ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 34

มอ ผมแปลกใหม ?

รุ่นพี่บอกว่า ถ้าไม่เอากิจกรรมก็ไม่ได้ช๊อป

มอ อื่นก็เป็นแบบนี้รึป่าว อยากรู้เฉยๆ '3'

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ของ ผมถ้าไม่เข้า ชมรมคอม ก็จะไม่ได้เสื้อช๊อปของเอกคอม

แต่ก็ได้ยินว่า ถึงเวลาใส่ได้ เขาก็ตัดใส่กันเอง ไม่ได้อยุ่ที่กิจกรรมหรืออะไรหรอก -*-

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ที่อื่นก็น่าจะเป็นนะครับ บังคับให้ทุกคนมีส่วนร่วมในกิจกรรม เมื่อก่อน ผมก็ไม่สนกิจกรรม ไม่เอา พี่ไม่เอาน้อง ไปแค่เรียน (ผมไม่ชอบทำตามใคร ยิ่งทำ รุ่นพี่ยิ่งกร่าง บางคนนะ เลยไม่สนใจกิจกรรม)

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ขู่ครับ

ไม่ต้องไปสนใจ เดี๋ยวก็ได้เองครับ
    แต่ต้องแข็งพอนะ บางคนทนความกดดันไม่ได้

ปล มไรครับ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    มอผมเสียเวลากับกิจกรรมมาก บางทีนัดๆดึกๆดื่นๆ ตื่นเช้าก็แหกขี้ตาไปเรียน ไหนจะงานในรายวิชานั้นๆอีก มีแต่โทรมกับทรุด เปลืองเงิน แถมกลับค่ำๆมืดๆอันตรายอีก

สรุป หลังๆ ไม่บ้าจี้เข้ากิจกรรมไร้สาระแล้วครับ ถ้าเราตกรุ่นพี่มันไม่ได้มารับผิดชอบซะหน่อย

เสื้อชอปยังไงเดี๋ยวก็ได้อยู่ดี รุ่นผมตัดใส่กันเองเลย แค่ไปขอแบบจากรุ่นพี่ที่สนิทๆมา รวมๆตัวกันหลายๆคนไปตัด ได้ราคาถูกกว่าที่พวกรุ่นพี่คณะมันให้ซื้ออีก . . .

ปล.แล้วแต่ มอ ล่ะนะ

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    ของแบบนี้มันแล้วแต่มอ แล้วแต่รุ่นพี่จริงๆคับ มอผมไม่มีบังคับ รุ่นพี่ทำตามหน้าที่ของรุ่นพี่คือพยายามชวนน้องให้มาเข้าร่วมกิจกรรม ส่วนรุ่นน้องก็เป็นสิทธิของรุ่นน้องที่จะเข้าหรือไม่เข้าก็ได้ รุ่นพี่ไม่มีสิทธิบังคับน้องให้เข้า บางครั้งรุ่นพี่ก็เอาอาหารตาอาหารใจ+ของที่ระลึกมาล่อให้เข้าร่วมกิจกรรม แต่ถ้าผมไม่อยากเข้าก็ไม่มีใครว่าอะไร ที่แน่ๆ ทุกคนที่เรียนวิศวะอยู่มอผมได้เสื้อช๊อปกันทุกคน ไม่ว่าจะเข้าร่วมกิจกรรม 100% หรือ 0% ก็ได้เสื้อช๊อปเหมือนกันหมด

ปล. ผมรู้สึกว่าวิศวะมอผมเป็นวิศวะที่มีระบบ SOTUS ที่เบาที่สุดเลย 555

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ไร้สาระครับ รุ่นพี่ไม่ใช่พ่อใช่แม่ ไม่ได้ให้เงินเราเรียนไม่ได้ให้คะแนนเรา ไม่ได้ช่วยให้พ่อแม่เราสบาย อยากทำไรทำเลยครับ ชีวิตมีอะไรอีกเยอะมากกว่าพวกคลั่งโซตัสไปวันๆ
    My Device : Cpu-Intelcore I7-4770 MB-AsRock Fatal1ty H87 performance GPU-GTX770 Ram-Hyperx 8GB (4*2) Case-Corsair 300r

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 795
    ผมว่ามันแล้วแต่บางคณะมั่งนะ ส่วนใหญ่ถ้าไม่เอากิจกรรมนี่ หมายถึง รับน้องนะ ก็ไม่ได้อะไรซักอย่างเลยละครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ที่ ม.ผมก็เป็น แต่ผมไม่สนครับ คนมันไม่อยากแล้วมาบังคับ ผมเลยตัดใส่เองเลยครับไม่เห็นมีปัญหาอะไร ถ้าเค้าเคยเก็บเงินค่าชุดก่อนหน้านี้ ก็ขอทวงคืนเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อย่าไปสนใจ - -*

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 299
    ทำไม มีแต่คนไม่เข้ากิจกรรมหว่าา -0- 555
    ผมคนนึงที่เข้าตลอด (แต่ไม่ใช่ วิศวะนะครับ อาจจะเบากว่าที่พวกท่านโดนรับเยอะ)
    ผมอยู่บริหาร ผมไม่เห็นเจอไรเลย โหดเป็นบางครั้ง
    ส่วนตัวผมคิดว่า Sotus มันเป็นระบบที่ฉลาดมากครับ สำหรับผม ผมได้เพื่อนก็เพราะระบบนี้ (เกือบ)ได้แฟนก็เพราะระบบนี้
    รู้จักรุ้นพี่ แแลกเปลี่ยนประสปการณ์ ถามนั้นนี้(เรื่องจริง) และระบบนี้ เหมือนทำให้ทุกคนรักกันมากขึ้น ไม่ค่อยแยกออกจากกันเป็นกลุ่มๆ เหมือน มัธยม
    (ถึงจะแยก แต่เวลามีอะไรที่ต้องร่วมกัน กิจกรรม รว่มกัน ทุกคนพร้อมช่วยเพราะระบบนี้)
    อยากให้มีต่อไปครับ ผมมีความสุขเพราะมัน Sotus
    ปล. เรื่องเสื้อช็อบ มอผมก็มีครับ โหดมากด้วย(เท่าที่เคยเห็น) ผมคิดว่าผมไปอยู่คงไม่เป็นไรหรอกมั้ง(ร.ด เก่า) เห็นเขารักกันดีมากกก มันมีประโยชน์ครับ
    ปล. 2 แล้วแต่ความคิดของคนนะครับ ใช้ชีวิตนอกจากจอคอมบ้างก็ดีครับ ^^
    กด "ขอบคุณ" กันสักนิด ชีวิตต้องหาเมีย

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HotSuck อ่านกระทู้
    ทำไม มีแต่คนไม่เข้ากิจกรรมหว่าา -0- 555
    ผมคนนึงที่เข้าตลอด (แต่ไม่ใช่ วิศวะนะครับ อาจจะเบากว่าที่พวกท่านโดนรับเยอะ)
    ผมอยู่บริหาร ผมไม่เห็นเจอไรเลย โหดเป็นบางครั้ง
    ส่วนตัวผมคิดว่า Sotus มันเป็นระบบที่ฉลาดมากครับ สำหรับผม ผมได้เพื่อนก็เพราะระบบนี้ (เกือบ)ได้แฟนก็เพราะระบบนี้
    รู้จักรุ้นพี่ แแลกเปลี่ยนประสปการณ์ ถามนั้นนี้(เรื่องจริง) และระบบนี้ เหมือนทำให้ทุกคนรักกันมากขึ้น ไม่ค่อยแยกออกจากกันเป็นกลุ่มๆ เหมือน มัธยม
    (ถึงจะแยก แต่เวลามีอะไรที่ต้องร่วมกัน กิจกรรม รว่มกัน ทุกคนพร้อมช่วยเพราะระบบนี้)
    อยากให้มีต่อไปครับ ผมมีความสุขเพราะมัน Sotus
    ปล. เรื่องเสื้อช็อบ มอผมก็มีครับ โหดมากด้วย(เท่าที่เคยเห็น) ผมคิดว่าผมไปอยู่คงไม่เป็นไรหรอกมั้ง(ร.ด เก่า) เห็นเขารักกันดีมากกก มันมีประโยชน์ครับ
    ปล. 2 แล้วแต่ความคิดของคนนะครับ ใช้ชีวิตนอกจากจอคอมบ้างก็ดีครับ ^^

ไม่ใช่ทุกคนที่ชอบ Sotus ครับ
    เจอเกรียน ต้องเกรียนตอบ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ผมเรียนอยู่รามคำแหง วันนั้นไปนั่งอ่านหนังสือสอบที่ราม 2 เจอรุ่นพี่มาถาม "สอบวิชาอะไรอ่ะ?"

พอผมตอบว่าวิชา... เขาก็บอกว่าง่ายจะตาย พี่ไม่ได้อ่านไปยังสอบได้เลย แล้วถามผมว่าไปเข้าชมรมกันไหม?

ไปร้องเพลง ปลดปล่อยความเครียดก่อนเข้า...(นี่กะจะไม่ให้อ่านหนังสือแล้วไปร้องเพลงบ้าบอคอแตกกับพวกเ-ิงอีกหรอเนี้ย)

อยากจะบอกว่าไม่ต้องไปฟังพวกรุ่นพี่มากครับ เขาไม่ได้ตัดสินอนาคตคุณสักหน่อย ลองเราไม่ผ่านสอบสิ พวกรุ่นพี่ที่บอกจะดูแลเราหายหัวหมด
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    เอ่อ.. มันก็พูดยากนะเรื่องนี้ คืองี้
    ผมก็เป็นอีกคนที่เข้ารับน้องตลอด ผมว่ามันก็สนุกดีนะ จริงอยู่ว่าบางทีมันก็เครียด มันก็กดดัน โดนวากใส่มั่งไรมั่ง
    แต่มันก็เป็นสิ่งแรกๆที่ทำให้เราได้ฝึกการทำงานร่วมกันกับคนอื่นๆนะครับ ว่าจะทำยังไงให้ช่วยกันฝ่าฟันความกดดันครั้งนั้นไปได้ (ม.ผมไม่มีการแตะเนื้อต้องตัวกันนะครับ ถือเป็นข้อห้ามสำหรับพวกพี่วากเลย)
    ก็จริงอยู่ว่าคนทั้งคณะยังไงมันก็ไม่รักกันหมดทุกคนหรอก แต่อย่างน้อยถ้าเกิดมีกิจกรรมอะไรซักอย่างที่เป็นของคณะ (กิจกรรมในที่นี้คนละเรื่องกันกับรับน้องนะครับ)
    มันก็จะทำให้ทุกคนสามารถร่วมงานกันได้ยังไงหละครับ สำหรับผมชีวิตมหาลัยมันเป็นมากกว่าแค่การนั่งเรียนไปวันๆนะครับ จริงอยู่ว่าการเรียนมันอาจทำให้คนได้งานทำ แต่กิจกรรมมันทำให้คนทำงานเป็นนะครับ
    เออ.. เกริ่นมาซะยาวพรืด เรื่องของเสื้อช็อปนั้นผมว่าถ้าจะเอาจริงๆมันก็ได้กันทุกคนแหละครับ น่าจะมีที่ตัดใส่เองบ้างไรบ้าง (ม.ผมเป็นแบบนั้นนะ)
    แต่ก็นะ ลองคิดในมุมนี้ดูครับ>>สมมุติว่าเราเข้ารับน้องหรือกิจกรรมรับน้องตลอดๆแล้วสิ่งสุดท้ายที่เราจะได้รับตอนปีหนึ่งคือเสื้อช็อป เราจะรู้สึกว่าเสื้อตัวนั้นมันจะมีค่าและคุ้มสำหรับทีเราเคยเหนื่อยมามากเลยนะครับ (เสื้อช็อปคือเสื้อที่แสดงถึงความเป็นคณะใช่ไหมครับ? แล้วคณะมันก็ไม่ใช่แค่เราคนเดียวนะครับ แล้วมันก็ไม่ใช่แค่การเรียนเพียงอย่างเดียวอีกด้วย มันคือทุกๆคนแล้วก็ทุกๆอย่างที่เราได้ทำร่วมกันมาครับ) แต่ถ้าสมมุติว่าเราตัดใส่เอง คุณค่ามันก็จะเหลือแค่เพียงเสื้อตัวหนึ่งอะครับ ไม่รู้นะ สำหรับผมคิดว่าถ้าใครจะมาเพื่อเรียนอย่างเดียวจริงๆ ใบปริญญาและเกียรตินิยมก็น่าจะเป็นความภาคภูมิใจของเราแล้วมั้งครับ คงไม่ต้องการเสื้อช็อปหรอก ทุกอย่างที่ได้มามันมีเงื่อนไขของมันครับ อยู่ที่ว่าเราจะทำตามเงื่อไขนั้นหรือเปล่าเท่านั้นเอง หรือว่าขอแค่ได้สิ่งนั้นมาก็พอไม่ว่าจะต้องทำยังไงก็ตาม? แล้วถ้าสมมุติว่าเป็นเช่นนั้นจริง คุณจะยังภูมิใจกับของที่ได้มาอีกหรือ? ทั้งหมดที่ผมแพร่มๆมานี่ผมเพียงแค่จะบอกว่า "มันเป็นแค่เพียงการสร้างคุณค่าให้กับเสื้อตัวนั้น" เองครับ
    โอเค ส่วนที่ว่ารุ่นพี่ไม่ใช่พ่อแม่นั้นมันก็แล้วแต่สุดวิจารณญาณของเราแล้วละครับ ว่าใครที่เราสมควรจะเคารพหรือไม่เคารพบ้าง (รุ่นพี่บางคนผมก็ไม่เคารพนะ แต่ที่ดีๆก็มีเยอะอยู่)
    คือพอดีว่าสังคมของผมมันดีไงครับ รุ่นพี่ไม่กร่างใส่รุ่นน้อง เพียงแค่สวมบทบาทตอนเข้ารับน้องเฉยๆ พอรับน้องจบก็กลายมาเป็นคนปกติแล้วครับ(ม.คณะของผมมันจะเรียกว่า โซตัสเลยทีเดียวก็ไม่เชิง แต่ก็มีวากนะ) เข้าไปคุยเล่นกันได้ อัธยาศัยดีมากๆ
    ถ้าใครมีปัญหาเรียนไม่จบ คนแรกๆที่จะเข้ามาช่วยเลยก็คือรุ่นพี่นี่แหละครับ (ถ้าเรายอมเล่าปัญหาของเราให้เค้าฟังก่อนนะ)
    ส่วนเรื่องของ SOTUS นั้น ผมก็ไม่ได้ว่ามันไม่ดีนะ เพียงแต่ผมคิดว่ามันเริ่มจะไม่เหมาะกับเด็กสมัยนี้ละ โซตัสนั้นเกิดขึ้นมาเพราะแต่ก่อนสังคมไทยเรามีความเหลื่อมล้ำกันสูงครับ
    ระบบนีจึงเกิดขึ้นมาเพื่อกระชับความสัมพันธ์ระหว่าง 1.นศ.ด้วยกันเอง 2.รุ่นพี่รุ่นน้อง 3.เพศชาย-หญิง แต่สมัยนี้นะเหรอครับ โห บางคนรู้จักกันวันเดียวก็ เ_ดกันได้ละมั้งครับ (โทษทีครับ มือมันลั่น)

โอเค สุดท้ายผมก็ไม่สามารถยึดเอาตัวเองเป็นสูญกลางจักรวาลได้นะครับ มันเป็นแค่ความคิดเห็น่สวนตัวของผม ก็ลองๆพิจารณาเอาเองดูแล้วกันนะครับ
    ปล.เป็นผมจะแจกเสื้อช็อปให้คนเรียนดีด้วยนะ เพราะถือว่าก็ได้พยายามเพื่อคณะเหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pug1 : 23rd November 2014 เมื่อ 23:15

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 299
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pug1 อ่านกระทู้
    เอ่อ.. มันก็พูดยากนะเรื่องนี้ คืองี้
    ผมก็เป็นอีกคนที่เข้ารับน้องตลอด ผมว่ามันก็สนุกดีนะ จริงอยู่ว่าบางทีมันก็เครียด มันก็กดดัน โดนวากใส่มั่งไรมั่ง
    แต่มันก็เป็นสิ่งแรกๆที่ทำให้เราได้ฝึกการทำงานร่วมกันกับคนอื่นๆนะครับ ว่าจะทำยังไงให้ช่วยกันฝ่าฟันความกดดันครั้งนั้นไปได้ (ม.ผมไม่มีการแตะเนื้อต้องตัวกันนะครับ ถือเป็นข้อห้ามสำหรับพวกพี่วากเลย)
    ก็จริงอยู่ว่าคนทั้งคณะยังไงมันก็ไม่รักกันหมดทุกคนหรอก แต่อย่างน้อยถ้าเกิดมีกิจกรรมอะไรซักอย่างที่เป็นของคณะ (กิจกรรมในที่นี้คนละเรื่องกันกับรับน้องนะครับ)
    มันก็จะทำให้ทุกคนสามารถร่วมงานกันได้ยังไงหละครับ สำหรับผมชีวิตมหาลัยมันเป็นมากกว่าแค่การนั่งเรียนไปวันๆนะครับ จริงอยู่ว่าการเรียนมันอาจทำให้คนได้งานทำ แต่กิจกรรมมันทำให้คนทำงานเป็นนะครับ
    เออ.. เกริ่นมาซะยาวพรืด เรื่องของเสื้อช็อปนั้นผมว่าถ้าจะเอาจริงๆมันก็ได้กันทุกคนแหละครับ น่าจะมีที่ตัดใส่เองบ้างไรบ้าง (ม.ผมเป็นแบบนั้นนะ)
    แต่ก็นะ ลองคิดในมุมนี้ดูครับ>>สมมุติว่าเราเข้ารับน้องหรือกิจกรรมรับน้องตลอดๆแล้วสิ่งสุดท้ายที่เราจะได้รับตอนปีหนึ่งคือเสื้อช็อป เราจะรู้สึกว่าเสื้อตัวนั้นมันจะมีค่าและคุ้มสำหรับทีเราเคยเหนื่อยมามากเลยนะครับ (เสื้อช็อปคือเสื้อที่แสดงถึงความเป็นคณะใช่ไหมครับ? แล้วคณะมันก็ไม่ใช่แค่เราคนเดียวนะครับ แล้วมันก็ไม่ใช่แค่การเรียนเพียงอย่างเดียวอีกด้วย มันคือทุกๆคนแล้วก็ทุกๆอย่างที่เราได้ทำร่วมกันมาครับ) แต่ถ้าสมมุติว่าเราตัดใส่เอง คุณค่ามันก็จะเหลือแค่เพียงเสื้อตัวหนึ่งอะครับ ไม่รู้นะ สำหรับผมคิดว่าถ้าใครจะมาเพื่อเรียนอย่างเดียวจริงๆ ใบปริญญาและเกียรตินิยมก็น่าจะเป็นความภาคภูมิใจของเราแล้วมั้งครับ คงไม่ต้องการเสื้อช็อปหรอก ทุกอย่างที่ได้มามันมีเงื่อนไขของมันครับ อยู่ที่ว่าเราจะทำตามเงื่อไขนั้นหรือเปล่าเท่านั้นเอง หรือว่าขอแค่ได้สิ่งนั้นมาก็พอไม่ว่าจะต้องทำยังไงก็ตาม? แล้วถ้าสมมุติว่าเป็นเช่นนั้นจริง คุณจะยังภูมิใจกับของที่ได้มาอีกหรือ? ทั้งหมดที่ผมแพร่มๆมานี่ผมเพียงแค่จะบอกว่า "มันเป็นแค่เพียงการสร้างคุณค่าให้กับเสื้อตัวนั้น" เองครับ
    โอเค ส่วนที่ว่ารุ่นพี่ไม่ใช่พ่อแม่นั้นมันก็แล้วแต่สุดวิจารณญาณของเราแล้วละครับ ว่าใครที่เราสมควรจะเคารพหรือไม่เคารพบ้าง (รุ่นพี่บางคนผมก็ไม่เคารพนะ แต่ที่ดีๆก็มีเยอะอยู่)
    คือพอดีว่าสังคมของผมมันดีไงครับ รุ่นพี่ไม่กร่างใส่รุ่นน้อง เพียงแค่สวมบทบาทตอนเข้ารับน้องเฉยๆ พอรับน้องจบก็กลายมาเป็นคนปกติแล้วครับ(ม.คณะของผมมันจะเรียกว่า โซตัสเลยทีเดียวก็ไม่เชิง แต่ก็มีวากนะ) เข้าไปคุยเล่นกันได้ อัธยาศัยดีมากๆ
    ถ้าใครมีปัญหาเรียนไม่จบ คนแรกๆที่จะเข้ามาช่วยเลยก็คือรุ่นพี่นี่แหละครับ (ถ้าเรายอมเล่าปัญหาของเราให้เค้าฟังก่อนนะ)
    ส่วนเรื่องของ SOTUS นั้น ผมก็ไม่ได้ว่ามันไม่ดีนะ เพียงแต่ผมคิดว่ามันเริ่มจะไม่เหมาะกับเด็กสมัยนี้ละ โซตัสนั้นเกิดขึ้นมาเพราะแต่ก่อนสังคมไทยเรามีความเหลื่อมล้ำกันสูงครับ
    ระบบนีจึงเกิดขึ้นมาเพื่อกระชับความสำพันธ์ระหว่าง 1.นศ.ด้วยกันเอง 2.รุ่นพี่รุ่นน้อง 3.เพศชาย-หญิง แต่สมัยนี้นะเหรอครับ โห บางคนรู้จักกันวันเดียวก็ เ_ดกันได้ละมั้งครับ (โทษทีครับ มือมันลั่น)

โอเค สุดท้ายผมก็ไม่สามารถยึดเอาตัวเองเป็นสูญกลางจักรวาลได้นะครับ มันเป็นแค่ความคิดเห็น่สวนตัวของผม ก็ลองๆพิจารณาเอาเองดูแล้วกันนะครับ
    ปล.เป็นผมจะแจกเสื้อช็อปให้คนเรียนดีด้วยนะ เพราะถือว่าก็ได้พยายามเพื่อคณะเหมือนกัน
    ความคิดเดียวกันเลยครับ
    มทร. สอนมาครับ 55555
    กด "ขอบคุณ" กันสักนิด ชีวิตต้องหาเมีย

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    สนุกดีครับ ชีวิตนึ่งมีครั้งเดียว

ทำให้มีเพื่อนครับ ทำกิจกรรมด้วยกัน

กะแล้วแต่คนนะครับ นอนดึก ตื่นเช้า นี้สิชีวิตมหาลัยปี 1

ปีอื่นไม่ มีให้ทำแล้ว ตื่นดึก โดด กะเป็นส่วนใหญ่ - -

เข้าเถอะครับ ได้เพื่อนด้วย อาจเจอเพื่อน สวย ๆ กะได้นะ ^^

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    คือ ไม่มีปัญญาหาเพื่อนกันเลยหรอครับถ้าไม่มีระบบงี่เง่าแบบนี้ ???
    " Gamer4Life Collection "
    1- Click to my Center

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    เข้าไปเถอะ แค่ปีเดียวเอง ถ้าเรามองว่า รุ่นพี่ว้ากเป็นแค่การแสดง เหนื่อยช่างมัน
    กิจกรรมมันจะดูสนุกขึ้นมากเลยนะ

แต่มอผมไม่เชิงเป็น SOTUS เพราะ ไม่มีการแตะตัวน้อง ไม่มีคำหยาบ
    รุ่นพี่ดีๆมันก็มี รุ่นพี่ไม่ดีเราก็ไม่ต้องไปเอา -.-

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ไม่ได้ใส่แล้วเกรดมันจะตกรึ ?
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SalaseNs อ่านกระทู้
    คือ ไม่มีปัญญาหาเพื่อนกันเลยหรอครับถ้าไม่มีระบบงี่เง่าแบบนี้ ???
    -*- จะว่าระบบงี่เง่า มันกะไม่ใช่หรอมั่งครับ

ผมว่าระบบมันกะดีนะ แต่มันอยู่ที่ ว่ารุ่นพี่ จะเอาไปใช้ในทางที่ดี หรอไม่ดี

ผมเป็นคนนึ่งที่ เข้ากิจกรรม ทุกครั้ง

แล้วตอน ขึ้น ปี 2 กะเป็นพี่กิจกรรม ในความคิดผมไม่มีว่า อยากแกล้งน้อง หรออะไรอยู่เลย

ผมเป็นพี่กิจกรรม ทั้งใน ของ ม. และของคณะ ด้วย พวกผมอยากให้ น้อง ๆ ที่มาใหม่

ได้รู้จักกันได้ มาทำการรู้จัก ม. ของเราว่าเป็นอย่างไร มีรับขวัญ น้องใหม่

พวกผม ซ้อมกัน ครึ่งเดือนทำ กิจกรรมด้วยความเต็ม ใจ

ไม่ได้เรียกร้องอะไรหลอกนะครับ

แค่อยากบอกเป็นแนวทาง ว่า ระบบอะ มันไม่ใช้ไม่ดี แต่มันอยู่ที่คนนำไปใช้ครับ

แล้วถ้าไม่อยากเข้า กะไม่มี ใครว่าคุณหลอกครับ ไม่ใช้ว่าไม่เข้าแล้วเรียนไม่จบ

แล้วแต่คนเลยครับ ^^

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เป็นแทบทุกที่แหละครับ รุ่นพี่เค้่าอยากให้เราทำกิจกรรมเยอะๆ มันมีประโยชน์ในอนาคต มั้งนะ 5555

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    Blog Entries
    1
    ทุกที่มีกฎระเบียบครับ แต่กฎพวกนั้นคุณอาจจะไม่ชอบหรือรับมันไม่ได้
    แต่มันเป็นกันมานานแล้วครับสำหรับ มหาลัย เป็นรุ่น ๆ แล้วครับของแบบนี้
    ช๊อปก็เหมือนกับตัวแทนที่เราเหนื่อยกับกิจกรรมต่าง ๆ มา กว่าจะได้มันมาได้ ทั้งที่จริง ๆ เราตัดใส่เองก็ได้
    แต่เราไม่ทำ

ม.ที่ผมเรียนอยู่ก็คล้าย ๆ แบบนี้แหละครับ สาขาผมเป็นนะ ไม่รู้สาขาอื่นเป็นไหม
    ถ้าไม่คิดอะไรมากก็ร่วม ๆ ไปเถอะกิจกรรม ไอ SOTUS อ่ะไม่ต้องไปทำตามทุกอย่างก็ได้ครับ
    มันอาจจะงี่เง่า แต่เราก็ไม่จำเป็นต้องทำกฎนี้กับทุกคน ทำแค่กับคนที่เราพร้อมที่จะทำก็พอครับ
    หมดละครับ ขอบคุณที่แวะมาอ่านเล่น ผิดพลาดไม่พอใจใครผมก็ขออภัย -/\-

กล่าวขอบคุณ
    79
    ไม่เกี่ยวครับ เสื้อเราเราซื้อเองครับ ใช่รุ่นพี่ซื้อให้ที่ใหน รุ่นพี่ก็เก็บตังเราไปตัดอีกกทีต่างกันตรงใหน ถ้าต่างก็น่าจะต่างกันตรงที่เอารุ่นได้เสื้อเบอร์ที่สั่ง ไม่เอารุ่นได้เสื้อสั่งตัด*-*

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    แล้วแต่ครับผม จะเข้าก็ได้ไม่เข้าก็ได้ จากประสบการณ์ เข้ามหาลัยรอบแรก ระบบซีเนียร์ริตี้สูงมาก นัดเช้าต้องมา อยู่เย็นทุกวัน มีนัดซ้อมเชียร์ สารพัดจะทำ เบื่อมาก ไม่อยากทำเลย บ้านผมอยู่แถบทุ่งครุโน่น ม.อยู่บางพลัด พระเจ้า คนละโลก ใครจะไปทำว่ามั๊ย วันเฟรชชี่นี่แบบ จัดที่เดอะ มอลล์บางแค เล่นนัดผมไปที่ศูนย์วิทย์ที่บางพลัดตั้งกะเช้าเลย ใครจะแหกขี้ตาไป นั่งแท๊กซี่ไปรอที่เดอะ มอลล์เลยทีเดียวง่ายกว่า ไปก็ไม่ได้ทำอะไร นั่งๆ นอนๆ รอ แล้วก็กลับ เบื่อชิบเป๋ง ทนอยู่ 2 ปี ไม่มีกิจกรรมที่ทำกับม.เลย ชมรมอยู่ไหนยังไม่รู้เลยครับ

โชคดีที่มาเข้าที่ใหม่รุ่นพี่ไม่เท่าไหร่ เรียกน้อย เรียกทีก็งานสำคัยทำกับเพื่อนๆ สนุกสนาน มีงานให้ทำกิจกรรมร่วมกับม.เยอะขึ้น รุ่นพี่ไม่โซตุส สบายใจไป มีที่อยู่เป็นหลักแหล่งไม่ต้องไปนั่งรวมกับคณะอื่น (หน้าโหดๆทั้งนั้น กลัวมันปาดคอเอา) ส่วนเสื้อม.เสื้อเอกไม่ยุ่งยากครับ เสื้อเอกผมได้มาตอนรับน้องเอกเลยไม่ต้องไปทำนู่นนี่นั่นให้วุ่นวาย รุ่นพี่เรียกมาคือได้ทำกิจกรรมแน่ๆ กินจกรรมไม่น่าเบื่อ ส่วนเสื้อม.เอาใบเสร็จค่าเทอมไปรับเอา เอาก็ได้ ไม่เอาก็ไม่เป็นไร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kabukiput : 26th November 2014 เมื่อ 21:57
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    ก็แค่อยากจะบอกว่า ลองลำบากดูซักครั้ง แล้วคุณจะได้อะไรกลับมาเยอะครับ
    เรื่องกิจกรรมเนี่ยผมก็ไม่ชอบหรอกนะครับ ****เหนื่อย ดึกๆดื่นๆ กว่าจะได้นอน นัดก็เช๊าเช้า
    แต่เมื่อผมก็ได้ลองเข้าไปดูว่ามันเป็นยังไง มันก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรขนาดนั้น สนุกอีกต่างหาก
    ดีกว่านั่งมุดหัวอยู่แต่ในห้อง ปากบอกว่าจะอ่านหนังสือ แต่มือจับเม้าส์กับคีบอร์ด ผมเจอมาเยอะครับ
    ไม่ได้จะว่าใคร แต่ผมแค่พูดความจริง รับไม่ได้ก็ไม่ว่าอะไร จบมาทำงานแล้วจะเจอเยอะกว่านี้ เชื่อสิ
    ถ้าลูกท่านหลานเธอก็สบายไปไม่ว่ากันครับ

ประเด็นที่ผมจะบอกคือ การที่เราเข้าทำกิจกรรมนะครับ มันได้มากกว่าการที่เราเรียนหนังสือครับ
    ฉลาดขึ้นเก่งขึ้นก็จริง แต่กิจกรรมมันได้ความภูมิใจ ความประทับใจ ปลื้มใจหลังจากที่ทำกิจกรรม
    กลับมานึกย้อนกลับมา ความฉลาด กับความรู้สึกภูมิใจ ความประทับใจ เราจะนึกถึงอะไรแล้วมีความสุขกว่ากัน ลองคิดดูครับ

กิจกรรมที่ว่าไปเต้นฯู้นนี่ บ้าบอคอแตก ในสายตาของคนอื่น คนทำกิจกรรมไม่ได้แคร์ครับ
    เค้าแคร์เพียงแค่ เค้าแค่อยากจะทำให้คนอื่นมีความสุข
    หรือรับเงินบริจาค เต้นเพื่อนำเงินไปบริจาคอีกที
    ไปทำกิจกรรมนอกสถานณ์ที่ นำเงินที่ได้มาไปทำกิจกรรมร่วมกัน
    แบ่งปังให้น้องๆ เด็กๆโรงเรียนเล็กๆ

อย่างผมนะ ความรู้ที่ได้กลับมามากกว่าจับหนังสือ คือการลงมือทำจริงๆครับ ทำเป็น ทำกันกับเพื่อนๆ หลายๆคน
    ถ่ายภาพ รวมความประทับใจ ได้เห็นรอยยิ้มน้องๆ เด็กๆที่เราบริจาคของให้ เล็กๆน้อยๆ
    เห็นคุณโรงเรียนนั้นยิ้มแย้มแจ่มใส มีผู้ปกครองมาร่วมทำอาหารให้กิน สนุกกันไป
    มันไม่มีวันลืมครับ ผมบอกได้แค่นี้ กับการทำกิจกรรม

หรือแม้แต่กิจกรรมในมอ ถ้ากิจกรรมไหนเราไม่อยากทำ เราก็ไม่ต้องไป ก็แค่บอกเค้าไป ดีกว่าไม่สนใจอะไรเลย

แล้วที่ว่าทำกิจกรรมแล้วจะเรียนไม่ดี
    จริงๆ แค่เราตั้งใจเรียนในคาบเรียน บันทึกให้ดีๆ ตั้งใจเรียน ยังไงมันก็เรียนได้ระดับนึง ไม่ถึงกับต้องเก่งหรอกครับ

พิมพ์ซะยาเลย อาจจะตรงไปหน่อยต้อง ขอโทษด้วยครับ ถ้าไปแทงใจใครเข้า

สุดท้ายนะครับ ลองมาเป็นผู้ให้ครับ แล้วจะรู้ว่ามันยังไง

ปล.อาจจะไม่เข้ากับคำถาม แต่จะบอกถึงการทำกิจกรรมครับ