ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 409

ผมว่าคุณ gii1818 เจตนาปั้มกระทู้ผมนี่ต้องไปเปิดหน้า 2 ตลอดเลย

ต้องขอโทษด้วยอาจจะเพราะผมรีบพิมพ์ไปเลยอาจจะสื่อสารไม่ค่อยเข้าใจ ตอนแรกคิดว่ามันจะออกฮาฮาด้วยซ้ำ

ตอบแบบดีดีละ ผมกำลังจะบอกว่าคนอื่นน่ะทำไมเขารวมกระทู้กันได้ จริงอยู่ที่มันไม่ผิดกฏ
    แล้วที่ตั้งกระทู้แบบนี้เพื่อดูด้วยว่ามีใครตอบแบบใช้อารมณ์มากไปและอ่านแต่หัวข้อหน้ากระทู้
    (จะได้ระวังในการตั้งชื่อหัวกระทู้มากขึ้น ด่ามาเยอะเยอะผมชอบนะจะได้ปรับปรุงได้ดีขึ้น)

แต่ไม่ใช้ว่าผมไม่ยอมรับที่คนอื่นที่เห็นต่างจากผมซักหน่อยแค่อยากรู้ว่ามีคนคิดยังไงกันบ้าง
    ถ้าคนส่วนใหญ่ว่ายังไงผมก็ตามนั้น ซึ่งผมก็ยังไม่ได้บอกอย่างชัดเจนว่าผมรับไม่ได้

คนส่วนใหญ่มักจะเข้าเว็บ เสาร์ - อาทิตย์ แล้วเว็บมันช้าแล้วถ้าเกมใหม่ใหม่มันตกไปหน้า 3-4
    ผมว่าคงไม่มีคนเข้าไปดูหรอกกว่าจะโหลดเสร็จ 1 หน้าปาไป 3-5 นาทีแล้วเกมที่ถูกเด้งไปหน้า 3 หน้า 4
    ใครจะไปดูครับถ้าไม่มีคนดันกระทู้ให้ มันผิดสินะที่ผมมองไกลไปและเพื่อส่วนรวมมากเกินไป
    ไม่ได้มาจับผิดใครนะครับ แค่มาแสดงความคิดเห็น

ส่วน console - donwload ชั่งมันเถอะไม่ค่อยมีคนโพสคนดูดอยู่ละ

ส่วนเรื่องกดขอบคุณกับเรื่องดูดเกมรึเปล่าที่จริงมันคนละประเด็นอย่าพยายามดึงไปมาเกี่ยวครับ
    แต่ก็จะขอตอบเลยว่าไม่เคยมาดูดเกมที่นี่เพราะส่วนใหญ่ผมจะรอเวอร์ชั่นที่แก้บัคเสร็จแล้ว ไม่ก็โหลดที่อื่นเพราะไม่ทันใจ
    เกมทั้งหมดที่เล่นไปหาเองครับอัพแจกอย่างเดียว ส่วนใหญ่ที่เข้ามาเพราะดูว่าใครติดปัญหาอะไรบ้างจะได้ไปบอกต่อคนอื่นได้

ส่วนว่ามีเกมแท้รึเปล่านี่ขอไม่ตอบครับ เรื่องส่วนตัวของผมเดียวก็อ้างว่ามีหลักฐานรึเปล่าอีก

ส่วนสำหรับ staff ผมว่าไม่ต้องดำเนินการอะไรแล้วนะครับเพราะคนส่วนใหญ่บอกว่าไม่มีผลกระทบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nekoload : 22nd November 2014 เมื่อ 14:52

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    วางถุงกาวลงแล้วใจเย็นๆก่อนครับ -*-

เท่าที่ผมไปเปิดดู คนอัพเกม ก็หน้าเดิมๆนะครับ

คุณ gii1818 ก็แยกกระทู้ชัดเจน ระหว่าง PS กับ XBOX

แล้วมีทั้งเกมเก่า-ใหม่ ผมว่าก็ไม่มีอะไรแปลกๆหนิครับ แค่จำนวนเยอะเท่านั้นเอง - -a

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    เขาอัพโหลดให้เราเล่นกันฟรีๆ คุณยังคิดจะเล่นงานเขาด้วยเหตุผลกะโหลกกะลาแค่นี้เหรอครับ สาเหตุที่ กระทู้เขาเยอะ เพราะ 1. คุณ GII เป็น uploader ที่อัพโหลดเกมส์เยอะสุดในบอร์ดเรา คือไม่ได้มีแต่เกมส์ดังๆอย่างเดียว เกมส์ไม่ดัง เกมส์อินดี้ แกก็อัพโหลดด้วย 2. ด้วยสาเหตุในข้อ 1 กระทู้เกมส์แกเยอะมีหลายเกมส์ ก็เลยมี user มา reply เยอะไปด้วย ที่กระทู้เด้งๆขึ้นมาเพราะมีคนมาตอบ มาถาม มาคุยกันในกระทู้แกเยอะ กะอีแค่เปิดกระทู้ไป หน้า 2 หน้า 3 นี่มันยากมากเลยเหรอครับ
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    กระทู้ใหม่กับปั๊มกระทู้แยกให้ออกก่อนนะครับ กระทู้ใหม่แล้วอัพเกมเดิมไฟล์เดิมเว็บเดิมนี่ค่อยว่า อันนี้เค้าอัพให้ใหม่ทั้งหมดคนละไฟล์แยกชัดเจน
    การปั๊มกระทู้นี่คือกระทู้เก่า เจ้าของโพสใส่กระทู้ตัวเองอย่าง ขอขุดนะครับ แบบนั้นเรียกปั๊มครับ
    ใครซักคนเอาข่าวมา 5-6 ข่าวพร้อมๆกันก็ไม่ผิดครับ ขอให้ข่าวนั้นไม่ใช่แบบเดียวกันหรือไม่สั้นเกินไปแบบนี้ก็ไม่ผิดครับ วางถุงกาวก่อนนะครับ
    เปิดไปหน้า 2 นี่ต้องมาบ่นขนาดนั้นเลยเหรอ ผมหาหนังโป๊โหลด เปิดตั้งแต่เรื่องแรกยันเรื่องแรกที่ตั้งเว็บผมยังไม่บ่นเลย ขอบคุณคนอัพซะอีก
    ขี้เกียจเปิดไปหน้าสองก็ไปซื้อของแท้เถอะครับ ไม่ใช่สิขนาดของแท้ ยังต้องคลิ๊กเข้าไปที่คลังเกมเลยนี่

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    เเค่เข้ามาอ่านดู เเล้วลองคิดถึง ปัญหาที่ว่ามา
    จึงนึกได้ว่า ไม่เกี่ยวกับเรานี่ ฉะนั้น เดียวมาดู
    อีกทีดีกว่า ว่าจะจบยังไง สวัสดี

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    เข้าไปโหลดของเขาก็หัดกดขอบคุณเขามั่งนะครับ

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5
    อยู่ สงบๆ ไม่เป็นเนอะครับ คนเรา

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    หมา" มันเคย "กินขี้" ยังไงมันก็ต้อง "กินขี้"
    ต่อให้ "วันนี้" ได้ดีเลี้ยงมันด้วย "เพดดีกรี"
    ยังไงมันก็ต้องกลับไป "กินขี้" เหมือนเดิม

หัดแหกตาดูซะบ้างว่าที่เขาแยก กระทู้เพราะอะไร ตั้งอะไรมา หัดใช้ สมองซะบ้าง หมวด Console Game - Download มันก็บอกอยู่แล้วว่า Download มันก็มีแต่กระทู้ เกมที่เขาอัพให้มาสูบ กัน หุ้ว!! สมอง จะเยอะหรือจะน้อยมันก็อยู่ที่คนอัพโหลดทำไมหรอ ถ้ามันเยอะซะขนานที่ทำให้พวกขี้อิจฉาดิ้นกันหรอ แว้งกัดจนได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย UkuleleAlone : 20th November 2014 เมื่อ 16:28

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    ชอบตรง รบกวน staff พิจารณาด้วยว่าจะดำเนินการยังไง

ว่าแต่จะพิจารณาฝ่ายไหนดีหนองานนี้ อิอิ

อยู่ดีไม่ว่าดี หาเรื่องจุก

อ้อ แล้วท่าน gii1818 เค้าไม่ใช่เด็กกระโหลกสมัครสมาชิกใหม่มาหารายได้จาก ad.fly นะครับ

จะเล่นใครน่าจะดูรุ่นบ้าง ผมไม่ใช่ติ่ง ไม่ใช่แฟนบอยเค้า แต่การกล่าวหาไม่ดูตาม้าตาเรือนี่ เอิ่มม

ส่วนตัวผมโหลดบิทอย่างเดียว แต่ตัวเกมจาก บิท กับ ตัวที่ ท่าน gii กับ ramis อัพ ก็ตัวเดียวกัน แครคเดียวกัน

ก็อาศัยกระทู้เหล่านี้แหล่ะครับ เข้าไปคุย ถกปัญหา หาทางแก้ต่างๆ ในกระทู้พวกเค้าเวลา แครค รึ ตัวเกมมีปัญหา

ไม่เข้าใจว่า จะตั้งกระทู้แบบนี้เพื่ออะไร ถ้ามันผิดกฎจริงๆ มดเค้ามีมาตรการอยู่แล้วครับไม่ต้องหวังดีประสงค์ร้ายอะไรขนาดนั้น

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    อย่างฮา วางถุงกาวลงก่อนนะ 55555555555555555555555555555+
    http://www.youtube.com/user/LungCherm
    รวบรวมเกี่ยวกับ walkthorugh เกมต่างๆนะครับ รีเควสเกมได้ครับว่าจะให้ walkthorughเกมไหน

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ผมไม่รู็ผมปูเสื่อรอม่าม่าอย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    1,362
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ผมว่าถ้ามันลำบาก หรือรำคาญสายตาของคุณมาก ก็อย่าเข้ามาในjokergame ดีกว่าไหมครับ
    ผมมันก็แค่ คนเล่นเกมส์

กล่าวขอบคุณ
    972
    ได้รับคำขอบคุณ: 578
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nekoload อ่านกระทู้
    ก็ไม่มีอะไรมากครับ ผมว่าคุณ gigi1818 น่าจะรวมกระทู้ได้ก็ไม่รวม
    แม้คุณ ramis กระทู้น่าจะเยอะแล้วยังแพ้เลย PC Game - Download
    เลยอยากให้ staff ช่วยพิจารณาด้วยครับว่าจะดำเนินการยังไง
    ลองไปดูหมวด Console Game - Download ก็ได้ครับ
    เห็นแต่ของ gigi1818 เกือบ 3-4 หน้า ผมว่าวันนึงโพสกระทู้ใหม่ 4-5 ครั้งก็เกินไป
    แนะนำให้พิจารณา จขทก. อิอิ ล้อเล่นคับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เพราะของ คุณ gii เขาไม่ได้มีเเค่ Pc ไงครับเเล้วเขาก็เเบ่งเวอร์ชั่น อัพเดต อะไรอีก จึงดูเหมือนเยอะกว่าคนอื่นๆ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ผมไม่รู้ผมโหลดแต่ของรามิส อย่างเดียว
    อยากใส่รูปได้จัง

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,221
    ผมไม่รู้ผมโหลดจาก Steam อย่างเดียว

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    จุกไปสิครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    ชอบตรง รบกวน staff พิจารณาด้วยว่าจะดำเนินการยังไง

ว่าแต่จะพิจารณาฝ่ายไหนดีหนองานนี้ อิอิ

อยู่ดีไม่ว่าดี หาเรื่องจุก

อ้อ แล้วท่าน gii1818 เค้าไม่ใช่เด็กกระโหลกสมัครสมาชิกใหม่มาหารายได้จาก ad.fly นะครับ

จะเล่นใครน่าจะดูรุ่นบ้าง ผมไม่ใช่ติ่ง ไม่ใช่แฟนบอยเค้า แต่การกล่าวหาไม่ดูตาม้าตาเรือนี่ เอิ่มม

ส่วนตัวผมโหลดบิทอย่างเดียว แต่ตัวเกมจาก บิท กับ ตัวที่ ท่าน gii กับ ramis อัพ ก็ตัวเดียวกัน แครคเดียวกัน

ก็อาศัยกระทู้เหล่านี้แหล่ะครับ เข้าไปคุย ถกปัญหา หาทางแก้ต่างๆ ในกระทู้พวกเค้าเวลา แครค รึ ตัวเกมมีปัญหา

ไม่เข้าใจว่า จะตั้งกระทู้แบบนี้เพื่ออะไร ถ้ามันผิดกฎจริงๆ มดเค้ามีมาตรการอยู่แล้วครับไม่ต้องหวังดีประสงค์ร้ายอะไรขนาดนั้น
    ผมว่า gii1818 ทำไมไม่รวมกระทู้แบบ ramis แค่นั้น
    แล้วกระทู้ของ gii ผมแทบไม่เห็นมีใครไปถกปัญหาอย่างที่คุณว่าเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KuN@BoSs อ่านกระทู้
    เพราะของ คุณ gii เขาไม่ได้มีเเค่ Pc ไงครับเเล้วเขาก็เเบ่งเวอร์ชั่น อัพเดต อะไรอีก จึงดูเหมือนเยอะกว่าคนอื่นๆ
    ผมก็เข้าใจนะว่าทำแยกไว้เป็นหมวดชัดเจน แต่ถ้าจะเยอะขนาดนี้ไม่รวมเป็นกระทู้เดียวไปละครับ แบบคุณ ka_jerng
    เออแล้วอย่าง ramis ต่อให้ 3dm reload repack mp-fix หรือ update เขาก็รวมอยู่ในกระทู้เดียวกัน เขาก็อยู่ได้
    ไม่ใช่อะไรหรอกผมรู้สึกว่าคนอื่นๆ เริ่มทำตามกันแล้ว อีกหน่อยก็จะหากระทู้กันไม่เจอนะ อาจจะเป็นว่าผมคิดไปคนเดียวเองก็ได้นะ

แล้วก็ปั้มกระทู้ที่ว่าของผมไม่ได้ถึงขุดกระทู้นะครับ แต่หมายถึงภายใน 1 วัน พยามยามดันให้โพสอื่นตกลงอย่างรวดเร็ว
    ผมเห็นว่าบางคนไม่ได้เข้ามาทุกวันอยู่แล้วครับและดูแต่หน้าแรก และกระทู้หน้า 2 ก็ไม่ได้รับการสนใจทั้งที่บางที่เป็นเกมมาใหม่ภายในสัปดาห์นี้

เท่าที่ตอบก็ชัดเจนแล้วมั้งก็จบเลยละกัน ตอนนี้ผมก็รู้ละว่าคนส่วนใหญ่ไม่คิดว่าเป็นปัญหาอะไรผมก็ตามนั้นแหละ

งี้ผมทำกระทู้ใหม่ ps1 700 กระทู้ดีรึเปล่าครับ 700 เกมแยกชัดเจนทำโพสสวยงาม วันละ 10 เกมก็พอ
    รูปก็ก็อบเอา ข้อมูลก็ก็อบเอา ชั่วโมงเดียวก็เสร็จแล้วครับ โพสแข่งกันอย่างมัน อันนี้เอาฮาอย่าไปจริงจังนะ

ส่วนเรื่องโหลดไม่เคยโหลดครับ หาเองอย่างเดียว ที่เข้ามาเพราะมาอ่านคอมเมนต์อย่างเดียวครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nekoload : 21st November 2014 เมื่อ 14:45

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อันนี้ผมเห็นด้วยกับ จขกท ตรงที่รวมกระทู้ครับ อย่างเกม Full กับ Repack เหรอ Ver อื่น ๆ พี่แกทำออกมาแยกกันหมดเลย
    อัำพทีขึ้นมาหน้าเว็ป 2-3 ทู้เลยดันของคนอื่นตกหมด
    อันนี้ก็แล้วแต่ตัวเค้าด้วยครับ เพราะผมดูแล้วมันก็ไม่ได้ผิดอะไร แต่มันแลดูไม่ค่อยเหมาะสมเท่านั้นเอง
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    693
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    มาบ่นเพื่อ เหตุอันใด ไม่เข้าใจ?????
    IRON MAN

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เกมเขาก็เอามาให้โหลดฟรี ๆ ยังจะมาบ่นหาอะไร แทนที่จะขอบคุณเขา -*- แน่จริงก็วางถุงกาว ลงก่อนนะ แล้วไปซื้อเกมของแท้มาเล่น

&#163;†_PerSeuS_†&#163;
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    ครับ เข้าใจว่าไม่มีประเด็นพูดคุย .. โหลดเกมฟรีไม่เคยกดขอบคุณ ..

..ไม่ต้องบอกว่าไม่โหลด เพราะคุยเปิดไป PC-Download หน้าสอง แล้ว คงไม่ใช่เข้าไปดูเฉยๆหรอก

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankpisit อ่านกระทู้
    ผมไม่รู้ผมโหลดจาก Steam อย่างเดียว
    เหมือนกันเลย -0-
    จะโหลดเถื่อนที ผมไปบิท ตปท ดีกว่า มาโหลดทีละไฟล์ รำคาญ ไหนจะต้องแตกไฟล์อีก ไหนจะต้องลงอีก HDD ไม่พอ
    โหลดสตรีม สบาย โหลดเสร็จเล่นได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    ผมว่าทุกคนมีเหตุผลนะครับ (ความเห็นส่วนตัวเรื่องการตั้งกระทู้)

-คุณ gill เป็นยูสเซอธรรมดาๆเหมือนเราๆท่านๆทั่วไป ไม่สามารถแก้ไขหัวกระทู้ชื่อกระทู้ได้ จริงจำเป็นต้องแยกกระทู้ออกเพื่อให้ง่ายต่อการค้นหาและจัดทำ
    -คุณ ramis เป็น uploader สามารถแก้ไขปรับเปลี่ยนกระทู้ได้ตลอด จึงสะดวกที่จะรวมกระทู้และแก้ไขชื่อกระทู้ให้เหมาะสมได้ตลอดเวลา

ปล.ผมไม่ได้เป็นแฟนคลับท่านทั้ง2นะครับ แสดงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่งเฉยๆ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    เหนี่ยวไก่หายอ่อ?