ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575

ทำไมนินเทนโด ถึงวนๆอยู่กับmario และzelda

ไม่นับเกมตระกูลโปเกม่อนนะอันนั้น มันมีการพัฒนาตามอนิเมด้วย แต่มาริโอ เซลด้านี้สิ มีแถบทุกแบบแล้วมั่ง ผจญภัย แข่งรถ ตีเทนนิส ตีกอร์ฟๆลๆ คือทำไมเอ็งไม่คิดเกมอย่างอื่นแล้วหรอไง แล้วสมัยนี้มันยุคโมเอะนิยมแล้วนะ โมเอะมาก่อนยังไงก็ขายได้ นี้คือปรัชญาตลาดสินค้าญี่ปุ่นยุคนี้ แต่ปู่นินแกอนุรักษ์นิยมมาก ผมไม่ได้เล่นคอลโซลนะแต่เห็นสังเกตจากเกม พวกwill u เครื่องwill ที่เกมน้อยและขายไม่ออก 3DSที่ ขายได้แค่บางเกมเช่น มอนฮันกะโปเกม่อน แตกต่างจากสายvistaที่ตลาดกว้างกว่าเกมเยอะกว่ามาก โอเคมันเน้นขายเด็กขายครอบครัวไม่ได้ขายพวกโอทาคุ แต่ผมว่าปู่นินแกเหมือนช่อง9มาก คือวนๆฉายซ้ำแต่แบบเดิม โปเกม่อน โดเรม่อน เซเลอร์มูล ดราก้อนบอล ว่าไปนั้น ซึ่งแน่นอนสุดท้ายก็ตามกระแสหลักไม่ทัน

ผมเคยคิดนะอยากเล่นม่อนฮั่น4มาก แล้วได้ข่าวว่าสายมืดเครื่อง3DSมีแล้ว แต่เห็นเกมแล้วเครียดคับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    เพราะมันยังขายได้ครับ

แล้วก็โปเกม่อน อนิเม เดินตามเกมนะครับ
    CPU: AMD FX-6350 MB: GIGABYTE GA-970A-D3P RAM: 8GB VGA: Zotac GTX750Ti HDD: 1TB+640GB SSD: 128GB

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    มองแค่ญี่ปุ่นหรือเปล่าครับ mario กับ zelda มันนิยมทั่วโลกมีแฟนบอยเหนียวแน่นทุกเพศทุกวัย ที่สำคัญคือเกมไม่ซับซ้อน เข้าใจง่าย เล่นสนุก

ต่างจากเกม jp แนวขายคาแรคเตอร์โมเอะ ที่มีแฟนๆเฉพาะกลุ่ม แต่จขกท.คิดถูกแล้ว สายโมเอะไป ps vita ฟินแน่นอน ถึง 3DS จะมีแนวนั้นเหมือนกันแต่เทียบ ps vita ไม่ติด

3DS ขายได้บางเกม ลองหาข้อมูลหน่อยก็ดีนะครับ ดีนะที่มาโพสใน jkg ถ้าไปเว็บติ่งนินโดนยำเละชัวร์

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    ความเห็นผมนะ อนาคตของ nintendo อาจจะกลายไปเป็นเหมือน sega เข้าสักวันแหละครับ หรืออาจจะดีกว่านิดนึงตรงที่ยังมี "เกมมือถือ" ที่นิยมของตัวเอง

sony สามารถพัฒนา PlayStation ของตัวเองไปได้เรื่อย เพียงแค่ใส่เลขตามหลัง(ไม่ต้องไปคิดมากแล้ว ps4 ps5 ps6 ไปได้เรื่อยๆรับรองไม่มีหมดไปจากโลกครับ)

ส่วน microsoft อาจจะเสียตรงที่ไม่ได้สร้างชื่อของตัวเองเป็นลำดับไว้ xbox มา xbox 360 แล้วดั้นวนมาที่ xbox one(เพื่อ?)

ส่วนปู่ nintendo หลังจากออก Wii แล้วมาต่อด้วย Wii U ก็เห็นได้ชัดเลยว่า "ถอยหลังลงคลอง" ซะแล้วครับ ทั้งความนิยมและยอดขาย หดหายไปหมด

นี่ยังดีที่มี 3ds มาช่วยหรอก ไม่งั้น เดินตาม sega ไปแล้ว...ถ้า nintendo จะกลับมายิ่งใหญ่ คงต้องเริ่มสร้าง console no1 ของตัวเองขึ้นมาใหม่เลย

แล้วเลิกยึดติดกับเด็กๆ หันไปจับกลุ่มวัยรุ่นให้มากขึ้น ยอม multiplatform บ้าง ส่วนเกมของตัวเองพวก mario zelda ก็ลองปรับเปลี่ยนสไตล์ดูบ้าง

ส่วนตัวผมว่า sony เตรียม(กลับ)ขึ้นแท่น อันดับ 1 ครับ รองมาที่ microsoft ที่(เกือบ)เป็นที่ 1 เมื่อ gen ก่อน(ดูดีกว่า ps3 นะแต่ไม่แซงซะทีเดียว)

ส่วน nintendo ครองอันดับ 1 มาตั้งแต่ยุค famicom ไล่มาที่ super famicom แต่พอเข้ายุค CD ดันไม่ทำตามชาวบ้าน ไปใช้ระบบตลับกับ N64

ก็เจ๊งมาตั้งแต่นั้นเลย gamecube ก็ไปไม่รอดทั้งๆที่ทำภาพได้เนียนกว่า ps2 ซะอีก พอมา Wii ก็เล่นท่า(นวัตกรรม)มากไป คนเล่นตามไม่ทัน

ก็เลยจมปลักอยู่กับที่อีกกับ Wii U ทีนี้ก็จบสิครับ คนเล่นเบื่อแล้วกับ Wiimote อ่ะ ยังไง Controller บ้านๆเนี่ยแหละ เจ๋งสุดแล้ว...จบดีก่า 555+
    [ RYOSHIKI = GOOD MAN ]

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ถ้าแยก handheld ไม่เปรียบเทียบกับตลาด console นะ ยอดขาย3DS อยู่มากกว่า VITA พอตัวในญี่ปุ่นนะ แต่ซีรีย์เกมของ nin ก็วนจริงๆนั่นหละ พอขึ้นภาคใหม่อีกเดี๋ยวก็รีเมคเกมเก่ามาแล้วก็ขึ้นภาคใหม่ซ้ำๆไป

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เอ่อ หาข้อมูลดีๆก่อนครับแนะนำเพราะ 3DS นี่เกมเขาสนุกจริง ลองหาเล่นดูครับ มาริโอ้ใน 3ds นี่เป็นเกมยอดเยี่ยมเลยนะ แล้วสายมืดยังไม่มืดมากครับ ตลับมืดมันแพงด้วย แล้วนินอัพหนีอยู่บ่อยๆ ตอนนี้แค่ใกล้ค่ำครับ 555 ส่วนตัวผมมีทั้งสองเครื่องตอบโจทย์ต่างกันไป

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    จะมองยอดขายและตลาดเกม ต้องมองให้กว้าง คนที่ซื้อเกมไม่ได้มีแต่พวกเล่นเกมจริงจัง หรือคนญี่ปุ่น คนไทย คนชอบวัฒนธรรมโมเอะ

nintendo นี่จัดว่าเป็นค่ายเกมที่เน้น mass นะ คือเอาทุกกลุ่ม ตั้งแต่ฮาร์ดคอร์เกมเมอร์ไปจนถึงเด็กเล็ก ผู้หญิง คนแก่ ตะวันออก ตะวันตก

โมเอะที่จริงจัดว่าเเป็นความชอบเฉพาะกลุ่ม ลองไปถามพวกคนเล่นเกมฝั่งตะวันตกดู มีเยอะที่ไม่ชอบอาร์ทแบบโมเอะ

ถ้าพูดถึงการขายให้ได้กว้างๆ ผมว่างานอาร์ทแนวเรียบง่ายแบบนินเทนโดยังดูเข้าถึงคนทุกกลุ่มมากกว่า

ยิ่งถ้าพูดเรื่องยอดขายนี่ vita แพ้ 3ds นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ู^
    ^
    ^
    นินเเองเค้าก็ไม่ไดมาทางสายตะวันตกนะ เกมเค้าก็ไม่ได้บ้ากราฟฟิค หรือตัวละครโหดๆหน้าเถื่อนแบบเกมตะวันตก จะว่าแมสไม่ได้หรอก ถ้าแมสสายตะวันตกจะเป็นแบบที่ผมบอกถ้าแมสสายตะวันออกก็จะขายตัวละครโมเอะ หน้าหวาน คือเปรียบกับเกมออนไลย์ก็ได้ชัดดี คือไม่ได้มองในเชิงนักเล่นเกมอะมองในเชิงการตลาด แต่ก็เป็นข้อดีนะคือมันคุมเรตเกมได้ดีมากเลยค่ายนี้ ถ้า15+ 18+ ขายเด็กไม่ได้ แต่ก็ยังงงกะไอ้การล๊อกโซนอีก ทำเพื่อ ค่ายนี้มันอินดีเกิน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    vita ตลาดกว้างขวางดูยอดขาย,,3ds ขายแต่อันเดิมๆ ดูยอดขาย..... ชอบ vita ก้ซื้ือวิต้าครับ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    จริงๆแล้วนินเทนโดเองก็มีเกมหลากหลายนะ เพียงแต่กลุ่มคนที่ชื่นชอบมาริโอและเซลด้าเป็นคนที่เป็นผู้บริโภคกลุ่มใหญ่ แฟรนไชส์กับการประชาสัมพันธ์มันก็เลยใหญ่ตาม
    ซึ่งแฟนเกมกลุ่มอื่นอย่างแฟน fire emblem หรือ แฟนเกมแพลตพอร์ม สไตล์นินเทนโดมันเล็กกว่า การถูกพูดถึงมันก็น้อยกว่า
    รอวันโดนแบน

กล่าวขอบคุณ
    605
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    ถึงจะวนซ้ำแต่ของเขาดี ก็แค่เนี่ยจะคิดไรมาก

แค่โปเกมอนภาคเดียวก็กำไรมหาศาลล้ะ TT แต่โปเกมอน หนึ่งเดียวในใจจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Phromrat : 26th November 2014 เมื่อ 23:28