ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 85

Naruto จบไปแล้ว สำหรับ! กองอวยคิดไงกัน

ที่มา http://www.dek-d.com/board/view/3414462/

รู้ผลแล้วแปลี่นแปลงอะไรไม่ได้!!! แต่มันโหดร้ายมาก สำหรับคนที่ชอบตัวระครNarutoมากอย่างผม  และกองอวยNaruSaku
    เพราะ "ได้เห็นความหวัง" คือได้เห็น ความรักความพยายามของนารูโตะ และความสัมพันธ์ระหว่างนารูโตะกับซากุระที่พัฒนาไปเรื่อยๆ กับเรื่องราวต่างๆ แต่กลับไม่ได้ลงเอยกัน...เพราอะไร เหมือนทุกอย่างที่นารูโตะทำมันสูญเปล่า ดูไร้เหตุผลที่จบมาแบบนี้

อันนี้มองในแง่ที่ชอบ นารูโตะมาก (ชอบอยู่ตัวเดียวในเรื่อง) น่าสงสารเหมือนโดนยัดเยียด
    ท่านอื่นคงคิดไม่เหมือนผมละมั่ง

"ส่วนตัวผมก็ชอบพระเอกมาก" อยากให้สมหวังกับคนที่พระเอกชอบคือซากุระ สิ่งที่เค้าได้ทำมาตลอดทั้งเรื่องมันไม่สมหวัง

ฝรั่งมันก็พูดถูกน่ะ ที่ว่า 698 ตอนเป็นเรื่องราวความสัมพันธ์ของ NarutoกับSakura ถึงกับด่ากราดกันเลย!

นอนไม่หลับมาหลายวันแล้วเนี๋ย ยอมรับว่าหนัก!

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    นารุโตะชอบฮินาตะครับ - -'
    ซากุระมันรักแรกครับ เอาจริงๆไอโตะเริ่มเปลี่ยนตั้งแต่ตอนฮินาตะเอายามาให้ตอนสอบจูนินละครับ ตอนที่โตะออกจากหมู่บ้านไปกับจิไรยะนั่นแหละครับ สังเกตว่าจะมีแต่ฉากที่ฮินะกับโตะมันนู่นนี่กัน เช่นตอนฮินเขินเงี้ยะ แต่ซากุแทบไม่มีเลยครับ แถมยังมาบอกรักปลอมๆอีก โตะมันก็เจ็บเป็นนะครับ พอตอนหลังมามันชัดเจนมากครับ มันก็เหมือนกับ harry potter นั่นแหละครับ แฮรี่กับเฮอไมโอนี่ก็ไม่ได้คู่กัน อย่างว่าการ์ตูนมันเน้นมิตรภาพกับสายใยหมู่บ้านครับ ไม่ได้เน้นที่รักกุ๊กกิ๊ก ใครจะไปรู้ว่ามันแอบไปกุ๊กกิ๊กกันเมื่อไหร่

ที่ร่ายมายาวยืดทั้งหมด ผมแค่จะบอกว่า ผมกองอวยฮินะครับ 55555555555555555555
    อย่าด่าผมนะ ผมขอโทษษษษษษษ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ขอแสดงความคิดเห็นบ้างนะครับ สมมติเนื้อเรื่องออกมานารูโตะคู่กับซากุระมันจะมีข้อเสียประมาณนี้ครับ
    1. ซากุระไม่เคยแสดงออกเลยว่ารักนารูโตะ และยังคงหลงแต่ซาสึเกะ ถ้าตอนจบซากุระได้คู่กับนารูโตะจะเหมือนซากุระรักคนแค่ชื่อเสียง
    เพราะสุดท้าย (ไม่ต้องถึงสุดท้ายก็ได้ แค่ตอนเพนมาบุกโคโนะฮะ) นารูโตะจากเด็กที่ทุกคนในหมู่บ้านรังเกียจ กลายเป็นวีรบุรุษของโคโนะฮะไปแล้ว (จากไล่ตะเพิด กลายเป็นขอลายเซ็น)
    ดังนั้นถ้าซากุระจะมารับรักนารูโตะตอนนี้ คนก็มองว่าไม่ได้รักอย่างจริงใจแต่รักแค่ชื่อเสียง เพราะซาสึเกะตอนก่อนออกจากหมู่บ้านก็มีชื่อเสียง ทั้งเท่ห์ ทั้งเก่ง และมีชื่อตระกูลอุจิวะ
    2. ฮินาตะที่รักนารูโตะตั้งแต่ยังเป็นเด็กน่ารังเกียจของหมู่บ้านจะน่าสงสารมาก เพราะฮินาตะเป็นตัวละครตัวเดียวที่รักนารูโตะจากใจจริงตั้งแต่ยังไม่มีใครสนใจนารูโตะ
    ตั้งแต่คาคาชิให้ความสำคัญกับซาสึเกะจนไปสอนพันปักษาให้ และซากุระก็หลงแต่ซาสึเกะ มีฮินาตะคนเดียวที่ให้ความสำคัญกับนารูโตะมาตลอด

เหตุผลทั้งหมดก็ประมาณนี้ครับ ส่วนตัวผม ผมบอกตามตรง ผม NaruHina แม้ฮินาตะจะไม่มีบทบาทมากเท่าซากุระ แต่เวลามีบทก็บ่งบอกได้เลยว่าเธอทุ่มเทให้นารูโตะ
    ไม่ว่าจะเป็นตอนเพนมาบุกหมู่บ้าน ก็เข้าไปช่วยนารูโตะ และในช่วงสงครามก็มาให้กำลังใจนารูโตะหลายครั้ง ซึ่งแม้ซากุระจะมีบทเยอะแต่ก็แทบไม่มีสิ่งเหล่านี้ให้เห็นเลย
    ดังนั้นในความเห็นของผม สมควรแล้วครับที่นารูโตะกับฮินาตะลงเอยกัน และซากุระ (ที่รักมั่นคงกับซาสึเกะ) คู่กับซาสึเกะ

**เพิ่มเติมครับสำหรับตัวละครที่ผมชอบที่สุดในเรื่องนี้คือ อุจิวะ อิทาจิ ครับ เพราะทั้งเก่ง เป็นคนดี**
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Vegito : 23rd November 2014 เมื่อ 21:55

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ผมว่าเหมาะแล้วนะครับ ลองคิดว่าถ้าเป็นเรา รักคนที่เค้าไม่รักเรา แถมยังถูกหลอก ถูกแกล้ง แม้เราจะจริงใจและจะพยายามขนาดไหนก็ตาม ก็ต้องมีหมดกำลังใจหัดไปหาคนที่เค้ารักมั่นในตัวเรา ไม่ว่าเราจะเป็นยังไง รักแบบไม่เคยเรียกร้องอะไร ให้ได้แม้กระทั่งชีวิต เป็นเราเราจะเลือกใครครับ

และแม้ว่าฮินาตะ จะไม่ได้มีบทเด่นเท่าซากุระ แต่เชื่อว่า มูฟวี่ภาคที่กำลังจะฉาย ต้องมีอะไรให้แฟนๆนารูโตะได้ประทับใจกับความรักของฮินะแน่นอนครับ ถึงตอนนั้นคุณอาจจะหลงรักผู้หญิงคนนี้เลยก็ได้

ปล.ไม่ได้เชียร์ใครอ่านอย่างเดียวแต่มองในแง่ความเป็นจริงครับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    503
    ฮินาตะ นางสมควรแล้วละครับ...

คือทั้งเรื่อง โตะ มันออกตัวแรงเลยว่ารักซากุระ จบเรื่องลงเอยกับฮิวงะเฉย ไม่เห็นท่าที่ของไอ้โตะเลยเปลียนใจตอนไหน จบแบบนี้ดูไม่มีเหตุผลเลย
    ประเด็นสำคัญ! โมเมนต์ นารูโตะกับซากุระ เยอะมากๆจนติดตา อ.มาซาชิ แกคงจะอวยคู่นี้ด้วยและตามจริง เหมือนมาหลอกให้หวัง

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aip studio อ่านกระทู้
    ผมว่าเหมาะแล้วนะครับ ลองคิดว่าถ้าเป็นเรา รักคนที่เค้าไม่รักเรา แถมยังถูกหลอก ถูกแกล้ง แม้เราจะจริงใจและจะพยายามขนาดไหนก็ตาม ก็ต้องมีหมดกำลังใจหัดไปหาคนที่เค้ารักมั่นในตัวเรา ไม่ว่าเราจะเป็นยังไง รักแบบไม่เคยเรียกร้องอะไร ให้ได้แม้กระทั่งชีวิต เป็นเราเราจะเลือกใครครับ

และแม้ว่าฮินาตะ จะไม่ได้มีบทเด่นเท่าซากุระ แต่เชื่อว่า มูฟวี่ภาคที่กำลังจะฉาย ต้องมีอะไรให้แฟนๆนารูโตะได้ประทับใจกับความรักของฮินะแน่นอนครับ ถึงตอนนั้นคุณอาจจะหลงรักผู้หญิงคนนี้เลยก็ได้

ปล.ไม่ได้เชียร์ใครอ่านอย่างเดียวแต่มองในแง่ความเป็นจริงครับ
    อ่านสปอยแล้วคิดเลย นางเอกของจริงเลย...มีติดเกาะหรือหลงทางอยู่ด้วยกัน2ต่อ2ด้วยน่ะ แม่เจ้า!!! คงฟินน่าดู

มันอดคิดไม่ได้ว่า เหมือนเอามากลบเกลื่อนเรื่องราวที่ผ่านมา ติดตามมาตลอดจนติดตาไปและ ไม่รู้มูฟวี่ภาคที่กำลังจะฉายจะทำให้เปลี่ยนใจได้ไหม

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    ต้องบอกเจ้าของกระทู้ก่อนนะครับว่าหนัก....นะครับ จริงๆผมคงไม่ต้องอธิบายมากตามเม้นอื่นๆก็อธิบายไปหมดแล้ว แต่ยังไง ซากุระก็คือนางเอกครับ พระเอก/นางเอก ไม่จำเป็นต้องคู่กันเสมอไป (อย่างหลายๆเรื่อง)

ปล.ผมจะไม่พูดว่าน้องฮิคือนางเอกนะครับแต่จะใช้คำนี้แทน น้องฮิเป็นเมียพี่โตะครับ :v บทตายตัวเปลี่ยนไม่ได้ ลูก 2 ไปแล้วด้วย

อ๋อย้ำอีกที หนักนะครับ

จบเรื่องลงเอยกับฮิวงะเฉย ไม่เห็นท่าที่ของไอ้โตะเลยเปลียนใจตอนไหน จบแบบนี้ดูไม่มีเหตุผลเลย <<<< ตรงส่วนนี้ลองดูใหม่ตั้งแต่ภาคเด็กครับแล้วจะรู้ ส่วนถามว่าผมรู้ได้ยังไงว่ารักตอนไหน ก็ผมตามตั้งแต่ ป.5 จนจบ ปวส.แล้ว มันยังไม่จบเลยตอนนี้มันจบผมก็.......

ปล2.นี้ยังเหลือไอ หัวส้ม / มังกรไฟ / แล เจ้าแห่งโจรสลัด อีกนะ ตามยัน 30/40 อ่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 24th November 2014 เมื่อ 09:31

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    คู่กับฮินาตะอะดีแล้วครับสมคู่แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bighipyoza : 24th November 2014 เมื่อ 10:07

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ชากุระเป็นนางเอกอยู่แล้วนี่ เรื่องนี้มี พระเอก 2 นางเอก 1 ครับต้องเข้าใจว่าพระเอกกันนางเอก ไม่ใช่คู่ผัวเมียกัน พวกเราติดพระเอกกันนางเอก ของไทยมากไปหน่อย 555
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    ขอเข้ามาออกความเห็นด้วยคน

เอาจริงๆตั้งแต่อ่านนารุโตะมา ก็พอเดาๆได้แล้วว่า ยังไงนารุโตะก็คงไม่สมหวังกับซากุระแน่นอน แล้วก็แอบคิดว่าอาจจะไม่ลงเอยกับใครด้วย ตามสไตล์มังงะสายบู๊

แต่ผมเดาผิด จนได้มาเห็นตอนที่ฮินาตะยอมได้แม้กระทั่งตายแทนนารุโตะ ก็คิดทันทีว่า สองคนนี้ยังไงก็คงไม่แคล้วกันแน่นอน

กลับกัน ซากุระกลับไม่มีโมเมนต์ที่ว่าแบบฮินาตะเลย ในหัวกลับมีแต่เรื่องซาสึเกะอย่างเดียว เลยไม่แปลกใจเท่าไหร่ที่ได้เห็นตอนจบแบบนี้

พูดกันตรงๆ นารุโตะxฮินาตะ กับ ซาสึเกะxซากุระ ผมก็ว่าโอเคแล้วนะ เพราะถ้า นารุโตะxซากุระ ฮินาตะคงโคตรน่าสงสารเลยล่ะครับ

ทำดีเท่าไหร่ ก็ไม่อยู่ในสายตา เป็นธรรมดาที่นารุโตะจะเลือกฮินาตะครับ เพราะต่อให้นารุโตะไม่ได้เป็นวีรบุรุษ ฮินาตะก็ยังรักนารุโตะอยู่ดี

เพิ่มเติมนิดหน่อย : จากที่อ่านมา ผมมีความรู้สึกส่วนตัวว่า นารุโตะไม่ได้ชอบซากุระมานานแล้ว ตั้งแต่ตอนที่ซาสึเกะหนีออกจากหมู่บ้านไปหาโอโรจิมารุ เพราะนารุโตะเองก็น่าจะรู้ว่า ไม่ว่าจะทำยังไง ก็คงแทรกเข้าไปแทนที่ซาสึเกะไม่ได้แน่ๆ แต่ที่นารุโตะยอมสัญญาว่าจะพาซาสึเกะกลับมา ส่วนหนึ่งก็น่าจะเป็นเพราะว่าไม่อยากให้ซากุระร้องไห้ (ตามประสาพระเอก) และหลักๆ น่าจะอยากให้ซาสึเกะ กลับมาอยู่ด้วยกันเป็นกลุ่มเพื่อนสนิทอีกครั้ง เหมือนเมื่อก่อน

ปล. มโนล้วนๆ :P
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hunternik : 24th November 2014 เมื่อ 09:41

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ตัวเอก คือตัวละครหลักของเรื่อง เรียกว่า "พระเอก" หากเป็นผู้ชาย และเรียกว่า "นางเอก" หากเป็นผู้หญิง

พระเอกไม่ได้หมายความวาสจะต้องแต่งงานกับนางเอกเสมอไป

เคยดู "จูมง" รึเปล่าครับ

Slave hunter นี่ก็เหมือนกัน นางเอกได้กับพระรองแต่งงานอยู่กันกิน พระเอกเงิบ

เรื่องนี้ซากุระเป็นนางเอกนะ แต่แค่ไม่ได้รักกับนารุโตะเท่านั้นเอง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    รักแรกไม่ได้แปลว่ารักตลอดไปนะครับ...ส่วนตัวอวยโตะกับตะครับ
    ระปล่อยให้มันร่านไปเถอะ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมก็เป็นคนนึงที่ชอบ นารูโตะ มากๆ อีกคนนึงที่ผมคิดว่าเท่ดีก็ เนจิ(เสียดายที่ต้องมาตายทั้งที่ยังหนุ่ม) นารูโตะ คือคนที่มีความพยายามสูงแต่โดดเดียวมันทำให้ผมชอบตัวละครตัวนี้แต่ผมอยากให้คู่กับ ฮินาตะ มากกว่าเพราะตอนแรกผมไม่ชอบ ซากุระ ที่พูดทำร้ายจิตใจ นารูโตะ ถึงจะไม่ชอบก็ไม่เห็นจะต้องพูดขนาดนั้นก็ได้ ส่วน ฮินาตะ ชอบในความพยายามของ นารูโตะ แทบจะเรียกว่าเป็นผู้หญิงคนเดียวในหมู่บ้านที่ห่วงใยและชื่นชมในตัว นารูโตะ ในขณะที่ผู้หญิงส่วนมากจะตามกรี๊ด ซาสึเกะ(รวมทั้งซากุระด้วย) แต่พอดำเนินเรื่องไปเรื่อยๆ ซากุระ ก็เข้าใจในตัว นารูโตะ มากขึ้นแต่ก็ยังสมควรเป็นแค่เพื่อนที่ดีต่อกันอยู่ดี เพราะ ซากุระ ยังรักและคิดถึง ซาสิเกะ อยู่ตลอดเวลา ส่วนตัวเคยคิดว่า คนเขียนวางบทให้ ฮินาตะ เป็นนางเอกอยู่ตั้งแต่แรกๆตั้งแต่ตอนภาคเด็กแล้วเพราะว่ามีฉากที่สอดแทรกการสร้างความสัมพันธ์ของ นารูโตะ กับ ฮินาตะ อยู่หลายตอน เพียงแต่คนไม่ค่อยจะใส่ใจเท่านั้น แต่พอตอนจบ ได้อ่านบทสัมภาษณ์ของ คนเขียนแล้ว เขาก็บอกว่าตั้งใจให้ ฮินาตะ เป็นนางเอกตั้งแต่แรกจริงๆ ซากุระ เพียงแค่เป็นตัวทำให้ผู้อ่านเขวเท่านั้น ผมเคยพูดไว้ว่าความสัมพันธ์ของ นารูโตะ กับ ซากุระ ก็เหมือนกับความสัมพันธ์ของ จิไรยะ กับ ซึนาเดะ ซึ่งมันก็ไม่ได้ผิดอย่างที่ผมพูดเอาไว้เลย เพราะใจ ซากุระ ไม่เคยเปลี่ยนแปลง ไม่เคยหยุดคิดถึง ซาสึเกะ เลย อีกอย่างคือ นารูโตะ เป็นพวกบื้อเรื่องความรักขนาดหนัก ไม่รู้ด้วยซ้ำว่าชอบราเมงกับชอบผู้หญิงมันต่างกันยังไง ก็มาเข้าใจในมูฟวี่ The last เพราะได้เห็นความในใจตลอดระยะเวลาหลายปีของ ฮินาตะ ที่รักตัวเองมาโดยตลอด เป็นผมก็เลือก ฮินาตะ ครับผู้หญิงคนเดียวที่รักเราขนาดนี้ เมื่อ นารูโตะ รับรู้ถึงความรู้สึกของ ฮินาตะ นารูโตะ ก็มอง ฮินาตะ แปลกไปเพียงแค่อยู่ใกล้ก็รู้สึกถึงความสุขที่ต่างไปจากการกินราเมง นารูโตะ ไม่ควรหาผู้หญิงที่เหมือนแม่ เพราะปกติ นารูโตะ ก็นิสัยเหมือนแม่อยู่แล้ว ควรหาผู้หญิงที่มีความละเอียดอ่อนเหมือนพ่อมากกว่า มันถึงจะเข้ากันได้ ฮินาตะ จึงเหมาะสมที่สุดแล้ว ตลอดระยะเวลาหลายปี นารูโตะ ไม่เคยรับรู้ว่ามีผู้หญิงคนหนึ่งที่รักเขามาโดยตลอด ไม่ว่าเขาจะเป็นยังไง พอรู้ นารูโตะ ก็เข้าใจคำว่ารักในทันที หลังจากนั้น ฮินาตะ ก็กลายเป็นผู้หญิงที่สวยมากสำหรับ นารูโตะ ดีใจที่ ฮินาตะกับนารูโตะ คู่กัน ถ้าได้ดูหนังโรง The last คงจะฟินน่าดูเลย ผมเชียร์คู่นี้ตั้งแต่ภาคเด็กที่ ฮินาตะ ปรากฎตัวแล้ว จึงจะฟินมากๆหากได้ดู ตอนนี้รอแผ่นออกอย่างเดียวจะไปซื้อมาเก็บไว้ ไม่อยากพิมพ์เยอะเท่าไหร่ไม่รู้จะพิมพ์อะไรเอาแค่นี้แล้วกัน

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zhaobig2 อ่านกระทู้
    ผมก็เป็นคนนึงที่ชอบ นารูโตะ มากๆ อีกคนนึงที่ผมคิดว่าเท่ดีก็ เนจิ(เสียดายที่ต้องมาตายทั้งที่ยังหนุ่ม) นารูโตะ คือคนที่มีความพยายามสูงแต่โดดเดียวมันทำให้ผมชอบตัวละครตัวนี้แต่ผมอยากให้คู่กับ ฮินาตะ มากกว่าเพราะตอนแรกผมไม่ชอบ ซากุระ ที่พูดทำร้ายจิตใจ นารูโตะ ถึงจะไม่ชอบก็ไม่เห็นจะต้องพูดขนาดนั้นก็ได้ ส่วน ฮินาตะ ชอบในความพยายามของ นารูโตะ แทบจะเรียกว่าเป็นผู้หญิงคนเดียวในหมู่บ้านที่ห่วงใยและชื่นชมในตัว นารูโตะ ในขณะที่ผู้หญิงส่วนมากจะตามกรี๊ด ซาสึเกะ(รวมทั้งซากุระด้วย) แต่พอดำเนินเรื่องไปเรื่อยๆ ซากุระ ก็เข้าใจในตัว นารูโตะ มากขึ้นแต่ก็ยังสมควรเป็นแค่เพื่อนที่ดีต่อกันอยู่ดี เพราะ ซากุระ ยังรักและคิดถึง ซาสิเกะ อยู่ตลอดเวลา ส่วนตัวเคยคิดว่า คนเขียนวางบทให้ ฮินาตะ เป็นนางเอกอยู่ตั้งแต่แรกๆตั้งแต่ตอนภาคเด็กแล้วเพราะว่ามีฉากที่สอดแทรกการสร้างความสัมพันธ์ของ นารูโตะ กับ ฮินาตะ อยู่หลายตอน เพียงแต่คนไม่ค่อยจะใส่ใจเท่านั้น แต่พอตอนจบ ได้อ่านบทสัมภาษณ์ของ คนเขียนแล้ว เขาก็บอกว่าตั้งใจให้ ฮินาตะ เป็นนางเอกตั้งแต่แรกจริงๆ ซากุระ เพียงแค่เป็นตัวทำให้ผู้อ่านเขวเท่านั้น ผมเคยพูดไว้ว่าความสัมพันธ์ของ นารูโตะ กับ ซากุระ ก็เหมือนกับความสัมพันธ์ของ จิไรยะ กับ ซึนาเดะ ซึ่งมันก็ไม่ได้ผิดอย่างที่ผมพูดเอาไว้เลย เพราะใจ ซากุระ ไม่เคยเปลี่ยนแปลง ไม่เคยหยุดคิดถึง ซาสึเกะ เลย อีกอย่างคือ นารูโตะ เป็นพวกบื้อเรื่องความรักขนาดหนัก ไม่รู้ด้วยซ้ำว่าชอบราเมงกับชอบผู้หญิงมันต่างกันยังไง ก็มาเข้าใจในมูฟวี่ The last เพราะได้เห็นความในใจตลอดระยะเวลาหลายปีของ ฮินาตะ ที่รักตัวเองมาโดยตลอด เป็นผมก็เลือก ฮินาตะ ครับผู้หญิงคนเดียวที่รักเราขนาดนี้ เมื่อ นารูโตะ รับรู้ถึงความรู้สึกของ ฮินาตะ นารูโตะ ก็มอง ฮินาตะ แปลกไปเพียงแค่อยู่ใกล้ก็รู้สึกถึงความสุขที่ต่างไปจากการกินราเมง นารูโตะ ไม่ควรหาผู้หญิงที่เหมือนแม่ เพราะปกติ นารูโตะ ก็นิสัยเหมือนแม่อยู่แล้ว ควรหาผู้หญิงที่มีความละเอียดอ่อนเหมือนพ่อมากกว่า มันถึงจะเข้ากันได้ ฮินาตะ จึงเหมาะสมที่สุดแล้ว ตลอดระยะเวลาหลายปี นารูโตะ ไม่เคยรับรู้ว่ามีผู้หญิงคนหนึ่งที่รักเขามาโดยตลอด ไม่ว่าเขาจะเป็นยังไง พอรู้ นารูโตะ ก็เข้าใจคำว่ารักในทันที หลังจากนั้น ฮินาตะ ก็กลายเป็นผู้หญิงที่สวยมากสำหรับ นารูโตะ ดีใจที่ ฮินาตะกับนารูโตะ คู่กัน ถ้าได้ดูหนังโรง The last คงจะฟินน่าดูเลย ผมเชียร์คู่นี้ตั้งแต่ภาคเด็กที่ ฮินาตะ ปรากฎตัวแล้ว จึงจะฟินมากๆหากได้ดู ตอนนี้รอแผ่นออกอย่างเดียวจะไปซื้อมาเก็บไว้ ไม่อยากพิมพ์เยอะเท่าไหร่ไม่รู้จะพิมพ์อะไรเอาแค่นี้แล้วกัน
    ถ้ามีผู้หญิงแบบฮินาตะนี้ผมรักตายเลยครับ ทำเพื่อเราขนาดนี้

กล่าวขอบคุณ
    0
    ที่สำคัญตือ ฮินาตะ น่ารักด้วย >///<

กล่าวขอบคุณ
    661
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ผมอวยซากุระ ก็ ซากุระหน้าและก็นิสัย เหมือนแม่ของนารูโต๊ะ ก็...น่ะ
    LENOVO IDEAPAD Z510

กล่าวขอบคุณ
    0
    ต่างกันตรงที่ แม่ของนารูโตะ ไม่เคยพูดทำร้ายจิตใจนารูโตะแล้วก็ไม่ได้เป็นผู้หญิงประเภทบ้าดาราเหมือนซากุระ(คลั่งไอ้รูปหล่อ) เท่านั้นเอง