ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

แบ่งปันความสุข
    กล่าวขอบคุณ
    13,091
    ได้รับคำขอบคุณ: 30,860

ผมสงสัยเกี่ยวกับสามเหลี่ยมเบอร์มิวด้าครับ

คือผมไปเห็นข่าวนี้ --> http://news.tlcthai.com/news-interest/400948.html

คือชายในข่าวเขาหายไปเป็นสิบๆปีและเพิ่งจะถูกพบตัว + ผมเพิ่งไปดู interstellar มา ที่มีทฤษฎีการบิดเบือนของอวกาศไรเนี่ยที่ทำให้การเดินทางในช่วงระยะเวลาสั้นๆอาจผิดเพี้ยนไปเป็นปีๆแบบในหนังที่ไปอยู่ดาวที่เป็นน้ำเพียง 1 ชม.เท่ากับเวลาบนโลกผ่านไป 7 ปีประมาณนั้นครับ

ผมเลยเกิดความสงสัยเล่นๆว่าเป็นไปได้รึเปล่าที่ว่าไอ้โซนสามเหลี่ยมเบอมิวด้าเนี่ยจะเป็นแบบทฤษฎีจากในหนัง คนอื่นคิดว่าไงกันครับ?

ปล.อันนี้ผมคิดเล่นๆ + โง่วิทย์ด้วย แหะๆ
    ถึงกับทรุด

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เรื่องนี้เค้าพิสูจต์ได้นานแล้วครับ http://www.dek-d.com/board/view/1882251/ อันนี้คือผมหาภาษาไทยมาให้อ่านแล้วครับ แต่ถ้ายังไม่เชื่อลองหาตาม google ที่เป็นภาษาอังกฤษดูก็ได้จ้า บาย ^^

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497

สามเหลี่ยมเบอร์มิวดา (อังกฤษ: Bermuda Triangle) หรืออาจรู้จักกันในชื่อ สามเหลี่ยมปีศาจ (อังกฤษ: Devil's Triangle) เป็นพื้นที่สมมุติทางตะวันตกของมหาสมุทรแอตแลนติกเหนือ ซึ่งมีการอ้างว่าอากาศยานและเรือผิวน้ำจำนวนหนึ่งหายสาบสูญไปโดยหาสาเหตุมิได้ในบริเวณดังกล่าว วัฒนธรรมสมัยนิยมได้ให้เหตุผลของการหายสาบสูญว่าเป็นเรื่องของปรากฏการณ์เหนือธรรมชาติหรือกิจกรรมของสิ่งมีชีวิตนอกโลก[1] หลักฐานซึ่งบันทึกไว้ได้ระบุว่า เหตุการณ์การหายสาบสูญของอากาศยานและเรือผิวน้ำส่วนใหญ่ได้รับรายงานอย่างไม่ถูกต้องหรือถูกเสริมแต่งโดยนักประพันธ์ในช่วงหลัง และหน่วยงานของรัฐหลายแห่งได้กล่าวว่า จำนวนและธรรมชาติของการหายสาบสูญไปในพื้นที่ดังกล่าวก็มีลักษณะเช่นเดียวกับการหายสาบสูญไปในมหาสมุทรส่วนอื่น ๆ ของโลก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dreamm : 29th November 2014 เมื่อ 19:24

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    เค้าพิสูตรได้นานแล้วครับว่าเกิดจากอะไร.

^
    ^
    ^
    ^
    ^

ส่วนเรปบนอย่าเลอะเทอะครับนอกจากไม่ฮาแล้วยังไม่มีความรุ้ ยังเล่นทะลึ่งๆได้อีก. ต้องการความรุ้ เอาสาระ

Lazy Soldier
    กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    ถ้ามันจบทะเลจริง แล้วทำไมเขาหาซากไม่เจอล่ะ
    cpu Intel(R) Core(TM) i5 4460 3.2 GHz GALAX GTX 1060 OC 3GB 8.00 GB RAM DDR3 BUS 1600 Win 10

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    เค้าพิสูตรได้นานแล้วครับว่าเกิดจากอะไร.

^
    ^
    ^
    ^
    ^

ส่วนเรปบนอย่าเลอะเทอะครับนอกจากไม่ฮาแล้วยังไม่มีความรุ้ ยังเล่นทะลึ่งๆได้อีก. ต้องการความรุ้ เอาสาระ
    แก้ให้แล้ว อ่านด้วยนะ ดูให้จบ นะ สาระเน้นๆ

อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    ผมสงสัยว่า ทำไมเขาไม่เอาเรือหรือเครื่องเครื่องบินไร้คนขับติดกล้องไปพิสูจน์ละครับ

สงสัยมานานแล้ว
    เจอเกรียน ต้องเกรียนตอบ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    หาซากไม่เจอเพราะมันทะเลลึกอะชิ้นส่วนก็จมอยู่ก้นทะเลลงไปก็เจอความกดอากาศของน้ำเล่นเอาสิคุณ

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    ผมไม่รู้อะไรมากเกี่ยวกับสามเหลี่ยมนั่นนะคับ แต่จากที่ผมหาใน Wiki สามเหลี่ยมเบอร์มิวดา จะอยู่ระหว่างเกาะ 3 เกาะ ตามรูป

พอผมลองหาเส้นทางการบินของสายการบินพาณิชย์ทั่วโลกเมื่อปี 2012 มาเทียบกันดู พบว่ามีสายการบินรับร้อยบินผ่านสามเหลี่ยมเบอร์มิวดาและไม่มีอะไรเกิดขึ้น

ในขณะที่ ประวัติศาสตร์บันทึกไว้ว่า มีเหตุการณ์ประหลาดเกิดขึ้นที่สามเหลี่ยมเบอร์มิวดา ราวๆ 10 ครั้ง โดยเหตุการณ์ทั้งหมดเกิดขึ้นช่วงปี 19XX [อ้างอิง]

10 ครั้ง แบ่งเป็นอากาศยาน 5 และเรืออีก 5 เทียบกับปัจจุบันที่มีเครื่องบินพานิชย์บินผ่านเป็นร้อยๆ (ไม่นับเรือซึ่งผมไม่รู้)

ผมถือว่ามันก็แค่อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นได้ทุกเมื่อเท่านั้นเองคับ สมัย 19XX อาจจะมีระบบ Safety ไม่ดีเท่าไหร่ แต่ปัจจุบันเรามีดาวเทียม ตรวจสอบสภาพอากาศได้ทุกที่บนโลก 24 ชั่วโมงแบบ Real-time โอกาสเกิดอุบัติเหตุจึงน้อยมากๆ สามเหลี่ยมเบอร์มิวดาเลยหมดความขลังไป 555+

แน่นอนว่า Wiki เองก็มีบอกสาเหตุของอุบัติเหตุเหล่านั้นไว้เหมือนกัน เช่น Compass variations, Gulf Stream, Human error, Violent weather, Methane hydrates

ปล. ทั้งหมดนี้ผมคิดเองจากข้อมูลที่ถาม Google เอา ผมไม่ได้นั่งดูสารคดีหรืออะไร อาจจะไม่รู้จริงอะไรจริงเท่าคนอื่นก็ได้นะคับ

Edit : เพิ่มเติม [อ้างอิง]

ผมจะไม่เน้นเรื่องในอดีตมากนะคับ แต่อยากจะบอกว่าปัจจุบัน 90% ของนักท่องเที่ยวชาว US ที่ขึ้นเครื่องบินไปเที่ยวเกาะแถบแคริบเบียน เชื่อเรื่องสามเหลี่ยมเบอร์มิวดา (กลัวสามเหลี่ยมเบอร์มิวดา) แต่กลับไม่รู้ว่าเครื่องบินที่ตัวเองใช้บริการนั้นพาตัวเองเข้าไปในสามเหลี่ยมเบอร์มิวดาซ่ะเอง 555+ แล้วทุกคนก็มีความสุขกับการเทียวและเดินทางกลับอย่างสวัสดิภาพโดยไม่เกิดเหตุการณ์อะไรแปลกๆเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kachanking : 30th November 2014 เมื่อ 16:40

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    โลกเรายังมีอะไรให้ค้นหาอีกเยอะครับ และมนุษย์ไม่ได้เป็นสิ่งมีชีวิตชนิดเดียวที่อยู่บนโลกและดาวแบบโลก ก็ไม่ได้มีแค่ใบเดียวในอวากาศ และคาดว่า สิงมีชีวิตที่มีวิทยาการก้าวล้ำเทียบเท่าหรือเหนือกว่ามนุษย์ก็ยังมีอยู่ในอวากาศครับ เพราะงั้น............ปิดไฟนอน

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    น่าค้นหา ไม่รู้ว่ามีจิงไหม