ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846

ใครเล่น assassin creed unity จบแล้ว มาระบายกัน สปอย

ผมพยายามจะเล่นในจบช้าที่สุดแล้ว แต่เวลาเล่นก็ต้องเดินเข้าภาระกิจหลักทุกที่ เพราะเรื่องราวมันเข้มข้นขึ้นทุกตอน
    โดยเฉพาะเรื่องรักของ Arno ที่มีให้กับ elise เป็นรักต้องห้ามที่เกิดขึ้นยุคเดียวกับโรมิโอ แอน จูเรียส หรือเปล่าผมไม่แน่ใจ
    แต่มันใส่ความเป็นตัวตนสองคนนี้ลงไปจริงๆ รักต้องห้าม(คู่รักซาดิส) ของทั้งสองไม่อาจมาบรรจบกันได้ พูดตามตรง ในขณะเล่นผมยังตกหลุมรักผู้หญิงคนนี้เลย ตีบทแตกมาก พอผมหลงรักตัวละครเข้าไปอย่างจัง ubisoft ก็ดันส่งความหายนะจากภาคก่อนๆมาจนได้ นั้นคือความตายของคนที่รัก(เมิ งเว้นสักภาคก่ได้) น่าจะให้ Arno มีครอบครัวไปเลย แล้วมีเควสทำในครอบครัวก็เจ๋งไปอีกแบบ แต่ Ubisoft หาไม่ใยดี ตั้งแต่เล่นมามีแต่ Ezio สินะที่แก่ตาย

ปล. ขอให้มีภาคต่อ unity ด้วยก็ดีนะ ทำแบบไตรภาคของลุงEzio

ปล. แล้วพวกคุนคิดว่าภาคนี้เป็นอย่างไร
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    ยังไม่เล่นครับ รอการ์ดอยู่ แต่แอบเล่นแบบหน่วงๆไปแล้ว 2-3เควส

ผมไม่แคร์เรื่องสปอยนะ ช้าเร็วยังไงก็รู้ ผมแคร์เรื่องเราอินกับบทบาท Arnoไหมแค่นั้นล่ะ

แต่เห็น Mapแล้วงขี้เกียจบนไปเปิดจัง -0- ยิ่งเป็นคนจำพวกเปิดเมพไม่หมดจะไม่ค่อยทำเควสหลัก รู้สึกยังไงไม่รู้-0-

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    ยังติดอยู่ในใจอยู่อย่างเดียว ตรงโหมดชุด Outfit ชื่อชุดแต่ละคนมี Master นำหน้าหมด
    เช่น AltairMasterOutfit,EzioMasterOutfit,ConnorMasterOutfit,ArnoMasterOutfit
    แต่ละคนมีศักดิ์เป็นMasterหมด จะเว้นก็แต่ Edward(พระเอกภาค Blackflag)เขียนไว้แค่EdwardOutfit
    ไม่มีศักดิ์เป็นMasterอยู่คนเดียว อยากรู้ว่าพี่แกจบยังไงทำไมไม่เป็นMasterเหมือนคนอื่น
    ตอนท้ายเรื่องภาคนั้นก็ไม่มีบอกด้วยสิ หรือว่าพี่แกออกทะเลจนละทิ้งลัทธิตัวซะเลย ถถถ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    Edward Kenway ถึงจะมีสายเลือดนักฆ่าแต่ก็ไม่ใช่นักฆ่าแท้ๆหรอกครับ เป็นแค่โจรที่สวมรอยเอาชุดเขามาใส่เฉยๆไปๆมาๆก็ไปเจอลัทธิเข้าจริงๆ แต่มันก็ไม่ได้อุทิศตัวอะไรให้ขนาดนั้นแค่มีโอกาสชดใช้ความผิดให้องกรณ์นักฆ่าที่ตนสวมรอยทำเรื่องไว้เยอะ ก็ช่วยได้นิดๆหน่อยๆเป็นพิธีและหลังจากนั้นก็เป็นอันเลิกรากันไป ไม่ได้เป็นตำแหน่งใหญ่โตอะไรเหมือนคนอื่นครับ จะเห็นว่าทั้ง Altair และ Ezio นั้นเป็นถึงขั้น Mentor นำลัทธิมาแล้วจากที่เล่นในเนื้อเรื่อง ส่วน Connor ก็มีส่วนสำคัญในการปราบ Templar ในเมกาจนสิ้นโคตรแต่เป็นเชิงลุยเดี่ยวมากกว่าไม่รู้ว่าเฮียมาเป็นระดับสูงได้อย่างไรและยังไง(น่าจะเป็นเนื้อหาภายหลังจากจบภาค 3) แต่ที่สุดแล้ว Edward แค่โจรกุ๊ยครับ 5555+

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    อยากทราบว่า ไอ่เมนูที่ขึ้นมาตอนแรก ที่มีตัวเอกหลายๆตัวมันคืออะไรครับ เล่นจนจบยังไม่เคยเจออีกเลย
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manshinoda อ่านกระทู้
    อยากทราบว่า ไอ่เมนูที่ขึ้นมาตอนแรก ที่มีตัวเอกหลายๆตัวมันคืออะไรครับ เล่นจนจบยังไม่เคยเจออีกเลย
    ubi มันหลอกเราครับ คือเอาจริงเกมส์ให้เราเป็นคนทั่วไปที่เข้าไปเล่น helix เหมือนเกมส์นั่นแหละครับ ซึ่ง helix เนี่ยก็คือความทรงจำของคนนั้นนี้แหละครับ คือ ubi สมมติว่ามันเข้าเล่นได้ แต่พอเราเล่นความทรงจำแรกจบ assassin ก็แฮคเข้ามาให้เราช่วยสืบบางอย่างในความทรงจำ arno ครับ ส่วนความทรงจำอีกอันนึงที่เราได้เล่นนอกจากอันแรกคือ devils of the caribbean ก็คือภาค black flag ที่เราได้เล่นไปนั่นแหละครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    จะมีอยู่ฉากครับที่แบลคเฮดถามว่าตกลงคุณเป็นอะไรจะโจรสลัดหรือนักฆ่า Edward บอกเป็นได้ทั้ง2อย่างครับ ตอนจบ Edward ตายครับ โดนคนสนิทฆ่า เหลือ เมียใหม่กับลูก 2คน

Kiss Kiss ^3^
    ◕。◕ Top Secret ◕。◕
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    Edward Kenway มีลูกชายเป็น Haytham (พ่อของConnor) และก็ดันไปอยู่ฝั่ง Templar ตอนหลัง Connor
    ก็ต้องฆ่าพ่อตัวเอง ตระกูลนี้น่าเศร้าจริงๆ ส่วนตัวเราชอบ Ezio สุดแล้วเริ่มดีจบแบบน่าจดจำ
    ส่วน Arno ก็ชอบนะชอบตรงหล่อดีสต๊าย ezio เบย

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    มีคนเล่น dlc หรือยังผมเล่นยังไม่จบนะแต่ผมมีข้อสงสัยว่าไอ้เด็กที่เราเจอนี้มันจะเป็นตัวเอกของภาคต่อไปหรือเปล่า
    เพราะว่าภาคต่อไปมันไปปี1900ที่เราเล่นอยู่ปี1894แค่สงสัยนะมันจะมีความเป็นไปได้หรือเปล่า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ขอเซฟคนที่เล่นจบหน่อยได้มั้ยครับ ของ Reloaded 1.4

ปล.ผมเล่นฉากฆ่าbellecไม่ผ่าน กดEยังไงก้ไม่ผ่าน

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    -.- ใน DLC Dead kings อีลี่ เดอ ลา แซร์ ยังไม่ตาย
    แต่จำเราไม่ได้เหมือนความจำจะเสือม มันทำให้ ผมอยากเล่นต่อเลย และหวังให้ มันลงเอยด้วยดี ฮี่ๆ
    ยังเล่น DLC ไม่ จบ -.-
    Booker, Catch!!

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ของผมจบแล้วครับแต่มีปัญหานิดหน่อยตรง 2 เขตตรงล่าสุดของแผนที่อีกฝั่งของแม่น้ำเข้าไปไม่ได้ครับหลุดทุกที

ใครมีวิธีแก้บอกหน่อยครับ
    [IMG][/IMG]

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เวลาใส่ชุดพวกOutfitแล้วจะเปลี่ยนกลับไปเป็นชุดแบบเติมแบบที่เลือกเสื้อหมวกเข้มขัดปลอกแขนต้องทำไงคับมันเปลี่ยนกลับไม่ได้อ่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย benza_2011 : 9th August 2016 เมื่อ 12:46

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ของผมเล่นไม่ได้เลยครับกระตุกมากไม่ได้อยากบอกลาซีรี่ย์นี้เลย

FX6300
    8GB
    550Ti

เปลี่ยน CPU นึกว่าจะรอดการ์ดจอดันหลุดยุคอีก

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    กำลังโหลดครับ เดี๋ยวมาคุยด้วยครับ