ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

Yulgang

MU Online

MU Online

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,329

อดีตทีมสร้าง Left 4 Dead เผยอยากสร้างภาคใหม่หาก Valve ไฟเขียว

อดีตทีมสร้าง Left 4 Dead เผยอยากสร้างภาคใหม่หาก Valve ไฟเขียว

เคยคิดอยากจะถามอดีตทีมพัฒนาเกม Left 4 Dead ที่กำลังวุ่นกับการเตรียมตัวสำหรับ Evolve ไหมล่ะว่าอยากจะกลับมาพัฒนา Left 4 Dead ไหม
    เราเอาคำตอบมาให้แล้วครับกับบทสัมภาษณ์ระหว่างหนึ่งในผู้ร่วมก่อตั้ง Turtle Rock Studio กับทาง PCGAMER ซึ่งได้ถามว่า

‘มีโอกาสไหมที่จะได้กลับมาพัฒนา Left 4 Dead ภาคใหม่ๆในอนาคตกับ Valve’

เบื้องต้นนั้น Chris Ashton หนึ่งในผู้ร่วมก่อตั้ง Turtle Rock Studio ได้กล่าวว่า ‘มันคงจะเป็นไปได้ถ้า Valve ยอมให้เราพัฒนาอีกครั้งเท่านั้นแหละ
    เพราะในตอนนี้ Valve เป็นเจ้าของแฟรนไชส์ไปแล้ว ดังนั้นพวกเขาก็มีสิทธิ์ควบคุมการพัฒนาได้เต็มที่’

Ashton
    กล่าว ‘Left 4 Dead นั้นมันก็เหมือน Evolve ตรงที่ว่ามันคือเกมที่เราต้องการจะทำ
    เพราะมันเป็นเกมที่เราเป็นผู้คิดค้นมันชึ้นมา มันเป็นเกมที่จำกัดความของคำว่า co-op ใหม่และจะอยู่ในใจเราตลอดไป
    ผมเชื่อว่าหลายๆคนในทีมเราก็ต่างที่จะต้องการกระโดดเหยงมาพัฒนา Left 4 Dead ภาคใหม่ทันทีถ้าหาก Valve อนุญาติ

แต่สำหรับผมตอนนี้ขอบอกแค่ว่า
    “ไม่น่าจะเป็นไปได้ แต่ก็ใช่ว่าจะเป็นไปไม่ได้” ก็แล้วกัน’

แม้ว่า Left 4 Dead 3 จะมีข่าวหลุดว่ากำลังพัฒนาออกมาเรื่อยๆ แต่ส่วนมากก็เป็นเพียงข่าวมาจากการหลุดภาพถ่ายหรือไฟล์ข้อมูลจากบริษัท Valve ซะมากกว่า
    ที่จะมีการประกาศออกมาจริงๆ ก็ไม่รู้ว่าจะได้เห็นแสงสว่างของซีรี่ย์นี้เมื่อไหร่ แต่ที่แน่ๆ Evolve ของเราจะวางจำหน่ายในวันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2015 ครับ

Credit

i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170
    Valve : Who care !!! We are Fucking Money For Steam

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    189
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    ค่ายนี้นับถึงเลขสามด้วยหรอครับเนี่ย

Half-Life 3 ไหม 555555555555555

แบ่งปันความสุข
    กล่าวขอบคุณ
    13,098
    ได้รับคำขอบคุณ: 30,860
    valve นับเลข 3 เป็นได้ยังงงงงง -0-
    ถึงกับทรุด

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    761
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pamzar5546 อ่านกระทู้
    ค่ายนี้นับถึงเลขสามด้วยหรอครับเนี่ย

Half-Life 3 ไหม 555555555555555
    ถ้าผมเดาเล่นๆ นะครับ Valve อยากจบ Half-Life ที่ภาค 3 นั้นละครับ แต่ทุกคนลืมไปแล้วว่า Half-Life 2 มันยังมี ซีรีย์ ตอนย่อยๆ อีก เป็น EP 1 EP2 และ EP3 Valve ก็ได้คอนเฟริมแล้วว่า
    จะต้องออกมาแน่จนเขาทำ EP 4 ล่วงหน้าไปเลย จากข่าว และสุดท้าย โปรเจ็คนี้ก็ต้องยกเลิกไปในที่สุด
    และก็มีโปรเจ็คใหม่ๆ มาเรื่อย L4D 1-2 Portal 2 CS : GO และ DOta 2 จนตอนนี้ Valve ไม่ต้องพัฒนาเกมเพิ่มก็รวยได้ และก็มีข่าวอยู่มาเรื่อยๆ จะมีการทำโปรเจ็ค Console เป็นของตัวเอง ระบบ Steam OS
    และ Source 2 ที่จะมาถึง แต่ก็อีกกี่ชาติไม่รู้ที่เราจะได้เห็น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย The Run : 5th December 2014 เมื่อ 16:27

(^_^)
    กล่าวขอบคุณ
    2,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 84