ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 34

ผมควรจะเดินหน้าต่อไป หรือ ถอยดีครับ ? 18+

ขอโทดทีพิมยาวนะครับ ผมขอคำแนะนำด้วย

ผมกับน้องเค้าคุยกับมาได้จะ 2 เดือนละครับ ผมอยู่ปี 2 น้องเค้าอยู่ปี 1 ช่วงแรกๆ ที่เราคุยกันทุกอย่างมันดีมากครับ เราไปกินข้าวทุกกันเกือบทุกวัน ทุกอย่างมันเป็นสีชมพูไปหมด ช่วงนั้นผมมีความสุขมากครับ เราก็คุยกันปกติ จนมาถึงวันเสาร์ที่ผ่านมานี้เองครับ ผมก็พาน้องเค้ากับเพื่อนไปเที่ยว แล้วขากลับน้องเค้าก็บอกผมว่า "มีเพื่อนผช มาชอบ ผชบอกว่าจะหยุดที่น้องเค้าครับ" ผมได้ยินแบบนี้มันเจ็บมาก แต่ผมก็ยังทำตัวเป็นปกตินะครับ แล้ววันอาทิตย์ น้องเค้าก็ไปเที่ยวกับเพื่อนครับ แล้วผมก็ถามว่าไปกับใครน้องเค้าก็บอกว่าไปกับเพื่อนผญ

แล้วทีนี้จุดพีคมันคือ ผมไปเปิดเจอรูปที่น้องเค้าไปเที่ยวกันครับ คือเค้าถ่ายละอัพลงเลย ผชคนที่ชอบน้องเค้าก็ไปด้วย คือตอนนั้นผมเสียใจมากครับ แบบทำไมต้องโกหกกัน
    แล้วผมก็เพ้อเต็มเฟสเลยครับ ตั้งสเตตัสแบบ ทำไมถึงคุยหลายคน ไรแบบนี้เต็มเฟส ละคือน้องเค้าก็คงเข้ามาอ่านครับ แล้วก็คงจะโกรธผม เราไม่ได้คุยกัน 3 วันได้ จนผมทนไม่ไหวทักน้องเค้าไป

น้องเค้าก็บอกว่า ที่ไม่ได้บอกเพราะไม่อยากให้คิดมาก น้องเค้าก็ไม่ได้คิดอะไร แค่เพื่อนกัน แล้วก็มีเพื่อนผญไปด้วยกัน 2 คน ผมก็พยายามอธิบายว่าที่โพสแบบนั้นไปเพราะเสียใจจิงๆ ผมนอนไม่ค่อยหลับเลยครับช่วง 2 3 วันที่ผ่านมาเหมือนชีวิตมันถึงจุดที่พีคมาก แบบทุกอย่างแย่ไปหมด

แล้วหลังจากนั้นน้องเค้าก็เปลี่ยนไปครับคือเวลาผมทักไปชวนคุยก็ตอบสั้นๆ บางทีก็ตอบเหมือนไม่อยากคุย มันไม่เหมือนตอนแรกๆที่เราคุยกันครับ

ผมอยากจะถามว่า
    ผมควรเดินหน้าคุยต่อไปดีมั้ยครับ เหมือนผมก็พยายามง้อน้องเค้าไปด้วย (น้องเค้าเคยบอกว่า เราเป็นพี่น้องกันดีกว่า ผมน้ำตาไหลเลยครับ แต่ผมก็พยายามบอกว่า ผมจริงจังกับน้องเค้าจริงๆ)

ปล.แล้วที่ผมยังหน้าด้านทักน้องเค้าไปยังงี้ น้องเค้าจะลำคาญรึป่าวครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ถ้าเป็นผม เชื่อในสัญชาตญาณ ตัวเองครับ ผมค่อนข้างมั่นใจในความเชื่อ ความคิด ของตัวเอง

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ง้อๆๆๆๆ ไม่รู้น่ะ แต่ว่าเพื่อนผมก็เป็นเหมือนคุณอ่ะครับ แต่พอมันผ่านมาได้คบกันต่อเพื่อนผมมันคบกะแฟนจะครบ3ปีและ สู้ๆครับ
    ทักไปเถอะครับ เค้าตอบห้วนๆมาก็ถามไปเป็นไร ถ้างอนก็ขอโทษพาไปเลี้ยงติมไรงี้ครับ เอาใจเรื่อยๆโกรธไม่นานหรอกครับ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    เอ จะว่าไงดีล่ะ ผมว่าตัวผู้หญิงเองก็ไม่ซื่อด้วยในกรณีนี้ ถ้าเป็นแบบว่าไปเที่ยวกับเพื่อนแล้วไปเจอกับเพื่อนผู้ชายอีกทีโดยไม่ได้ตั้งใจก็คงพูดอีกอย่างในเชิงว่าอย่าเข้าใจผิดสิ

แต่อันนี้เหมือนเล่นงอลใส่แบบนี้ ก็ชวนให้น่าสงสัยอยู่ แต่อะไรก็เป็นไปได้ทั้งนั้นสำหรับโลกนี้และใจหญิง

ตรงนี้ก็แล้วแต่ จขกท. แล้วล่ะว่าจะเอาไงต่อกับผู้หญิงแบบนี้ คิดให้ดีว่าควรทุ่มไปดีไหม แต่ผมเตือนไว้ว่าควรกั๊กๆ อย่าพึ่งเทใจหมดหน้าตัก มันแลดูไม่ค่อยน่าลงทุนด้านความรักซักเท่าไร แลดูเหมือนจะได้เจ็บตัวมามากกว่า

ป.ล. ถ้าผมเป็นน้องผู้หญิงผมอาจจะรำคาญ จขกท. นะ แฟนก็ยังไม่ใช่ ทำไมต้องออกอาการหึงซะ
    ป.ล.2 ถ้าผมเข้าใจอะไรผิด ผมก็ขออภัยล่วงหน้า แต่ผมอ่านซ้ำแล้วนะ คิดว่าไม่น่าจะเข้าใจอะไรผิดมากนัก
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    เอ จะว่าไงดีล่ะ ผมว่าตัวผู้หญิงเองก็ไม่ซื่อด้วยในกรณีนี้ ถ้าเป็นแบบว่าไปเที่ยวกับเพื่อนแล้วไปเจอกับเพื่อนผู้ชายอีกทีโดยไม่ได้ตั้งใจก็คงพูดอีกอย่างในเชิงว่าอย่าเข้าใจผิดสิ

แต่อันนี้เหมือนเล่นงอลใส่แบบนี้ ก็ชวนให้น่าสงสัยอยู่ แต่อะไรก็เป็นไปได้ทั้งนั้นสำหรับโลกนี้และใจหญิง

ตรงนี้ก็แล้วแต่ จขกท. แล้วล่ะว่าจะเอาไงต่อกับผู้หญิงแบบนี้ คิดให้ดีว่าควรทุ่มไปดีไหม แต่ผมเตือนไว้ว่าควรกั๊กๆ อย่าพึ่งเทใจหมดหน้าตัก มันแลดูไม่ค่อยน่าลงทุนด้านความรักซักเท่าไร แลดูเหมือนจะได้เจ็บตัวมามากกว่า

ป.ล. ถ้าผมเป็นน้องผู้หญิงผมอาจจะรำคาญ จขกท. นะ แฟนก็ยังไม่ใช่ ทำไมต้องออกอาการหึงซะ
    ป.ล.2 ถ้าผมเข้าใจอะไรผิด ผมก็ขออภัยล่วงหน้า แต่ผมอ่านซ้ำแล้วนะ คิดว่าไม่น่าจะเข้าใจอะไรผิดมากนัก
    ผมก็ไปปรึกษาพวกเพื่อน ผญ มาครับ เค้าก็บอกกันว่า ยังไม่ได้เป็นอะไรกันเลย จะหึงได้ไงง

ก็อย่างว่าแหละครับ ทีตอนผมมอง ผญ หรือทักเพื่อน ผญ สวยๆ น้องเค้าก็เหมือนจะงอลแหละครับ ไม่เข้าใจจิงๆ -*-

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ถามตรงๆดิลูกผู้ชาย เอาให้ชัดเจน จะคิดไปเองคิดมากทำไม โตๆกันแล้ว เสียเวลา ผมรู้มันทำใจยาก ผมก็ผ่านจุดนั้นมาแล้ว ผมหนักกว่าคุณเยอะ แต่ถ้าเจอคนใหม่ที่ดีกว่า คุณจะไม่เสียดายหรอก
    ทำไมใส่รูปไม่ได้
    ลายเซ็นของคุณมีจำนวนบรรทัดมากเกินความจำเป็น กรุณาแก้ไขด้วย (ห้ามเกิน 2 บรรทัด)

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    หยุดคับ ไปต่อไม่ไหวหรอกคับเชื่อผม ไปไกลกว่านี้จะเจ็บเอาทีหลังนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ลูกผู้ชายเลยนะครับ........มีทำไมผู้หญิงคนเดียว มี....หลายคนไปเลย

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    ตอนแรกที่คุณ คุยด้วยนะ คุณได้ตกลงเป็นแฟนกันหรือยังครับ ถ้าตอบตกลงคบกันตั้งแต่แรก ถ้ารักจริงก็พยายามเข้านะครับ

แต่ว่าถ้าแค่คุยกันเฉยๆไม่ได้ คบกันเป็นแฟน ไม่ได้คบกันแบบนอนด้วยกัน มีอะไรกันผมว่า ถอยห่างออกมาจะดีกว่านะครับ

คนเรามีสิทธิที่จะเลือกนะครับ ซึ่งแน่นอน ตอนนี้เค้าไม่ได้เลือกคุณ หรือ อาจจะไม่ได้เลือกมาตั้งแต่แรกแล้วครับ ผญ มีอีกเยอะนะครับ สู้ๆ ครับ
    CIVIL ENGINEERING

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ macza999 อ่านกระทู้
    ลูกผู้ชายเลยนะครับ........มีทำไมผู้หญิงคนเดียว มี....หลายคนไปเลย
    ิอันนี้ประชดป่าวอะครับ

อารมณ์ อึดอัดมากๆเคยเป็นอยุ่ อารมณ์ที่แบบเราคิดว่ามันของของเรา แต่มันไม่ได้ใช่ เพราะทำตัวคิดเป็นเจ้าข้าวเจ้าของมากไป เลยทำให้ตัวเองหนักใจ คิดไปเอง
    ปล่อยวางบ้าง พอดีพอดี คิดมากไปตายปล่าว ทุกคนมีพื้นที่ของตัวเอง ไม่ว่าจะผัวหรือเมีย จะแฟน จะเพื่อนหรือฝูง เราเลือกแทนเค้าไม่ได้หรอก ค่อยๆเป็นค่อยๆไป
    take your time, don't live too fast

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อย่างแรกนะครับ ต้องถามก่อนว่าที่คุณชอบนัองเค้า คุณได้สารภาพความในใจไปรึเปล่าครับ หรือทำเหมือนเพื่อนแต่ในใจกลับคิดมากกว่านั้น
    ถ้าคุณยังไม่เคยสารภาพ คุณก็แพ้แล้วครับ เพราะจากเรื่องที่คุณเล่ามา ผมว่าน้องเค้าเลือกอีกคนที่มาทีหลังแต่บอกน้องตรงๆ ว่าชอบ จะหยุดที่น้องเค้า

ในความคิดของผม ผมคิดว่าน้องเค้าอาจจะไม่มีใจให้คุณแล้วนะครับ น่าจะมีใจให้อีกคนมากกว่า เพราะฉะนั้นยังไงก็ดูคนอื่นดีกว่านะครับ
    เพราะไม่ว่าคุณจะสารภาพไปหรือยังก็ตาม แต่การที่พฤติกรรมของเขาเปลี่ยนก็บ่งบอกแล้วครับว่าเขามีใจให้เรามั้ย
    สุดท้ายผมจะขอแนะนำนะครับจากประสบการณ์ที่ผ่านมา รักและทุ่มเทให้คนที่มีใจให้เราดีกว่าครับ ไม่ควรไปรักไปทุ่มให้คนที่ไม่มีใจ
    นอกจากเสียเงิน เสียแรง เสียเวลา ที่สำคัญที่สุดยังเสียใจด้วยครับ ผมไม่ได้แนะนำให้คุณเจ้าชู้นะ แต่การตบมือข้างเดียวมันไม่มีทางดังครับ

=Xian=
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    บางที โอกาสก็มีแค่ครั้งเดียวครับ
    สู้ๆ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ลองถามใจตัวเองดูสิครับแล้วคุณจะได้คำตอบและจงยืดอกรับพร้อมกับสิ่งที่ตามมาพร้อมคำตอบ
    Dia Fatum

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    เอาเวลาเพ้อเจ้อไปเล่นเกมดีหรือดูอนิเมะดีกว่าครับเพราะเมื่อก่อนผมเลิกกับแฟนก็เสียใจมาก ทักเฟสไปก็ไม่ค่อยตอบจนวันนึงผมเลิกสนใจเขาใช้เวลาอยู่กับสุนัขอยุ่กับตัวเองเล่นเกมกับเพื่อนกินข้าวกับพ่อแม่ผ่านไป 3 ปี ผมไม่เคยเข้าไปสิงในเฟสจะเข้าไปตอนกดเกมแค่นั้น แล้ววันนึงผมเข้ากดโค็ดเกม เขาก็มาทักผม บลาๆ ๆ ผมก็ตอบไปแบบความรุ้สึกว่าแค่เพื่อนที่เคยรู้จักกัน

ทำใจไม่ยากหรอกครับลองได้เล่นเกมกับเพื่อน ผมเล่น ดราก้อนเนสกับเพื่อนช่วงนั้น ยอมรับเลยถ้าไม่มีพวกมันอีกนานกว่าผมจะหายเศร้า เล่นเกมจนไม่ได้ทำอย่างอื่นไม่ได้คิดเรื่องที่เศร้าเลย ปัจจุบันเขาก็ทักผมผมก็คุยกับเขาแปบนึงแล้วก็บอกเล่นเกมก่อนละ บายยย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมมีเหตุการคล้ายๆคุณจะเล่าให้ฟังเรื่องจริงจากผม ผมอยู่กับแฟนมา 7 ปี จนถึงเมื่อครึ่งปีที่ผ่านมาผมซื้อโทรศัพท์ ให้แฟนผมทำทุกอย่างเพื่อเขาเงินก็ไห้เขาจะแต่งงานกับเขาเราสัญญาจะแต่งงาน หลังจากนั้น3 เดือนเธอแปลกๆไปผมทำงานเป็นช่างโรงงานต้องเข้าดึก เธอแปลกผมเลยแอบออกกะไปเจอเธออยู่กับผู้ชายในห้องอีกคนมี่ผมไม่รู้จัก ผมโวยวาย ผมคลั่ง ผมแทบบ้าเลย แต่เธอก็ปฏิเสธว่าเขามานอนเขาเพื่อนข้างห้อง แต่ตัวเธอเองต้องไปนอนห้องเพื่อนเธอ สลับห้องกันนอนว่างั้นเธอบอกแบบนั้น หลังจากนั้นผมก้สงสัยผมแอบหยิบโทรศัพท์เธอก็ล็อคซึ้งเธอไม่เคยล็อค พอวันหนึ่งผมแอบดูเธอเล่นโทรศัพท์ ผมไปแอบดูคุยกัยไครไม่รู้ยิ้มน้อยยิ้มไหญ่ หลังจากนั้นเธอก็หนีผมไป เอาไปหมดทุกอย่าง เงิน บัตรเครดิต ที่อย่างที่มีค่า เธอเอาไปหมด หลังจากนั้นผมก็พยายามติดต่อเธอหลายอาทิตเธอก็รับโทรศัพท์แล้วร้องไห้บอกขอกลับมาได้ไหม ผมบอกได้พยายามที่ลืมเรื่องเกิดมาผมมันทำยากนะครับ มันจะกลายเป็นว่าเราจับผิดเขาตลอดซึ้งผมไม่ไช่คนแบบนั้น แต่เราระแวงไปเอง จนสุดท้ายผมบอกไห้เธอไปผมเสียใจแต่เราต้องตัดใจ ถ้าไม่งั้นนานไปเราจะเจ้บหนักมากครับ
    *บางครั้งเราเอาใจไส่คนอื่นมากไปจนเราลืม ไส่ใจตัวเอง
    *ตอนโสดเราจะมีเวลาคิดเรื่องอื่นมากขึ้น
    แต่สุดท้ายแล้วทุกอย่างมันอยู่ที่คุณที่เลือกจะลืม หรือจะ จำ
    ปัญหาที่คุณเจอมันแค่ เศษผงเท่านั้นครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 262
    ผมผ่านมาแล้วเหตุการณ์คล้ายๆกัน
    บทสรุป เลิกครับ ผมไปมีคนใหม่ ^^

เรื่องคล้ายๆกัน ผมอาจจะหนักกว่าด้วย ตรงผช.ที่มาชอบไม่ได้มีคนเดียว 1.คนที่มาชอบ 2.แฟนเก่ามัน
    ผมพยายามจะไปต่อกันให้ได้นะครับ ยอมทุกอย่าง ขนาดไปเที่ยวกับแฟนเก่าแล้วบอกไปกับเพื่อนพอจับได้ก็บอกไม่อยากให้เครียดไม่ได้มีอะไร สุดท้ายผมก็ต้องยอม
    แต่สุดท้ายจบออกมาเจอคนใหม่ รู้สึกว่าคบแล้วสบายใจกว่า สุดท้ายก็เลิกกับคนเก่า
    ไม่ต้องมาคอยจับผิด ไม่ต้องมากังวน

คำแนะนำผม เลิก ครับ
    ถ้าคบแบบนี้คุณต้องเจ็บอีกหลายครั้งครับ ยอมเจ็บครั้งเดียวดีกว่า
    มีอะไรไม่พูดกันตรงๆ ชอบเอาคำว่า ไม่อยากให้ไม่สบายใจมาเป็นข้ออ้าง