ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    WTF!
    I Hate You.

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ว่างจัดมานั่งจับผิด ?

กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    มาม่าต้มยำน้ำข้นพิเศษ ไม่แห้ง ไม่ตับ ไม่เปื่อย ลูกชิ้นหนึ่งครับ
    อยากเล่นเกมส์ด้วยกันก็จิ้มนะครับ http://steamcommunity.com/profiles/76561198063846946/

กล่าวขอบคุณ
    827
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    ไปหมดละ สะหมง สมอง
    [/url]

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    อัพเดตตตต

ต้องขอโทษด้วยอาจจะเพราะผมรีบพิมพ์ไปเลยอาจจะสื่อสารไม่ค่อยเข้าใจ ตอนแรกคิดว่ามันจะออกฮาฮาด้วยซ้ำ

ตอบแบบดีดีละ ผมกำลังจะบอกว่าคนอื่นน่ะทำไมเขารวมกระทู้กันได้ จริงอยู่ที่มันไม่ผิดกฏ
    แล้วที่ตั้งกระทู้แบบนี้เพื่อดูด้วยว่ามีใครตอบแบบใช้อารมณ์มากไปและอ่านแต่หัวข้อหน้ากระทู้
    (จะได้ระวังในการตั้งชื่อหัวกระทู้มากขึ้น ด่ามาเยอะเยอะผมชอบนะจะได้ปรับปรุงได้ดีขึ้น)

แต่ไม่ใช้ว่าผมไม่ยอมรับที่คนอื่นที่เห็นต่างจากผมซักหน่อยแค่อยากรู้ว่ามีคนคิดยังไงกันบ้าง
    ถ้าคนส่วนใหญ่ว่ายังไงผมก็ตามนั้น ซึ่งผมก็ยังไม่ได้บอกอย่างชัดเจนว่าผมรับไม่ได้

คนส่วนใหญ่มักจะเข้าเว็บ เสาร์ - อาทิตย์ แล้วเว็บมันช้าแล้วถ้าเกมใหม่ใหม่มันตกไปหน้า 3-4
    ผมว่าคงไม่มีคนเข้าไปดูหรอกกว่าจะโหลดเสร็จ 1 หน้าปาไป 3-5 นาทีแล้วเกมที่ถูกเด้งไปหน้า 3 หน้า 4
    ใครจะไปดูครับถ้าไม่มีคนดันกระทู้ให้ มันผิดสินะที่ผมมองไกลไปและเพื่อส่วนรวมมากเกินไป
    ไม่ได้มาจับผิดใครนะครับ แค่มาแสดงความคิดเห็น

ส่วน console - donwload ชั่งมันเถอะไม่ค่อยมีคนโพสคนดูดอยู่ละ

ส่วนเรื่องกดขอบคุณกับเรื่องดูดเกมรึเปล่าที่จริงมันคนละประเด็นอย่าพยายามดึงไปมาเกี่ยวครับ
    แต่ก็จะขอตอบเลยว่าไม่เคยมาดูดเกมที่นี่เพราะส่วนใหญ่ผมจะรอเวอร์ชั่นที่แก้บัคเสร็จแล้ว ไม่ก็โหลดที่อื่นเพราะไม่ทันใจ
    เกมทั้งหมดที่เล่นไปหาเองครับอัพแจกอย่างเดียว ส่วนใหญ่ที่เข้ามาเพราะดูว่าใครติดปัญหาอะไรบ้างจะได้ไปบอกต่อคนอื่นได้

ส่วนว่ามีเกมแท้รึเปล่านี่ขอไม่ตอบครับ เรื่องส่วนตัวของผมเดียวก็อ้างว่ามีหลักฐานรึเปล่าอีก

ส่วนสำหรับ staff ผมว่าไม่ต้องดำเนินการอะไรแล้วนะครับเพราะคนส่วนใหญ่บอกว่าไม่มีผลกระทบ

กล่าวขอบคุณ
    588
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    คนอย่างนี้ก็มี ๕๕๕ ขรรมแป๊ป. อย่างว่าแหละคนเรามีหลายประเภท ตัวเรารู้ตัวเราเองดีที่สุดแล้วครับ ตัวเองทำอะไรคุณรู้ดีอยู่แก่ใจคนอื่นไม่รู้หรอก
    คนที่มีความคิดจะเป็นเถ้าแก่ จบป.4 ก็เป็นเถ้าแก่ได้......ที่จบปริญญาโท แต่คิดจะเป็นลูกจ้างมันก็เป็นลูกจ้าง ทั้งชีวิต

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    ผมไม่ได้ว่าอะไรท่าน nekoload มันคือความคิดของท่าน และท่านต้องการความคิดเห็นของท่านอื่นๆ
    แต่ผมไม่ชอบตรงส่วนนี้เท่าไรจากความคิดของผมเองที่ท่านบอกว่า
    **แต่ก็จะขอตอบเลยว่าไม่เคยมาดูดเกมที่นี่เพราะส่วนใหญ่ผมจะรอเวอร์ชั่นที่แก้บัคเสร็จแล้ว ไม่ก็โหลดที่อื่นเพราะไม่ทันใจ
    เกมทั้งหมดที่เล่นไปหาเองครับอัพแจกอย่างเดียว ส่วนใหญ่ที่เข้ามาเพราะดูว่าใครติดปัญหาอะไรบ้างจะได้ไปบอกต่อคนอื่นได้**

ผมงงว่าในเมื่อท่านโหลดจากเว็บที่เกมส์มาเร็วกว่า ทำไมทางเว็บที่ท่านโหลดถึงเจอปัญหาของเกมส์ช้ากว่าเว็บ JKG
    และผมคิดว่าเกมส์ที่ออกใหม่ๆ และเจอปัญหาพวกเกมส์เล่นไม่ได้ เกมส์เซฟไม่ได้ ผมว่ามันจะอยู่หน้า 1 ไม่เกิน 2 ตลอดเลยน่ะครับ
    อีกอย่างครับ เมื่อท่านต้องการที่จะเข้ามาดูว่าเกิดปัญหาอะไรบ้างและจะเอาไปบอกต่อ ผมว่าตรงนี้ท่านจะเอาความสะดวกเข้าตัวเกินไปครับ
    ไม่คิดจะลงมือหาเลย จะเอาความสะบายเข้าว่าอย่างเดียวเลย

มันเป็นความคิดของผมคนเดียวน่ะครับ จะว่าจะด่าก็ลงที่ผมคนเดียว
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blackcool4 อ่านกระทู้
    ผมไม่ได้ว่าอะไรท่าน nekoload มันคือความคิดของท่าน และท่านต้องการความคิดเห็นของท่านอื่นๆ
    แต่ผมไม่ชอบตรงส่วนนี้เท่าไรจากความคิดของผมเองที่ท่านบอกว่า
    **แต่ก็จะขอตอบเลยว่าไม่เคยมาดูดเกมที่นี่เพราะส่วนใหญ่ผมจะรอเวอร์ชั่นที่แก้บัคเสร็จแล้ว ไม่ก็โหลดที่อื่นเพราะไม่ทันใจ
    เกมทั้งหมดที่เล่นไปหาเองครับอัพแจกอย่างเดียว ส่วนใหญ่ที่เข้ามาเพราะดูว่าใครติดปัญหาอะไรบ้างจะได้ไปบอกต่อคนอื่นได้**

ผมงงว่าในเมื่อท่านโหลดจากเว็บที่เกมส์มาเร็วกว่า ทำไมทางเว็บที่ท่านโหลดถึงเจอปัญหาของเกมส์ช้ากว่าเว็บ JKG
    และผมคิดว่าเกมส์ที่ออกใหม่ๆ และเจอปัญหาพวกเกมส์เล่นไม่ได้ เกมส์เซฟไม่ได้ ผมว่ามันจะอยู่หน้า 1 ไม่เกิน 2 ตลอดเลยน่ะครับ
    อีกอย่างครับ เมื่อท่านต้องการที่จะเข้ามาดูว่าเกิดปัญหาอะไรบ้างและจะเอาไปบอกต่อ ผมว่าตรงนี้ท่านจะเอาความสะดวกเข้าตัวเกินไปครับ
    ไม่คิดจะลงมือหาเลย จะเอาความสะบายเข้าว่าอย่างเดียวเลย

มันเป็นความคิดของผมคนเดียวน่ะครับ จะว่าจะด่าก็ลงที่ผมคนเดียว
    ที่จริงมันนอกประเด็นผมเลยพยายามจะรวบรัดประโยคก็เลยไม่ค่อยละเอียดสำหรับบางคน ก็เลยกลายเป็นว่าเกิดความเข้าใจผิด
    งั้นจะตอบให้ละกัน แยกกันคนละประเด็นก่อนนะครับ ประเด็นที่ว่าผมโหลดเกมจากที่นี่ผมขอตัดไปนะครับ

ส่วนตัวไม่เคยติดปัญหาจนต้องมาถามใครน่ะครับ ก็เลยไม่สามารถแก้ปัญหาให้คนอื่นได้เพราะทำไม่ได้เหมือนกับเครื่องตัวเอง
    ส่วนเว็บที่โหลดอาจจะเพราะว่าเว็บที่ผมโหลดมันค่อนข้างมีแต่พวกที่เวลาเจอปัญหาอะไรก็มักแก้ไขด้วยตนเองครับ
    ถ้าใครเล่นเว็บบอร์ดนอกก็จะรู้ว่าส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีคำถามปัญหาเหมือนที่เว็บบอร์ดไทยกัน

แล้วก็บอกเลยครับ ผมมักจะหาข้อมูลจากหลายหลายเว็บ คิดง่ายไปรึเปล่าครับดูดข้อมูลจากแหล่งเดียว
    ผมต้องหาเปรียบเทียบกับที่อื่น เพราะว่าผมไม่สามารถพิสูจน์ได้ ยกเว้นแต่ถ้ามันไม่มีจริงจริงผมก็ต้องบอกไปว่าไม่รู้หรือเดาไป

ผมตอบปัญหาให้คนไทยผมก็ต้องหาจากเมืองไทยก่อน เพราะผมคิดว่าถ้าคนในแต่ละประเทศน่าจะมีพฤติกรรมที่ใกล้เคียงกัน
    น่าจะติดปัญหาเหมือนๆกัน ซึ่งจุดนี้มันทำให้ผมผิดเหรอครับที่ทำดูเหมือนว่าสะดวกเกินไป

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    คนอัพเกม ขั้นเทพ ท่านรู้ใหม เหลือกี่คน .....ต้องขอบใจเขาครับ...ไม่ใช่นิดหน่อยก็จั่วหัว ....เล่นกันซะแล้ว
    ที่อ่านมา ก็มากพอแล้ว......ไม่อยากตำหนิท่านต่อ.....ไม่หนักเกินไปก็ปล่อยวางบ้างก็ดี หนักแน่นไว้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pop99 อ่านกระทู้
    คนอัพเกม ขั้นเทพ ท่านรู้ใหม เหลือกี่คน .....ต้องขอบใจเขาครับ...ไม่ใช่นิดหน่อยก็จั่วหัว ....เล่นกันซะแล้ว
    ที่อ่านมา ก็มากพอแล้ว......ไม่อยากตำหนิท่านต่อ.....ไม่หนักเกินไปก็ปล่อยวางบ้างก็ดี หนักแน่นไว้ครับ
    ผมก็ปล่อยไปวางไปแล้วครับอยังจะให้ผมมาจับอีก แต่ที่ผมตอบกลับมานี่มันเป็นพวกนอกประเด็นครับ
    คือที่ผมเตือนหมายความว่าถ้ามีคนนึงทำแล้วคนอื่นก็จะมีคนอื่นทำตามต่อต่อกันมา
    คือแยกกระทู้ให้เยอะที่สุดเท่าที่จะทำได้ แยก version แยกค่ายคนที่ทำ crack
    ซึ่งในความรู้สึกของผมคิดว่าไม่เหมาะสมเท่าไหร่ แต่ในเมื่อคนส่วนใหญ่ยอมรับผมก็ว่าตามนั้น
    แต่ถ้าคนโพสเยอะมากกว่านี้อีกไม่แน่ว่าอีกหน่อยแต่ละคนอาจจะถูกจำกัดการตั้งกระทู้ก็เป็นได้

ส่วนที่คุณว่าคนอัพเกมขั้นเทพที่ว่าหายผมว่าเป็นที่เว็บฝากไฟล์มันโดนปิดมากกว่าครับ
    พอโดนปิดหรือไม่ก็ปรับปรุงลบไฟล์ที่มีลิขสิทธิ์เขาก็เลยไม่อยากอัพแล้วก็เท่านั้นเอง
    ถ้าคุณไม่อยากให้คนเลิกอัพก็ภาวนาให้ filecondo อย่าโดนฟ้องจนต้องปิดละกันครับ
    อย่างของผมนี่เว็บฝากไฟล์ปิดหนีโดนไป 1000 เกม+ หายไปกับสายลมเลย
    มันไม่เกี่ยวกับว่าแค่เพียงแค่คนใดคนหนึ่งเตือนหรือตำหนิแล้วเขาจะเลิกอัพหรอกครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เค้าอัพ***ก็โหลดดิ ไอ้*** ลีลา *** แม่***ไม่ให้ดูดตีนหรอว่ะ *** อย่าให้ขึ้น

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    จขกท รับยา ช่อง2 ด้วยค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    "ผมว่าคุณ gii1818 เจตนาปั้มกระทู้" แค่ชื่อกระทู้ก็ไม่ดีแล้วล่ะครับ
    [ RYOSHIKI = GOOD MAN ]

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    แหกโค้งครับ 555555555555+

i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nekoload อ่านกระทู้
    ผมก็ปล่อยไปวางไปแล้วครับอยังจะให้ผมมาจับอีก แต่ที่ผมตอบกลับมานี่มันเป็นพวกนอกประเด็นครับ
    คือที่ผมเตือนหมายความว่าถ้ามีคนนึงทำแล้วคนอื่นก็จะมีคนอื่นทำตามต่อต่อกันมา
    คือแยกกระทู้ให้เยอะที่สุดเท่าที่จะทำได้ แยก version แยกค่ายคนที่ทำ crack
    ซึ่งในความรู้สึกของผมคิดว่าไม่เหมาะสมเท่าไหร่ แต่ในเมื่อคนส่วนใหญ่ยอมรับผมก็ว่าตามนั้น
    แต่ถ้าคนโพสเยอะมากกว่านี้อีกไม่แน่ว่าอีกหน่อยแต่ละคนอาจจะถูกจำกัดการตั้งกระทู้ก็เป็นได้

ส่วนที่คุณว่าคนอัพเกมขั้นเทพที่ว่าหายผมว่าเป็นที่เว็บฝากไฟล์มันโดนปิดมากกว่าครับ
    พอโดนปิดหรือไม่ก็ปรับปรุงลบไฟล์ที่มีลิขสิทธิ์เขาก็เลยไม่อยากอัพแล้วก็เท่านั้นเอง
    ถ้าคุณไม่อยากให้คนเลิกอัพก็ภาวนาให้ filecondo อย่าโดนฟ้องจนต้องปิดละกันครับ
    อย่างของผมนี่เว็บฝากไฟล์ปิดหนีโดนไป 1000 เกม+ หายไปกับสายลมเลย
    มันไม่เกี่ยวกับว่าแค่เพียงแค่คนใดคนหนึ่งเตือนหรือตำหนิแล้วเขาจะเลิกอัพหรอกครับ
    ตกลงท่านก็เป็นคนอัพเกมเหมือนกัน .....ที่ผมพูดนี่ ผมพูดแบบเป็นกลาง ไม่ใช่ติ่งใครทั้งนั้น
    คนอัพเกม ที่ใจรักจริงๆ เขาไม่ท้อหรอกครับ เรื่องเว็บฝากไฟล์มันโดนปิด แต่อาจจะเบื่อ เมื่อถึงจุดนั้น ทางอื่นก็มีทำกิน
    กำลังใจและการกดขอบคุณก็เป็นส่วนหนึ่งครับ ท่านก็อัพเกมน่าจะเข้าใจนะ ก็แค่นึกแปลกใจอยู่มานานไม่เคยเห็นกะทู้ ฟ้องกัน แรงๆแบบนี้
    ก็เลยอดมาแจมไม่ได้ ผมมีแต่ตอบกะทู้ช่วยคนครับ รับรองไม่ตั้งกะทู้ไร้สาระแน่นอน ถ้าท่านเคืองผมก็ขออภัยด้วยละกัน จบนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    gii1818 เขาแค่เอาลิงค์มาวางครับ(เว็บหลักเขาเป็น Blog) เขาเอาไปวางหลายเว็บครับ โหลดไม่โหลด กดขอบคุณหรือไม่กดผมว่า gii1818 เขาไม่ซีเรียสอะไรอยู่ดี ผมเห็นมานานแล้วคนนี้ เขาไมไ่ด้อยู่ joker เกมส์เป็นหลัก นะครับ ไม่เหมือน Ramis หรือ GIGKOK(ลาวงการไปแล้ว)

อีกอย่างผมก็เห็นเขาแยกแบบนั้นมาตั่งนานละ ก็ไม่่เห็นมีใครบ่นอะไร ผมก็ไม่จะเป็นอะไร ไม่เคยคิดด้วยว่าจะมีคนบ่น งงเหมือนกัน