ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Console News About to Notice, Report

[รีวิว] PlayStation 4 ครบรอบ 1 ปีมีอะไรเปลี่ยนแปลงไปบ้าง ตอนจบ

สวัสดีอีกครั้งนะครับเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาก็เป็นวันที่ PlayStation 4 ครบรอบ 1 ปีเรียบร้อยแล้วครับจากความเดิมผมได้นำเสนอประวัติเล็กๆน้อยของ PS4 ของเราและในปีแรกในช่วงชีวิตของมันมีอะไรเปลี่ยนแปลงไปบ้าง ครั้งก่อนผมเล่าจนถึงตอนที่โซนี่เตรียมปล่อยเฟิร์มแวร์ใหญ่เป็นครั้งแรก นั้นคือเฟิร์มแวร์เวอร์ชั่น 1.70 ครับซึ่งได้เพิ่มลูกเล่นอย่าง ปลดล็อก HDCP เพื่อให้เราสามารถบันทึกเกมเพลย์ลงผ่าน Capture Card ได้โดยตรงครับ รวมถึงระบบที่สามารถจัดการภาพสกรีนช็อต และวิดีโอเกมเพลย์ที่เราถ่ายมาโอนใส่ USB ได้ครับ และปรับปรุงระบบการถ่ายทดสดครับ รวมถึงสามารถรองรับ Blu-Ray 3D ได้อีกด้วย วันนี้ผมจะมาเล่าการเดินทางกันต่อนะครับ. หลังจากนั้นในปลายเดือนพฤษภาคม Watch_Dogs เกมอิสระแนวแฮกเกอร์ของค่าย Ubisoft ก็ได้วางจำหน่าย ผลออกมาคือแผ่นของเครื่อง PS4 ขายดีที่สุด ซึ่งขายได้มากกว่า 1 ล้านแผ่นมในเวลาไม่ถึงอาทิตย์ครับ.

ถัดมาในกลางเดือนมิถุนายนที่งาน E3 2014 โซนี่ก็ได้จัดงานแถลงเช่นเคยในในงานนั้นโซนี่ได้เปิดตัวเครื่อง PS4 สีขาวเป็นครั้งแรก ทำให้ทุกคนตื่นเต้นมากๆโดย PS4 สีขาวกำหนดขายเป็นแบบบันเดิลกับเกม Destiny ที่ได้วางจำหน่ายในวันที่ 9 กันยายนที่ผ่านมา และในงานเดียวกันโซนี่ก็ยังเปิดตัวเกมเอ็กซ์คลูซีฟของ PS4 มากมายอาทิ Last Of us Remasted, infamous: Firstlight, LittleBigPlannet 3, Bloodborne, No Man Sky และ ABZu` เป็นต้น ในเวลาเดียวกันโซนี่ประกาศเปิดโอเพ้นเบต้าบริการ PlayStation Now สำหรับอเมริกาเหนือในวันที่ 31 กรกฏาคมที่ผ่านมาครับผม และได้อัพเดทสถิติ PS4 ดังนี้คือ 95% ของผู้ใช้ PS4 ทั่วโลกได้ต่อเครื่อง PS4 เข้าอินเตอร์เน็ต และ ผู้ใช้ PS4 ทั่วโลกได้กดปุ่มแชร์เพื่อแชร์ภาพและวีดีโอต่างๆไปแล้วมากกว่า 220 ล้านครั้งด้วยกัน.

หลังจากนั้นในเดือนสิงหาคมที่งาน Gamescom 2014 โซนี่ได้ประกาศว่าพวกเขาสามารถวางจำหน่าย PS4 ไปแล้วมากกว่า 10 ล้านเครื่องและขึ้นแท่นเครื่องเกมคอนโซลที่ขายได้เร็วที่สุดในโลก และจากความสำเร็จนั้นเองในงานเดียวกันโซนี่ประกาศเปิดตัวเฟิร์มแวร์ 2.0 ที่จะมาพร้อมระบบแชร์เพลย์ ที่อนุญาติให้เพื่อนของผู้เล่นสามารถร่วมเข้ามาเล่นในเกมของผู้เล่นได้ไหมไม่มีเกมนั้นครับ และในงานเดียวกันโซนี่ยังเปิดตัวเกม Until Dawn ที่จะเป็นเกมเอ็กซ์คลูซีฟของ PS4 อีกด้วยครับ.

ในเดือนกันยายนที่งาน Tokyo Game Show โซนี่ประกาศเปิดตัวเครื่อง PS4 สีเงินแบบจำนวนจำกัดและมีลวดลายเกม Dragon Quest Hero เกมญี่ปุ่นใหม่ของ PS4 โดยบันเดิลนี้จะวางจำหน่ายในวันที่ 11 ธันวาคมที่จะถึงนี้ครับ ในงานโซนี่ได้ประกาศรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับเฟิร์มแวร์ PS4 เวอร์ชั่น 2.0 ที่จะมีธีมเพิ่มขึ้นมาด้วย ในเวลาเดียวกันเกม Destiny ก็ได้วางจำหน่ายไปแล้วซึ่งด้วยบันเดิลเกมกับเครื่อง PS4 สีขาวทำให้ยอดขาย PS4 พุ่งไปอีกครับ.

ล่าสุดโซนี่ได้ปล่อยเฟิร์มแวร์ 2.0 ออกมาให้ดาวน์โหลดกันโดยเฟิร์มแวร์ตัวนี้ได้มีการเพิ่มลูกเล่นต่างๆมากมาย อาทิ ระบบเล่นเพลง MP3, ระบบ SharePlay, แอพ Youtube, ธีม และระบบจัดการคอนเทนท์ต่างๆในเครื่องครับ และภายในปีแรกโซนี่ได้ประกาศว่าสามารถขาย PS4 ออกไปได้ 13.5 ล้านเครื่องครับ. ทุกท่านคงรู้แล้วสิว่ากว่า PS4 จะมาถึงขนาดนี้ไม่ใช่เพราะโซนี่เองแต่เป็นเพราะพวกเราด้วยที่คอยสนับสนุน PS4 มาโดยตลอดครับ.

เอ้าแล้วอนาคตล่ะ PS4 จะเป็นอย่างไรกันแน่ เพราะ PS4 เปิดออกตัวได้แรงสุดๆทำให้หลายๆคนคิดว่ายอดขายอาจจะลดลงเร็วก็เป็นไปได้ สำหรับผมแล้วผมมองว่าไม่นะครับเพราะโซนี่ยังเก็บของดีๆไว้อีกเยอะ รวมถึงเกมต่างๆที่ยังไม่ออกจำหน่ายด้วยซ้ำ อย่างเช่น Uncharted 4: A Thief's End, Metal Gear Solid V, BloodBorne และ The Order 1886 เกมเหล่านี้แหละจะช่วยทำให้ยอดขายนั้นต่อเนื่องครับ ส่วนทางด้านระบบแม้ว่าจะล้าหลังกว่า Xbox One แต่ผมก็เข้าใจนะว่าโซนี่จะค่อยๆปล่อยอัพเดทออกมาเพื่อไม่ทำให้คนเบื่อ และในอนาคตผมว่า PS4 จะมีลูกเล่นต่างๆดังนี้ สามารถที่จะอ่านไฟล์หนังได้, เมนูที่ปรับปรุงใหม่เพื่อลองรับเวลามีเกมเยอะๆ, ระบบที่สามารถปิดเครื่องระหวางอยู่ในเกมได้เลย และพอเปิดขึ้นมาเราก็จะอยู่ในเกมเลย, รองรับระบบ DLNA และสามารถออกแบบธีมเองได้ครับ ลูกเล่นเหล่านี้แหละที่เราอาจจะได้เห็นได้ปีที่สองนี้ และผมคิดว่าบริการ PS Now จะเปิดบริการในเอเชียภายในปลายปีหน้าอย่างแน่นอนครับ เพราะต้นปีนี้โซนยุโรปก็จะเปิดให้ทดสอบเบต้าแล้วครับ สุดท้ายนี้ถ้าจะให้ผมทายว่า PS4 จะขายได้เท่าไรในปีที่สองนี้ ผมขอเดาว่า 21 ล้านเครื่องครับผม แล้วคุณล่ะคิดว่า PS4 ในวันนี้จะเปลี่ยนแปลงไปซะเท่าไร่ในวันข้างหน้าครับ สำหรับวันนี้สวัสดีครับ.

โซนี่ประกาศ PS4 ในเยอรมันขายได้มากกว่า 1 ล้านเครื่องแล้ว

เราเพิ่งจะฉลองครบรอบ 1 ปีของการวางจำหน่าย PS4 ไม่นาน ก็มีข่าวดีอีกแล้ว โดยวันนี้ทางโซนี่เยอรมันได้ประกาศว่าพวกเขาสามารถขายเครื่อง PS4 ออกไปได้มากกว่า 1 ล้านเครื่องในเฉพาะประเทศเยอรมันเมื่อในวันที่ 21 ตุลาคมที่ผ่านมาแล้ว ซึ่งในหนังสือรายงานระบุไว้ว่า “ในวันที่ 20 พฤศจิกายน เราขอประกาศว่า เราได้เดินทางถึงหลักไมล์ที่สำคัญของ Sony Computer Entertainment อีกครั้งเมื่อ PS4 ได้จำหน่ายไปมากกว่า 1 ล้านเครื่องในเยอรมัน ทำให้อีกครั้งที่ PS4 ได้แสดงให้เห็นว่าเครื่องได้รับความนิยมเป็นอย่างมาก และด้วยความสำเร็จจากการขาย PS4 ได้มากกว่า 10 ล้านเครื่องซึ่งมันโชว์ให้เห็นว่ามันได้อยู่ในอันดับ 1 แค่ในเยอรมัน แต่มันโชว์ให้เห็นว่าเครื่องกำลังเติมโตไปเรื่อยๆทั่วโลก“. บางคนอาจจะมองว่าแค่ 1 ล้านเครื่องเองหรอ? ถ้าอย่างนั้นมาดูสถิติคอนโซลเครื่องอื่นๆกันบ้าง

• PS4: 1 ล้านเครื่องในวันที่ 21 ตุลาคม (ยอดตั้งแต่วันจำหน่ายวันแรก)..
    • Wii U: 350.000 เครื่องในเดือนสิงหาคม (ยอดตั้งแต่วันจำหน่ายวันแรก).
    • Xbox one: 170.000 เครื่องในเดือนสิงหาคม (ยอดตั้งแต่วันจำหน่ายวันแรก).

เป็นอย่างไงบ้างครับสถิติของแต่ละเครื่องที่ขายออกไปในประเทศเยอรมันมันช่างแตกต่างกันมากเลยนะครับ อย่างไรก็ตาม PS4 ตอนนี้ขายได้มากกว่า 13.5 ล้านทั่วโลกซึ่งทึ้งห่าง Xbox One ซึ่งล่าสุดทางไมโครซอฟท์ประกาศว่าได้ส่งออก Xbox One ไปให้ร้านขางปลีกแล้วมากกว่า 10 ล้านเครื่อง (แต่ไม่ได้หมายความว่าขายได้ 10 ล้านเครื่องในผู้บริโภค โดยมีข่าวลือๆมาว่าขายไปแล้ว 7 – 8 ล้านเครื่องครับ) และแน่นอนว่ายังต้องติดตามกันต่อไปครับ.

โซนี่กำลังมองหาช่องทางในการอัพเดท PS4 ในขนาดที่เล็กลง

เฟิร์มแวร์ PS4 เวอร์ชั่น 2.0 ซึ่งเป็นเฟิร์แวร์อัพเดทครั้งใหญ่ครั้งแรก ที่มาพร้อมกับลูกเล่นใหม่ๆมากมาย แน่นอนว่าเฟิร์แวร์ใหญ่ก็จะทำให้ไฟล์มันหนักและมีขนาดค่อนข้างที่จะใหญ่พอสมควร ไม่ใช่แค่นั้นเนื่องจากตัวเฟิร์มแวร์มีลูกเล่นใหม่ๆแพ็คอยู่มากมายนั้น อาจจะให้เกิดปัญหาหรือบัคที่อาจจะตรวจสอบออกไม่หมด ซึ่งจะมีปัญหาภายหลังได้ เหมือนล่าสุดที่เฟิร์มแวร์ PS4 เวอร์ชั่น 2.0 ทำให้เกิดบัคในโหมด Rest ที่เราไม่สามารถออกมาจากโหมดนั้นได้ ทำให้วันนี้คุณ Shawn Layden ประธานและซีอีโอโซนี่คอมพิวเตอร์ฯสหรัฐอเมริกาได้ให้สัมภาษณ์กับทางเว็บไซต์ VentureBeat โดยเขาได้เผยไอเดียที่จะมองหาช่องทางในการอัพเดท PS4 ในขนาดไฟล์ที่เล็กลง “เราได้มองเห็นถึงปัญหาว่าบางครั้งอัพเดทใหญ่ๆจะมีรายละเอียดมากมาย และพวกมันในนั้นที่ต้องเชื่อถือได้ แต่จริงๆแล้วในธรรมาชาติมันนั้น ไฟล์มันจะสร้างปัญหาเกี่ยวกับขนาดของมันขึ้นมาเอง แต่เรากำลังมองไปข้างหน้าว่าเมื่อไหร่เราจะสามารถปล่อยลูกเล่นไหนออกไปหรืออันไหนที่ยังไม่พร้อม และอัพเดทเป็นตัวๆไป และบางทีคุณอาจจะเห็นไฟล์ชิ้นใหญ่บ้างนั้นอาจจะเป็นเพราะมันแพ็ครวมกันอยู่ในนั้น“.

คุณ Shawn กล่าวต่อว่า “ในปี 2015 เราจะมุ่งประเด็นไปที่จุดหลักๆสองจุดคือ, จุดแรกจากมุมมองทางด้านฮาร์ตแวร์ เราจะพยายามที่จะพัฒนาส่วนต่างๆไปยังฮาร์ตแวร์ต่อไป เพราะมีอีกหลายๆอย่างที่เราสามารถดึงออกมาจากฮาร์ตแวร์ของ PlayStation 4 มันมันแสดงให้เห็นถึงอนาคต และสองซอฟต์แวร์เกมต่างๆที่จะเริ่มเข้มข้นมากขึ้น“. อย่างไรก็ตามผมก็คิดว่าเป็นเรื่องที่ดีที่จะลดขนาดตัวเฟิร์มแวร์ลง และแม้ว่าลูกเล่นอาจจะมาได้แค่ทีละอย่างสองอย่าง แต่เราก็มั่นใจว่าเราจะไม่เจอบัคอันตรายต่างๆแน่นอน และยังสามารถอัพเดทได้เร็วขึ้นด้วยครับ.

Credit By

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    PS4 Limited Dragon Quest Hero น่าโดนอย่างแรง ชอบตรงฮาคุเรเมทัลเกาะหน้าเครื่องนี่แหละ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1
    รอดูครับว่าเหล่า Console ในยุคนี้จะสามารถรันเกมที่ 1080p/60fps เป็นมาตราฐานในทุกๆเกมได้ 2-3 ปีนนี้หรือไม่ ร่วมถึง 4K ด้วย รอติดตามกันต่อไป...

ปล. PC ไม่มีวันตาย ถ้าเงินในกระเป๋าของคุณมีเงินมากพอที่จะต่ออายุของมัน

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PEEIII อ่านกระทู้
    รอดูครับว่าเหล่า Console ในยุคนี้จะสามารถรันเกมที่ 1080p/60fps เป็นมาตราฐานในทุกๆเกมได้ 2-3 ปีนนี้หรือไม่ ร่วมถึง 4K ด้วย รอติดตามกันต่อไป...

ปล. PC ไม่มีวันตาย ถ้าเงินในกระเป๋าของคุณมีเงินมากพอที่จะต่ออายุของมัน
    XO นี่ตัดไปได้เลยครับน้อยเกมที่จะรันแบบ PS4 ได้ VGA มันแรงไม่พอ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PEEIII อ่านกระทู้

ไม่น่าจะได้ครับ ถ้าจะให้รัน 60fps คงต้องตัดรายละเอียดไปพอสมควรเพราะจาก 30fps ดันมา 60fps ต้องกำลังเครื่องเพิ่มขึ้นอีก 1 เท่า คงจะทำ 1080p/30fps มากกว่าครับเพื่อให้ภาพสวยที่สุด

เกือบหล่อละ มาตายที่ ปล. ตรรกะนี้ ถ้ามีเงินก็ต่ออายุได้หมดแหละ Console มันก็มีเป็น Gen ของมัน เป็นตัวอุ้มตลาดเกมไว้ด้วยซ่ำเพราะยอดขายเยอะกว่า

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: