ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467

Unhappy ผ่าฟันคุดมา พูดได้ตอนไหนครับ

ตามหัวข้อเลยครับ เพิ่งผ่ามาสด ๆ

ซักกี่วันถึงจะพูดได้อะครับ
    เจอเกรียน ต้องเกรียนตอบ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    พูดได้เลยครับ

เย็บเหงือกข้างใน ไม่ได้เย็บริมฝีปากซะหน่อย -*-

แค่อย่าไปกินอาหารรสจัดก็พอ มันจะทำให้อักเสบ (ผมจัดกระเพราะ + หมูกะทะ หน้าบวมไป 2 อาทิตย์)

คร่าวๆก็ไม่เกินอาทิตย์นึงจะหายเจ็บ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    พูดได้ครับ เเต่เจ็บเหงือก อาจจะไม่สะดวกเท่าไหร่

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    แฮะ ๆ พอดี ต้องไปสอบสัมพาษณ์วันเสาร์น่ะครับ กลัวพูดไปสะดวก ขอบคุณทุกคนครับ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ถ้าฟันงอกออกมาแล้ว ยังจะถอนได้อยู่ไหมครับ ?

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    ถ้าฟันงอกออกมาแล้ว ยังจะถอนได้อยู่ไหมครับ ?
    ได้ครับ ไม่เจ็บเท่าที่อยู่ในเหงือกด้วย

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benz1230 อ่านกระทู้
    ได้ครับ ไม่เจ็บเท่าที่อยู่ในเหงือกด้วย
    ที่ผมได้ยินมาเค้าว่ายิ่งปล่อยไว้นานยิ่งถอนยากและเจ็บไม่ใช่เหรอครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ byakuya30 อ่านกระทู้
    ที่ผมได้ยินมาเค้าว่ายิ่งปล่อยไว้นานยิ่งถอนยากและเจ็บไม่ใช่เหรอครับ
    มีหลายแบบครับ ปล่อยไว้นานนี่หมายถึง ปล่อยจนอายุ 30-40 ปีน่ะครับ ช่วงที่เหมาะจะผ่าที่สุดก็คืออายุ 16 - 25 ปี ครับ

ของผมเพิ่งขึ้นได้เดือนเดียว แต่เอาออกยากมากครับ ซัก 2 ชม ได้(ฟันมันนอน 90 องศาเลย)เมื่อยปากมาก 555

แต่ถ้าปวด อย่าเพิ่งไปผ่านะครับ มันจะเจ็บ รอให้หายปวดก่อน

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    ตอนผมผ่าเสร็จนะ ผมกินยาเม็ดสีม่วงๆที่เป็นยาแก้ปวดแก้สักเสพอ่ะ ตอนไปผ่าก็กินไว้อันนึง

แล้วก้เอาประคบเย็น ของผมมันไม่ค่อยบวมนะ บางคนมันบวมมากจนเห็นได้ชัด

อย่าไปกินรสจัดหรอพวกเป็นกรดอ่ะ เบีย โค้ก น้ำอัดลมไรเงี้ย น้ำหวานกินได้ปกติ แต่กินเสร็จแล้วพยายามอมน้ำนะ เศษอาหารมันจะไปอุดตรงนั้น จะเหม็นมาก

อมน้ำบ่อยๆ เจ็บก็ทนเอา แนะนำให้อมน้ำเกลือด้วยเวลาอยู่บ้าน อย่าเอาไรไปสะกิดมันนะ มันจะหายช้า

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ไม่ทราบว่าราคาส่วนใหญ่เท่าไรครับ แล้วประมาณกี่สัปดาห์แผลถึงหายเหรอครับ ?

จริงๆ ผมก็อยากไปผ่าออกนะ มันรำคาญยังไงก็ไม่รู้ บางเศษอาหารก็เข้าไปติดในร่องระหว่างฟันกับเหงือกอีก แต่ทีนี้เงินไม่ค่อยมี บวกกับว่าไม่รู้ว่าจะติดชงติดเชื้อรึเปล่านี้สิ เดี๋ยวได้เสียเงินเพิ่มอีก

กล่าวขอบคุณ
    1,198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    ไม่ทราบว่าราคาส่วนใหญ่เท่าไรครับ แล้วประมาณกี่สัปดาห์แผลถึงหายเหรอครับ ?

จริงๆ ผมก็อยากไปผ่าออกนะ มันรำคาญยังไงก็ไม่รู้ บางเศษอาหารก็เข้าไปติดในร่องระหว่างฟันกับเหงือกอีก แต่ทีนี้เงินไม่ค่อยมี บวกกับว่าไม่รู้ว่าจะติดชงติดเชื้อรึเปล่านี้สิ เดี๋ยวได้เสียเงินเพิ่มอีก
    ประมาณ 1000 - 4000 ครับ เวลาหายก็ ยังไม่รู้เหมือนกันครับ เพิ่งมาผ่ามา 2 วันเอง แต่ผมหาในเน็ตเขาบอก 1 - 2 อาทิดย์ก็หายละครับ

แต่เหงือกมันจะเป็นหลุมอยู่อะครับ ต้องรอประมาณ 3-4 เดือน เหงือกถึงจะเต็มเหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 460
    ของเรามันงอกขึ้นมานานแล้ว ตอนแรกไม่รู้หรอกว่ามันคือฟันคุด
    ยังงงๆอยู่ ทำไมฟันมันเพิ่งงอกขึ้นมา หรือเราคิดไปเองเนี่ย แต่ก็ไม่ได้สนใจอะไรเพราะไม่เจ็บ ไม่ปวด
    ก็ทิ้งมันไว้อย่างนั้นจนมันผุ แล้วเมื่อต้นปีนี้ฟันมันก็ผุจนแตกเลยแต่ไม่เจ็บ ก็เลยต้องไปถอนออกก่อนที่มันจะเจ็บหรือปวด

ไปถอนที่มหิดล ตอนถอนไม่เจ็บเลย แต่ก็ร้องเพราะตกใจเสียงเครื่องมือหมอ ถอนเร็วมากไม่ถึง 20 นาที
    ออกมาก็ยังพูดได้ คุยกับแม่ปร๋อเลย แต่เลือดท่วมปาก ระหว่างทางกลับมาบ้านก็กัดผ้าก๊อซกับประคบน้ำแข็งตลอดทาง
    แล้วก็ไม่บ้วนเลือด กลืนๆลงไป ไม่งั้นเดี๋ยวเลือดมันจะไม่หยุดสักที
    พอกลับมาถึงบ้านก็หายชา แล้วเริ่มปวด ก็เลยกินแต่พารา นอนซมไปเป็นอาทิตย์ ข้าวกินไม่ลงเลย

ช่วงรอตัดไหมนี่เจ็บกับรำคาญตรงที่เย็บไหมไว้มากๆ ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมมันถึงเจ็บ
    หลังถอน 1 สัปดาห์ก็ไปตัดไหม ตัดไหมออกแล้วสบายปากมาก เหงือกเป็นหลุมอยู่แต่หายเจ็บทุกอย่าง
    แล้วก็รอเหงือกเต็มอีกหลายเดือนเลย ตอนนี้ขึ้นเต็มหมดแล้ว

....แต่ยังเหลือฟันคุดอีกข้าง ยังไม่ได้ไปเอาออก คาดว่าคงต้องไปในอีกไม่นานนี้
    แล้วมันงอกขึ้นมาแต่ขึ้นมาไม่เยอะเหมือนข้างที่เอาออกไปแล้วด้วย ไม่รู้จะต้องเจ็บตัวขนาดไหน

ปล. ใครยังไม่ได้ผ่าออก ถ้ามันไม่ได้งอกขึ้นมาตามปกติควรไปหาหมอเพื่อตรวจ แล้วรีบเอาออกก่อนที่มันจะเริ่มปวด
    ที่ควรเอาออกเพราะมันอยู่ลึก ทำความสะอาดยาก ผุง่าย แล้วถ้ามันอยู่ใต้เหงือกหรือขึ้นมาแบบเอียงๆเนี่ย
    มันจะดันฟันกรามใกล้ๆกัน ทำให้ฟันผุทั้งฟันคุดเองกับฟันกรามซี่ข้างๆ
    อย่างของเราฟันกรามซี่ข้างๆนี่ก็ผุไปด้วยเพราะถูกดัน เป็นรูแบบน่ากลัวเว่อมากๆ
    ตอนนี้ก็ยังรักษารากฟันอยู่ เปลืองค่าใช้จ่ายมากๆ เสียทั้งค่าผ่าฟันคุด ทั้งรักษารากฟันเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mokocchi : 10th December 2014 เมื่อ 12:18

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: