ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 359

เกมส์ The Forest v.0.10 เอาตัวรอดในป่าสยองขวัญอันเปิดกว้าง [PC/FULL][1PART][FULLCRACK]

รายละเอียดเกม
    ระบบของเกมนั้นไม่ซับซ้อนแต่เต็มไปด้วยรายละเอียดเล็กๆ น้อยๆ เราสามารถเก็บก้อนหิน กิ่งไม้ หรือแม้กระทั่งใบไม้ เพื่อนำมาสร้างกองไฟสำหรับทำให้ร่างกายอบอุ่นและให้แสงสว่างยามกลางคืน, สร้างที่พักสำหรับเอาตัวรอดปลอดภัยและหลบฝน, สร้างกำแพงขนาดใหญ่เพื่อป้องกันผู้บุกรุกจากภายนอก และอื่นๆ อีกมากมายด้วยอาวุธติดตัวเพียงหนึ่งเดียว นั่นคือ "ขวานเหล็ก" แต่สามารถประกอบอาวุธอย่างอื่นได้ในภายหลัง
    นอกจากนี้เราสามารถหาอาหารได้จากสิ่งมีชีวิตในป่า เช่น กระต่าย ปลา ฯลฯ แล้วนำมาย่างในกองไฟได้ เรียกได้ว่า กองไฟ ควรจะเป็นสิ่งแรกที่ต้องสร้างเพื่อเอาชีวิตรอดในป่าเลยทีเดียว

สำหรับผมเล่นเกมนี้ไปอย่างคร่าวๆ ด้วยเวลา 10-20 นาที พบว่าเกมสนุกมาก ระบบภายในเกมละเอียดและขัดเกลามาดีพอสมควร โดยเฉพาะการตัดไม้สมจริงสุดๆ จนบางทีก็เริ่มหงุดหงิดว่าจะสมจริงไปไหม เพราะกว่าจะโค่นต้นไม้ใหญ่ๆ ได้ก็กินเวลานานพอสมควร แถมต้องระวังหลังตลอดเวลาไม่รู้จะมีตัวอะไรพุ่งมาหาบ้าง บรรยากาศในเกมสยองมาก ยิ่งตอนกลางคืนจะมืดจนมองอะไรแทบไม่เห็น ต้องอาศัยแสงไฟริบหรี่จากไฟแช็กที่ติดตัวมาอย่างเดียว ผมงี้แทบร้องไห้ทำอะไรไม่ถูก T__T

เลือกดาวน์โหลดตามลิงก์ด้านล่างเลย เลือกโหลดอันใดอันหนึ่ง

(1 Part พาทเดียวจบ)โหลดผ่าน GoogleDrive คลิก

อนุญาติให้นำไปครอบลิงก์เเจกต่อได้ แต่ให้เครดิตคนอัพจะดีมากเลย อัพโหลดโดย Parames3010

สอบถามเพิ่มเติมที่กลุ่ม : https://www.facebook.com/groups/198320917014830/
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย parames3010 : 16th December 2014 เมื่อ 00:47
    เกมทุกเกมที่ผมเเจก ผมอัพเองหมดนะครับ ดูกระทู้เกมของผมทั้งหมดได้ที่ คลิก

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    มีปัญหาในการเล่นสอบถามกันเข้ามาได้
    เกมทุกเกมที่ผมเเจก ผมอัพเองหมดนะครับ ดูกระทู้เกมของผมทั้งหมดได้ที่ คลิก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    สอบถามหน่อยครับ ถ้าเราเล่น Co-op กับเพื่อนจะเซฟและโหลด Save ยังไงหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ i[O]NiZaTi0n อ่านกระทู้
    สอบถามหน่อยครับ ถ้าเราเล่น Co-op กับเพื่อนจะเซฟและโหลด Save ยังไงหรอครับ
    รู้สึกจะเซฟไม่ได้มั้งครับ ผมยังไม่ได้ลองเหมือนกัน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อยากมีเพื่อนเล่น Co op

Tags for this Thread