ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SJSKGAMER.COM
    กล่าวขอบคุณ
    511
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,370
    Blog Entries
    5

[PC] Mirrors Edge - RELOADED [FULLL/6.4GB] [MEDIAFIRE](อาหมวยตะกายตึก)

ระบบการเล่น

ระบบการเล่นของเกมโดยทั่วไปจะคล้ายกับเกมแนว FPS ซึ่ง การเคลื่อนไหวจะบังคับด้วยก้านอนาล็อคซ้าย และมุมมองหมุนได้ 360 องศาด้วยอนาล็อคขวา ปุ่มกดต่างๆจะเป็นแอ็คชั่นที่เราต้องประยุกต์ใช้เพื่ อการผ่านด่าน รูปแบบของแอ็คชั่นในเกมจะคล้ายกับกีฬา Freerunning ที่เราต้องวิ่งผ่านอุปสรรคต่างๆ โดยใช้แอคชั่นต่างๆอย่าง กระโดด มุดเครื่องกีดขวาง โหนสลิง กลิ้งตัว วิ่งไต่กำแพงแบบนินจา ฯลฯ มาประยุกต์เข้ากับสถานการณ์เฉพาะหน้าเพื่อผ่านภารกิจ

นอกจากแอคชั่นแบบต่างๆเพื่อผ่านด่านแล้ว เกมยังมีระบบการต่อสู้ทั้งแบบมือเปล่าและแบบใช้อาวุธ ซึ่งพูดตามตรงจากการที่ได้ลองเล่นดูนั้น ระบบการต่อสู้ในเกมนี้แทบไม่มีความจำเป็นเลย รวมถึงการยิงปืนด้วย เนื่องจากการบังคับที่ค่อนข้างยาก รวมถึงการยิงปืนใส่ศัตรู ที่ตายยากตายเย็นเหมือนไม่ได้ยิงด้วยปืน ทำให้วิธีที่ดีที่สุดเมื่อเจอศัตรูก็คือการ วิ่งหนี !!!

เนื่องด้วยฉากที่กว้างใหญ่ของเกมนี้ไม่ใช้อุปสรรคใหญ ่ที่ทำให้เราเล่นลำบาก เกมได้ใส่ระบบ การใบ้จุดหมายที่เราต้องไปต่อด้วย ซึ่งเราสามารถตรวจสอบได้โดยการกดปุ่ม O ซึ่งหน้าจอของเราจะแพนไปยังจุดหมายที่ต้องไปโดยทันที นอกจากนี้เกมยังชี้ชัดให้เห็นอุปสรรคสำคัญที่เราต้อง วิ่งไปเจอไม่ว่าจะเป็น ไม้กระดานสำหรับกระโดด เส้นสลิงสำหรับโหน รวมถึงท่อน้ำสำหรับเกาะ โดยทำสีสันให้ฉีกออกมาจากภาพทั่วไป โดยรายละเอียดตรงนี้จะพูดถึงในส่วนของกราฟฟิก

กราฟฟิก

กราฟฟิกในเกม Mirror's Edge ต้องชมจากใจจริงว่า สวยงามมาก นึก ภาพของประเทศกรีกที่มีบ้านปูนสีขาวตัดกับท้องฟ้าสีคร าม แต่เปลี่ยนมาเป็นตึกสูงระฟ้ากับท้องฟ้าใสในเมืองแห่ง อุดมคติ ทำให้ภาพออกมานุ่มนวล สบายตา ซึ่งการออกแบบสีสันของเกมนี้โดยทีมพัฒนา DICE จะเป็นจุดเด่นที่สำคัญเมื่อเกมเมอร์ได้ลองเห็นภาพนี้ มาก่อนแล้ว เมื่อได้เห็นภาพแนวนี้อีกครั้งจะรู้ได้ทันทีว่านี้เป ็นเกม Mirror's Edge แต่ไม่ใช่ว่าจะเป็นแค่สีฟ้ากับสีขาวเท่านั้น แต่ในเมือง ในตึก ในท่อ มีการนำสีแสบตา อย่างพวกสีส้ม สีเขียว ฯลฯ มาเล่นอย่างดูดีมีสไตล์ด้วย ซึ่งต้องชมการดีไซน์ของทีมงาน Mirror's Edge ว่านำสีจัดจ้านมาเล่นกับสีขาว ได้อยากมี"คลาส" เอามากๆ

และไม่ใช่ว่าการนำสีมาเล่นนั้นจะไม่ได้เกี่ยวเนื่องก ับเกมเพลย์เลย สีจัด จ้านพวกนี้จะเป็นชี้นำโดยกลายๆว่าในระหว่างที่เรากำล ังวิ่งอยู่นั้น ความแรงของสีจะเป็นตัวดึงดูดให้เรารู้ว่าสีที่โดดเด่ นขึ้นมานั้นจะเป็นคีย์ สำคัญในการผ่านด่าน ไม่ว่าจะเป็นไม้กระดาน ลวดสลิง รวมถึงบันไดลิง บานประตู ฯลฯ สิ่งเหล่านี้จะเป็นสิ่งของที่มีสีโดดเด่นออกมาเลย ซึ่งเราสำคัญตัดสินใจได้แต่ไกลๆได้ว่าสิ่งของเหล่านั ้นเราจะประยุกต์แอคชั่น ใดๆเพื่อการผ่านอุปสรรคได้บ้าง

ดนตรีประกอบ

เพลงประกอบอย่างเป็นทางของ Mirror's Edge ขับร้องโดยนักร้องสาวชาวสวีเดนที่ชื่อว่า Lisa Miskovsky ในชื่อเพลงว่า Still Alive ซึ่ง มีความไพเราะ และเกี่ยวข้องกับเรื่องราวของ Faith มากๆ ถ้าใครมีความสามารถทางภาษาอังกฤษลองแปลดูเล่นๆก็ได้ และเพลงประกอบในเกมทั่วไปนั้นจะเป็นแนวอิเล็กทรอนิก ได้อารมณ์โลกอนาคต และแฝงไปด้วยจังหวะที่ตื่นเต้นและเร้าใจ ถึงแม้จะไม่ใช่กูรูในด้านดนตรี แต่ต้องขอบอกอย่างใจจริงว่า "แหล่ม !!!"

สรุป

คำง่ายๆแต่ความหมายสุดลึกล้ำสำหรับเกม Mirror's Edge คือ "ต้องเล่น" แต่ในกรณีที่เกมเมอร์ท่านนั้นไม่มีปัญหากับภาพแบบมุม มองบุคคลที่ 1 นะคับ

Minimum system requirements:
    Operating System: Microsoft Windows XP SP2/Windows Vista
    Processor: Intel Pentium 4 3.0 GHz or equivalent
    Memory: 1 GB of RAM (for OS Windows XP), 2 GB of RAM (for OS Windows Vista)
    Video: 256 MB of memory and support for Shader Model 3.0 *
    Hard disk: 8 GB of free disk space
    DVD drive: The drive that reads DVD-ROMs at speeds of 1x
    Sound Card: Sound card with support for DirectX 9.0c
    DirectX: DirectX 9.0c version

Recommended system requirements:
    Operating System: Microsoft Windows XP SP2/Windows Vista
    Processor: Intel Core 2 Duo 2 GHz or equivalent
    Memory: 2 GB of RAM or more
    Video: NVIDIA GeForce 8800 or equivalent with 512 MB memory, support for Shader Model 3.0
    Hard disk: 8 GB of free disk space or more
    Drive DVD: The drive that reads DVD-ROMs at speeds of 1x
    Sound Card: Sound card with support for DirectX 9.0c
    DirectX: Version DirectX 9.0c or later

[MediaFire 32 Part]

part01 : part02 : part03 : part04 : part05 : part06 : part07
    part08 : part09 : part10 : part11 : part12 : part13 : part14
    part15 : part16 : part17 : part18 : part19 : part20 : part21
    part22 : part23 : part24 : part25 : part26 : part27 : part28
    part29 : part30 : part31 : part32

วิธีการลง
    1.Mount or Burn
    2.Instal
    3.ใส่ซี่เรี่ยล
    4.ลงเสร็จแคร็กทับ
    5.ไปวิ่งให้ อ้วกกันไปเลย
    มีปัญหาลิ้งเสีย รึว่า ลงได้ไม่ได้ บอกได้นะครับ จะมาทำการแก้ไขให้ แล้วก็ ใครลงผ่านเล่นแล้วช่วยมายืนยันให้หน่อยนะครับ><

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shuji อ่านกระทู้

นอนยันด้วยตัวเองเล่นได้ 10000000000000000000000 เปอเซ็นลื่นหัวแตก ป๋า ShuJi คอนเฟริม
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ auuinw อ่านกระทู้
    เล่นได้100% ครับ ภาพมีแต่อัพไม่ได้ไฟล์ใหญ่เกิน ให้จขกท ดูใน msn ละ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bir123456 อ่านกระทู้
    ของผมโหลดไปแล้วเล่นได้ครับ ไม่มี part ไหนเสียสักพาส แถมไม่ต้องซ่อมเลยซักพาส เล่นได้ 110% ครับ
    ภาพสวยมาก แต่ ผมถ่ายภาพออกมาเป็นดำๆอะ ก็เลยเอารูปมายืนยันไม่ได้ แต่ เล่นได้ครับรับประกันเลย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ darkissue อ่านกระทู้
    มาแจ้งว่าเล่นได้ 100% ครับ แต่ว่าเครื่องผมต้องลง patch 1.01 ก่อนนะครับ เพราะมันขึ้นว่า wxmsw28u_xml_vc_custom.dll ไม่ได้ติดตั้ง พอลง patch 1.01 แล้วลง crack ซ้ำที่ binary folder เล่นได้เลยครับ ^^ ขอบคุณมากคร้าบบบบบ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phakhin_ch อ่านกระทู้
    เล่นได้แล้วววว..=D
    ของคุณมากครับบบ..
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mevo083 อ่านกระทู้
    เล่นได้ 100 % ครับ ยืนยัน แน่นอน

[IMG][/IMG]
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shuji : 4th November 2011 เมื่อ 16:57
    นึกออกเดียวใส่ใหม่

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    คนที่1 เด็ดไปเลย เดี๋ยวจะกลับมายื่นยัน ล่าตั้งนาน

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,124
    ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Kill Myself.
    กล่าวขอบคุณ
    1,726
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    1
    มาช่วนดันครับ เล่นจบแล้ว

แนะนำ สนุกมาก

http://www.bir123456.ob.tc
    กล่าวขอบคุณ
    756
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    อยากลองเล่นดูนะครับ
    แต่โหลดเลยแล้วกัน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เกมส์ Mirrors Edge นี้ การ์ดจอ ATI เล่น ได้ มั้ย คับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เคยเล่นอะ..
    แต่พอถึงด่านนึงมันจะเดินหนืดมาาาาาก..จนไปต่อไม่ได้ T T

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phakhin_ch อ่านกระทู้
    เคยเล่นอะ..
    แต่พอถึงด่านนึงมันจะเดินหนืดมาาาาาก..จนไปต่อไม่ได้ T T
    ไม่หนืดครับเพราะตัวนี้ตัวFUll ไม่ได้ตัดอะไรออกเลย

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    114
    โหลดเสร็จเเล้ว กำลังลง เดี๋ยวอัพภาพมานอนยัน

กล่าวขอบคุณ
    50
    ตอนแตกไฟล์มันเป็นแบบนี้อะครับ
    ทำไงดีอะครับT T

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    ตอนแตกไฟล์มันเป็นแบบนี้อะครับ
    ทำไงดีอะครับT T
    - -ช่วยใช้ winrarเวอชั่นดีๆ กันหน่อยได้ม้ายยยย ++ ท่าไม่ได้โหลดไฟลนั้น แล้ว แตกใหม่ - -อย่ามาwinrar ตัวโมมาใช้สิค้าฟ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    511
    5

นอนยันด้วยตัวเองเล่นได้ 10000000000000000000000 เปอเซ็นลื่นหัวแตก ป๋า ShuJi คอนเฟริม

Eagle Eye Group 2
    กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,406
    75
    เล่นได้100% ครับ ภาพมีแต่อัพไม่ได้ไฟล์ใหญ่เกิน ให้จขกท ดูใน msn ละ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    เกมนี้ผมตั้งใจ อัพให้พวก ชาว ฟีรันนิ่ง เลยนะนี่ น้อง ผม - -เล่นๆ ไป ตกตึงสองชั้น ขาหัก ไปคนแล้วห้าๆๆ เพื่อน้องเขาเลย ยังไงก้วิ่งไม่ได้อีก 3เดือนวิ่งในเกมไปก่อน ก็แล้วกัน

Uploading...
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    เกมส์นี้ดูเขา Review ทางทีวีแล้วน่าเล่นมาก

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    756
    ของผมโหลดไปแล้วเล่นได้ครับ ไม่มี part ไหนเสียสักพาส แถมไม่ต้องซ่อมเลยซักพาส เล่นได้ 110% ครับ
    ภาพสวยมาก แต่ ผมถ่ายภาพออกมาเป็นดำๆอะ ก็เลยเอารูปมายืนยันไม่ได้ แต่ เล่นได้ครับรับประกันเลย

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bir123456 อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากเลยครับที่มายืนยัน ใคร ว่างๆมายืนยังเพิ่ม พร้อมบอก วินโด้ ด้วยน้า เพิ่มความขลัง ฮ่าๆ ขอให้เล่นให้สนุกครับ

กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    Thank มากๆครับ หาเล่นมานานแล้ว กำลังโหลดอยู่ ลงเสร็จเล่นได้แล้วจะมายืนยัน ให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mevo083 อ่านกระทู้
    Thank มากๆครับ หาเล่นมานานแล้ว กำลังโหลดอยู่ ลงเสร็จเล่นได้แล้วจะมายืนยัน ให้ครับ

ครับผมจะรอมายืนยันนะครับ^^

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    โทดนะครับ serial number อยู่ตรงไหนครับ ผมหาไม่เจอ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    เจอแล้วครับ อยู่ใน crack โทดครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    มาแจ้งว่าเล่นได้ 100% ครับ แต่ว่าเครื่องผมต้องลง patch 1.01 ก่อนนะครับ เพราะมันขึ้นว่า wxmsw28u_xml_vc_custom.dll ไม่ได้ติดตั้ง พอลง patch 1.01 แล้วลง crack ซ้ำที่ binary folder เล่นได้เลยครับ ^^ ขอบคุณมากคร้าบบบบบ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    756
    ลืมบอกครับ
    ของผม window 7 64 bit ครับ เลนได้ลื่นเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shuji อ่านกระทู้
    - -ช่วยใช้ winrarเวอชั่นดีๆ กันหน่อยได้ม้ายยยย ++ ท่าไม่ได้โหลดไฟลนั้น แล้ว แตกใหม่ - -อย่ามาwinrar ตัวโมมาใช้สิค้าฟ
    เล่นได้แล้วววว..=D
    ของคุณมากครับบบ..

กล่าวขอบคุณ
    114
    นู๋อยากเล่นเเต่คอมเป็นบ้าอะไรไม่รู้ อยากจะบ้า