ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058

Question ทำไมนักเรียนมัธยมต้องใส่กางเกงสั้น ถุงเท้าสั้น ??

มันเป็นเทรนด์แฟชั่นหรือยังไงครับ ใส่แล้วดูเท่ใช่ไหมครับ ผมเห็นบางคนถุงเท้าสั้นไปถึงตาตุ่ม (อย่างนี้อย่าใส่มาเลยดีกว่าไหม ฮ่าๆ)

ไม่ได้มีปัญหาอะไรนะครับ แต่สงสัยจริงๆ

แล้วพวกคุณใส่กันบ้างไหมครับ ? (ผมไม่ใส่นะ ผมใส่ปกติ)

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    สมัยผม ผมไม่ทำนะ สมัยผม มีแต่ถุงเท้าอยากจะยาวๆ
    กางเกงก็อยากกยาวเหมือนกัน แต่สมัยนี้
    ผมเห็นเต็มไปหมดเลย มันคงเป็นแฟชั่นตามยุคสมัยมั้งครับ

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ง่ายๆเท่าที่ผมถามมา มันร้อน
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    สมัยผมเรียน ใส่ถึงหัวเข่า555

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    ของผมใส่สั้นเลยเข่าขึ้นมานิดเดียว ถุงเท้ายาวก็พับเอา 55555 แต่ไม่ถึงกับตาตุ่มครับ ประมาณข้อขา
    เป็นแฟชั่นเเหละครับ เเต่งชุดนักเรียนก็อยากเท่บ้าง

Sux ma diq
    กล่าวขอบคุณ
    1,948
    ได้รับคำขอบคุณ: 949
    สงสัยซักบ่อยเกินละมั้งครับ กางเกงหด ถุงเท้าหด

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    ใส่เกงสั้นแล้วไม่เอ๋อครับ เกงยาวถุงเท้ายาวแล้วนักบอลเลย 5555
    ✖ Somhin ✖

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731
    ขาสั้นนี้มาจากรุ่นสมัยก่อนครับสังเกตจาก โรงเรียน ปทุมคงคา สุรศักดิ์มนตรี

ส่วนไอ้ถุงเท้าสั้นนี้ ไม่รู้ที่มาครับ แต่ว่า มันก็สั้นไปนะ ถึงข้อนี้เอาแค่ปิดตาตุ้มก็พอสำหรับผมนะ = =
    FC'โหดสสัด V2

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    โรงเรียนผมนี่ ต้องถุงเท้ายาวครับ (แต่ผมพับเหลือเท่าตาตุ่มตลอด 55555)

กางเกงผมยาวถึงต้นเข่านะ ไม่ชอบสั้นๆ
    ใส่สั้นแล้วมังกรตื่นเห็นชัดเกิน - -

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    มัธยมต้น. มีใส่ขายาวสีดำสีีน้ำเงิน

สมัยผมเรียนม.3. ไปเดินเดอะมอลบางกะปิบ่อยกะเพื่อนยังเจอเลย. รรอิสลามหรือป่าวไม่รุ้ เสื้อนักเรียน ขายาวสีน้ำเงิน เท้าผ้าใบสีดำ ถุงเท้าดำ

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    ง่ายๆสั้นๆ ใส่เเล้วมันไม่เด๋ออ่ะ

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 353
    เป็นแฟชั่นครับ แต่ใส่แล้วมันก็ดูดีจริงๆอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 294
    ผมใส่เพราะชอบโชว์ขาอ่อนให้ดู

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    ผมใส่ถุงเท้าสั้นอ้ะ รู้สึกมันซักง่ายกว่าถุงเท้ายาว เพราะพื้นมันดำ
    กางเกงผมไม่รู้แฮะ มีแบบไหนก็ใส่ได้หมด

กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    Blog Entries
    12
    ผมไปถามกูเกิลว่า Why is everyone wearing lowcut socks?
    มาได้ว่า Cause it's not 1974 anymore.

แล้วลองไปถามผู้หญิงดูว่า should guys wear low cut socks with shorts or normal tube socks?
    มาได้ว่า https://answers.yahoo.com/question/i...6141834AAKdD5D

แล้วลองไปถามผู้เชี่ยวชาญด้านแฟชั่นว่า A Man’s Guide to Wearing Shorts
    http://www.artofmanliness.com/2012/0...ide-to-shorts/

เดียวอ่านไม่ออกจะมาแปลให้เน้อ... เขียนงานวิจัยได้เลยมั้งนิ 55+

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ก็อยากโชว์ขาอ่อนเหมือนผู้หญิงมั้งอะไรมั้งซินะ....แตกเนื้อสาวซินะ เอ้ย..แตกเนื้อหนุ่ม

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    ก้มันใส่เเล้งดูดีกว่ายาวเลยเข่าไง นึกภาพสิใส่ยาวเลยเข่ามันเอ๋อเเดกขนาดไหน
    เเล้วอีกอย่างประเภทขา ยาวเรียวๆเขาก้อยากโชว์เป็นธรรมดา

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ผมใส่ปกตินะ สั้นไม่สั้นผมไม่เคยสนใจอะ จริงๆสมัยเรียน (ช่วงนั้นสนใจแต่ Ro)เย็นนี้ตี้ไหนดี (ประมาณ 13 ปีที่แล้ว)

ส่วนตอนนี้ผมเห็นเด็กๆใส่ ถ้าสูงๆใส่ผมว่ามันก็โอนะ แต่พวกเตี้ยๆแล้วใส่นี่แปลกๆเหมือนกัน(ถ้าเตี้ยแล้วใส่ยาวก็กลายเป้นHiphopอีก) กินนมเหอะ 5555

ปล. มันก็เป็นแฟชั่นของเด็กๆแหละ ตามวัย เดี๋ยวเข้ามหาลัยก็ไม่ชอบขาสั้นร้องหาแต่ขายาว (แต่ถ้าสาวๆชอบสั้นไปจนวันตาย)

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    เห็นเพื่อนบางคนใส่ บางคนก็อย่างสั้นเฃลย

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    มันเป็นแฟชั่นด้วย และเหมือนเป็นการแบ่งด้วยสายตา พวกเด็กเรียนจะกางเกงยาว ถุงเท้าตึง แต่พวกเกๆหน่อยก็กางเกงสั้น พับถุงเท้า แต่เด็กเรียนเกๆก็เยอะครับ 5555 ส่วนตัวผมก็ใส่กางเกงสั้น พับถุงเท้าเหมือนกัน มันก็ดูเท่กว่าใส่ยาวๆอ่ะครับ 5555
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

Fashion Island Ramindra, BKK
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    สมัยผม ผมไม่ทำนะ สมัยผม มีแต่ถุงเท้าอยากจะยาวๆ
    กางเกงก็อยากกยาวเหมือนกัน แต่สมัยนี้
    ผมเห็นเต็มไปหมดเลย มันคงเป็นแฟชั่นตามยุคสมัยมั้งครับ
    เหมือนกัน ถุงเท้าต้องยาว ๆ กางเกงต้องสี จาง ๆ เหมือนชุดของ อาจารย์ (แต่ของผมมีกฎให้พับถุงเท้าสะงั้น)
    Can Upload Images for Signature (จะใช้ได้ตอนไหน)
    อยากได้อยากมีเหมือนคนอื่นเขา

Rock 'n Roll Life Style.
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ถ้าเอาตามความจริง สมัยนี้

ผมเห็นว่ามันเป็นแฟชั่นนะ ที่ว่า เสื้อใหญ่ๆ กางเกงสั้น ถุงเท้านิดเดียว

ถามว่าผมเคยใส่มั้ยผมเคยนะ เพราะว่าเหมือนมีปมเล็กๆ ตอนเด็กๆใส่กางเกง นักเรียนต่อจากพี่ชาย มันเลยสั้นเหนือกว่าเข่าในช่วงสมัยประถม

เพื่อนล้อเป็นตุ๊ด เลยไปร้องให้แม่ซื้อให้เป็นยาวเลยเข่า กลายเป็นเด็กแรพไปเลยก็กลายเป็นไม่สมกับตัวอีก เพราะเป็นคนตัวผอม

เลยใส่สั้นมาอยู่พักนึง พอทีนี้ไปๆมาๆ หลายคนเริ่มทักกางเกงสั้นไปรึเปล่า (สั้นแบบสั้นจริงๆครับเดินๆบางทีกระเป๋ากางเกงด้านในแลบออกมา)

เลยเปลี่ยนมาใส่ยาวขึ้นนิดหน่อยเหนือเข่า ก็กลายเป็นปกติไปละ ไม่สั้น ไม่ยาวมาก