ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658

เด็กมหาลัยมาที ชอบอ่านหนังสือสอบกันเวลาไหนกัน ?

เมื่อกี้ผมลองอ่าน ซึ่งปกติแทบไม่เคยอ่านตอนกลางวันเลย
    แต่ไฟนอลเทอมนี้ค่อนข้างหนักเลยลองอ่านดู

ปรากฏว่าหัวไม่ไปอะครับ
    ผมไม่ชอบอ่านนส. ตอนกลางวัน
    มันดูสว่างๆ ( ร้อนไม่ใช่สาเหตุหลักเท่าไหร่สำหรับผม )

มีใครเป็นบ้างครับชอบอ่านนส.ตอนกลางคืน
    ผมจะเริ่มอ่านประมาณสามสี่ทุ่ม ถึงตีสอง
    แล้วก็พอ ( ระหว่างนั้นก็พักครับ ผมเป็นคนที่อ่านรวดไม่ได้
    ชม. นึงนี่ก็หลุดแล้ว ต้องพักแล้วมาอ่านใหม่ )

ปล. ผมเล่นเกมทุกวันครับ ก่อนสอบก็เล่น
    ตอนบ่านสอบตอนเช้าก็เล่น ( แต่อ่านมาแล้วนะ )
    เพราะผมคิดว่ามันผ่อนคลาย ไม่ใช่มารนๆ

นิสัยการอ่านเป็นไงกันบ้างครับ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ผมมันก็พวก Night owl เหมือนกันแหละ จะปั่นงาน จะอ่านหนังสือ ชอบตอนกลางคืนมากกว่ากลางวัน ตอนกลางวันมีไว้นอนเป็นหลัก ไม่ก็ทำความสะอาดห้องซักผ้า บลาๆๆๆ

ผมคิดเป็นความเคยชินไปแล้วล่ะ อีกอย่างผมเป็นพวกแยกประสาทไม่เก่ง ชอบความเงียบในการอ่านมากกว่าฟังเพลงไปด้วย
    แล้วต้องอ่านอย่างต่อเนื่องอย่าพัก พักมีหมดไฟ ต้องมานั่งรวมกำลังใจใหม่ ชอบอ่านตอนใกล้สอบมากกว่าอ่านสะสม+รอสรุปที่เพื่อนทำให้ด้วยแหละ(นิสัยเสีย)

ก๊วนสมัยมหาลัยผมเป็นอย่างงี้กันเกือบหมด ทั้งชายหญิง และแน่นอนหลังปั่นงานเสร็จหรือสอบเสร็จก็ตี Dota ฉลองกันประจำ (ส่วนใหญ่เล่นแพ้กัน เปิดเกมดี Kill กระจุย ท้ายเกมเน่าประจำ ไม่รู้เพราะอะไร ฮา)
    แต่เดี๋ยวนี้ไม่ได้ล่ะ แยกย้ายกันไปทำงานหมดแล้ว บางคนงานไม่อยู่กับที่ด้วย กว่าจะได้รวมตัวกันอีกทีคงยากแล้วแหละ คิดถึงพวกมันขึ้นมาเลย

ส่วนตัวผมไม่ใช่พวกรักการอ่านซักเท่าไร ผิดกับน้องที่อ่านนิยายจบเป็นกองๆ ไป ผมชอบอ่านแต่พวกการ์ตูนกับบางคอมเม้นในยูทูป
    (ไม่อ่านคอมเม้นไทยเท่าไร แลดูไร้สาระซะเยอะ อ่ะ แต่ของนอกก็มีไร้สาระพอๆ กันแหละ)
    เป็นพวกที่ชอบอ่านอะไรสั้นๆ จะให้อ่านยาวๆ นั้นยาก หนังสือเล่มเดียวที่อ่านจบ ไม่นับหนังสือที่ต่ำกว่า 200 หน้า คือประวัติหลวงพ่อปาน

แต่ถ้าในเน็ตผมชอบไปคุ้ยๆหาๆ อะไรที่อยากรู้ใน Wiki เป็นพักๆ ที่แน่ๆ Borderland ผมต้องไปไล่อ่านอยู่หลายอย่างเลย อ่านใน ECHO ไม่ทัน
    OPPAI~~MISSILE!!!

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ก่อนสอบอ. บางวิชาจะบอกแนวข้อสอบ พยายามเข้าเรียนครับ จด โน็ตไว้ บ้างว่าจะออกอะไรยังไง
    แล้วค่อยกลับไปอ่าน เรื่องที่อ่านมันจะน้อยลง จะได้ไม่เสียเวลาเล่นเกม แล้วผมก็ค่อยมาอ่านอีกทีก่อนเข้าห้องสอบ
    ส่วนตัวผมไม่ค่อย ซีเรียสกับสอบ final นะ ผมห่วง โปรเจค final มากกว่า ผมปี 3 แล้ว มีโปรเจคทุกวิชา TT

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ของผมจะเป็นช่วงบ่ายๆอ่ะครับ บางทีก็เที่ยงๆ ถึง 5 โมงเย็น

หลังจากนั้นถ้าขยันๆก็อ่านบ้าง แต่ส่วนมากเล่นเกมคลายเครียดครับ

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    ผมอ่านทุกครั้งหลังจบคาบเลยไม่ค่อยเจอปัญหาเท่าไหร่ ตอนนี้ก็อัดแบบฝึกอย่างเดียว

แวะมาเจอพอดี อ่านตั้งแต่เมื่อคืนกำลังจะไปนอนแล้วครับ ที่หอเริ่มดัง อ่านไม่รู้เรื่อง

โชคเอนะครับเด็กมหาลัยทุกท่าน 555

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    เป็นเหมือนผมเลย ต้องรอให้อาทิตย์ตกดินก่อน

เวลาที่อ่านหนังสือรู้เรื่องที่สุดคือ ตี 2 ถึงค่อนแจ้ง จะเป็นเวลาที่ผมแอคทีฟที่สุด

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ผมนี่ รีบอ่านเลยครับเหลืออีกแค่3วันกับ วิชาภาค ที่เสี่ยงf มากที่สุดตอนนี้ (อ่านหนังสือ ปั่นงาน เล่นเกมแบ่งเวลาไม่ถูกเลยทีเดียว ไหนจะAutumn saleอีก)
    ปล.มี ใครรู้จัก tell me more ที่เก็บชั่วโมงeng บ้างขี้เกียจทำอิ๋บอ๋าย
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ส่วนตัวผมไม่ค่อยอ่านครับ เอกที่ผมเรียน ไม่ค่อยเน้นวิชาการ แต่เน้นจิตนาการซะเยอะ
    แต่ถ้าเป็นวิชานอกเอก ผมจะอ่านแค่ตอนเรียนนะครับ ตั้งใจเรียนในชั่วโมง พอเรียนเสร็จ
    ก็ออกมาถกเถียงพูดคุยกับเพื่อนโดยแทรกให้มันตลก + วิชาการ แล้วถ้าเกิดสอบใหญ่
    ผมก็จะมีทบทวนในหนังสือบ้าง แต่ไม่ใช่อ่านทั้งหมด ใช้วิธี Scan เอา เน้นจุดสำคัญ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 376
    คณะผมเป็นคณะที่ไม่หนักตอนสอบครับ มันจะไปหนักเอาตอนทำงานส่ง หามรุ่งหามค่ำกันเลยทีเดียว(หลายๆคนน่าจะเดาออกว่าคณะอะไร - -") ตอนจะสอบ final ผมเลย เน้นเอาที่ note ได้จากตอนเรียนมาอ่านก่อนสอบ หรือไม่ก็ไปยืมสมุดของเพื่อนที่จดไว้ดีๆ มาถ่ายเอกสารอ่านเอาครับ ส่วนถ้าเป็นวิชาที่ต้องคำนวณ ผมจะเอาชีทที่อาจารย์แจกมาอ่านทำความเข้าใจ+ลองทำโจทย์ใหม่ดูอีกรอบ แล้วก็เอาไปติวกับพวกเพื่อนๆด้วยอ่ะครับ เวลาอ่านหนังสือของผมส่วนมากจะเที่ยงคืนยาวถึงประมาณตี 2-3 ครับ เพราะเวลาปั่นโปรเจกส่งผมก็ทำงานประมาณตอนนี้แหละครับ555

...ว่าแล้วผมก็ไปปั่นโปรเจกต่อก่อน
    i5 4670K@4.7Ghz/MSi Z97 Mpower/Avexir Blitz G1.Sniper 8GBx2/EVGA GTX760 SLI

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    เพิ่งอ่านจบมาตะกี้เลย 5555

ช่วงดึกๆเหมือนกันครับ เช้าจะหลับเอาให้ได้ และจะฟิตเอาซะตอนกลางคืน

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    ของผมสอบประมาณ 7 วิชาติดๆกัน เลยอ่านประมาณ 2 สัปดาห์ก่อนสอบทุกวันครับ
    อ่านช่วงเช้า 9 โมงถึง 11 โมงกว่าๆ แล้วพักกินข้าว แล้วเริ่มอ่านตอนบ่ายโมง ถึงประมาณ 4 โมง จากนั้นพักซักแปปแล้วอ่านถึง 6 โมงถึงจะไปกินข้าว
    กินข้าวเสร็จกลับมาประมาณ 1ทุ่มกว่าๆอาบน้ำเสร็จก็ 2 ทุ่มถึงเริ่มอ่านยาวถึง 5 ทุ่มแล้วเข้านอน นอนให้เพียงพอ

แต่ละวันเน้นอ่านให้จบ 1 วิชา สำคัญคือแบ่งเวลาให้เป็นครับ ก่อนสอบนี่ยัง co-op dead island กับเพื่อนไม่จบเลยต้องพักไว้ก่อนฮาๆ
    เพื่อนผมอ่านเว่อกว่านี้อีกมันอ่านทุกวัน ติวกันตลอดๆ ตอนนี้ก็ช่วงสอบเหมือนกันครับ เหนื่อยมากๆ ชีทเยอะไปไหน TT
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ไม่เคยอ่านเลยครับ ป.ลิง ผมจบสายศิลปกรรมนะ
    อยากเล่นเกมส์ด้วยกันก็จิ้มนะครับ http://steamcommunity.com/profiles/76561198063846946/

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    เปิดเพลงไปอ่านไป ชิวดี อ่านรู้เรื่องบ้างไม่รู้เรื่องบ้างแต่มีความสุข

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ไม่ได้กวนตีuนะครับ ผมอ่านตอนเช้าครับ นั่งขี้ไปด้วยอ่านไปด้วย เช้าๆมันเงียบดีครับ
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก