ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    เอา unity ให้รอดก่อนดีมั้ย

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อยากเห็น Theme Stream Punk หว่า แต่ก็นะ ขออย่าบัคเยอะ อย่าเน้น MP จนเบียดเบียน SP เกินจำเป็น
    ถ้ามีเข้าออกอาคาร มุดใต้ท่อระบายน้ำ ช่วยทำแมพหรือพิมพ์เขียวอาคารให้ด้วยจะดีมาก ภาค Unity เอาซะหมดอารมไปหลายเรื่องเลย กับการวิ่งหาทางเข้าอาคารบางจุด

แล้วระบบคอมแบทช่วยเอาระบบแจ้งเตือนเวลาศัตรูจะฟันแต่อยู่นอกจอเนื่องจากมุขกล้องไม่อำนวยเนี้ย เอากลับมาได้ไหม น่ารำคาญด้วยสาเหตุที่ไม่ใช่เรื่อง
    และเวลาสู้ในที่แคบจัดๆ หรือสิ่งกีดขวางเยอะๆ ช่วยอย่าทำให้มันเป็นแค่ฉากรกๆ เป็นเหตุให้บัคเยอะแยะใน Unity อย่าให้มีมากนัก มันน่ารำคาญ

แล้วก้ปรับปรุงเรื่องการนำเสนอเนื้อเรื่องด้วย ภาค Unity รู้สึกขาดๆ แหว่งๆ ไงไม่รู้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kurolykan : 3rd December 2014 เมื่อ 10:31
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    Ubisoft Quebec นี่เป็นผู้พัฒนา DLC The Tyranny of King Washington ในภาค 3
    กับ Freedom Cry ในภาค BF นะครับบ

ลองพิจารณาดูว่าตอนเล่นสองภาคเสริมนี้ ชอบกันมั้ย

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    เอ้อ ตามใจเหอะ ออกไปเหละ Unity ทำซิ้งแทบไหม้ แปปๆจะออกอีกและ ร้องแปป

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hitier อ่านกระทู้
    กลายเป็นเกมรายปีไปแล้ว
    ทุกวันนี้ยังไม่รายปีหรอครับ ?? [ฮา] บางปีมีซอยภาค ด้วยนะเว้ย ย ย ย
    MAINBORAD:MSI Z97 Gaming 5 / CPU:Intel Haswell Core i7 4770K / RAM Corsair 2400 16Gb[8X2] / VGA:MSI GTX980 Ti REF

โปรแกรมเมอร์ขอเวลานอน
    กล่าวขอบคุณ
    2,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ไม่ต้องตื่นเต้นครับเดี๋ยวก็เลื่อนออกไปอีก

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    แก้ unity ก่อนดีกว่ามั้ง

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    เหมือนกราฟิคลดลงด้วยนะ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    จะออกมากี่ภาคผมก็จะซื้อเล่นอยู่ดีผมว่าออกมารายปีผมชอบนะไม่ต้องรอนานผมว่าที่มีข่าวหลุดว่าไปจีนไปญี่ปุ่นผมมัน
    มาแน่แต่จะตอนไหมเท่านั้นเองคงไปยุโรปก่อนเอเชียไว้ทีหลัง

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    กินสเปคน้อยลงจะดีมาก
    ป.ล. ญีปุ่นผมก็อยากให้มีนะ แต่ถ้ายังไม่พร้อมก็ไว้ทีหลังก็ได้ ฮา เอาแบบดีๆไปเลย

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    มาใหม่อีกแล้วรึ ไม่ไหวๆ
    No comment !!

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    คนละทีมกันทำครับ เลยเหมือนว่ามาไว แต่จริง ๆ ไม่ เพราะสลับกันส่งงาน ส่วนตัวคิดว่า ถ้าภาคนี้ ไม่ได้ใช้เอนจิ้นของ watch dog กลับไปใช้เอนจิ้นแบบภาค 4 น่าจะบัคน้อยและกินสเปคน้อยกว่า

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    โปรเมทอย่างเทพ สุดท้ายก็ Downgrade

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    เท่าที่ผมรู้นะ Ubisoft มาใช้ game engine อยู่หลายตัว
    Anvil ใช้กับ assassin's creed ทุกภาค
    Dunia ใช้กับ far cry 2-4
    Unreal Engine ใช้กับ Splinter Cell
    ผมว่ามันหลายตัวเกินไปนะจะมีbugsก็ไม่แปลก

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    เอนจิ้นสุดยอดกระตุกแห่งยุค เลยภาค Unity ถ้าภาคนี้กระตุกอีก คงไม่เหลืออะไรแล้ว วิ่ง FPS 40 อยุ่ดีดี พอถึงบางจุด หวบลงไปเหลือ 25 แบบ งงๆ เป็นเกมส์ที่กินสเป็คแบบงงที่สุดเท่าที่เล่นมา ไม่รู้กินอะไรตรงไหน ภาพถามว่าสวยเวอร์? ก็ไม่ใช่ จนวันนี้แพทออกมาหลายแพท มันก็ยังหน่วงเหมือนเดิม

Ubi เริ่มเป็นค่ายขี้โม้ไปซะละ ผมว่า ภาคต่อไป จะเล่นเถื่อนก่อนไม่ซื้อแท้แล้ว(ผมซื้อแท้มาหมดทุกภาค รวมทั้ง Unity แต่ผิดหวังกับไอ่ภาค Uni ภาคหน้า ขอเถื่่อนก่อนค่อยว่ากัน)

Farcry 4 ถึงจะพอมีบัคอยู่บ้าง แต่เกมส์ทำออกมาลื่นหัวทิ่มหัวตำ ไม่แลคเลย ถึงจะมีบัคบางมิชชั่นแต่ก็พอรับได้

ผมยังจำได้เลยUbi แพ่มไว้ว่า WD จะมาสยบ GTA ....... เกมส์ออกมาแผนที่เล็กยังกะหอยมด(ซื้อแท้มาเล่นอีกตั่งหากคิดว่าจะเจ๋ง)สุดท้าย 3ชม. เลิกเล่น ยิ่งระบบขับรถนี่ ผมพุดตามตรง รับไม่ได้จริงๆ นึกว่าเล่น PS1)แต่ภาพก็ถือว่าสวยใช้ได้เลยทีเดียว ลุกเล่นในเกมส์ผมก็ว่ามันคงน่าสนุก แต่อย่างอื่นมัน...........

ผมเคยตั่งหัวข้อไปแล้วว่าใครชอบ WD มากๆ มารีวิวให้ผมฟังทีว่ามันสนุกอย่างไร ถ้าใครเป็นแฟนบอย WD ฝากรีวิวด้วยนะ ดึงข้อสนุกๆของมันให้ผมฟังที ขอบคุณล่วงหน้า

และถ้า AC เป็นเกมส์รายปีจริงๆ คงไม่ต้องหวังว่าเกมสืจะสมบูรณ์ ห่วยลง....ห่วยลง....อย่างแน่นอน

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    ภาคนี้คงออกมาดีแล้วแหละ เหมือน ACIII ที่บัคกระจายแล้วแก้ใหม่ใน ACIV:BF

London คงดูสวยและสะอาดกว่า Paris นะ มันเลอะๆดูจนเบื่อแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ยังไม่ได้เล่น เหมือนกันครับภาค uni อันใหม่จะมาแล้ว กะจัด the crew ก่อน งบน้อย เพื่อนก็ไม่มีใครเล่นแท้ด้วยสักคนกะชวนเล่นออนไลด้วย

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ภาคแรกๆที่ได้เล่น AC ผมว่ามันสนุกนะ เกมส์มันดูแบบว่าดีอ่ะ บัคน้อยๆดี แม้ออกใหม่ๆ

แต่ตอนนี้ออกรายปี บางปีออก2ภาค มันเน่าเกิน
    น่าจะให้ 2 ทีมรวมกันทำงานมากกว่า ไม่ใช่ให้แยกทำแล้วงานไม่สมบูรณ์
    กรรมมันตกที่ผู้บริโภคหว่ะ
    เซ็ง Ubi

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    หยุดพักก่อนดีไหมUBI เกมส์มันซ้ำซากเกินไปไหม ลองหันไปพัฒนาเกมส์อื่นมาขั้นบ้างดีไหม ก่อนที่เกมส์จะกลายเป็นเกมส์ขยะ

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173

เรื่องอะไรอะอยากดูๆ

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    อยากให้มันไปอังกฤษมานานละ ชอบวิถีชีวติกับการแต่งกาย ขอให้ทำออกมาได้คือๆเถอะ

กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 703
    ตามรอย Samsung mobile ออกมาจนนับไม่ถ้วน สับสน
    INTEL CORE I7 3770, ASUS P8Z77-V LE PLUS, ASUS GTX 670 2GB top, Ocz 650 watt, Hyperx 4 GB

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ประทานโทษ ท่านจะรีบทำมาให้เขาด่าทุกปีหรอครับ ตั้งใจเก็บbug เก็บเวลาเอาไว้พอทดีๆมาให้เล่นเถอะ ไอ้ที่เล่นปัจจุบัน ACU มันก็จะรอมร่อ อยู่แล้ว ทำอันนี้ให้เสร็จก่อน (อีกหน่อยมันคงเหมือน DAYZ พอเริ่มพัฒนาออกมาขายเลยแล้วแปะหน้าว่า ทดลองอะไรแบบนี้ ผมว่า) มันออกมาเยอะจนดูไม่คราสสิคเอาซะเลย

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manshinoda อ่านกระทู้
    คุณพระ ยุคเรือกลไฟป่าวครับ

หรือว่าภาคนี้จะดำเนินเรื่องโดยจะอิงประวัติศาสตร์เล็กน้อยๆเท่านั้น ละเน้นในความเป็น assassin มากกว่า เพราะเท่าที่ดูยุคสมัยนี้ มันก็เป็นการปฎิวัติอุสาหกรรม และแฟชั่นแค่นั้นเอง

น่าจะดำเนินเรื่องคล้ายๆ เชอร์ล็อค โฮล์มส์ แน่ๆ น่าสนใจมากๆครับภาคนี้

ปล.ขอนางเอกสวยๆเหมือนเดิม
    จัดไปนางเอกสวยๆเหมือนเดิม //ปีหน้าต้องจัดคอมใหม่ละ สเป็คคงเท่า unity แน่ๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    UNITY ยังกินสเปคโคตาระบรรลัย. ขนาดระดับGTX980. ยังได้เฟรมไม่ถึง60เลย

ทำต่อๆมมาอีกสงสัยต้องไปเล่นบนPS4. แต่อย่างว่าPS4 ก็ยังหน่วงยังมีแลคบางฉากเหมือนเคย