ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Dragon Nest

Luna Online

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ รองเท้าสุขภาพ Joker Game Official Fanpage กางเกงเล ดูหนังออนไลน์ บล็อคสาวไฮโซ WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก
ให้เช่า Colocation
รองเท้าเพื่อสุขภาพ
Facebook JKG
กางเกงเล
ดูหนังออนไลน์
บล็อคสาวไฮโซ
ขายเกม PC

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ผลบอลสด

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467

Unhappy ผ่าฟันคุดมา พูดได้ตอนไหนครับ

ตามหัวข้อเลยครับ เพิ่งผ่ามาสด ๆ

ซักกี่วันถึงจะพูดได้อะครับ
    เจอเกรียน ต้องเกรียนตอบ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,658
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,804
    พูดได้เลยครับ

เย็บเหงือกข้างใน ไม่ได้เย็บริมฝีปากซะหน่อย -*-

แค่อย่าไปกินอาหารรสจัดก็พอ มันจะทำให้อักเสบ (ผมจัดกระเพราะ + หมูกะทะ หน้าบวมไป 2 อาทิตย์)

คร่าวๆก็ไม่เกินอาทิตย์นึงจะหายเจ็บ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,366
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,014
    พูดได้ครับ เเต่เจ็บเหงือก อาจจะไม่สะดวกเท่าไหร่

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    แฮะ ๆ พอดี ต้องไปสอบสัมพาษณ์วันเสาร์น่ะครับ กลัวพูดไปสะดวก ขอบคุณทุกคนครับ

Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    1,187
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,844
    ถ้าฟันงอกออกมาแล้ว ยังจะถอนได้อยู่ไหมครับ ?

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    ถ้าฟันงอกออกมาแล้ว ยังจะถอนได้อยู่ไหมครับ ?
    ได้ครับ ไม่เจ็บเท่าที่อยู่ในเหงือกด้วย

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benz1230 อ่านกระทู้
    ได้ครับ ไม่เจ็บเท่าที่อยู่ในเหงือกด้วย
    ที่ผมได้ยินมาเค้าว่ายิ่งปล่อยไว้นานยิ่งถอนยากและเจ็บไม่ใช่เหรอครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ byakuya30 อ่านกระทู้
    ที่ผมได้ยินมาเค้าว่ายิ่งปล่อยไว้นานยิ่งถอนยากและเจ็บไม่ใช่เหรอครับ
    มีหลายแบบครับ ปล่อยไว้นานนี่หมายถึง ปล่อยจนอายุ 30-40 ปีน่ะครับ ช่วงที่เหมาะจะผ่าที่สุดก็คืออายุ 16 - 25 ปี ครับ

ของผมเพิ่งขึ้นได้เดือนเดียว แต่เอาออกยากมากครับ ซัก 2 ชม ได้(ฟันมันนอน 90 องศาเลย)เมื่อยปากมาก 555

แต่ถ้าปวด อย่าเพิ่งไปผ่านะครับ มันจะเจ็บ รอให้หายปวดก่อน

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    ตอนผมผ่าเสร็จนะ ผมกินยาเม็ดสีม่วงๆที่เป็นยาแก้ปวดแก้สักเสพอ่ะ ตอนไปผ่าก็กินไว้อันนึง

แล้วก้เอาประคบเย็น ของผมมันไม่ค่อยบวมนะ บางคนมันบวมมากจนเห็นได้ชัด

อย่าไปกินรสจัดหรอพวกเป็นกรดอ่ะ เบีย โค้ก น้ำอัดลมไรเงี้ย น้ำหวานกินได้ปกติ แต่กินเสร็จแล้วพยายามอมน้ำนะ เศษอาหารมันจะไปอุดตรงนั้น จะเหม็นมาก

อมน้ำบ่อยๆ เจ็บก็ทนเอา แนะนำให้อมน้ำเกลือด้วยเวลาอยู่บ้าน อย่าเอาไรไปสะกิดมันนะ มันจะหายช้า

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    1,187
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,844
    ไม่ทราบว่าราคาส่วนใหญ่เท่าไรครับ แล้วประมาณกี่สัปดาห์แผลถึงหายเหรอครับ ?

จริงๆ ผมก็อยากไปผ่าออกนะ มันรำคาญยังไงก็ไม่รู้ บางเศษอาหารก็เข้าไปติดในร่องระหว่างฟันกับเหงือกอีก แต่ทีนี้เงินไม่ค่อยมี บวกกับว่าไม่รู้ว่าจะติดชงติดเชื้อรึเปล่านี้สิ เดี๋ยวได้เสียเงินเพิ่มอีก

กล่าวขอบคุณ
    1,198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    ไม่ทราบว่าราคาส่วนใหญ่เท่าไรครับ แล้วประมาณกี่สัปดาห์แผลถึงหายเหรอครับ ?

จริงๆ ผมก็อยากไปผ่าออกนะ มันรำคาญยังไงก็ไม่รู้ บางเศษอาหารก็เข้าไปติดในร่องระหว่างฟันกับเหงือกอีก แต่ทีนี้เงินไม่ค่อยมี บวกกับว่าไม่รู้ว่าจะติดชงติดเชื้อรึเปล่านี้สิ เดี๋ยวได้เสียเงินเพิ่มอีก
    ประมาณ 1000 - 4000 ครับ เวลาหายก็ ยังไม่รู้เหมือนกันครับ เพิ่งมาผ่ามา 2 วันเอง แต่ผมหาในเน็ตเขาบอก 1 - 2 อาทิดย์ก็หายละครับ

แต่เหงือกมันจะเป็นหลุมอยู่อะครับ ต้องรอประมาณ 3-4 เดือน เหงือกถึงจะเต็มเหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 460
    ของเรามันงอกขึ้นมานานแล้ว ตอนแรกไม่รู้หรอกว่ามันคือฟันคุด
    ยังงงๆอยู่ ทำไมฟันมันเพิ่งงอกขึ้นมา หรือเราคิดไปเองเนี่ย แต่ก็ไม่ได้สนใจอะไรเพราะไม่เจ็บ ไม่ปวด
    ก็ทิ้งมันไว้อย่างนั้นจนมันผุ แล้วเมื่อต้นปีนี้ฟันมันก็ผุจนแตกเลยแต่ไม่เจ็บ ก็เลยต้องไปถอนออกก่อนที่มันจะเจ็บหรือปวด

ไปถอนที่มหิดล ตอนถอนไม่เจ็บเลย แต่ก็ร้องเพราะตกใจเสียงเครื่องมือหมอ ถอนเร็วมากไม่ถึง 20 นาที
    ออกมาก็ยังพูดได้ คุยกับแม่ปร๋อเลย แต่เลือดท่วมปาก ระหว่างทางกลับมาบ้านก็กัดผ้าก๊อซกับประคบน้ำแข็งตลอดทาง
    แล้วก็ไม่บ้วนเลือด กลืนๆลงไป ไม่งั้นเดี๋ยวเลือดมันจะไม่หยุดสักที
    พอกลับมาถึงบ้านก็หายชา แล้วเริ่มปวด ก็เลยกินแต่พารา นอนซมไปเป็นอาทิตย์ ข้าวกินไม่ลงเลย

ช่วงรอตัดไหมนี่เจ็บกับรำคาญตรงที่เย็บไหมไว้มากๆ ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมมันถึงเจ็บ
    หลังถอน 1 สัปดาห์ก็ไปตัดไหม ตัดไหมออกแล้วสบายปากมาก เหงือกเป็นหลุมอยู่แต่หายเจ็บทุกอย่าง
    แล้วก็รอเหงือกเต็มอีกหลายเดือนเลย ตอนนี้ขึ้นเต็มหมดแล้ว

....แต่ยังเหลือฟันคุดอีกข้าง ยังไม่ได้ไปเอาออก คาดว่าคงต้องไปในอีกไม่นานนี้
    แล้วมันงอกขึ้นมาแต่ขึ้นมาไม่เยอะเหมือนข้างที่เอาออกไปแล้วด้วย ไม่รู้จะต้องเจ็บตัวขนาดไหน

ปล. ใครยังไม่ได้ผ่าออก ถ้ามันไม่ได้งอกขึ้นมาตามปกติควรไปหาหมอเพื่อตรวจ แล้วรีบเอาออกก่อนที่มันจะเริ่มปวด
    ที่ควรเอาออกเพราะมันอยู่ลึก ทำความสะอาดยาก ผุง่าย แล้วถ้ามันอยู่ใต้เหงือกหรือขึ้นมาแบบเอียงๆเนี่ย
    มันจะดันฟันกรามใกล้ๆกัน ทำให้ฟันผุทั้งฟันคุดเองกับฟันกรามซี่ข้างๆ
    อย่างของเราฟันกรามซี่ข้างๆนี่ก็ผุไปด้วยเพราะถูกดัน เป็นรูแบบน่ากลัวเว่อมากๆ
    ตอนนี้ก็ยังรักษารากฟันอยู่ เปลืองค่าใช้จ่ายมากๆ เสียทั้งค่าผ่าฟันคุด ทั้งรักษารากฟันเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mokocchi : 10th December 2014 เมื่อ 12:18

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: