ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5

Post ■ ผู้เล่น Counter-Strike ระดับโปรถูกจับได้ว่าใช้โปรแกรมโกง BY NG newsgamer ■

■ ผู้เล่น Counter-Strike ระดับโปรถูกจับได้ว่าใช้โปรแกรมโกง ■

▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬

เรื่องอื้อฉาวในวงการ E-Sport เมื่อผู้เล่น Counter-Strike ระดับโปรถูกจับได้ว่าใช้
    โปรแกรมโกง
    เพื่อเอาเปรียบผู้เล่นรายอื่น

เรื่องเริ่มจากผู้เล่นระดับ semi-pro ชาวเยอร์มันชื่อ Simon "smn" Beck ถูกแบนเนื่องจากใช้โปรแกรมโกงที่สามารถ
    หลุดรอดการตรวจจับของ VAC (Valve Anti Cheat) ไปได้แต่ก็ไม่รอดเพราะสุดท้ายเขาก็ถูกจับได้จากโปรแกรม ESEA
    (E-Sport Entertainment Association)
    และเป็นจุดเริ่มต้นของการเปิดโปงข้อมูล

▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬

smn ซึ่งโดนแบนไปแล้วเริ่มเปิดโปงข้อมูลของผู้เล่นระดับโปรที่ใช้โปรแกรมโกงออกมา
    โดยผู้ที่รับเคราะห์คือ Hovik "KQLY" Tovmassian ผู้เล่นระดับโปรซึ่งอยู่กับทีมชื่อดัง Titan และ Gordon "SF" Fury
    ซึ่งอยู่กับทีม Epsilon ก็ถูกจับได้ว่าใช้โปรแกรมโกงเช่นเดียวกัน โดยโปรแกรมโกงเหล่านี้จะช่วยให้ผู้เล่นสามารถเล็งและฆ่า
    ศัตรูได้ดียิ่งขึ้น
    ซึ่งใช้ช่องโหว่ของ Steam Workshop ในการลงโปรแกรม

หลังจากที่ KQLY โดนจับได้นั้นแน่นอนว่าเขาถูกไล่ออกจากทีม Titan ในทันทีหลังจากที่มีการสอบสวนกันภายในทีม
    ได้ข้อสรุปว่าเขาใช้โปรแกรมช่วยเล็งนี้นอกการแข่งขันและก่อนที่จะเข้าร่วมกับทีม
    แต่ทีมงานก็ไม่ไว้ใจเขาอีกต่อไปแล้ว
    โดยสุดท้าย KQLYได้ขอโทษแฟน ๆ ที่สนับสนุนเขามาตลอด และยอมรับผิดในสิ่งที่ตัวเองทำและต้องทำให้ทีมอยู่
    ในสภาวะที่ยากลำบาก

ส่วนทีม Epsilon ซึงมีลูกทีมอย่าง SF โดนกล่าวหาว่าใช้โปรแกรมประเภทนี้เช่นกัน
    โดยทีมได้ขอข้อมูลจาก Valveเพื่อช่วยในการสอบสวนจนสุดท้าย SFยอมรับว่าใช้โปรแกรมด้วย
    ตนเองและเขาก็ต้องออกจากทีมในที่สุด

โดยข้อมูลจากการสัมภาษณ์ล่าสุดจาก smn กล่าวว่ามีผู้เล่นระดับบนอีกมากที่ใช้โปรแกรมโกง
    โดยเขาอ้างว่าในกลุ่มผู้เล่นระดับโปรนั้นมีมากถึง 4 ใน 10 คนที่ใช้โปรแกรมเหล่านี้

และเขายอมรับว่าใช้โปรแกรมด้วย
    แต่เขาเลือกใช้เฉพาะบางแมทช์เท่านั้น

เรื่องนี้ถือว่าเป็นประเด็นที่ร้อนแรงในหมู่ผู้เล่น Counter-Strike และวงการ E-Sport เป็นอย่างมาก
    เพราะไม่แน่ใจเหมือนกันว่ามีผู้เล่นอีกกี่คนซึ่งใช้โปรแกรมโกง
    รวมถึงสะท้อนภาพรวมของระบบ VAC
    ที่ค่อนข้างหละหลวมทำให้โปรแกรมเหล่านี้เล็ดลอดออกไปได้

แน่นอนว่าในงาน Dreamhack Winter 2014
    สุดสัปดาห์นี้จะไม่มีทีมใหญ่อย่าง Titan และ Epsilon เข้าร่วมเนื่องจากถูกแบน

--------------------------------------------
    Credit : Fapgamer
    และสามารถอ่านข่าว ต่างๆ เพิ่มเติมได้ที่ NG newsgamer
    --------------------------------------------
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tenmza0 : 26th November 2014 เมื่อ 02:52

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ระดับโลก . . . ไม่เคยคิดเลยว่าจะมีแบบนี้ด้วยในวงการระดับโลก ฆ่าตายชัด ๆ
    Life is a game

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    เป็นไงหล่ะ ที่ว่าเทพๆ โดนตบล่วงกันไปเลยทีเดียว

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    lll rekk yer pc fgts AIMBOT swear on me mum

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    แข่งออนไลน์ก็เป็นงี้แหละ หึๆ จับวางๆ แม่นเวอร์ !

กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170
    No system safe

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    555 ไม่น่าเชื่อ
    No comment !!

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    1
    ผมคนนึงที่เล่น CS :GO อยากจะบอกว่าระบบป้องกันของเกมนี้มันห่วยมากๆ
    ไม่ต้องถึงระดับโลก แค่ระดับ Match ธรรมดา ก็เจอพวก Aimbot Wallhack SpeedRun ได้ง่ายๆ
    Teleport มันยังทำได้เลย ทำให้ยศผมลดแบบง่ายๆ โดยมันไม่ต้องทำอะไร Teleport เอามีดจิ่มหลัง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ryureiji อ่านกระทู้
    ตกลงนี้ที่ผมเห็นมันวาปได้มันโปรใช่ไหมผมนึกว่าผมแลค แต่ที่เคยเจอมาแบบสุดคือลุมยิงมัน3คนด่าน Dust2 ท่างไปจุด B ตรงอุโมงนั้นละครับมันวิ่งมาเอาปืนพกยิงหัวรายคน ในความเป็นจริงคน3คนลุมยิงตรงจุนนั้นต่อให้เม่งเทพแค่ไหนมันก็ต้องโดนมั้มจริงไหม?แต่ผมไปดูเลือดมันไม่ลดซะนิดแล้วเวลาคนอื่นยิงมันไม่ขึ้นตัวแดงอีกแต่เห็นอยู่ว่าเลือดมันพุ่งออกมา เท่านั้นละฝลั่งมันโว้ยกันใหญ่ จากที่ผมเจอมาก็หน้าจะมีแค่2ตัวนี้ละโปร หน้าจะนะ
    มันไม่ใช่ปิงครับ แต่มัน ว๊าปได้จริงๆ ทำร้ายเพื่อนร่วมทีมแล้วไม๋โดน Kick ได้ เจอมากับตัวนะ

ปล.Rep ล่างไม่เคยเจอ พูดได้ครับ คุณเก่ง เจอบ่อยๆ จะหมดอารม เพราะระบบมัน ห่วย จริง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย The Run : 26th November 2014 เมื่อ 16:56

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    ผมคนนึงที่เล่น CS :GO อยากจะบอกว่าผู้เล่นห่วยโดนยิงเเล้วหาว่า Aimbot wallhack speedrun ได้ง่ายๆ
    ผมปิงนิดหน่อย teleport มันยังเอาเลยทำให้ทีมผมขำในตัวพวกนั้นมาก55555555555555555555
    เล่นกับไก่มันก็สนุกไปอีกเเบบคับ cs:go ยิงมันได้บ่อยๆมันจะเเสดงอาการพวกนี้ออกมา

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    เป็นข่าวที่น่าตกตลึงมาก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ The Run อ่านกระทู้
    ผมคนนึงที่เล่น CS :GO อยากจะบอกว่าระบบป้องกันของเกมนี้มันห่วยมากๆ
    ไม่ต้องถึงระดับโลก แค่ระดับ Match ธรรมดา ก็เจอพวก Aimbot Wallhack SpeedRun ได้ง่ายๆ
    Teleport มันยังทำได้เลย ทำให้ยศผมลดแบบง่ายๆ โดยมันไม่ต้องทำอะไร Teleport เอามีดจิ่มหลัง
    ตกลงนี้ที่ผมเห็นมันวาปได้มันโปรใช่ไหมผมนึกว่าผมแลค แต่ที่เคยเจอมาแบบสุดคือลุมยิงมัน3คนด่าน Dust2 ท่างไปจุด B ตรงอุโมงนั้นละครับมันวิ่งมาเอาปืนพกยิงหัวรายคน ในความเป็นจริงคน3คนลุมยิงตรงจุนนั้นต่อให้เม่งเทพแค่ไหนมันก็ต้องโดนมั้มจริงไหม?แต่ผมไปดูเลือดมันไม่ลดซะนิดแล้วเวลาคนอื่นยิงมันไม่ขึ้นตัวแดงอีกแต่เห็นอยู่ว่าเลือดมันพุ่งออกมา เท่านั้นละฝลั่งมันโว้ยกันใหญ่ จากที่ผมเจอมาก็หน้าจะมีแค่2ตัวนี้ละโปร หน้าจะนะ
    ฝาก Chanel ไว้ด้วยนะ
    https://www.youtube.com/channel/UCD6...g6By4KTJweq4Bg

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    เกรียนเมอร์

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    เพราะเหตุนี้ล่ะผมถึงหนีไปเล่น battlefield (หนีเสือปะจรเข้)
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    โห้ ระดับโลก โปรยังโปรเลย มานี้ มาเล่นเกมส์ฟรัเซิฟไทยดีกว่า โปรแกรม vs โปรแกรม

555+ ผมละคนนึ่งที่ซื้อเกมส์นี้มาแล้วไม่คุ้ม เนืองจาก เล่นกากจนโลกไม่ให้อภัยที่เพือนชวนไปเล่นแต่ละครั้งนี้เพราะทีมไม่ครบถึงจะชวนผม ผมไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกัน ทำใมเล่นเกมส์ตละกูล FPS กากแท้สงสัยเป็นเพราะผมเล่นไม่จริงจังล่ะมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    ช็อตที่ทำให้โดนแบน

ดูแมทซ์อื่นก็สุดจะamezing

** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    VAC ทำไรได้ ผมนั่งเล่น TF2 เจอ****เกือบทุกตา gibus aimbot ต้องโหวต kick โหวต ban กันเอง เหนื่อยใจ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eyazawa2456 อ่านกระทู้

โอ้ว อันนี้ยิ่งชัดเลย

ไม่น่าจะรู้ ถึงรู้ไม่น่าจะยิงโดนหัวด้วยซ้ำ

ต่อให้ฟลุค ก็ 1 ในล้านอ่ะ -0-

คลิป 2 ก็เป๊ะเกิ๊น *0*

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ใคร อวย นี่ ถึงกับ เงิบกันเลยแหละ

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    1
    พอเห็น
    โฮ่ง โฮ่ง โฮ่ง

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eyazawa2456 อ่านกระทู้

คลิปสองทำไมเขาลงสกินเล่นได้หรอครับหรือนัดกันเล่นในเซิฟ Sv_pure 0

เออเพลงท้ายๆคลิปเศร้าๆนี้มันเพลงอะไรนะฟังกี่ทีก็ฮา

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    เออเพลงท้ายๆคลิปเศร้าๆนี้มันเพลงอะไรนะฟังกี่ทีก็ฮา

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Minecraft : 26th November 2014 เมื่อ 23:45

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    http://vaccen.in/

มีเว็บ Countdown รอรายต่อไปด้วยน่ะ 555

เค้าอวยกันว่า Flusha ของทีม FNATIC จะเป็นรายต่อไป

เพราะมีช็อตเหมือน AIM BOT ลั่นหัวชัดเจนสุดๆ ช่วง 0.11 อะไรจะลากไปลั่นเป๊ะขนาดนั้น

แมทซ์อื่นๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eyazawa2456 : 27th November 2014 เมื่อ 14:39
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    โชว์ความกากให้โลกเห็นกันเลยทีเดียว