบก็ไม่เคยทำกระสุน) สะสมของ ทำเตาอาหาร ที่กรองน้ำ อัพเกรดเตาก็ดี จะได้ประหยัดน้ำและฟืน(ถ้าจำไม่ผิด) ให้บรูโน่ทำอาหารและมูนไชน์(เหล้ามั่ง?)จะประหยัดกว่าคนอื่น(ผมว่าเรากราบมันเถอะ) เวลาพ่อค้าแวะมา ผมจะแลก เอา ไม้ พาท คอมโพเน้น ตามลำดับ เพราะว่าไม้นั้นเปลืองที่ครับ ถ้ามีมา ผมแลกเกลี้ยงตลอด เตรียมฮีทเตอร์ไว้รอหน้าหนาว ที่ดักหนู ที่ปลูกสมุนไพร ที่กลั่นมูนไชน์ อัพที่ปลูกซะ จะได้ปลูกผักได้ด้วย พอเรามีอาหารกระป๋อง10+โจรก็มาบ่อย เสริมบ้านหน่อย(เสริมครบเลยไม่หน่อยล่ะ) พ่อค้ามา ก็เอา มูนไชน์กับสมุนไพรเป็นตัวแลก พาท คอมโพเน้น ไม้ น้ำตาล ฟืน(ผมแลกฟืนนะ เอาไว้ใช้หน้าหนาว)อัพเกรดๆ ทำที่บดยา อัพที่บดยา ทำยาสมุนไพร เอายาสมุนไพรกับมุนไชน์เป็นตัวแลก ทำที่ดักหนูอีกอัน ผักเยอะแล้ว ปลุกสมุนไพร เอาไปทำยาสมุนไพร ไว้แลก ทำที่กลั่นแอลกอฮอล ทำแอลกอฮอลเอาไว้แลก บาดเจ็บ พักผ่อนดีๆ ใช้ผ้าน้อยๆ หามาไว้เยอะๆ แต่ไม่แลกมา เล่นดีๆ อย่าฝ่าดงตีน เข้าตึกฟังเค้าพูดว่าจะยิงหรือไม่ยิง จะได้ไม่เจ็บ เข้าหน้าหนาว อัพฮีทเตอร์ ทำขวาน สับเฟอในบ้าน เอาไม้เอาฟืน ของเริ่มหายาก เหลือแต่ที่อันตราย จำที่ทางได้แล้ว ก็ไปฆาตกรรมหมู่กัน (ใช้คนไม่มีประโยชน์นะครับ เวลาพลาดจะได้ไม่เสียดาย) มุมมืด มุมมืด เสียบทีล่ะคน วิ่งเสียงดัง ล่อมันออกมาที่มุมมืด ฆ่าแล้วต้องฆ่าให้หมด (บางคนไม่สู้ ถ้าจำได้ก็ปล่อยไปถ้าจำไม่ได้ฆ่า ไม่งั้นเราซวย) ตายหมดแล้ว เราก็ค่อยมาเก็บของ(เช่นโรงแรม คนข้างล่าง และข้างบนมีปืน แต่คนที่ขายของไม่มีและไม่สู้ ผมอาจจะจำผิดก็ได้นะ อย่าเอาไปยึดเป็นหลัก) หลังๆจะมีปืน4-5กระบอก ลูกซอง4-5กระบอก ปืนกล ปืนพัง ลูกซองพัง ปืนกลพัง กีต้าพัง ลูกปืนมากมาย ผ่านไป30กว่าวัน หน้าหนาวก็พ้นไปแล้ว ที่หาของก็เหลือแต่ที่อันตราย (สไนป์เปอร์จังชั่น ค่ายทหาร และบางที่ที่มันดุเหลือเกิน) ช่วงนี้ผลิต ยาสมุนไพร มูนไชน์ แอลกอฮอล เป็นหลัก แต่ยาก็มีเหลือมากกว่า10+ เลยเอายาไปแลกบ้าง ส่วนอาหารก็มาจาก กับดักหนู เรื่อยๆ โจรมาบ่อยเพราะ อาหารกระป๋องเยอะหรือเปล่าไม่แน่ใจ เลยกินอาหารกระป๋องแทน ทำสัญาณเตือนที่ประตู ช่วงนี้แลก คอมโพเน้น ฟืน น้ำตาล น้ำ ลูกปืน อัพครบหมดแล้ว ไม่ใช้ พาท แล้ว ถ้าไม่มี ฟืนให้แลก ก็เอาไม้แทน น้ำขี้เกียจนั่งรอ ก็แลกๆมาเลย รวยแล้ว ไม่กลัว ลูกปืนไม่ค่อยได้ใช้ แต่ก็แลกมาไว้กันบ้าน ปาเข้าไปเกือบ40ลูก พวกปลอกกระสุนกับดินปืนที่เก็บมา ไม่ทำลูกปืน แต่เอาไว้เป็นเศษ ตอนแลกของ บุหรี่ก็ไม่ทำ หลังๆบุหรี่เต็มบ้าน เอาไว้เป็นเศษแลกด้วย

จนสงครามยุติ ในวันที่45
    ตาย3รอด4
    (มาโก้ตายช่วง30+เกือบจะกดเล่นใหม่แล้ว ดีนะของเยอะเลยเล่นต่อ)
    และ
    Slightly Sick ป่วยนิดหน่อย -นอนช่วยได้ แล้วอย่าลุกไปทำอะไรมาก หรือใช้ Herbal Mads กันเหนียว
    Sick ป่วย -นอน และหรือ Herbal Mads หรือ Madications เพื่อให้หายไวและไม่ทรุด
    (จำไม่ได้)Sick ป่วยมาก -นอน และ Madications
    Slightly Wounds บาดเจ็บเล็กน้อย -นอนช่วยได้ แล้วอย่าลุกไปทำอะไรมาก หรือใช้ ฺBandages กันเหนียว
    Wounds บาดเจ็บ -นอน และหรือ Bandages เพื่อให้หายไวและไม่ทรุด
    (จำไม่ได้)Wounds บาดเจ็บสาหัส -นอน และ Bandages
    Hungry หิว -หาอะไรกินซะ *ตัวละครจะอยู่กับสเตตัสนี้ได้ถึงสองวัน! พอวันที่สามจะกลายเป็น Very Hungry
    Very Hungry หิวมาก -หาอะไรกินซะ แล้วจะกลับมาเป็น Hungry
    Depressed หดหู่ ทำงานติดๆขัดๆ ขี้บ่น หรือหนักกว่านี้(จำไม่ได้เจอมาแล้ว ไม่ทำอะไรเลย บังคับก็ไม่ได้) -บรรเทาโดยให้คนอื่นไปคุยด้วย (คุยจนกว่าจะหมดบทสนทนา)
    Tired เหนื่อย -นอนจนกว่าจะหาย (ไม่กี่ชั่วโมง)
    Very Tired เหนื่อยมาก -นอนจนกว่าจะหาย (มากชั่วโมงกว่า Tired)
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ขอบคุณทุกๆความเห็นที่เป็นประโยชน์มากครับผมม ขอให้รอดต่อไป survivors ทุกท่าน 555
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BlackPillow : 19th November 2014 เมื่อ 17:37
    NICA

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 136 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ต้องลอง!!!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    431
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ชอบมากแนว survival ขอบคุณมากๆครับ แล้วจะกลับมายืนยันนะครับ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    เล่นได้ครับ ชอบแนวนี้มาก ใครรู้จักเกมแนวนี้อีกช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ตอนแรกๆ จะงงนำครับว่าเล่นยังไง เริ่มมาเราจะอยู่ในบ้าน ให้ค้นของในบ้านไปเรื่อยๆ ครับ แล้วก็สร้างของต่างๆ เช่น ที่นอน เตาฝิงไฟ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~FeaR~ : 16th November 2014 เมื่อ 01:24

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    part ล่ะ 300
    part สุดท้าย 6m

wtf!
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Otaku 
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    ปล. ใช้ 7zip แตกไฟล์แทนได้ละครับ ขอบคุณฮะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FeriniEl : 16th November 2014 เมื่อ 03:33

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FeriniEl อ่านกระทู้
    มันบอกพาสผิดอะครับ - - ผมลองหลายทีละ แบบตัวสุดท้ายไม่เว้นวรรคด้วยนะครับ หรือผมผิดตรงไหนรบกวนช่วยบอกทีครับ

ปล. ใช้ 7zip แตกไฟล์แทนได้ละครับ ขอบคุณฮะ
    กรุณาลบรหัสผ่านด้วยครับ เพื่อจขกท.

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ในที่สุดก็มาจนได้ ขอบคุณข้าวแกงที่เลี้ยงผมมา

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    วันที่27ดับอนาตไปแล้ว2คน เหลือแค่3คนไม่ยากเล่นต่อเลยเศร้า เชื้อเพลิงหาไม่ยากครับให้ทำขวานออกไปสับพวกฟอนิเจอร์มาทำฟืนได้ หามาตุนไว้เยอะๆเพราะถ้าป่วยจากอากาศเย็น
    มันต้องใช้ยารักษาแล้วยาหายากโพดสู้เอายาไปเทรดแลกอาหารมาตุนไว้ดีกว่า กะสุนตุนไว้เยอะๆอย่าขี้เหนียวเสียกะสุนดีกว่าเสี่ยงโดนลูดกับคนบาดเจ็บ นอกนั้นก็ตัวใครตัวมันละจ้า 555+

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ลงได้เล่นได้ 100% สนุกดีครับแนวนี้

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    เวลาไปบ้านอื่นแล้วเห็นว่ามีครอบครัวอยู่อะครับ เราจะเป็นเพื่อนกับเค้าได้ไหมครับ หรือต้องปล้นเค้าอย่างเดียว ผมไม่อยากฆ่าคนบริสุทธิ์เลย มันหดหู่อะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Arteries : 16th November 2014 เมื่อ 19:12

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ลองไป ได้นิดหน่อยเกมส์ดีมากเลย เลยออกไปกดแท้ซะเลยย ไม่ไหว มันเทพเกินไป <3

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ลองไป ได้นิดหน่อยเกมส์ดีมากเลย เลยออกไปกดแท้ซะเลยย ไม่ไหว มันเทพเกินไป <3

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ขอบคุนมากๆคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pattarazaza : 16th November 2014 เมื่อ 17:15

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ขอบคุณครับผม

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ทำไมมันบอกรหัสผิดอะ ผมเอามาแต่บรรทัดแรกอันเดียวเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณมากนะครับเล่นสนุกมาก

มีคำถามครับ ถ้าเราไปเก็บของที่นึงจนหมดแล้ว แล้วเราจะไปเก็บที่เดิมอีก ระบบของเกมมันจะมีของมาเพิ่่มที่เดิมอีกหรือป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    สนุกหรือเปล่าครับ
    อยากเล่นเกมส์ด้วยกันก็จิ้มนะครับ http://steamcommunity.com/profiles/76561198063846946/

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    สนุกจริงครับ ชอบแนวนี้มาก

-ข้อมูลที่ผมพอได้มาก็มี น้ำ Moonshine มันเป็นน้ำต้มกับน้ำตาล เอาไว้เทรดของครับ มีค่าเยอะอยู่เหมือนกัน
    -อุปกรณ์ที่ควรใช้แรกๆก็คราฟไว้หมด แต่ผมจะชอบขวาน เอาไว้เก็บไม้ ไม้นอกจากใช้คราฟ เอาไปเทรดก็มีค่าพอควรเลยครับ
    -แนะนำว่าอ่านข้อมูลสถานที่ดีๆก่อนไป มีคำว่า risky,dangerous ไรงี้ต้องระวังครับ ผมตายมาเยอะ 5555

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    แตกไฟล์ไม่ได้อ่ะครับบอกว่าพาสผิด

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[YcF]Blue Blood
    กล่าวขอบคุณ
    1,886
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    เล่นยากเหมือนกันแหะ แต่สนุกดีใช่ได้เลยล่ะครับ
    มีเพียงคนที่ไม่ยอมแพ้เท่านั้นล่ะ ที่จะในได้สิ่งที่พวกเขาต้องการ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    Blog Entries
    1

รหัสผิดครับ

รหัสผิดอ่ะคับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    Blog Entries
    1
    รหัสแตกไฟล์อะไรหรอคับ ท่าน ผมใส่แล้วมันแตกไฟล์ไม่ได้อ่ะคับ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18
    ขอบคุณคับบบ
    เล่นไม่ถึง 7วันตายเรียบบบบ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    แตกไฟล์ไม่ได้อ่ะครับ
    The World God Only Knows

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: